Author Topic: /////ระวังภัยบนท้องถนน แก๊งมิจฉาชีพ /////  (Read 1374 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline narong_k

• alfa gtv สีแดง
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:June 01, 2016, 09:38:37 am
/////ระวังภัยบนท้องถนน แก๊งมิจฉาชีพ /////
วันนี้(12/10/2556)เดินทางไปอุตรดิตถ์(ผมอยู่พิษณุโลก) รถเยอะพอสมควร เลยวัดโบสถ์ประมาณ 3 กม. ผมขับอยู่
เลนซ้าย ข้างหน้าผมมีรถ viosรุ่น2 สีดำ ติดป้ายทะเบียน ขอนแก่น ขับช้ามากๆ ผมเลย
แซงขวาขึ้นไป ระหว่างผมแซงvios สีดำ ก็มีรถ new altis สีขาวขับมาอย่างเร็วมาก เปิด
ไฟและบีบแตรไล่รถผม  ผมก็เร่งเครื่องเพื่อให้แซง vios แต่viosกลังเร่งเครื่องไม่ให้ผม
ชิดซ้าย แล้ว naw altis สีขาวก็เปิดไฟและกดแตรไล่ผมอีก ผมเลยหักเข้าซ้าย (ผมแซง
vios สีดำเกือบได้แล้ว) แต่ผมแซงไม่พ้นท้ายรถผมเฉี่ยวหน้า vios สีดำ ผมก็จอดรถลงไปดู
viosสีดำ คนขับเป็นผู้หญิงมาด้วยกันสองคน viosสีดำบุบ และมีร่องรอยเยอะพอสมควร
ในใจคิดว่า ค่าซ่อมต้องเยอะแน่ แต่มาดูที่รถผม ข้างรถด้ายซ้ายที่เฉี่ยว กับมีแค่รอยสี vios
ติดมาแค่นิดหน่อย ไม่มีรอยบุบเลย (ผมขับรถกระบะ isuzu มังกรทอง)  ผมก็เลยคิดว่า vios สีดำ
น่าจะเป็นร่องรอยเฉี่ยวชนเก่า แต่คนขับ vios ยืนยันว่า เพิ่งเกิดตอนที่เฉี่ยวกับผม แล้วก็ขอค่า
เสียหายกับผม เจ็ดพันบาท เค้าจะรีบไปธุระ ผมมีอยู่สี่พัน ก็เลยให้ไป 3700 ขอ 300 ไว้เติมน้ำมัน
กลับบ้าน พอมันได้เงิน มันขับรถหายแว๊บไปกับตาอย่างรวดเร็ว
      พอไปถึงอุตรดิตถ์ คุยให้คนรู้จักฟัง เค้าบอกว่า เหตุการณ์แบบนี้ ทางเส้นนี้โดนกันหลายคนแล้ว บางคนโดนเป็นหมื่น เค้าแนะนำว่า ให้โทรแจ้งตำรวจ หรือให้ไปคุยกันที่โรงพักดีกว่าที่เราจะจ่ายเงินไปง่ายๆ แบบนี้      กลุ่มเสี่ยงที่จะโดนแบบนี้ได้แก่ ผู้หญิง  นักศึกษา หรือผู้ชายที่ไปกับครอบครัวมีเด็กและภรรยาไปด้วย หรือผู้ชายที่ดูแล้วไม่น่ามีพิษภัยกับพวกมัน
     รถคู่กรณีผมบุบเยอะมาก แก้มหน้าขวายุบ กันชนเยินเกือบหลุด ไฟหน้าปิ้นออกมา ประตูหน้า หลัง ด้านขวามีรอยขูดและบุบ แต่ลองดูรถผมซิ มีรอยสีติดมานิดหน่อย จะโดนมากหน่อยก็ตรงยางล้อ กับแผ่นยางบังโคลนหลัง(สีดำ)เท่านั้น ล้อรถผมไม่ยื่นออกมานะครับ จะพอดีกับตัวรถ

« Last Edit: October 13, 2013, 10:58:51 pm by narong_k »

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments