Author Topic: แนะนำตัวน้องใหม่คะ fiat 600 ฝากตัวด้วยนะคะ  (Read 65761 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline boy_narak

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:June 18, 2019, 12:49:02 pm
เจ้าของกระทู้ครับผมส่ง pm ข้อความไปหา เรื่องยางขอบกระจกรบกวนเช็คด้วยครับ    :-!

Offline hanjeeaun

• Love Me Love My FIAT ^_^
  • Member
  • Last Login:December 04, 2011, 03:24:03 pm
เจ้าของกระทู้ครับผมส่ง pm ข้อความไปหา เรื่องยางขอบกระจกรบกวนเช็คด้วยครับ    :-!

เช็คเรียบร้อยแล้วค่า  เดี๋ยวโทรหานะ ขอบคุณมากๆๆ ค่า  :good: :good:
^_^   Love Me Love My FIAT   ^_^

• Member
  • Last Login:December 04, 2011, 03:24:03 pm
คันนี้ถ้าผมจำไม่ผิด  :bytherule:     บ้านเดิมของรถคันนี้น่าจะมาจากกาญจนบุรี แล้วย้ายไปอยู่เชียงใหม่นะ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยครับ  :smitten: :smitten: :smitten: :smitten: :smitten:
:hello: :hello: เรื่องประวัติก่อนหน้าที่จะมาจากเชียงใหม่ นี่ก้อไม่ทราบเหมือนกันคะ ไม่ได้ถามเพื่อน  %:<  ว่าเค้าได้มาไงอะคะ แต่ไม่รู้ว่าซื้อมาแพงป่าวอะ  300000  แพงป่าวคะ  ถ้าราคานี้มันแพง คงเซ็งๆๆๆๆๆๆ มากๆๆๆๆ   >*| >*| >*| >*| >*|
คันนี้เห้นตั้งขายอยู่ที่เชียงราย 150,000 บาท คงมีคนที่เชียงใหม่ซื้อไปแล้วไป+นิดหน่อยอ่ะครับ :cheesy:

ราคาที่ตั้งขายที่เชียงราย มีเพื่อนๆแจ้งว่าเอาจริงๆ หลอกขายครับหลอกว่าขายถูก ยั่วยวนให้โอนเงินไปจองกลางอากาศแล้วก็ปิดโทรศัพท์หนีไม่น่าใช่เจ้าของจริงครับ ประมาณว่าเอารูปมาแอบอ้าง  :-!

จริงเหรอคะ คุณบอย ค่อยสบายใจหน่อยคะ ไม่งั้นคงเซ็งมากๆๆ >*| >*| >*|
 3:)  ขับจากกทม. ถึงเพชรบูรณ์เลย เหรอคะ ใช้เวลากี่ชั่วโมงคะเนี่ยะ แล้วรถรุ่นนี้ดูว่ามันเครื่องมันร้อน ไม่ร้อนไงอะคะ รถก้อยไม่ได้ไปขับมาหรอกคะ  จ้างขนส่งที่เชียงใหม่เค้าขนใส่รถ 6 ล้อมาเลยอะ  กลัวมันจะขับมาไม่ถึงอำนาจเจริญ  :grin: :grin: :grin:
คันนี้ต้องเก็บรายละเอียดอีกเยอะเหมือนกันคะ คิดว่าอยากใส่ขอบกระจก กะที่ปัดกระจกมันหายข้างนึงอะ  มานไม่มี อิอิ ซื้อกันที่ไหนอะคะ  :dontknow: :dontknow:

ขับชิวๆๆ ครับเพราะไม่มีแอร์วิ่งประมาณ 60 เดินทางนานกว่ารถปกติประมาณเท่าตัวนึง แต่ก็มีคนให้ความสนใจสร้างความเพลิดเพลินได้ตลอดการเดินทาง ผมก็ได้แต่อมยิ้มไปตลอดทางเช่นกัน :-!
ยางขอบกระจก  ของตรงรุ่นคงหายากผมใช้ของรถทั่วไปเทียบครับ ที่ ราน ส.สยามยางยนต์ ม.สวนสน รามคำแหง กทม  เป็นแหล่งรวบรวมยางขอบกระจก ขอบประตูแหล่งใหญ่ครับแต่คงต้องเอารถไปเทียบดู จะลำบากก็ตรงนี้แหละ
ส่วนยางปัดน้ำฝนเปลี่ยนเฉพาะยางรีดน้ำได้เลยไม่ต้องเปลี่ยนทั้งก้านนะครับ  x:D เกิดมายังไมเคยไปอำนาจเจริญ น่าไปเยี่ยมชมรถฝาแฝดจริงๆ   

:smitten:  ขอบคุณมากๆ คะคุณบอย  คงไม่มีเวลาไปไหนจริงๆ อะคะ กรุงเทพยิ่งไปกันใหญ่เลย เฝ้าร้านทั้งวัน  อิอิ ถ้าว่างก็มาเที่ยวอำนาจเจริญนะคะ  แต่ว่าไม่ค่อยแนะนำแหล่งท่องเที่ยวนะ เพราะว่ามันม่ายยยมี 555555  ขนาดคนพื้นที่ยังไม่ไปไหนเล้ยยย จริงๆ  :grin: :grin:

รับเชิญครับ ถ้าได้จอดคู่กันสองคันน่าจะงามไม่ใช่น้อย  w^w
.

:o< คุณบอย ก้อยอยากเห็นรถคุณบอยอะคะ fiat 500 ขอยลโฉมหน่อยจิ นะๆๆๆ  &v&
^_^   Love Me Love My FIAT   ^_^

• Member
  • Last Login:June 18, 2019, 12:49:02 pm
คันเดิมฟ้า-ดำ รูปร่างรูปทรงไม่เดิมเท่าไหร่ มารู้ก็ตอนได้คันใหม่มาครับ  :-!

• Member
ให้ทายว่าอะไรอายุมากกว่ากัน   

• Member
สองพี่น้อง  ตอนนี้อยู่เพชรบูรณ์คับ :-!

• Member
หมู่สามพี่น้องแต่ตอนนี้ 1100คันกลางขายไปแล้ว :cry:

• Member
น้องใหม่คันล่าสุดครับ จะขับกลับเพชรบูรณ์เร็วๆนี้  :-!

• Member
ได้โอกาสเปิดตัววัน Fiat Day ร้านพี่โก้พอดี  http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=29603.100

Offline Golf celica

• Member
  • Last Login:June 12, 2013, 11:48:59 pm
รุ่นนี้เคยมีตอนเด็กๆครับ

พ่อผมดันขายไปซะก่อน ตอนผมอยู่ม.ต้น  ราวปี  2540  เสียดายมาก ๆ

พอตอนนี้แฟนผมมาเปิดรูปเก่าๆแล้วเห็นเค้าชอบมากๆ บอกว่าอยากนั่ง 600 คันน้อยเข้าโบสถ์วันแต่งงาน  โอ้ววว   พ่อ..... ไม่น่า ๆ ๆ ๆ     :cool:

ปล.ผมเคยอยู่อำนาจเจริญนะครับเกือบ 2 เดือน อ.ชานุมาน บ้านเมืองสวยคลาสสิคเหมือนเชียงคานที่กำลังบูม ๆ อยู่เลยครับ

Offline vichan chalongvorachai

• Member
  • Last Login:September 29, 2017, 09:57:26 pm

เห็นแล้วดีใจจัง ไม่เสียดายเลยที่ไม่เก็บไว้เอง ถ้าเก็บไว้ก็คงยังไม่สวยขนาดนี้อะคุณบอย  :good: :good: :good: :good: :good:   ส่วนเรื่องที่ฝากไว้กำลังตามให้อยู่คาบบบบบบบบบบบบบ  :smitten: :smitten: :smitten: :smitten: :smitten:

Offline Boyz

• Member
  • Last Login:November 12, 2011, 01:48:39 pm
    • อัมพวา
สวยมากๆ ครับ ชอบ Fiat และอยากได้รุ่นนี้บ้าง   :wink:

• Member
ให้ทายว่าอะไรอายุมากกว่ากัน

\^^/ \^^/  รถสวยมากๆ คะพี่บอย สวยทุกคันเลย   ชอบๆ   :smitten: :smitten:  ฟังจากเสียงแล้วอายุกะรถคันนี้  เจ้าของรถน่าจะหนุ่มกว่ารถเยอะเลยนะ จริงปะคะ  :good: :good:

รุ่นนี้แหละคะที่คิดไว้ว่าน่าจะใช่รุ่นของพี่บอย  สวยๆๆ อยากได้เหมือนกันแต่คงไม่มีใครอยากขาย เพราะมันสวย  O>) O>) O>)   มีแต่คนอยากเก็บไว้

• Member
น้องใหม่คันล่าสุดครับ จะขับกลับเพชรบูรณ์เร็วๆนี้  :-!

:good:   คันล่าสุดนี่สีคลาสสิคมากๆ เลยอะ ขับไปทำงานทุกวันเลยเหรอคะ เท่ห์มาก อิอิ  :bytherule:  ทำไมจะขับกลับเพชรบูรณ์แล้วละคะ

• Member
รุ่นนี้เคยมีตอนเด็กๆครับ

พ่อผมดันขายไปซะก่อน ตอนผมอยู่ม.ต้น  ราวปี  2540  เสียดายมาก ๆ

พอตอนนี้แฟนผมมาเปิดรูปเก่าๆแล้วเห็นเค้าชอบมากๆ บอกว่าอยากนั่ง 600 คันน้อยเข้าโบสถ์วันแต่งงาน  โอ้ววว   พ่อ..... ไม่น่า ๆ ๆ ๆ     :cool:

ปล.ผมเคยอยู่อำนาจเจริญนะครับเกือบ 2 เดือน อ.ชานุมาน บ้านเมืองสวยคลาสสิคเหมือนเชียงคานที่กำลังบูม ๆ อยู่เลยครับ

เสียดายจังเลยนะคะ   'b'   น่าเก็บไว้  มาทำงานที่อำนาจเจริญเหรอคะ ตอนนี้ก็เจริญไปเยอะ มี big c แล้ว 55555  :grin: :grin: :grin:

• Member

:good:   คันล่าสุดนี่สีคลาสสิคมากๆ เลยอะ ขับไปทำงานทุกวันเลยเหรอคะ เท่ห์มาก อิอิ  :bytherule:  ทำไมจะขับกลับเพชรบูรณ์แล้วละคะ

ขอบคุณครับน้องก้อย  b:b   ตอนนี้ขับไปทำงานทุกวันครับวันวัน กว่าจะได้ทำงานก็ต้องมาตอบคำถามเพื่อนๆพี่ๆร่วมงานที่มามุงดูรถอะครับ มีทั้งชมเฉยๆลองนั่งลองขับก็มี  :-!  ที่จำต้องเอารถไปเก็บไว้ที่บ้านเพชรบูรณ์เพราะมีภาระกิจต้องไปราชการต่างประเทศครับบ้าน กทม ไม่มีคนอยู่ครับ

• Member
เห็นแล้วดีใจจัง ไม่เสียดายเลยที่ไม่เก็บไว้เอง ถ้าเก็บไว้ก็คงยังไม่สวยขนาดนี้อะคุณบอย  :good: :good: :good: :good: :good:   ส่วนเรื่องที่ฝากไว้กำลังตามให้อยู่คาบบบบบบบบบบบบบ  :smitten: :smitten: :smitten: :smitten: :smitten:

ขอบคุณครับวิพี่ชาญ ถ้าไม่ได้พี่คันนี้ไม่เสร็จแน่ครับ   :-!   

• Member

ขอบคุณครับน้องก้อย  b:b   ตอนนี้ขับไปทำงานทุกวันครับวันวัน กว่าจะได้ทำงานก็ต้องมาตอบคำถามเพื่อนๆพี่ๆร่วมงานที่มามุงดูรถอะครับ มีทั้งชมเฉยๆลองนั่งลองขับก็มี  :-!  ที่จำต้องเอารถไปเก็บไว้ที่บ้านเพชรบูรณ์เพราะมีภาระกิจต้องไปราชการต่างประเทศครับบ้าน กทม ไม่มีคนอยู่ครับ

:angel:  ทำใจคะ รถเท่ห์ ใครๆ ก็อยากเชยชมเป็นของธรรมดา  :grin:   พี่บอยจะไปราชการต่างประเทศ นี่ จะไปจับโจรสลัดด้วยรึปล่าวคะ เนี่ยะ
 :viking: ไปประเทศไหนเอ่ย  อิจฉาคนได้ไปเที่ยวอะนะ อิอิ  \^^/

• Member

:angel:  ทำใจคะ รถเท่ห์ ใครๆ ก็อยากเชยชมเป็นของธรรมดา  :grin:   พี่บอยจะไปราชการต่างประเทศ นี่ จะไปจับโจรสลัดด้วยรึปล่าวคะ เนี่ยะ
 :viking: ไปประเทศไหนเอ่ย  อิจฉาคนได้ไปเที่ยวอะนะ อิอิ  \^^/

ไปจับโจรบก ประเทศทางแอฟริกาครับ   :sad: :-!

• Member

ไปจับโจรบก ประเทศทางแอฟริกาครับ   :sad: :-!

อ้าวเหรอ โทษทีคะ  >*|  ขอให้โชคดีน๊า   :hello: :-! :-!   ลืมไปคะ ก้อยฝากดูที่ปัดน้ำฝนทีนะคะ มันหายไปอันนึงอะคะ   :grin: :grin:

Offline vichan chalongvorachai

• Member
  • Last Login:September 29, 2017, 09:57:26 pm

ขอบคุณครับวิพี่ชาญ ถ้าไม่ได้พี่คันนี้ไม่เสร็จแน่ครับ   :-!   

พูดงั้งไปคุณบอย  C:>   จะไปนอกแล้วของที่ให้ผมตามให้จะให้ผมเอาไปเก็บไหนดีอะ  :grin: :grin: :grin: :grin: :grin:

Offline a_ven

• Member
  • Last Login:June 24, 2013, 01:06:29 pm
รถสวยมากครับ แต่ถ้าได้หนวด 6 เส้นของเดิม กับโลโก้ 600 จะดูดีกว่านี้อีกครับ   :good:
เล่นรถยนต์ที่เค้าเล่นกัน แล้วทำให้สวย/เดิมที่สุด
รับรอง บาดเจ็บแน่นอน แต่ก็มีเพื่อนฝูงและมิตรภาพตลอดไป
a_ven1974@yahoo.co.th
"ผมไม่อยาก classic อยู่คนเดียว"

Offline หลาน caravelle

• เล่นรถยนต์ที่เค้าไม่เล่นกัน แต่ทำให้สวย/เดิมที่สุด รับรอง มีแต่เพื่อนฝูงและ มิตรภาพตลอดไป laan.1961@yahoo.co.th "กู classic คนเดียว"
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:February 07, 2024, 10:44:25 pm
รถสวยมากครับ แต่ถ้าได้หนวด 6 เส้นของเดิม กับโลโก้ 600 จะดูดีกว่านี้อีกครับ   :good:

มาแร้วรึ................. :grin: :grin:
Toyopet1964เอาไปแลก R8 มา
Fiat128 1975 ขายไป5000 บาท
Renault
R8 1964 ขายเพื่อน
Caravelle1964ยังอยู่
Dauphine Gordini 1965ยุบทิ้ง
Dauphine 1960ยังอยู่
R16Ts 1975 ขายคุณเจต
R8Gordini1968 ขายไปแล้ว
R17 1972 ขายเสี่ยห้องเย็น
R9 1400 c.c. 1991 ขายคุณใข่
Clio 1992 ติดแก๊ส
Hillman Imp Californian1967ขายให้ทายาท CP
Peugeot
204 coupe 1972ขายคุณใข่
304 1975 ขายคุณใข่
205GTIใช้ได้แป๊บเดียวไม่สู้ค่าน้ำมัน

Offline a_ven

• Member
  • Last Login:June 24, 2013, 01:06:29 pm

มาแร้วรึ................. :grin: :grin:

ไปๆมาๆครับน้า .... :grin:
เล่นรถยนต์ที่เค้าเล่นกัน แล้วทำให้สวย/เดิมที่สุด
รับรอง บาดเจ็บแน่นอน แต่ก็มีเพื่อนฝูงและมิตรภาพตลอดไป
a_ven1974@yahoo.co.th
"ผมไม่อยาก classic อยู่คนเดียว"

Offline หลาน caravelle

• เล่นรถยนต์ที่เค้าไม่เล่นกัน แต่ทำให้สวย/เดิมที่สุด รับรอง มีแต่เพื่อนฝูงและ มิตรภาพตลอดไป laan.1961@yahoo.co.th "กู classic คนเดียว"
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:February 07, 2024, 10:44:25 pm
นึกว่าเฝ้าแต่ Facebook ของตัวเองอยู่ :><: :><: :><:
Toyopet1964เอาไปแลก R8 มา
Fiat128 1975 ขายไป5000 บาท
Renault
R8 1964 ขายเพื่อน
Caravelle1964ยังอยู่
Dauphine Gordini 1965ยุบทิ้ง
Dauphine 1960ยังอยู่
R16Ts 1975 ขายคุณเจต
R8Gordini1968 ขายไปแล้ว
R17 1972 ขายเสี่ยห้องเย็น
R9 1400 c.c. 1991 ขายคุณใข่
Clio 1992 ติดแก๊ส
Hillman Imp Californian1967ขายให้ทายาท CP
Peugeot
204 coupe 1972ขายคุณใข่
304 1975 ขายคุณใข่
205GTIใช้ได้แป๊บเดียวไม่สู้ค่าน้ำมัน

Tags: nop 

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments