Author Topic: อยากทราบข้อมูล NISSAN SILVIA CSP311 1965 และ Skyline 2000 GT-R KPG C110 ครับ  (Read 13010 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pippo

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:February 04, 2015, 09:53:58 am
คืออยากทราบข้อมูลของรถรุ่นนี้อ่ะครับในไทยยังพอหาได้มั๊ยคือสนใจอยากเป็นเจ้าของ
แล้วรายละเอียดของรถตัวนี้เป็นยังไงอลั่ยหายากป่าวครับ
แน่ะนำที่นะครับว่าเล่นแล้วมีอนาคตป่าวครับ ขอบคุณครับ
« Last Edit: September 02, 2005, 01:00:24 am by pippo »

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
Re: อยากทราบข้อมูล NISSAN SILVIA CSP311 1965
« Reply #1 on: September 01, 2005, 02:27:56 am »
รถจริงยังไม่เคยเห็นในไทยนะครับ เรื่องอะหลั่ยตังถังของทำหล่อคงยาก จะได้ก็พวกลูกยางช่างล่าง เครื่องบางชิ้น(เทียบเอา)
ถ้ามีให้เล่น ก็มีอนาคตแน่ รับรองไม่อนาถา :)

ว่าแต่รถทรงนี้ทีแรกนึกว่ามาสด้า808รูปมันเล็ก ทรงนี้ถือว่าพิมพ์นิยมจ้า :)

Offline Mee GHBC-100

• Member
  • Last Login:March 22, 2016, 05:38:52 am
Re: อยากทราบข้อมูล NISSAN SILVIA CSP311 1965
« Reply #2 on: September 01, 2005, 08:33:18 am »

รถคันในรูปนี่มัน ต้นตระกูล ของ Silvia เลยนะครับ เคยอ่านประวัติอยู่ ไม่น่าจะมีในเมืองไทย ที่ญี่ปุ่นยังน่าจะหายากเลยนะครับ

ไม่ได้ชิด  ก็ขอเพียงได้ชม         ไม่ได้สม ไม่เห็นแคร์อะไร   
ขอให้ได้รัก รัก รัก รัก รักเธอเข้าไว้  ไม่เช่นนั้น ใจฉัน ใจฉันคง หลุดลอย

Offline pippo

• Member
  • Last Login:February 04, 2015, 09:53:58 am
ใช้ครับนี้คือSILVIA คันแรกของโลกที่ลืมตาดูโลก โดนใจผมมากเลยอ่ะครับก็น่าจะพบตัวยาก เห้อ แล้วทีนี้ผมจะเบนเข็มไปเล่นรถแดนปลาดิบตัวไหนบ้างอ่ะครับใจอ่ะชอบนะแต่ไม่รู้เรื่องเลย
เอ่หรือว่าจะเบนเข็มไปจับเจ้าบาวาเรียนจิ๋วอย่างBMW2002ไฟท้ายกลมดีครับ เพราะเป็นรถเล่นเมือนกันแต่ใจก็ยังปลาดิบนะเพราะมันก็นาพิสมัยไปไม่น้อยกว่ารถชาติใดในโลกเลย ยิ่งออกแนวแรงแต่คลาสสิกล่ะฝังใจเลย
แล้วถ้าเป็นเจ้า Skyline 2000 GT-R KPG C110 ปี 1973 นี้หาในไทยได้ไหมครับ แต่ผมว่าผมเคยเห็นตัวเป็นๆอยู่ที่ไฟท้ายกลมๆแต่ไม่แน่ใจว่าจะให้หรือป่าวนะแบบว่าเห็นแวบๆอ่ะครับ ใครเล่นรถปลาดิบแบบคลาสสิกแบบเจ่งๆก็เผยตัวได้นะครับผมกำลังเซาะหาข้อมูลอยู่  ขอบคุณท่านพี่ทุกๆท่านนะครับ  ;)
« Last Edit: September 02, 2005, 12:58:51 am by pippo »

Offline spiderman

• Member
  • Last Login:September 26, 2016, 06:18:22 pm
« Reply #4 on: September 02, 2005, 01:03:40 am »
มีตัวเป็นๆ 2 ประตูสีบรอนซ์วิ่งอยู่แถว Golden Place เลียบทางด่วนเอกมัยรามอินทรา เจอได้ประมาณสองเดือนแล้วครับ ถ้ารักจริงลองไปซุ่มอยู่แถวนั้นรอ
อาจจะมาซื้อของอีกน่ะครับ โชคดี

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
สวัสดีครับ ผมอู๋ครับ ผู้ที่นิยมชมชอบรถญี่ปุ่น โดย เฉพาะ skyline แบบเข้าเส้น โดยเฉพาะ body 110

ถ้าถามถึง silvia ตัวนี้ ยังไม่เคยเห็น ตัวเป็น ๆ แต่คิดว่าเมืองไทยอะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ

ถ้าเป็น kpgc 110 GTR มันมีแค่ทั่วโลกหรือว่าจะเรียกว่ามีแต่ในญี่ปุ่นก็ว่าได้ เพราะมันมีแต่ ในญี่ปุ่นเท่าที่เห็น ผลิตมาแค่ 197 คัน ขายในญี่ปุ่นก็หมดแล้วครับ แต่ก็สามารถเอาบอดี้ 110 สองประตูมาทำเป็น GTR ได้ แต่ก็ใช้งบประมาณแบบว่าสูงพอสมควรถ้าจะทำเต็ม หรือถ้าสนใจตัวแท้ก็ต้องตามซื้อที่ญี่ปุ่นมีตั้งแต่ 6 ล้านเยน จนถึงประมาณ 10 ล้านเยนแล้วแต่สภาพครับ

รถญี่ปุ่นในไทยมีอีกหลายตัวที่น่าเล่น ครับ

ลองดูอะไหล่บางส่วนของผมที่สั่งมาเพื่อเป็น GTR นะครับ

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
ส่วนอันนี้เป็นกระจังหน้า ครับ เป็นของใหม่ทั้งสองชิ้นกว่าจะแย่งมาได้ ใช้เวลาเป็นปีครับ เพราะในญี่ปุ่นเขาก็เล่นบ้ากว่าเราอีก
ราคาที่ได้มา กระจังหน้า 100000 เยน ส่วนแผ่นท้าย ได้มา 50000 เยน ไม่รวมค่าใช้จ่ายอื่น ๆ นะครับ

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
คุณอู๋ กรุณารับตำแหน่ง

"เกจิ ปลาดิบ"ด่วน ;D

• Member
เอารูป silvia ( CSP 311) มาฝากเพื่อน ๆ ครับ ถ้ามีรุ่นนี้ในไทยก็บอกกันด้วยนะครับ เพราะรุ่นนี้ภายในสวยครับและเอารูปที่ผมว่าสองรุ่นนี้มันคล้ายกันกับ มาสด้า Luce แต่ตัวที่เอามาคือตัว Rotary Coupe รหัส M13P/R

Offline gowest

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
OMG 150000 yen 
แพงมักๆ

เล่น 240 fairlady ก็พอ GT-R ไม่ใหวแพงมากมาย

วันก่อนก็เห็น Skyline เหมือนในรูปเลยทีอู่พีตุ้ม กําลังประกอบเครืองเลย รถลูกค้าจากอู่ ท่านขุน มั้ง สวยดีครับ
« Last Edit: September 02, 2005, 06:17:46 pm by gowest »
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline spiderman

• Member
  • Last Login:September 26, 2016, 06:18:22 pm
เอารูป silvia ( CSP 311) มาฝากเพื่อน ๆ ครับ ถ้ามีรุ่นนี้ในไทยก็บอกกันด้วยนะครับ เพราะรุ่นนี้ภายในสวยครับและเอารูปที่ผมว่าสองรุ่นนี้มันคล้ายกันกับ มาสด้า Luce แต่ตัวที่เอามาคือตัว Rotary Coupe รหัส M13P/R
คันนี้แหละครับคูเป้แบบนี้เลย แต่เครื่องโรตารีรึป่าวอันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน

Magnet

• Guest
เท่าที่รู้นะครับ "CSP311 Nissan Silvia ซิลเวีย(รุ่นแรก)เป็นรถพิเศษในยุคแรกของญี่ปุ่นที่เปิดตัวได้ดีกว่า แฟร์เลดี้ SP 310 รูปแบบตัวถังที่สวยงามไร้รอยต่อเรียกว่า คริส ลุค เป็นที่ยอมรับว่าดีไซน์สวยราวเพชรเจียระไน “ซิลเวีย”เป็นชื่อเรียกเทพธิดาแห่งความงามที่ถือกำเนิดมาจากเทพนิยายกรีก" ส่วนตัวประทับใจข้อความนี้เลยคัดลอกเก็บเอาไว้   คงหายากหน่อยละครับทั้งรถทั้งของ ตามที่คุณอู๋ ID 19 ว่าแหละครับมีน้อยคันมาก  ยังไงลองดูตามนี้เลยครับ http://www.angelfire.com/ns/silvia/gallery.html ขอให้โชคดีครับ

Magnet

• Guest
เครื่องครับ

Magnet

• Guest
เรือนไมล์สุดสวย

Offline yuth18

• Member
  • Last Login:October 09, 2020, 08:59:42 am
ี่พี่อู๋ ครับ สกายไลน์c110 ตอนนี้พอจะหาสภาพที่พอเอามาฟื้นฟูบ้างได้ไหมครับ
แล้วอะไหล่ ตัวถังและภายใน พอจะหาอะไหล่จากแหล่งภายในประเทศได้ไหมครับ
พอดีผมสนใจที่จะนำมาทำเป็นโปรเจ็คบ้าง ขอบคุณครับ

• Member
สวัสดีครับ คุณ yuth18

สกายไลท์รุ่น บอดี้ 110 ตอนนี้ ยังหาสภาพที่พอฟื้นฟูได้บ้างหรือเปล่า ขอตอบว่าได้ครับ เพราะรถน่าจะมีหลง ๆ เข้ามาถึงแม้คนหามากก็ตามเนื่องจากรุ่นนี้เป็นรุ่นหนึ่งที่ชาวญี่ปุ่นนิยมรองลงจาก สกายไลท์ในบอดี้ 10 ( hakosuka) ในไทยมีคนทำเป็นจีทีอาร์ในตัวบอดี้ และได้ขับใช้ไปทำงานทุกวัน ทำให้เกิดกระแสมาบ้าง เนื่องจากความแปลกตาไม่เหมือนรถเดิม ๆ ถ้าจะหามันน่าจะหาได้จากต่างจังหวัดเป็นส่วนใหญ่ แต่เห็นในเชียงใหม่ก็มีของผม และมีข่าวอีกคันแต่ยังไม่เคยเห็น นับว่าหายากพอสมควรแต่ก็ไม่ใช่ว่าจะหาไม่ได้นะครับ อย่าพึงท้อแท้ พยายามมันก็ต้องได้เป็นของเราเองไม่เชื่อลองดูนะครับ ล่าสุดรุ่นน้องก็พึงไปได้มาคันหนึ่ง ราคากลางไม่มีนะครับแต่นาทีนี้ถ้าสภาพดีแสนขึ้นไปครับ แต่ก็ไม่แน่เจอฟลุ้คมาก็ไม่กี่ตังเนื่องจากความที่มันเป็นรถญี่ปุ่นแต่ก็มีข้อเสียที่มันชื่อ สกายไลท์ วัยรุ่นเมื่องไทยรู้จักกันเกือบทุกคนทำให้เจ้าของเดิมอาจรู้ค่าและมีคนมาขอซื้ออยู่ตลอด เช่นดังคันที่ผมขับอยู่

อะไหล่ ตัวถังและภายใน นาทีนี้เมืองไทยน่าจะมีบางชิ้นเท่านั้น ย้ำบางชิ้นเท่านั้นนะครับเนื่องจากรถรุ่นนี้เป็นรถนำเข้าทั้งคันอะไหล่บ้านเราไม่ได้มีการผลิตเลย จะหาได้ก็อะไหล่ค้างสต๊อกในไทย ส่วนมากจะหาได้แต่อะไหล่เครื่อง ช่วงล่างที่หาได้ง่ายครับ ส่วนอะไหล่ภายนอก ภายใน ตัวถัง มันจำนำพาให้เกิดการเลื่อกรถสภาพที่ดีกว่าแม้ราคามันจะต่างกันมาก ก็ตาม

สนใจทำโปรเจ็คก็ ลองดู

Offline madeaw

• Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am
    • www.shantaakohkood.com
ถึงสมาชิกที่ชอบ sky line kgpc110 ได้อ่านเรื่องของผมแล้วอย่าตื่นเต้นนะครับ

เรื่องก็มีอยู่ว่า วันนึงเมื่อเดือนที่แล้วผมกำลังไปงานเปิดตัวหนังHerbies ที่ major รัชโยธิน ก็เหลือบไปเห็นไฟท้ายกลมกระจกหลังลาดๆใช่แน่ skyline c110 แต่พอแซงมาได้มองไปที่กระจกข้างกะจะดูให้เต็มตา เอหายไปไหนหว่า ซักพักรถคันนั้นตามมาใกล้ๆ เหอๆ หัวโดนแปลงเป็น BMW E30 เรียบร้อยเห็นแล้วน้ำตาแทบร่วง แปลงกลับคงเหนื่อยหน่อยครับ

Offline หรั่ง^Hakosuka^

• Member
  • Last Login:May 24, 2020, 02:54:55 pm
เห็นมีลงขายไว้สีเทา แต่แพงมากเลย

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments