Author Topic: ★★★ "งานรวมมิตร บ้านบางกอกฯ ครั้งที่ 11" Bangkok Underground 20/8/2011 ★★★  (Read 227240 times)

0 Members and 4 Guests are viewing this topic.

Offline iamwashmania

• Verified Member.
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 04, 2023, 05:47:34 pm
    • jglaze
พระเอกครับ
บ้านบางกอก.......for Life!ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
  • Last Login:December 04, 2023, 05:47:34 pm
    • jglaze
พระเอก อีกคนครับ
บ้านบางกอก.......for Life!ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
    • jglaze
...าน ...

Offline Pan

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่

Offline Jobz

• ขับรถเก่า ก็หล่อได้
  • Member
  • Last Login:January 15, 2020, 03:15:05 pm
แสงสวยจัง เสียดายผมไปเย็นมากแสงน้อย ไม่สวยเลย  :buck2:
I Love Retro Car

Mini Truck 90's

Offline thasingh

• Member
  • Last Login:December 17, 2023, 10:39:51 pm
ขออนุญาติแปะบ้างคับ :smitten: :smitten:
บ้านบางกอก

• Member
    • jglaze
Poster บ้านบางกอก อยู่ทีใครครับ ผมขอมาติดที่ โรงรถผมได้มั๊ยครับ  w^w

• Member
    • jglaze
หล่อมากๆๆๆ ครับ

Offline cho4u2

• www.masterad.com
  • Member
  • Last Login:September 09, 2016, 05:34:14 pm
 :smitten: ขอขอบคุณพี่บรรณ เจ้าบ้านที่น่ารัก  :smitten:  ขอบคุณพี่ๆ ทีมงานในครั้งนี้ทุกๆคนครับ :smitten:   ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกบ้านบางกอกที่มาร่วมงานทุกคน :smitten: และที่สำคัญ ขอบคุณ "บ้านบางกอก" แห่งนี้ ที่ตลอดมามีแต่สิ่งดีๆ มีแต่ความอบอุ่น จากทุกๆคน หวังว่าคงได้พบพี่ๆ เพื่อนๆอีกนะครับ :smitten:   และขอเป็นกำลังใจให้ทางพี่ๆทีมงานทุกคนจะได้จัดกิจกรรมดีๆ อย่างนี้เรื่อยๆไปนะครับ :smitten: :smitten: :smitten: 
*...มันไม่ใช่เรื่องบังเอิญหรอก....ถ้าเราพบกัน...*
*My  NISSAN STANZA FX*....Colt Club Thailand Never Die....*
*...ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ...ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา...*
http://www.facebook.com/pages/Retrolancerthailand/370140919720058

Offline pow892

• Member
  • Last Login:July 30, 2014, 05:16:28 pm
เสียดายไปไม่ถึงดวงดาว  ระหว่างที่กำลังขับมาตามทางด่วนขั้นที่2จะไปทางพระราม9เพื่อที่จะลงแถวๆอสมท. ในช่วงทางโค้งขับมาสัก80กม.เห็นจะได้ พลันก็เกิดเสียงดังบึ้มมม เเกร๊งๆๆ  สนั่นหวั่นไหวจนพวงมาลัยสั่นไปทางขวา ผมต้องเกร็งข้อมือพยายามไม่ให้พวงมาลัยวูบวาบรถจะได้ไม่เสียการทรงตัวไปมากกว่านี้ จากนั้นรถก็เอียงลงท้ายรถก็เอียงไปทางซ้าย ผมก็รีบหักพวงมาลัยไปทางซ้ายเพื่อที่จะแก้คืนให้รถตั้งตัวให้ตรงๆก่อนจะได้ไม่ปัดไปโดนรถที่กำลังตามมา  จากนั้นจึงรีบชิดขอบทางซึ่งเป็นทางโค้งอันตรายจริงๆ ผมล่ะกลัวรถที่ขับมาเร็วๆแล้วมองไม่เห็นรถของผมแล้วมาเสยท้ายอีกคันล่ะก็ยิ่งจะเป็นเรื่องมากกว่านี้  แล้วแถวๆนั้นมันไม่ยักกะมีโทรศัพท์ฉุกเฉินไว้ให้เราขอความช่วยเหลือเลย  ตอนนั้นมันนึกอะไรไม่ออกนึกได้แต่ว่าจะรีบโทรบอกน้าบรรณก่อนว่าคงจะไปไม่ไหวแล้วล่ะเพราะเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมันน่าโมโหและเซ็งสิ้นดี ทั้งลูกเมียนั่งมาเต็มรถกะว่าจะพาทั้งครอบครัวไปเที่ยวไปดูรถแปลกๆสักพัก จากนั้นก็จะพาไปทานอาหารอร่อยๆกัน สุดท้ายอดหมด  ฮ่วย

• Member
  • Last Login:July 30, 2014, 05:16:28 pm
    %:<

ไอ้เจ้าฝาครอบล้อและแผ่นขอบขาวกระเด็นคนละทิศละทางกระจายอยู่กลางถนน โดยเฉพาะฝาครอบล้อที่อุตส่าห์ถนุถนอมมากว่า20ปีเก็บเอาไว้อย่างดีกลัวว่ามันจะหายจนได้ฤกษ์เอามาใส่เจ้า Chevy Belair 53 คันนี้แหละ  มันหงายท้องแอ่งแม๊งหมุนอยู่ขอบทางด้านขวาสุด ผมก็ลุ้นอยู่ว่าอย่าให้รถคันไหนแล่นมาทับมันก็แล้วกัน และรอจนกระทั่งถนนว่างผมก็รีบวิ่งปรี๊ดไปหยิบมาอย่างเร็ว  ซึ่งก็โชคดีที่ได้ของกลับมาครบๆไม่มีอะไรบุบสลาย แปลกดีนะที่ไอ้เจ้าแผ่นขอบขาวพอมันหลุดออกจากล้อมันกระเด็นและปลิวไปไกลกว่าฝาครอบล้อซะอีก

• Member
 :tickedoff: ท้ายรถไม่มีเครื่องมือเลยเพราะผมเอาออกตอนที่นำรถไปวิ่งแห่งานวันแม่ที่ผ่านมา คงมีแต่เสื้อสีชมพูที่ทำมาแจกพวกที่มา  สุดท้ายผมก็รีบโทรบอกพรรค์พวกที่อยู่การทางพิเศษให้รีบหารถยกมาลากกลับบ้าน  เออโชคดีจริงๆที่มีพวกมากเข้าตำราพวกมากลากไป  :grin: :grin:
   ระหว่างทางกลับบ้านเห็นรถน้าแอ๊ดสีแดงแปร๊ดแล่นผ่านแว๊ปไป  แว๊ปเดียวจริงๆครับเพราะมันเร็วมากเมียผมและลูกๆที่นั่งอยู่ในรถยกก็โทรมาบอกว่าเห็นรถเพื่อนเธอด้วยสวยดีสีแดงๆ  เห็นน้าแอ๊ดอาวุโสขนาดนี้อย่าดูถูกนะเดี๋ยวเจอน้าแอ๊ดแซงบนทางด่วนล่ะเออ......จบ

Offline toonhyper

• Fiat Fever!
  • Member
  • Last Login:March 15, 2024, 04:53:46 pm
ยินดีด้วยที่ปลอดภัยทั้งรถทั้งคนครับ  :a_smiley:
"I am Toon, Toonhyper.
          Not just a buyer, I am a hunter..."

โครงการบูรณะ FIAT 850 Berlina >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21972.0
Progetto Fiat X1/n >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=36829.0

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
โชคดีนะครับที่ไม่เป็นอะไร

อาเป๋าใส่ขอบขาวแบบสอดใช่มะครับ บีเอมผมเคยใส่แล้วยางหลุดขอบแบบนี้เหมือนกันล้อหน้าด้วยดีที่คุมอยู่
ไอ้ขอบขาวแบบนี้ทั้งกินแก้มยางทั้งอันตรายมากๆเลยถ้าลมอ่อนเวลารถกระแทกหลุมเนินหรือเอียง
ขอบขาวมันจะดันแก้มยางห่างออกจากกระทะลมจะรั่วออกแล้วยางจะหลุดขอบอ่าครับ
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
รวมรูปจากกล้องต่างๆ งานรวมมิตรครั้งที่11 Bangkok Underground 20/08/11

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=34095.0

« Last Edit: August 23, 2011, 12:08:36 pm by Maximus Hippopotemus »
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline NUK

• นักรักอังกฤษ
  • Member
  • Last Login:September 29, 2023, 07:32:00 pm
    • GELE'E DIAMOND
ดีที่ไม่เป็นไรมากครับ ฟังแล้วขอบขาวแบบนี้ผมคงขอลาด้วย  :undecided:
นักรักอังกฤษ
ใครใช้ หรือชอบ รถอังกฤษ ไป Like page นี้ไว้เล่นๆ ได้ครับ http://www.facebook.com/thaibritishcar 

ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องเพชรครับ  www.geleediamond.com

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
ดีที่ปลอดภัยทั้งคนทั้งรถนะครับพี่เป๋า ไม่เป็นไรครับพี่ พี่ยังต้องทนคบพวกผมไปอีกนาน งานหน้าเชิญใหม่นะครับ

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
เดี๋ยวงานหน้าเจอกันครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิกชาวบ้านบางกอกคลาสสิคคาร์ทุกท่าน

เนื่องจากงานรวมมิตรบ้านบางกอกฯครั้งที่ 11  ที่ผ่านมานั้น ถือได้ว่าประสบความสำเร็จเกินความคาดหมาย โดยมีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมาร่วมกิจกรรม และ นำรถเข้ามาร่วมงานในนี้เป็นจำนวนมาก ดูละลานตาเต็มพื้นที่ จนพื้นที่ที่ดูกว้างขวางของ "พร้อม รัชดา" ดูแคบและเล็กลงไปอย่างถนัดใจ

ซึ่งยังความปลื้มใจและชื่นใจให้กับทีมงานผู้จัดงานในครั้งนี้เป็นอย่างยิ่ง จะเรียกได้ว่า หายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้งก็ว่าได้

ผมในฐานะหนึ่งในทีมงานฯ ใคร่ขอถือโอกาสนี้ ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้การตอบรับและเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ด้วยดี

อีกทั้งหวังใจเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับความเอื้อเฟื้อจากทุกๆท่าน เข้าร่วมในกิจกรรมที่จะจัดขึ้นครั้งต่อๆไปของบางกอกคลาสสิคคาร์

หากมีสิ่งใดขาดตกบกพร่อง ดูแลไม่ทั่วถึง ต้องขออภัยท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

งานในครั้งนี้สำเร็จลุล่วงได้ด้วยดี เพราะมีผู้สนับสนุนและเอื้อเฟื้อด้านต่างๆ อาทิเช่น

ผู้สนับสนุนด้านสถานที่จัดงาน  ซึ่งต้องขอขอบคุณ คุณวิโรจน์ (naimungue) ผู้เอื้อเฟื้อสถานที่ "พร้อม รัชดา" (จัสโก้ รัชดา เดิม) ให้กับทางบ้านบางกอกฯ ใช้สำหรับจัดงานรวมมิตรฯในครั้งนี้

นอกจากนั้น ยังได้รับการสนับสนุนจากสมาชิกช่วยค่าใช้จ่าย , จัดหาและสนับสนุนอาหารเครื่องดื่ม รวมทั้งอุปกรณ์ต่างๆ ดังมีรายนามดังต่อไปนี้

เจ้าบ้านบางกอกฯ
คุณ Pan และ แต็ก 
คุณ siem 
คุณ Maximus Hippopotemus 
คุณติ๊กและเพื่อนอัสสัมชัญ
คุณ akearak 
สมาคมรถคลาสสิคประเทศไทย 
ท่านจอมพล
คุณ nstymk1   
คุณ iamwashmania 
Mr. M  (คุณประวุฒิ)
พี่ขาว (ALFA) และ พี่นกยูง
คุณ PunXJC 
คุณ Oou Vintage
คุณ Tre 
คุณ MAC 
คุณ atapol
คุณ @speed
คุณ OKUMI RT 
คุณ tokenn 
คุณ OSBIL
K Factory 
คุณ BOY-RX 
ฯลฯ

ขอบคุณทีมงานทุกท่าน ที่ช่วยกันให้งานนี้สำเร็จลุล่วงได้ด้วยดี แม้ว่าจะมีอุปสรรคและปัญหา แต่ก็สามารถดำเนินการให้ลุล่วงมาได้ด้วยดี ไม่ว่าจะเป็น พี่ OKUMI RT (พี่ส้ม) , คุณ OSBIL , คุณ Pan , คุณ auseebkk (พี่เพชร) และ อื่นๆอีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม รวมทั้งน้องๆจากกลุ่มต่างๆที่มาช่วยกันในงานนี้ 

เฉพาะอย่างยิ่ง การพิมพ์บัตรห้อยคอ , จัดทำภาพที่ระลึกเป็นของขวัญ , ปกแผ่นซีดีที่ระลึก โดยคุณ Tee Targa นับว่าในการจัดงานแต่ละครั้ง บัตรห้อยคอของบ้านบางกอก กลายเป็นของสะสมไปโดยปริยาย เพราะ ทำออกมาได้สดสวย และ ดีเยี่ยม

ขอขอบคุณทีมงานจากบริษัท ยิบอินซอย ทุกท่านที่ทำหน้าที่อย่างทุ่มเทและขยันขันแข็ง ณ จุดลงทะเบียน โดยเฉพาะ ผู้ที่ต้องเขียนเบอร์บนกระจกหน้ารถ  ซึ่งต้องทำงานกลางแดด และ อบอ้าวเป็นอย่างยิ่ง

ที่สำคัญที่จะลืมไม่ได้คือ ขอขอบคุณเจ้าบ้านบางกอก พี่บรรณ และ พี่ชระ ที่ได้เปิดเวปไซด์บางกอกคลาสสิคคาร์ขึ้น ทำให้ผู้ที่รักรถคลาสสิคต่างๆได้มีที่สำหรับรวมตัวกัน จนเป็นหมู่บ้านของคนรักรถคลาสสิคที่ใหญ่แห่งหนึ่งของประเทศไทยในปัจจุบัน

และ สุดท้ายท้ายสุด ขอขอบคุณสมาชิกบ้านบางกอกทุกท่าน ที่ทำให้บ้านบางกอก หรือ บางกอกคลาสสิคคาร์ กลายเป็นชุมชนรถคลาสสิคที่อุดมไปด้วยมิตรภาพของเหล่าคนรักรถคลาสสิค และ จะเป็นไปอย่างนี้อีกตราบนานเท่านาน

ขอบคุณครับ

« Last Edit: August 25, 2011, 03:15:18 am by AKE »
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline Pan

• Member
รายการ auto world ที่มีสัมภาษณ์ในงานรวมมิตรบางกอกฯ จะออกอากาศในวันอาทิตย์ที่ 28 ส.ค.นี้ ทาง True vision ช่อง 8 หรือ TNN2 เวลา 18.30 ครับ

Offline ranutk

• Member
  • Last Login:June 29, 2017, 08:33:35 pm

• Member
  • Last Login:June 29, 2017, 08:33:35 pm
Verified Member Online ยังไม่ได้รับการ Verified Krub.

• Member
- Verified Member Online โดยเจ้าบ้านฯ สำหรับผู้ที่ยังไม่ได้รับการ Verified
        โดยการโชว์บัตรประจำตัวประชาชน เจ้าบ้านฯจะทำการ Verified สดๆให้ทันที

I still waiting for Verified Member from the party I show บัตรประจำตัวประชาชน @ register.
NUMBER 171.KRUB.

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
- Verified Member Online โดยเจ้าบ้านฯ สำหรับผู้ที่ยังไม่ได้รับการ Verified
        โดยการโชว์บัตรประจำตัวประชาชน เจ้าบ้านฯจะทำการ Verified สดๆให้ทันที

I still waiting for Verified Member from the party I show บัตรประจำตัวประชาชน @ register.
NUMBER 171.KRUB.

ใจเย็น ๆนะครับ  ช่วงนี้พี่เจ้าบ้าน แกเดินสาย ตปท.ตลอด เดี๋ยวถ้าออน จะแจ้งให้นะครับ  :><:
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

• Member
ขอบพระคุณมากครับ

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments