Author Topic: เปิดโปรเจ็คใหม่กับสองล้อตัวแสบ กับ SACHS MADASS  (Read 47380 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
สั่งมาตั้งแก็งค์ สามคัน สามสี ที่เชียงใหม่ แบบว่าไม่อยากนอกใจญี่ปุ่น แต่รูปทรงมัน ทนไม่ไหวจริง ๆ เห็นครั้งแรก โดน และ ก็โดน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ กับเจ้านาซี ตัวนี้ ได้รถน่าจะไม่เกินสิ้นเดือนแต่ อดใจรอไม่ไหว ช่วงนี้ฟุ้งซ่านมาก ๆ

Offline nong26june

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 w^w

สวยมากเลยครับ...

เกือบหก...เลยใช่มั้ยครับเนี่ย...สำหรับค่าตัวเยอรมัน

w^w
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
ตัวที่เห็นด้านบนเป็นตัวที่ขายอยู่เมืองนอก เป็นตัว 50 cc แต่ที่มีในบ้านเรา เป็นตัว 125cc เป็น โมเดลปี สองพันแปด ดังรูป

• Member
w^w

เกือบหก...เลยใช่มั้ยครับเนี่ย...สำหรับค่าตัวเยอรมัน

w^w

พี่ไม่สนสักคันหรือ ครับ กับค่าตัว ห้าสิบเจ็ด สามสี ที่ด้านบน เมืองไทยถูกสุดในโลกนะพี่ ที่อื่น เฉียดแสน กับที่สิงค์โปร์ ต้องมีแสนสี่ถึงจะวิ่งในท้องถนนได้

• Member
คุ้มค่าตัวแน่นอนครับพี่ ๆ กับไฟหน้า โปรเจ็คเตอร์

• Member
ไมล์ดิจิตอล

• Member
ท่อออกตูดจากโรงงาน พร้อมไฟท้าย LCD

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
สวยจริงๆว่ะ  :shocked:
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

• Member
ที่ ญี่ปุ่นมันมี ชื่อว่า SACHS SPIDER

Offline หรั่ง^Hakosuka^

• Member
  • Last Login:May 24, 2020, 02:54:55 pm
เอาจนได้นะ   :><:

• Member
ของแต่งเริ่มออกมาแล้วที่ญี่ปุ่น เริ่มด้วยท่อซิ่งก่อนเลย

• Member
ตะแกรงวางของ แต่ไม่น่าสนใจกับของแต่งชิ้นนี้ ไม่แนว

Offline da bmw

• Member
  • Last Login:August 07, 2020, 12:58:21 pm
 :good: ผมก็เหล่ๆอยู่ พอดีตอนนี้ต้องเจียมครับเด้อครับ.. :undecided:

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
w^w

w^w

พี่ไม่สนสักคันหรือ ครับ กับค่าตัว ห้าสิบเจ็ด สามสี ที่ด้านบน เมืองไทยถูกสุดในโลกนะพี่ ที่อื่น เฉียดแสน กับที่สิงค์โปร์ ต้องมีแสนสี่ถึงจะวิ่งในท้องถนนได้

ตอนนี้กำลังหลงรัก ชาร์ลี แชปปลิ้น...หัวปลักหัวปลำครับ...

หาคนยัดล้อ 6 นิ้ว ถ่างสวิงอาร์มหลัง แถวบ้านอยู่ครับ...

แถมเสร็จชาร์ลี... น้องหมูจอดรอมา 20 ปี...อยู่ๆอยากเป็นซอมบี้ฟื้นคืนชีพขึ้นมาอีก...

อยากได้ครับ...แต่..ต้องรอกล่อมภรรเมียก่อนครับ...

ช่วงนี้ดุๆ...พิกล...สงสัยใกล้หน้าร้อน...แฮ่ ๆ ๆ ๆ

เดือนหน้า...สงสัยต้องรีบพาไปฉีดวัคซีนซะแล้ว...

ผมว่าตัวนี้ของคุณอู๋ ณเชียงใหม่...ออกมาเด็ดสะระตี่...ชัวร์ครับ

รุ่นนี้ก็น่าฟัดนะครับคุณอู๋

w^w
« Last Edit: March 09, 2008, 12:37:26 am by nong26june »
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

• Member
w^w

w^w

ตอนนี้กำลังหลงรัก ชาร์ลี แชปปลิ้น...หัวปลักหัวปลำครับ...

หาคนยัดล้อ 6 นิ้ว ถ่างสวิงอาร์มหลัง แถวบ้านอยู่ครับ...

แถมเสร็จชาร์ลี... น้องหมูจอดรอมา 20 ปี...อยู่ๆอยากเป็นซอมบี้ฟื้นคืนชีพขึ้นมาอีก...

อยากได้ครับ...แต่..ต้องรอกล่อมภรรเมียก่อนครับ...

ช่วงนี้ดุๆ...พิกล...สงสัยใกล้หน้าร้อน...แฮ่ ๆ ๆ ๆ

เดือนหน้า...สงสัยต้องรีบพาไปฉีดวัคซีนซะแล้ว...

ผมว่าตัวนี้ของคุณอู๋ ณเชียงใหม่...ออกมาเด็ดสะระตี่...ชัวร์ครับ

รุ่นนี้ก็น่าฟัดนะครับคุณอู๋

w^w

โปรเจ็ค ชาลี ผมก็มีทำอยู่สองคันมีทะเบียน ทั้งสองคัน คันหนึ่งน่าจะทำแบบแรง ๆ ส่วนอีกคัน ทำแบบเตี้ย ๆ

ไว้เอารูปมาให้ดูครับ คันหนึ่งเอาไปทำสีข้ามปี เพราะลายผมเ้ค้าว่ายาก ส่วนอีกคันพึ่งได้มาเืดือนกว่า ๆ มีโปรเจ็คแทรกตลอด

ส่วนเจ้า Zoomer น่าสนแต่มันไม่ค่อยมีเรี่ยวแรงหม้อน้ำทำอะไรมากไม่ค่อยได้ แต่ได้แนว

• Member
 >*| >*| >*|

ขอชมรูปชาลี หน่อยนะครับ...อยากเห็นแนวคุณอู๋...

ชอบ ๆ ๆ ๆ

ผมก็พึ่งรู้ว่ารถชาลี...มันหนัก

ลงจากรถกระบะ...

เพื่อนผมตัวเท่าเขาทราย...ยกท้าย

ผมคุมช่วงหน้า...เพื่อนลากลงมาเลย...

มันคงคิดว่าเป็นจักรยาน....มั้ง

ตัวผมเท่าแมว...

ชาลีหล่นใส่หน้าแข้ง...แหกเกือบฟุต...

เดินเป็น...เป๋ห่าว...อยู่เลยตอนเนี้ย...

แล้วมันจะยกล้อได้มั้ยเนี่ย...ชาลีเนี่ย

:>D O>) :>D O>) :>D

« Last Edit: March 09, 2008, 12:57:40 am by nong26june »

Offline crown71

• ยังไง..ยังไง..ก็ คราว์น
  • Member
  • Last Login:April 18, 2015, 06:06:43 am
    • www.littledeaw.com
เคยเห็นบ่อย แบบคันสีเหลืองคันแรก ...แถวๆๆแยก พระราม9 เห็นทุกเช้าเลย  แปลกดี พึ่งรู้ว่าเป็นรถนอก \^^/....คิดว่า เค้าถอด บอดี้ออกโชว์เฟรม วิ่งเอา...สวยครับ
littledeaw ออกแบบงานภายใน อสังหาริมทรัพย์ ทุกรูปแบบ และสภาพแวดล้อมโดยรวม www.littledeaw.com

• Member
>*| >*| >*|

ขอชมรูปชาลี หน่อยนะครับ...อยากเห็นแนวคุณอู๋...

ชอบ ๆ ๆ ๆ

ผมก็พึ่งรู้ว่ารถชาลี...มันหนัก

ลงจากรถกระบะ...

เพื่อนผมตัวเท่าเขาทราย...ยกท้าย

ผมคุมช่วงหน้า...เพื่อนลากลงมาเลย...

มันคงคิดว่าเป็นจักรยาน....มั้ง

ตัวผมเท่าแมว...

ชาลีหล่นใส่หน้าแข้ง...แหกเกือบฟุต...

เดินเป็น...เป๋ห่าว...อยู่เลยตอนเนี้ย...

แล้วมันจะยกล้อได้มั้ยเนี่ย...ชาลีเนี่ย

:>D O>) :>D O>) :>D

แต่มันก็ไม่น่าจะหนักเท่าไรนี่พี่

ยกล้อได้แน่นอนพี่ แต่ไม่น่าจะเหมือนพวกหมวยยกล้อ น่าจะมันกว่านะพี่

ถ้าจะให้ดี ต้องหาเครื่องนันทิดา เอาชุดข้อเหวี่ยงกับ ชุดแม่เหล็กมา เพราะเป็นซีดีไอแท้โรงงาน จะตัดปัญหาเรื่องสตาร์ท ติดยากออกไป

ส่วนถ้าจะยกล้อ ต้องหาชุดเครื่อง คลาสต้อม มาเอาข้อเหวี่ยง แม่เหล็ก ชุดบน ใช้เสื้อดรีม ฝาดรีม ซึ่งผมใช้ชุดนี้ แต่เพิ่มหลายอย่าง เช่น แคม ครัช ชุดเกียร์ เป็นสี่เกียร์ต้องดัดแปลง

เสร็จน่าจะยกเกือบทุกเกียร์ เพราะล้อมันเล็ก ส่วนรูปรอหน่อยนะพี่่ ไว้เปิดกระทู้ใหม่ ไว้บ้ากันสองคนดีไหม  :blob_fire: b:b :blob_fire: b:b

• Member
 w^w

หะทีแรก...คิดเหมือนคุณอู๋...เป๊ะดานัง

พอมันแหกหน้าแข้ง...นะจังงัง

ไม่เชื่อ...ลองไปยกดูครับ...แล้วจะซึ้ง...

อ้อ...ของผมแม่ม...บังโคลนเหล็กอีกตะหาก

พอหน้าแข้งแหก...ให้เพื่อนเขาทรายมายก...มันบอก...หนักวุ้ย...ดูมัน

ดีครับ...

บ้ากันสองคน

กรูคลาสสิคกันสองคน ( ล้อพี่เค้าหน่อยนะคร้าบบบ)

ชอบ ๆ ๆ ๆ ๆ เด้อครับเด้อ

w^w
« Last Edit: March 09, 2008, 01:19:07 am by nong26june »

Offline kittin

• Member
  • Last Login:July 09, 2019, 05:44:34 pm
สวยมากๆเลยครับ  แต่ถ้ามีแบบไต่เขามาก็แหล่มเลยครับ :smitten:
แล้วเราจะกลับมา

Offline jack

• Member
  • Last Login:September 23, 2016, 08:16:12 pm
เจ๋งมากครับ อยากได้บ้างครับ เค้าขายกันที่ไหนครับ เมืองไทย

• Member
เจ๋งมากครับ อยากได้บ้างครับ เค้าขายกันที่ไหนครับ เมืองไทย

เอาเลยครับ เห็นน่าจะเป็นแถว ๆ รัชโยธิน ศูนย์ ที่มีขายรถมอเตอร์ ไซค์ หลาย ๆ ยี่ห้อ ประมาณนี้ แต่มีเบอร์ เซลล์

081-8053103 คุณกฤษดา แต่บอกก่อนนะครับ ผมไม่ได้รู้จักอะไรกับเขาเลย คือเคยโทรไปถามรายละเอียด

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
ดีไซน์โดนมากๆ อยากได้ 50cc ไว้ขี่ไป   ไม่รู้ไปไหนว่ะ  แต่ชอบ 
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline jack

• Member
  • Last Login:September 23, 2016, 08:16:12 pm

เอาเลยครับ เห็นน่าจะเป็นแถว ๆ รัชโยธิน ศูนย์ ที่มีขายรถมอเตอร์ ไซค์ หลาย ๆ ยี่ห้อ ประมาณนี้ แต่มีเบอร์ เซลล์

081-8053103 คุณกฤษดา แต่บอกก่อนนะครับ ผมไม่ได้รู้จักอะไรกับเขาเลย คือเคยโทรไปถามรายละเอียด

ขอบคุณมากครับ

ดีไซน์โดนมากๆ อยากได้ 50cc ไว้ขี่ไป   ไม่รู้ไปไหนว่ะ  แต่ชอบ 

125cc แน่ะครับ ไม่รู้จะเอาไปขี่ไปไหนเหมือนกันครับ แต่ชอบเหมือนกัน  ;D

เจอมาครับข้อมูลเพิ่มเติม

http://madass.in.th/forum/

Sachs MadAss 125 cc.

ไทเกอร์ ค่ายรถจักรยานยนต์สัญชาติไทย ปั้นรถยี่ห้อใหม่ "แซ็คส์" สัญชาติเยอรมัน พร้อมบุกตลาดเดือนสิงหาคมศกนี้ ด้วยจุดขายสุดยอดดีไซน์ ราคาเพียง 5.7 หมื่นบาท ขณะที่ภาพรวมของไทเกอร์กรุ๊ป เน้นตลาดส่งออก หลังจากยอดขายตลาดในประเทศทรุดหนัก แหล่งข่าวจากบริษัท ไทเกอร์ มอเตอร์ จำกัด ผู้ผลิตและจำหน่ายรถจักรยานยนต์ยี่ห้อไทเกอร์ สามล้อชัย เปิดเผยว่า บริษัทได้ทดลองนำเข้ารถจักรยานยนต์ยี่ห้อใหม่มาทำตลาดในประเทศไทย นั่นคือ แซ็คส์ ไบค์ (Sachs Bikes) ซึ่งเป็นรถจากเยอรมัน ผลปรากฏว่าได้รับการตอบรับจากลูกค้าในระดับที่น่าพอใจ ดังนั้นจึงได้เตรียมเปิดตัวรถจักรยานยนต์ยี่ห้อนี้อย่างเป็นทางการในเดือนธันวาคมศกนี้ สำหรับรถจักรยานยนต์ดังกล่าว ถือว่าเป็นรถที่มีดีไซน์โดดเด่น และนวัตกรรมใหม่ โดยในส่วนของการออกแบบนั้นได้นำโครงสร้างส่วนที่ไม่จำเป็นออกไป ถังน้ำมันได้ออกแบบให้เป็นส่วนหนึ่งของตัวถังรถ ไฟหน้าเป็นแบบโปรเจ็คเตอร์ที่แสงไฟจะส่องออกเป็นลำพุ่งออกไปได้ในระยะไกล ช่วยให้มองเห็นทัศนียภาพในยามค่ำคืนดีขึ้น ทั้งนี้บริษัทได้มีการนำรถมาจำหน่ายรุ่นแรกและรุ่นเดียวในขณะนี้คือ รุ่น MadAss เครื่องยนต์ 125 ซีซี ราคาจำหน่าย 57,000 บาท มีวางจำหน่ายที่โชว์รูมไทเกอร์ย่านรัชโยธิน ซึ่งอยู่บริเวณเดียวกันกับศูนย์บริการยางรถยนต์อีเกิ้ล สโตร์ และศูนย์จำหน่ายที่ถนนอาร์ซีเอ เป็นโชว์รูมเดียวกันกับรถจักรยานยนต์ไทรอัมพ์

ข้อมูลทางเทคนิคของรถจักรยานยนต์ Sachs MadAss 125

กว้างxยาวxสูง: 760 มม. x 1840 มม. x 1035 มม.
ระยะฐานล้อ: 1,235 มม.
ระยะความสูงจากพื้น: 160 มม.
ความสูงเบาะ: 835 มม.
เครื่องยนต์: สี่จังหวะ 1 สูบ ระบายความร้อนด้วยอากาศ
ระบบ วาวล์: SOHC , 2 วาวล์
ปริมาตรกระบอกสูบ/กำลังอัด: 119.7 ซีซี / 9.3:1
ขนาดกระบอกสูบ / ช่วงชัก: 52.4 x 55.5 มม.
กำลังสูงสุด: 8.1 PS หรือ 6.0 กิโลวัตต์ ที่ 8400 รอบต่อนาที  ;D
แรงบิดสูงสุด: 0.92 กิโลกรัมเมตร หรือ 9.0 นิวตันเมตร ที่ 5400 รอบต่อนาที
ระบบสตารท์: สตารท์ไฟฟ้าและสตารท์เท้า
ระบบจุดระเบิด: CDI
ระบบจ่ายน้ำมันเชื้อเพลิง: คาบูเรเตอร์ TK Typ Z 22 PA
ระบบเกียร์: 4 เกียร์
ตัวถัง: Center-type frame made of tubular steel
ระบบกันสะเทือน หน้า-หลัง: เทเลสโคปิคช็อคอับ - สวิงอาร์ม คอยล์สปริง ช็อคอับ
ขนาดยาง หน้า-หลัง: 90/90-16 48J - 120/80-16 60J Tubeless
ระบบเบรค หน้า-หลัง: ดิสค์เบรคลูกสูบคู่ 260 มม. - ดิสค์เบรคลูกสูบคู่ 215 มม.
น้ำหนัก ทั้งคัน: 100 กก.
ความจุถังน้ำมันเชื้อเพลิง: 5.1 ลิตร รวมถังสำรอง 0.35 ลิตร (จากการใช้งานจริงถังสำรองจะประมาณ 1 ลิตร)
อัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันเชื้อเพลิง: ประมาณ 40 กิโลเมตรต่อ 1 ลิตร ด้วยความเร็วเฉลี่ย 80 กิโลเมตรต่อชั่วโมง
ความเร็วสูงสุด: มากกว่า 90 กิโลเมตรต่อชั่วโมง

• Member

ห้าสิบ ซีซี เมืองไทยไม่มี ถึงมีก็ไม่มีทะเบียน ทำไม ทำไม ทำไม่ พี่ไม่บ้าพลังบ้างเลยหรือ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments