Author Topic: ( ((รบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะหน่อยครับ กรณีคุณวิน เชียงใหม่ win124)) )  (Read 13294 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ajrider

• Member
  • Last Login:September 16, 2016, 03:58:07 pm
เนื่องด้วยกระทู้นี้ครับ

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=37474.0

ถามเพื่อนๆในที่นี้นะครับ ผมไปดูรถคันนี้มาเมื่อวานครับ ใช้เวลาเดินนทางไปกลับ 20 ชม. ก่อนไปก็ได้โทรถามแล้วและบอกคุณวินเจ้าของรถแล้วว่าผมจะไปดูรถเองถ้ารถเป็น เหมือนที่ลงไว้ผมคงได้ซื้อแล้วสไลด์กลับมากรุงเทพแล้ว แต่สิ่งที่ผมเจอไม่เป็นดังที่คิดครับ รถสภาพต่างกันมาก คุณวินไม่เปิดเผยผมก่อนที่จะเดินทาง
-รถคันนี้ไม่ตรงตามในรูปครับ เริ่มตั้งแต่ด้านหน้ารูป พักหม้อน้าใช้ขวดน้ำพลาสติดเจาะรู ซึ่งในถาพถ่ายที่คุณวินลงไว้ไม่ยอมถ่ายส่วนนี้โดยตั้งใจเลยครับ อันนี้เห็นแล้วช็อค!
-แม๊คเปลี่ยนเป็นกระทะก็ไม่แจ้งให้ผมทราบไม่ตรงตามรูป
-พวงมาลัยสภาพเปื่อยไม่เหมือนในรูป
-แผงประตูไม่มีครับอ้างว่าถูกถอดออกเก็บไว้ไม่เหมือนในรูป
-ท่อไแเสียเป็นท่อยาวเล็กๆสีดำธรรมดาไม่ตรงตามรูป
-สีด้านหลังคุณวินบอกว่าบวม แต่ตัวจริงคือสีหลุดเลย
-เอกสารก่อนไปผมถามคุณวินแล้วคุณวินบอกมีใบโอนลอยพร้อมแล้ว พอไปถึงบอกต้องไปตามกับเจ้าของเดิม ทะเบียนก็ไม่บอกว่าขาดต่อ T^T
-เบาะคนขับปรับไม่ได้
-คอนโซน สภาพไม่เหมือนในรูป

เมื่อ เจอเหตุการณ์แบบนี้ผมซึ่งนั่งรถมาถึงเชียงใหม่ด้วยความเพลียมากครับทำไรไม่ ถูกเงินก็เตรียมมาแล้ว ค่าใช้จ่ายเดินทางผมก็ต้องเสียรวมแล้ว 2300 บาท
กลับมาถึงที่บ้านถามไหนว่าไปซื้อรถหล่ะลูก ผมเอารูปให้ดูปรึกษาที่บ้านแล้วโกรธมากที่ผมโดนแบบนี้

เมื่อ วานผมยื่นข้อเสนอให้คุณวินช่วยผมรับผิดชอบค่าใช้จ่าย 1000 บาทที่เหลือเดี๋ยวผมร่วมรับผิดชอบแต่คุณวินขอปรึกษาที่บ้านก่อน ตอนแรกอกว่าจะรับผิดชอบด้วยแต่มาวันนี้บอกว่าไม่รับผิดชอบครับ

ผมถามเพื่อนๆว่าถ้าเพื่อนโดนแบบผมจะมีทางออกไหนที่ผมควรจะทำได้บ้างครับ
-ผมเสียเงินเดินทางไปแล้วแต่ไม่ได้อะไรเลย
-ผม เสียความรู้สีกมาก เพราะผมค่อนข้างไว้ใจพี่ๆในเว็ปนี้มาก และเห็นว่าคุณวินก็เป็นยูสเซอร์เก่า ไม่น่าจะทำอะไรแบบนี้(ลงรูปไม่ตรงกับสินค้าที่จะขาย)
-เวลาที่ผมเสียไป เรียกคืนมาไม่ได้ครับ แต่ผมไม่ได้ยินคำขอโทษจากคุณวินสักคำ มีแต่ประโยคว่า พี่บอกน้องแล้วว่าต้องมาดูเอง พี่ครับพี่ขายของอยู่ตจว.ถ้ารูปที่ลงมันเชื่อถือไม่ได้ ผมเดินทางไปแล้วค่อยตัดสิน ผมเสียไปแล้วนะครับ

ยังไงรบกวนเพื่อนช่วย บอกคุณวิน เชียงใหม่คนนี้หน่อยนะครับ ว่าการกระทำแบบนี้มันผิดไหม เจ้าตัวจะได้รู้ครับ ผมบอกคนเดียวเค้าไม่ฟังผมเลย

ปล.สุดท้ายนี้ผมยังพร้อมจะเจรจาอยู่นะครับคุณวินแต่คุณวินต้องนึกถึงความจริงบ้างนะครับ ว่าถ้าคุณโดนอย่างผมคุณจะใจเย็นเหมือนผมไหม ????
ติดต่อผมได้ตลอด 24 ชม. 084 0814632

Offline Pan

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
เสียใจด้วยครับ ผมว่าทำใจให้สบายครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline JORYOR

• Member
  • Last Login:October 04, 2017, 11:16:07 pm
อ่านดูแล้ว เซงแทนครับ ไม่ใช่ใกล้ๆ :cry:

• Member
  • Last Login:September 16, 2016, 03:58:07 pm
สิ่งที่ทำให้ผมเซงมากคือ พี่เค้าปกปิดสาระสำคัญในหลายจุด ความเสียหายที่เกิดจากการปกปิดนี้พี่เค้าควรจะรับผิดชอบ คือถ้าเค้าลงรูปสภาพความเป็นจริงผมก็ไม่ต้องไปดูรถแล้วก็ไม่ต้องเสียเงินค่ารถเดินทางไปไกลขนาดนี้ แถมยังไม่ยอมรับว่าผิด และร่วมรับผิดชอบกับความเสียหายซึ่งเหตุเกิดจากเค้าตั้งใจกระทำด้วยนี่สิ

Offline gowest

• Member
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
ไม่ต้องเซ็งหรอกครับ.

ผมว่าคุนโชคดีมากกว่า.   

65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline oldstock

• Member
  • Last Login:September 28, 2023, 09:17:43 am
น่าเห็นใจครับ แต่ให้คนขายรับผิดชอบด้วยผมว่ามันคงยากครับ ของถูกและดีไม่มีในโลกครับเชื่อเถอะ

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ถือว่านั่งรถเล่นไปเชียงใหม่ละกันครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
หลายท่านมองว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องเล็ก แต่พอมาเจอแบบผมทำใจลำบากนะครับ
การขายของ ลงรูปไม่ตรงกับของจริง จิงครับของถูกและดีอาจไม่มี แต่ทำไมไม่ลงตามความเป็นจริงครับ บอกกันตรงๆ แบบที่ผู้ขายที่ดีควรทำผมจะได้ไม่เสียเวลา มาหลอกกันแบบนี้ อีกหน่อยเราเห็นเรื่องนี้เป็นเรื่องเล็ก เดินทางเหนื่อยนะครับ เงินก็เสีย พอทำแล้วไม่ต้องรับผิดชอบอะไรเลยหรอครับ มันเป็นการกระทำที่แย่มากนะครับ

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am

Offline kendy

• Member
  • Last Login:April 21, 2018, 03:24:49 pm
ต้องเอาธรรมะมาใช้ครับ อย่าเชื่ออะไรง่ายๆ ถ้าไม่ได้เห็นกับตาตัวเองครับ โดยเฉพาะรถเก่าๆ คนขายที่ดีมันก็มี ที่ดีน้อยมาหน่อย(บอกไม่ครบไม่ตรง) มันก็ย่อมมี  คุณเคยได้ยินคนซื้อกวนทีนมั้ย ผมว่ามันก็ย่อมมีโลกเรามันก็วุ่นวายอย่างน้แหะครับ ทำใจเถอะยากที่จะได้เงินคืน  เห็นใจครับ แต่อยากให้ทำใจ ดีกว่าคุณซื้อมาแล้วมันเน่าข้างในนะครับ

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
ผมขอแสดงความคิดเห็นตามที่ได้อ่านไว้ก่อนก็แล้วกันนะครับ แต่ยังไงรอฟังความอีกฝ่ายด้วย

กฎในการลงขายของนั้นต้องใช้รูปจริงตามสภาพจริงเท่านั้น หากมีสิ่งใดที่ไม่ตรงกับรูปต้องชี้แจงให้ละเอียด เรื่องทะเบียนก็ควรบอกตามความเป็นจริง

ไว้รอผู้ชายชี้แจงก่อนครับ หากเป็นจริงตามที่กล่าวหาก็ควรมีความรับผิดชอบบ้าง ถ้าไม่ชี้แจงผมอยากให้ลบกระทู้ทิ้งครับ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline win124

• Member
  • Last Login:August 20, 2018, 09:34:33 pm
ชี้แจงครับ  น้องอาท AJ raidder  โทรมาหลังจากที่ผมประกาศขาย บอกว่าผมอยากไปดูรถได้ไหม ตัวน้องเค้าอยู่กรุงเทพฯ ผมตอบไปว่าได้ครับ......แล้วน้องจะเดินทางมายังไงเมื่อไหร่(ผมถามกลับไป) .....จะนั่งรถทัวร์ไปครับออกจากกรุงเทพฯ คืนวันศุกร์ที่  8  มิถุนายน มาถึงเชียงใหม่ประมาณ  6 โมงเช้าวันที่  9......ok ได้เดี๋ยวถ้ามาถึงอาเขตแล้วโทรหาพี่จะออกไปรับเพราะว่าบ้านพี่อยู่ใกล้อาเขต (สถานีขนส่งเชียงใหม่)............เออ แต่พี่ครับแฟนผมบอกว่า........ขอพี่ช่วยค่าเดินทางผมได้ไหมครับ.......ผมงงเลย แต่ก็ตอบด้วยความมีสติกลับไปว่า.......ไม่ได้ครับ(ไม่ขออธิบายเหตุผล).......
name : win BMW 318i E30 1991

• Member
  • Last Login:August 20, 2018, 09:34:33 pm
ต่อ....6 โมงเช้าวันเสาร์ที่ 9  มิถุนายน น้องอาทได้โทรมาบอกว่ามาถึงเชียงใหม่แล้วตอนนี้อยู่สถานีขนส่งฯ............ได้เดี๋ยวพี่ทำธุระส่วนตัวเสร็จพี่จะออกไปรับ......7 โมงผมได้ออกไปรับน้องอาทตามที่ได้นัดหมายกัน.........(เดี๋ยวมีต่อครับ ทำงานไปด้วยขออภัย)

• Member
ต่อครับ........ผมไปรับน้องอาทมาที่บ้านของผมเพื่อมาดูรถคันที่ลงประกาศขาย (ผมขับรถอีกคันที่ผมใช้ประจำไปรับ).........มาถึงที่บ้านผมน้องอาทเดินดูรอบรถคันที่ประกาศขายประมาณ 2  นาที.......และบอกว่าอยากลองขับ.......ผมบอกว่าได้.....เราไปลองรถกัน.....ใช้เส้นทางถนนนเจริญเมืองขาออก..เลี้ยวซ้ายสี่แยกปอยหลวง...ผ่านหน้าอาเขต....เข้าสู่ถนนทุ่งโฮเต็ล ใช้เวลาประมาณไม่ถึง  8-10  นาที แล้วก็ขับมาจอดที่ริมถนนเจริญเมือง.......น้องอาทเดินพิจารณารอบ ๆ รถพร้อมถ่ายรูป อีกที ประมาณ 8-10 นาที ระหว่างนั้นก็คุยกันเรื่องทะเบียนเรื่องนั้นเรื่องนี้ ผมบอกว่าน้องอย่างเพิ่งตัดสินใจนะพี่ไม่ซีเรียสกลับไปปรึกษาที่บ้านก่อนก็ได้พี่ไม่รีบเอารูปไปให้ที่บ้านดูด้วย......... แล้วก็บอกว่าพี่ช่วยไปส่งผมที่เดิมที่สถานีขนส่งฯได้ไหมครับ.........(เดี๋ยวมาต่อนะครับงานยุ่งมากขอโทษด้วย)

• Member
แต่พี่ครับแฟนผมบอกว่า........ขอพี่ช่วยค่าเดินทางผมได้ไหมครับ.......ผมงง เลย แต่ก็ตอบด้วยความมีสติกลับไปว่า.......ไม่ได้ครับ(ไม่ขออธิบายเหตุผล).
โกหกแล้วครับ ผมต่อราคาพี่มีแต่บอกว่าผมต้องสไลด์ลดกลับแต่พี่ไม่คิดจะช่วยผมออกเลย 35000 เต็มที่แล้วคือคำพูดพี่
ทำดีนะครับ ผมไปจากกรุงเทพ ไม่ลดให้สักบาท 35000 บาท แต่ขายคนเชียงใหม่ 30000 บาท การกระทำของคุณวินนี่น่าเอาเป็นเยี่ยงอย่างจริงๆ
เรื่องลงรูปไม่ตรงนี่ไม่คิดจะแก้ตัวหรือครับคุณวิน นี่เป็นเหตุผลทั้งหมดของเรื่องคือคุณไม่เอาความจริงมาพูด ทำให้เรื่องมันเกิดขึ้น
ที่ผมเรียกให้พี่รับผิดชอบนี่เป็นความผิดที่พี่หลอกให้ผมเข้าใจว่ารถในรูปคือสภาพปัจจุบัน

คุณวินไม่ต้องกลัวครับพี่ชายผมก็กำลังกลับไปเชียงใหม่ ผมว่าเมืองนี่ไม่ได้กว้างครับ คำขอโทดที่พี่ทำให้ผม เสียทั้งเวลา เสียทั้งเงิน เสียทั้งความรู้สึก ถ้าเป็นลูกผู้ชายพอก็รู้ดีอยู่ว่าคุณทำถูกหรือไม่

• Member
เรื่องการดูรถผมเห็นแว๊บแรกก็หน้าชาแล้วครับไม่ต้องใช้เวลามากก็มันไม่ตรงกับรูปที่คุณลงไว้
เจอภาพใยสภาพนั้น หม้อพักน้ำใช้ขวดน้ำามาทำ แม๊คเปลี่ยนก็ไม่บอก ฝาข้างประตูก็ไม่มีให้เห็นเหมือนในรูป หลายอย่างมากนะครับ

• Member
มีการขู่ด้วย ตกลงผมต้องจ่ายให้คุณใช่ไหมครับเรื่องมันถึงจะจบ  :good:

Offline TUM245

• Member
  • Country: th
  • Last Login:January 31, 2023, 05:35:58 pm
ขอแสดงความเห็นครับ ไม่รู้จักทั้งสองฝ่ายนะครับ ส่วนต้วแล้วชอบซื้อแต่ของเก่าใช้แล้วโดยเฉพาะรถไม่เคยซื้อป้ายแดงครับ ทุกครั้งที่ซื้อของใช้แล้วไม่ว่าจะกี่มือ จะตัดสินใจเมื่อดูสภาพรถจริงเสร็จ ดูแล้วตัดสินใจเลย ต่อรอง จ่ายเลย รับรถเดี๋ยวนั้นเลย จะไม่มัดจำไม่ฝากรถ เพื่อให้สบายใจทั้งสองฝ่ายว่าเราได้ใช้ความรู้เราดูเต็มที่แล้ว รับสภาพตามราคาที่ตกลงกัน รับรถไปเลย จะได้ไม่มาผิดใจกันที่หลัง ผมก็คนหนึ่งที่เคยเดินทางหลายร้อยกิโลเพื่อไปดูรถ ไม่พอใจสภาพก็กลับ (มิใช่ครั้งเดียว) คิดว่าคนเล่นของเก่าๆหลายคนอาจจะเป็นเช่นกัน แต่บรรทัดฐานหลายคนอาจแตกต่างนะครับ ส่วนตัวผมเป็นแบบนี้
จะรถเก่าหรือใหม่มันก็แค่เครื่องจักร แต่ชอบเผลอแอบรักมากกว่าเมีย อุ๊ย!

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
« Last Edit: June 12, 2012, 05:19:32 am by Loong-Sawasdee »

Offline Jorn.rt100

• Member
  • Last Login:October 26, 2020, 10:26:13 pm
    • jorn.autopart
กรณีนี้ ผมคิดว่าบ้านบางกอกของเราควรกำหนดมาตรฐานในการลงประกาศขายใหม่

1. ภาพที่ใช้ต้องเป็นภาพในปัจจุบันของสินค้าเท่านั้น

2. รายละเอียดที่ลงประกาศต้องถูกต้องตรงกับของที่ลงขาย เช่น รถมีทะเบียน โอนได้ ก็ต้องตรงตามนั้น

ถ้ามีสมาชิกรายใด ทำผิดเงื่อนไข ข้อ 1,2 ลงโทษด้วยการแบนลงประกาศขาย

ปัญหาน่าจะลดลงนะครับ ทำให้ผู้ขายต้องระมัดระวังในการขายของมากขึ้น คนซื้อก็สบายใจได้ในมาตรฐาน

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
รอรถคันที่ดีกว่านี้ดีกว่าครับ เห็นจากรูปที่ลงขายแล้ว ทำกลับให้สวยที่ไม่คุ้มเหนื่อยหรอกครับ  เสียเงินไปดูรถเอง ดีกว่าหลับตาซื้อกลางอากาศ
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

kongkiet01

• Guest
ผมเคย ตกลงซื้อขายจบแล้วเดินทางไปรับที่ อุบล นั่งเครื่องไปกับเพื่อนตีตั๋วไปอย่างเดียวกะขากลับขับกลับเต็มที่

พอถึงอุบลลงสนามบิน โทรหาเจ้าของรถ ปิดเครื่องหนีซะงั้น สุดท้ายติดต่อไม่ได้เลยตีตั๋วกลับ กทม.  :knuppel2:

Offline ugly

• Member
  • Last Login:October 25, 2018, 06:48:08 pm
ผมเคยจะซื้อรถจากใต้ครับ
โทรคุยกันหลายรอบมาก รูปก็ไม่มี ฟังจากปากคนซื้ออย่างเดียว
พูดซะหวานรูหูเลย เลยไหว้วานให้เพื่อนของเพื่อนที่อยู่ใต้ไปดูให้ก่อนว่าจริงตามนั้นหรือเปล่า

สรุป พอบอกว่ามีเพื่อนอยู่ใต้จะให้ไปดู มันปิดเครื่องหนีซะเลย โชคดีจริงๆไม่ไปดูเอง
ไม่งั้นเสียกะตังฟรีแน่ๆครับ
เว็ปบอร์ดอัลฟ่า http://www.alfathailand.com/forum/index.php
เฟสบุ๊คอัลฟ่า https://www.facebook.com/groups/AlfaRomeoThailnd/

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
กฎในการซื้อขายแลกเปลี่ยนมีดังนี้ครับ มีเขียนอยู่ในห้องซื้อขายแล้ว

A Must, Selling Rules - เพื่อความจริงใจขอตั้งกติกาง่าย ๆ ในบอร์ดซื้อขาย 

• * Verified Member, Real Contact - ใช้ชื่อจริง ลงข้อมูลติดต่อผู้ขายให้ครบถ้วน
  • * Selling Price - ต้องลงราคาขายทุกครั้ง ทุกรายการ
  • * Real Details - ต้องอธิบายสภาพประกอบทุกครั้ง เท่าที่สามารถ
  • * Real Photo - ต้องลงรูปจริงประกอบทุกครั้ง เพื่อให้ผู้ซื้อตกลงใจเบื้องต้นได้ง่ายขึ้น ไม่เสียเวลาทั้งสองฝ่าย
  • * Real Owner/Copyright - ต้องเป็นเจ้าของจริง หรือเป็นผู้มีลิขสิทธิ์เท่านั้น ไม่ขายของละเมิดลิขสิทธิ์เช่น eBook, CD, VCD, DVD, TAPE หรือของเถื่อนผิดกฏหมายทุกชนิด
  • * If omitted, 1 Month Banned to Post or Login - หากพบผิดกติกา จะตัดสิทธิ์ คือไม่ให้โพส หรือเข้าระบบสูงสุด 1 เดือน
ตอนนี้ผู้ขายก็ออกมาแล้ว มีเรื่องบางเรื่องไม่ตรงกันซึ่งผมไม่ขอวิจารณ์เพราะไม่มีหลักฐาน ข้างล่างนี่คือข้อที่ผู้ซื้อแจ้งมาว่าเป็นปัญหา

-รถคันนี้ไม่ตรงตามในรูปครับ เริ่มตั้งแต่ด้านหน้ารูป พักหม้อน้าใช้ขวดน้ำพลาสติดเจาะรู ซึ่งในถาพถ่ายที่คุณวินลงไว้ไม่ยอมถ่ายส่วนนี้โดยตั้งใจเลยครับ อันนี้เห็นแล้วช็อค!
-แม๊คเปลี่ยนเป็นกระทะก็ไม่แจ้งให้ผมทราบไม่ตรงตามรูป
-พวงมาลัยสภาพเปื่อยไม่เหมือนในรูป
-แผงประตูไม่มีครับอ้างว่าถูกถอดออกเก็บไว้ไม่เหมือนในรูป
-ท่อไแเสียเป็นท่อยาวเล็กๆสีดำธรรมดาไม่ตรงตามรูป
-สีด้านหลังคุณวินบอกว่าบวม แต่ตัวจริงคือสีหลุดเลย
-เอกสารก่อนไปผมถามคุณวินแล้วคุณวินบอกมีใบโอนลอยพร้อมแล้ว พอไปถึงบอกต้องไปตามกับเจ้าของเดิม ทะเบียนก็ไม่บอกว่าขาดต่อ T^T
-เบาะคนขับปรับไม่ได้
-คอนโซน สภาพไม่เหมือนในรูป

สภาพรถนั้นอาจจะไม่ค่อยเหมือนกับรูปที่ลงซึ่งจริงๆแล้วควรใช้รูปปัจจุบันจริงๆ เรื่องมันโทรมกว่าเดิมไปบางอย่างนั้นผมพอรับได้ครับ แต่บางข้อนั้นถือว่าผิดมารยาทในการขายเช่นคุยแล้วว่ามีใบโอนลอยพร้อมแล้ว พอไปถึงบอกต้องไปตามกับเจ้าของเดิมอันนี้ผมถือว่าผิดมารยาทครับ แต่ผมไม่รู้ว่าจริงๆคุยกันอย่างไร
ส่วนที่ควรแจ้งในกระทู้คือล้อแมกซ์ไม่ครบเป็นล้อกระทะ ท่อไอเสียไม่ีตรง อันนี้ก็ควรแจ้งครับ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline ugly

• Member
  • Last Login:October 25, 2018, 06:48:08 pm
ถ้ารถเขาใช้ไปทุกวัน ก็อาจจะมีเปลี่ยนแปลงบ้างตามสภาพ
เพราะรถมันเก่าแล้วก็อาจจะมีซ่อม มีพัง มียุ่ย มีเสีย อันนี้เหมือนที่กระทู้ข้างบนกล่าวมา
ผมเคยมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องนี้อีกเว้ปนึงเหมือนกัน แถมยังเป็นรถราคาครึ่งล้านอีกด้วย
ตกลงซื้อขายกันแล้ว พอดีคนซื้อไม่ว่างให้คนอื่นไปรับโอนแทน
คนที่ไปแทนเขาก้ไม่รู้นึกว่าตกลงกันจบแล้ว สรุปโดนถอดของไปเยอะเลย แถมสภาพก็ไม่เหมือนที่คุยด้วย

งานนี้คนขายเล่นลบข้อมูลทิ้งเลย แล้วอ้างอย่างโน้นอย่างนี้
ของคุณเจ้าของกระทู้ยังดีครับที่ยังไม่ได้ซื้อรถ ยังไม่เกิดปัญหาหนักๆขนาดนี้

เรื่องนี้ไม่รู้ใครผิดใครถูก ผมเป็นกลางครับ เอาเป็นว่าเป็นข้อคิดให้คนที่กำลังจะซื้อรถละกันนะครับ
ว่่าจะซื้อรถให้ดูให้ดีก่อน รถราคาไม่ใช่ถูกๆ ผิดพลาดขึ้นมาก็จะไปเอาเรื่องใครก็ไม่ได้ครับ
เว็ปบอร์ดอัลฟ่า http://www.alfathailand.com/forum/index.php
เฟสบุ๊คอัลฟ่า https://www.facebook.com/groups/AlfaRomeoThailnd/

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments