Author Topic: จะทำสีรถอังกฤษ ต้องทำที่ไหนดีครับ แนะนำหน่อย เอาแบบยกกระดอง  (Read 9335 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Hi 1

• Guest
โดยหลอกมาหลายทีแล้ว อยากได้คนจริงใจ และงานจบ ตรงเวลา ราคาOK (ในโลกนี้จะมีมั้ย??? ;D)

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
มีครับ อยากรู้ดูกระทู้เก่าเอาเอง เดี๋ยวจะหาว่าโฆษณาเพื่อนพ้อง ;D
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
เท่าที่เห็นมา ลองดูนะครับ
1. อู่ท่านขุน เอกมัย
2. อู่เร่งบุญ
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Hi 1

• Guest

Hi 1

• Guest
อย่างยกกระตอง ราคาอยู่ประมาณเท่าไรครับ พึ่งได้รถมา สภาพผุไม่มาก มือใหม่ครับช่วยแนะนำด้วยครับ

Hi 1

• Guest
มือใหม่มากๆๆครับ ไม่อยากโดนหลอก ทรัพย์น้อย แต่ตั้งใจครับ
2 อู่ที่บอกมา ทำทั้งสี เครื่อง งานระบบ ไฟฟ้า ช่วงล้าง ได้หมดรึป่าวจะได้จบอู่เดียวเลย

จะได้เก็บตังทำทีเดียว พร้อมเมื่อไรจะได้ไปทำ มีเพื่อนผมไม่พร้อมแต่ไปทำตอนนี้ยังไม่ได้
ไปเอารถเลยเสร็จมาจะ 2 ปีแล้ว จนอู่จะคิดค่าจอดแล้ว

ช่วยด้วยนะครับ พี่ๆที่นี้แนะนำดีครับ  :-*

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
ลองติดต่อดูล่ะกันนะครับ ไม่ได้เชียร์เพื่อนพ้อง แต่คิดว่าให้คนรักรถคลาสสิคทำรถ คลาสสิค ผลที่ได้ย่อมจะดีกว่า
อู่ท่านขุน เอกมัย28  อู่คุณเฟื่องหรือคุณ Keroลองส่งข้อความส่วนตัว สอบถามรายละเอียดดูนะครับ
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
ขออนุญาตแนะนำนิดนะครับ ไม่ว่าทำกับใครก็ตาม ขอให้คุยให้ละเอียดว่าทำแค่ไหน อย่างไร ตรงไหนทำไม่ทำ ไม่เข้าใจขอให้ถามให้ละเอียดก่อน เช่นนะครับ ใต้ท้องหรือในซุ้มล้อเอาแบบไหน บางคนชอบแบบให้เป็นสีเงาเหมือนตัวถังภายนอกเลย คือพลิกโชว์ยังได้ บางคนชอบแบบออกจากโรงงาน คือมีการพ่นกันสนิมกันเสียง ซึ่งก็มีหลายแบบ หลายราคาให้เลือกอีก สีเอาสีระบบไหน single stage หรือปล่าว เอาให้ละเอียดครับ อู่จะได้เสนอราคาถูก และได้ของถูกใจเจ้าของ

เรื่องนี้จริงๆ ก็ต้องใช้ประสพการณ์ ทำรถคันแรก หรือคันที่สองที่สาม ถ้าไม่ศึกษาก็อาจจะไม่ทราบว่ารายละเอียดพวกนี้มันมีอยู่

ผมว่าอู่ที่ดีอย่างน้อย เรื่องพวกนี้เขาต้องรู้ ต้องตอบได้ถ้าเราถาม  ถ้าเดินเข้าไปแล้วเขาบอกว่ามีการ coat ใต้ท้องรถแบบเดียว ผมว่าคงต้องคิดก่อนทำ
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Hi 1

• Guest
เบอร์ติดต่อ และติดต่อใครครับ
พอจะมีตัวอย่างงานรึปล่าวครับ (ไม่ใช่ไม่ไว้ใจนะครับ แต่อยากเห็นครับ) ขอบคุณครับ

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ตัวอย่างงานต้องมาดูรถจริงเวลามีพบประกัน ถ้าไม่รีบก็รอฟังข่าวแล้วกัน

ผมอยากเตือนว่าของดีราคาถูก "มันไม่มีในโลกนะครับ" ถ้าของดีราคาสมเหตุผลนั้นหาได้แน่นอน

พี่ๆบางคนในนี้รอคิวทำสีถึงปีครึ่ง ค่าทำสีไม่ต่ำกว่าสองถึงสามแสนบาท(ค่าสีไม่ไม่ค่ารถ)

เพราะรถจะถูกรื้อทำแบบโรงงาน

หากไปเปรียบกับอู่18มงกุฎแถวซอย....ที่เพิ่งปิดไป อาศัยว่าตัวเองมีชื่อ จับมือกับเด็กเมื่อวานซืนเปิดอู่ฟันหัวคน
ในที่สุดความแตกก็เลยปิดอู่หนี

มีอะไรสอบถามคนที่นี้ได้ ที่มีเน้นมิตรภาพมากกว่าพานิชครับ

Offline gowest

• Member
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
ตัวอย่างงานต้องมาดูรถจริงเวลามีพบประกัน ถ้าไม่รีบก็รอฟังข่าวแล้วกัน

ผมอยากเตือนว่าของดีราคาถูก "มันไม่มีในโลกนะครับ" ถ้าของดีราคาสมเหตุผลนั้นหาได้แน่นอน

พี่ๆบางคนในนี้รอคิวทำสีถึงปีครึ่ง ค่าทำสีไม่ต่ำกว่าสองถึงสามแสนบาท(ค่าสีไม่ไม่ค่ารถ)

เพราะรถจะถูกรื้อทำแบบโรงงาน

หากไปเปรียบกับอู่18มงกุฎแถวซอย....ที่เพิ่งปิดไป อาศัยว่าตัวเองมีชื่อ จับมือกับเด็กเมื่อวานซืนเปิดอู่ฟันหัวคน
ในที่สุดความแตกก็เลยปิดอู่หนี

มีอะไรสอบถามคนที่นี้ได้ ที่มีเน้นมิตรภาพมากกว่าพานิชครับ
ซอยไรอะพี่ เจ็งไปได้ก็ดีแล้วอู่แบบนี้อะ ซอยติดกับ Violin เปล่า อิ อิ
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Hi 1

• Guest
เบอร์ติดต่อ และติดต่อใครครับ

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
1. อู่ท่านขุน เอกมัย28  โทร 02-3913405 ติดต่อเจ้าของอู่ (พี่เอ) ได้เลยครับ
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ไว้มาเจอหน้าผมจะเล่าให้ฟังแล้วกัน คนตายแล้วไม่อยากขุดมาเผา :P

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments