Author Topic: MIND TRAINING  (Read 15208 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
MIND TRAINING
« on: November 13, 2006, 10:54:55 am »
ผมได้รับการแนะนำให้ไปอบรบคอร์ส MIND TRAINING กะพี่ยุ่น ตั้งแต่วันศุกร์ที่ 10-11-12 พฤศจิกายนนี้ 3 วันเต็ม  &v&

อยากบอกว่า อยากให้เพื่อนใน BKCC ที่สนใจจะค้นหา ประสบความสำเร็จเติมเต็มชีวิต อย่างแรงกล้า ไปอบรมเป็นการส่วนตัวอย่างจริงจังครับ  b:b

ขอประชาสัมพันธ์หน่อยน่ะครับ ดีจริงๆ  &v&

อบรมครั้งต่อไป เริ่มศุกร์ที่ 24-25-26 พฤศจิกายน เต็มวัน กับ 3,500 บาท ถูกและคุ้มค่าเงินมาก

เค้ารับเพียงรุ่นละ 250 คน อบรมมาแล้ว 400,000 คน ทั้งใน ญี่ปุ่น (กว่า 40 ปี) จีน ไต้หวัน และเพิ่งเริ่มที่ไทย 5 ปี

ผมเป็นรุ่นที่ 54

การอบรมของหน่วยงานนี้ ขอบอกว่าเค้าเน้นการกุศล คนที่อบรมเป็นระดับสุดยอดของโลก

อบรมเสร็จแล้วคุณ จะบอกว่า "ตื้นตันใจ" และเร่งรีบอยากจะกล่าวคำขอบคุณกับ "ผม และคนอื่น และทุกสิ่งในโลก"

ใครอยากทราบรายละเอียดการอบรมที่หาที่ไหนไม่ได้ในโลกนี้ ผมยินดีจะเล่าสู่กันฟัง 01-8177520

ปล. อยากจะให้ไปในนามคณะ BKCC จริงๆครับ รวมถึงเจ้าบ้านและน้องแอนด้วย (เน้น) เดี๋ยวผมจะโทรไปชวนเป็นการส่วนตัว

ใครสนใจ ลงชื่อไว้ก่อนได้น่ะครับ (พูดจากใจจริง) ถ้าใครไม่ลงชื่อวันนี้ ผมบอกว่า "คุณจะพลาดความรักที่ยิ่งใหญ่จาก ตัวเอง และคนทั้งโลก"  :oyes:

:little_angel:
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

• Member
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
Re: MIND TRAINING
« Reply #1 on: November 13, 2006, 11:12:48 am »
ใครอยากไปมาก อยากให้ทำแบบนี้ครับ
1. เปิดใจรับสิ่งใหม่ๆ
2. อย่าหาข้อแก้ตัวที่จะไม่ไป
3. ลางานอย่างเป็นกิจลักษณะ ผู้บังคับบัญชาจะเข้าใจ ว่าไปพัฒนาตนเองอย่างจริงจัง
4. สะสางงานที่ค้างอย่างจริงจัง
5. มอบหมายงานล่วงหน้า

อย่าลืมน่ะครับ คุณลางานเพียงแค่วันศุกร์ที่ 24 พฤศจิกายนเท่านั้น เพราะ 25-26 เป็นวันหยุด

ถ้าเป็นวันหยุดครอบครัว ขอให้ทำดังนี้
1. บอกลูกรัก หรือคนที่เรารัก ว่า "จะไปเรียนหนังสือชีวิต" กลับมาจะ "มีความสุข"
2. มุ่งมั่นว่า กลับมาแล้ว "ครอบครัวจะมีแต่ความรัก"
3. บอกตัวเองว่า "คุณไปได้"

Trouble is something to Learn,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline Pan

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
« Reply #2 on: November 13, 2006, 01:19:14 pm »
รู้สึกว่าผมเคยเรียนแล้วครับ เรียนมาแล้วดีจริงๆ  (8-) แต่เป็นคนไทยสอนแล้วก็แพง >*|กว่านี้มากมาก ครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
« Reply #3 on: November 14, 2006, 12:53:52 am »
ขออนุญาติเผยแพร่ ข้อความส่วนหนึ่งในเอกสารชี้ชวน ของสถาบันอบรม บริษัท HOAI (โฮไอ) โดยมีผู้บรรยายในการอบรม ดังนี้

1. อาจารย์ ชิโนมิยะ ชิเกยูกิ
2. อาจารย์ ชูศักดิ์ หงษ์หยก
3. อาจารย์ กมลลักษณ์ หงษ์หยก

หลักการและเหตุผล

1. การเปลี่ยนชีวิตของตนเองก็คือการเปลี่ยนชีวิตของผู้อื่น
2. ค้นหาว่าอะไรคือ ความสมบูรณ์ของชีวิตที่จะนำคุณ และคนรอบข้างไปสู่งความมั่งคั่งสมบูรณ์อย่างง่ายดาย
3. การให้ความรักต่อผู้อื่นนั้น จะทำให้ความรักในจิตใจเราเพิ่มมากขึ้น

วัตถุประสงค์

การอบรม MIND TRAINING เป็นการอบรม เพื่อพัฒนาฐานของจิตใจให้จิตใจมีพลัง
เข้มแข็งประสบความสำเร็จในชีวิต สามารถนำไปปฏิบัติเพื่อให้ได้สิทธิประโยชน์สูงสุด
ในชีวิตประจำวัน และในชีวิตการทำงาน

ในฐานะผู้บริหารองค์กรหรือเจ้าของธุรกิจ คุณคงต้องการให้บรรยากาศในการทำงานในบริษัทฯ
ของคุณเต็มไปด้วยความกระตือรือร้น และบุคลากรที่มีคุณสมบัติดังต่อไปนี้

1. บุคลากรมีความมั่นใจในตัวเอง
2. บุคลากรมีไฟในการทำงาน
3. บุคลากรมีความกระตือรือร้น ตั้งใจในการทำงาน
4. บุคลากรมีมนุษย์สัมพันธ์ที่ดี
5. บุคลากรมีความรับผิดชอบ
6. บุคลากรมีความกล้าหาญ
7. บุคลากรที่มีความกตัญญูต่อองค์กร
8. บุคลากรอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข
9. บุคลากรมีความสามัคคี
10. บุคลากรมีความเอื้ออาทรห่วงใยกัน เห็นอกเห็นใจกันและกัน

การอบรมด้านวิชาการนั้นมีอยู่มากมายในสังคม
แต่ถ้าบุคลากรในองค์กรของคุณยังไม่มีคุณสมบัติดังที่กล่าวไว้แล้วข้างต้นแล้ว
ความรู้ทางวิชาการที่ได้รับจากการอบรมทั่วๆไป
ก็อาจจะไม่สามารถนำมาใช้ให้เกิดประโยชน์ต่อองค์กรของคุณได้อย่างสมบูรณ์

เราทุกคนรู้ดีว่า เราควรให้ความรักซึ่งกันและกัน เปิดใจซึ่งกันและกัน
ยอมรับซึ่งกันและกัน นั้นเป็นสิ่งที่ดี แต่ในความเป็นจริงในที่ทำงานขององค์กรคุณนั้น
มีสักกี่คนที่ "รู้อยู่แล้ว" ให้นำมาปฎิบัติจริงได้

:o< ความเห็นส่วนตัวของผมเอง หากใครเคยเป็นผู้บริหารหรือเจ้าของกิจการ คงรู้ดีว่า หากต้องส่งพนักงานไปฝึกอบรมตนเองด้านบุคคลิกภาพหรือศักยภาพความสามารถ
ให้ครบตามที่กล่าวมา 10 ข้อด้านบน คุณคงต้องส่งฝึกอบรมสัก 3-4 หลักสูตร เสียค่าอบรมไปเป็นหมื่นๆบาทแน่  >*|

:o< ผมบอกได้ว่า การอบรมแบบนี้ MIND TRAINING เพียงการอบรมเดียว 3 วัน กับเงินเพียง 3,500 บาท
ผมยืนยันว่า คนที่ไปอบรมต้องได้ 10 ข้อด้านบนและมากกว่านั้น
เพราะเขาเหล่านั้นจะค้นพบ "ศักยภาพ" ที่เปรียบเหมือน "เพชร" หรืออะไรก็ตามอย่างไม่มีขีดจำกัด และนำกลับไปปฏิบัติได้อย่างแท้จริง  &v&

:o< และสำคัญมาก คนที่มี "ศักยภาพ" อยู่แล้ว ยิ่งต้องไป  >*|
จงอย่าปิดกั้นตัวเอง ในการรับสิ่งใหม่ๆที่ตัวเอง ไม่เคยรู้ และไม่เคยทำ แต่จะเป็นประโยชน์อย่างแท้จริง

O:) สุดท้าย การอบรมนี้ ผมขอย้ำว่า ไม่ใช่การอบรมแบบล้างสมอง
ลัทธิ นิกาย ศาสนา หรือยัดเยียดแต่อย่างใด
ไม่มีการขายตรง หาคู่ บังคับ ข่มเหง ให้ผมมาบอกต่อ แบบ MLM
โดยผมไม่ได้รับค่า COMMISSION หรือค่าตอบแทนอย่างแน่นอน

$:) ผมมีเจตนาที่ต้องการ "ให้" อย่างแท้จริง  &v&

ครอบครัวผมไปอบรมกันเกือบหมดแล้วครับ
พี่ชาย (พร้อมพนักงานที่บริษัท และจะส่งไปอบรมอย่างต่อเนื่อง)
พี่สะใภ้ (รุ่นต่อไปพร้อมพนักงานที่บริษัท)
ตัวผมและภรรยา (และจะส่งพนักงานไปอย่างต่อเนื่อง)
น้องสาว 2 คน

&v& หากไม่มีคนไปในงวดนี้ ผมก็จะประชาสัมพันธ์ต่อไปครับ   "v"

• Member
« Reply #4 on: November 14, 2006, 01:08:20 am »
เพิ่มเติม ขอนำ คำเปิดใจ ของผู้ที่เคยอบรม ที่อนุญาติให้เผยแพร่ได้ มาบอกต่อน่ะครับ

ผมขออนุญาติอีกครั้งนะครับ  &v&

โดยคุณหมอ มงคล เกียรติกวินพงศ์
ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุรินทร์

.....ผมเองเคยเรียนมามาก ฐานะทางสังคมสูง เคยอบรมมามาก ทำให้รู้สึกว่าตนเองเก่ง มีความสามารถสูง
มาวันแรกที่อบรม M.T. คิดว่าเป็นการอบรมธรรมดาเหมือนๆงานอื่น
แต่เมื่อวันแรกผ่านไป ผมพบว่า นี่เป็นการอบรมที่ใฝ่หามา ผมรู้สึกเหมือนตัวเองถูกกะเทาะเปลือกออก
ให้เห็นตัวเองที่แท้จริง เห็นว่าตัวเองต้องการอะไร

...จากเคยที่คิดว่าชีวิตเป็นเรื่องหนัก แต่ผมก็ได้ค้นพบในวันที่ 2 ว่า เรามีศักยภาพ เรามีความสามารถ
เราทำได้ทุกอย่าง ผมได้ค้นหาตัวเองต่อหลังการอบรมเสร็จ ก็ยังคงพบตนเองในแง่มุมอื่นๆอีก
มีความมั่นใจยิ่งขึ้น เปลี่ยนมุมมองต่อตนเองและคนอื่น

...ผมพบว่าเราต้องการให้คนอื่นเป็นอย่างไร ก็ต้องเปลี่ยนตนเองก่อนเช่นนั้น
...เมื่อผมอบรมเสร็จกลับมาที่ทำงาน ผมอยากให้ผู้ร่วมงานทุกคนได้มีโอกาสมาอบรมบ้าง
จึงประกาศให้การสนับสนุนทุกคนที่อยากมาอบรม M.T.

...เมื่อมีผู้ร่วมงานมาอบรม กลับไปเกิดการเปลี่ยนแปลงในหน่วยงานมากมาย และทุกคนเปลี่ยนแปลงตนเองก่อนเสมอ
ส่งผลให้การทำงานเป็นไปในทางที่ดี โดยไม่ต้องเปลี่ยนแปลงหรือบังคับใครเลย

...อยากบอกว่า เราไม่สามารถเปลี่ยนแปลงให้ทุกอย่างดีขึ้นในวิธีการเดิมๆ การเปลี่ยนตนเอง คือการเปลี่ยนคนอื่น
เมื่อเราเปลี่ยนแปลง คนอื่นก็จะเปลี่ยนแปลงด้วย และเราจะพบพลังศักยภาพมหาศาลของตัวเราเอง

...รักตัวเองและรักทุกคน....

$:)

Offline Luang

• Member
  • Last Login:November 25, 2019, 01:19:47 am
« Reply #5 on: November 14, 2006, 10:10:45 am »
Who can I contact with? Where can I get some info? 

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
« Reply #6 on: November 14, 2006, 10:49:18 am »
ใช่หลักสูตรเดียวกันจริงๆด้วยครับ ยืนยันว่าดีจริงๆ  w^w
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
« Reply #7 on: November 14, 2006, 01:03:01 pm »
Who can I contact with? Where can I get some info? 

ใครอยากทราบรายละเอียดการอบรมที่หาที่ไหนไม่ได้ในโลกนี้ ผมยินดีจะเล่าสู่กันฟัง

โทรหาผมครับ Tokenn (เก่ง) 01-8177520 จะยินดีมากครับ

ใช่หลักสูตรเดียวกันจริงๆด้วยครับ ยืนยันว่าดีจริงๆ  w^w

ดีใจจริงๆครับ คุณแผน เดี๋ยวเจอคราวหน้า ต้องขอ BIG STROKE ด้วยน่ะครับ "ขอให้มีความสุขครับ"

Offline Pan

• Member
« Reply #8 on: November 14, 2006, 01:57:39 pm »

ใครอยากทราบรายละเอียดการอบรมที่หาที่ไหนไม่ได้ในโลกนี้ ผมยินดีจะเล่าสู่กันฟัง

โทรหาผมครับ Tokenn (เก่ง) 01-8177520 จะยินดีมากครับ

ดีใจจริงๆครับ คุณแผน เดี๋ยวเจอคราวหน้า ต้องขอ BIG STROKE ด้วยน่ะครับ "ขอให้มีความสุขครับ"

ที่เป็นกราฟวัดความเป็นตัวตนของเราใช่ไหมครับ

• Member
« Reply #9 on: November 14, 2006, 08:37:37 pm »
BIG STROKE = BIG HUG ครับ  3:)

Offline Pan

• Member
« Reply #10 on: November 14, 2006, 09:13:38 pm »
หลักสูตรผมไม่มีนะสงสัยปล่อยไก่   :hammer: พี่เก่งคงไม่โรธนะครับ &v& &v& &v& &v& &v& &v& &v&

• Member
« Reply #11 on: November 14, 2006, 09:36:29 pm »
หลักสูตรผมไม่มีนะสงสัยปล่อยไก่   :hammer: พี่เก่งคงไม่โรธนะครับ &v& &v& &v& &v& &v& &v& &v&

ไม่มีอะไรต้องวิตกครับ ผมว่าหลักสูตรเขาดี คงเปลี่ยนไปเรื่อยๆ น่ะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวเบื่อ เพราะไม่งั้นคนที่จบแล้วจะเล่าเหมือนกันหมด  O>)

:good: ช่วยกันส่งเสริมน่ะครับ  &v&

• Member
« Reply #12 on: November 14, 2006, 09:41:38 pm »

ถ้าอยากติดต่อโดยตรงก็ได้น่ะครับ $:) เพียงแต่ผมอยากให้นัดกันไปเป็นทีมในฐานะ กลุ่ม BKCC จะดีมากกกกมากกกกก

ติดต่อ HOAI ครับ 02-7147521-2 รีบโทรน่ะครับ จองล่วงหน้าก่อน 1 อาทิตย์

อบรมครั้งต่อไป เริ่มศุกร์ที่ 24-25-26 พฤศจิกายน เต็มวัน กับ 3,500 บาท ถูกและคุ้มค่าเงินมาก

เค้ารับเพียงรุ่นละ 250 คน อบรมมาแล้ว 400,000 คน ทั้งใน ญี่ปุ่น (กว่า 40 ปี) จีน ไต้หวัน และเพิ่งเริ่มที่ไทย 5 ปี

• Member
« Reply #13 on: November 28, 2006, 12:03:06 pm »
ครั้งต่อไปวันที่ 15-17 ธันวาคม 2549 ครับ   :-!

ใครยังไม่ตั้งตัวไป ขอให้ตัดสินใจไปเถอะครับ   &v&

• Member
« Reply #14 on: June 06, 2007, 05:46:09 pm »
Update เบอร์โทรครับ HOAI = 0863042717

รอบต่อไป 9-11 และ 22-24 มิถุนายน 2550

Offline aetre

• Member
  • Last Login:November 08, 2009, 10:53:01 pm
« Reply #15 on: June 06, 2007, 07:11:03 pm »
น่าสนใจ  O:)11

• Member
« Reply #16 on: June 13, 2007, 01:44:45 am »
ขอประชาสัมพันธ์อีกสักนิด เนื่องจากมีผู้โทรมาขอคำปรึกษาจำนวนนึง

ผมก็ยินดีจะเล่าสู่กันฟัง เผื่อจะเป็นประสบการณ์ที่หาไม่ได้จากที่อื่น ในรูปแบบที่ใช้เวลาสั้นๆเพียงแค่ 3 วันเท่านั้น

(สำหรับพี่ Greg ต้องขอโทษด้วยครับ วันนั้นผมติดลูกค้าอยู่ ตจว.และไม่ได้พกที่ชาร์ตแบตไปเลย "แบตหมดกลางคัน")

โทรมาใหม่ได้น่ะครับ ถ้าสนใจ ยินดีนะครับ

แต่ผมไม่สามารถเล่าเทคนิคของเขาได้ เนื่องจากมีการขอร้องจากอาจารย์ว่า "ไม่อยากให้มีนกรู้" เดี๋ยวไม่ขลัง  &v&

อย่างไรก็ตาม ลองอ่านความรู้สึกของผู้ที่เคยไปอบรมแล้ว เปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือได้ จากความเห็นของคุณหมอท่านหนึ่ง

เพิ่มเติม ขอนำ คำเปิดใจ ของผู้ที่เคยอบรม ที่อนุญาติให้เผยแพร่ได้ มาบอกต่อน่ะครับ

ผมขออนุญาติอีกครั้งนะครับ  &v&

โดยคุณหมอ มงคล เกียรติกวินพงศ์
ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุรินทร์

.....ผมเองเคยเรียนมามาก ฐานะทางสังคมสูง เคยอบรมมามาก ทำให้รู้สึกว่าตนเองเก่ง มีความสามารถสูง
มาวันแรกที่อบรม M.T. คิดว่าเป็นการอบรมธรรมดาเหมือนๆงานอื่น
แต่เมื่อวันแรกผ่านไป ผมพบว่า นี่เป็นการอบรมที่ใฝ่หามา ผมรู้สึกเหมือนตัวเองถูกกะเทาะเปลือกออก
ให้เห็นตัวเองที่แท้จริง เห็นว่าตัวเองต้องการอะไร

...จากเคยที่คิดว่าชีวิตเป็นเรื่องหนัก แต่ผมก็ได้ค้นพบในวันที่ 2 ว่า เรามีศักยภาพ เรามีความสามารถ
เราทำได้ทุกอย่าง ผมได้ค้นหาตัวเองต่อหลังการอบรมเสร็จ ก็ยังคงพบตนเองในแง่มุมอื่นๆอีก
มีความมั่นใจยิ่งขึ้น เปลี่ยนมุมมองต่อตนเองและคนอื่น

...ผมพบว่าเราต้องการให้คนอื่นเป็นอย่างไร ก็ต้องเปลี่ยนตนเองก่อนเช่นนั้น
...เมื่อผมอบรมเสร็จกลับมาที่ทำงาน ผมอยากให้ผู้ร่วมงานทุกคนได้มีโอกาสมาอบรมบ้าง
จึงประกาศให้การสนับสนุนทุกคนที่อยากมาอบรม M.T.

...เมื่อมีผู้ร่วมงานมาอบรม กลับไปเกิดการเปลี่ยนแปลงในหน่วยงานมากมาย และทุกคนเปลี่ยนแปลงตนเองก่อนเสมอ
ส่งผลให้การทำงานเป็นไปในทางที่ดี โดยไม่ต้องเปลี่ยนแปลงหรือบังคับใครเลย

...อยากบอกว่า เราไม่สามารถเปลี่ยนแปลงให้ทุกอย่างดีขึ้นในวิธีการเดิมๆ การเปลี่ยนตนเอง คือการเปลี่ยนคนอื่น
เมื่อเราเปลี่ยนแปลง คนอื่นก็จะเปลี่ยนแปลงด้วย และเราจะพบพลังศักยภาพมหาศาลของตัวเราเอง

...รักตัวเองและรักทุกคน....

$:)

• Member
« Reply #17 on: June 13, 2007, 01:48:45 am »
มีข้อมูลตารางการอบรมมาให้เพิ่มเติมเพื่อตัดสินใจครับ  (8-)

• Member
« Reply #18 on: June 13, 2007, 01:58:19 am »
 $:) มีของเด็กด้วยน่ะครับ ต้องอายุ 12 ปีขึ้นไป

และมีข้อแม้ว่า พ่อแม่ต้องผ่านการอบรมมาก่อน และต้องเข้าร่วมกับเด็กในหลักสูตรวันสุดท้ายด้วย  b:b

ขอบอกว่าเป็นกุศโลบายที่ดีมาก  &v&

ผมเคยแนะนำให้ลูกค้าบริษัทนึง เค้าส่งผู้บริหารไปหมด และส่งภรรยา พร้อมลูกตามไปทีหลัง

สุดท้ายโทรมาขอบคุณผมอย่างประหลาดใจว่า ภรรยาและลูกเปลี่ยนไปเป็นคนละคน  :-!

• Member
« Reply #19 on: June 13, 2007, 02:02:25 am »
 \^^/ โปร่งใสครับ ผมไม่ได้เป็นนายหน้า ไม่มีค่าคอมมิสชั่นน่ะครับ บริษัทเค้า ก็ไม่ได้ขอร้อง แต่อยากแนะนำด้วยใจจริง  &v&

และผมก็กำลังจะไปอบรมขั้น Advanced LT ในสิ้นเดือน มิย.นี้ครับ 29-1 กค. 2550 หวังว่าจะกลับมาเล่าการเปลี่ยนแปลงอีกระดับให้ฟัง  C:>

• Member
« Reply #20 on: June 13, 2007, 02:09:19 am »
สุดท้าย ที่อยู่ เบอร์ติดต่อล่าสุด และข้อมูลในการโอนเงิน

w^w

• Member
« Reply #21 on: September 12, 2007, 01:43:55 pm »
ขออนุญาติช่วยประชาสัมพันธ์ครับ หลักสูตร Mind Training

HOAI      บริษัท โฮไอ อินเตอร์เนชั่นแนล (ประเทศไทย) จำกัด
       เลขที่ 43/39 ซอยพระยาพิเรนท์ ถนนพระราม 4 แขวงทุ่งมหาเมฆ เขตสาทร กรุงเทพฯ 10120
      โทร.0-2240-2844-5 แฟกซ์. 0-2240-2051  เลขประจำตัวผู้เสียภาษี  3030588401
                        วันที่  1  สิงหาคม   2550
เรื่อง    One Day In house Training

เรียน    ผู้จัดการฝ่ายบุคคล

เนื่องด้วยทางสถาบันฝึกอบรมโฮไอฯ  ได้รับการเรียกร้องจากบริษัทมากมายตลอดระยะเวลา 6 ปี  ให้จัดการอบรม   ได้มีการกำหนดจัดฝึกอบรมหลักสูตรการตั้งเป้าหมายซึ่งใช้ระยะในการอบรม 1 วัน  ดังตารางที่ได้แนบมา  โดยจะเริ่มตั้งแต่เดือนสิงหาคม  2550  เป็นต้นไป
ทางสถาบันฝึกอบรมโฮไอฯ จึงใคร่ขอแจ้งให้บริษัทของท่านได้รับทราบ ถ้ามีข้อสงสัยในส่วนของเนื้อหาการอบรมของหลักสูตรนี้  ติดต่อสอบถามกับทางสถาบันได้โดยตรง
วัตถุประสงค์
การอบรม คอร์สการตั้งเป้าหมาย (One-Day In house Training)  เป็นการอบรม เพื่อพัฒนาฐานของจิตใจให้จิตใจมีพลังเข้มแข็งประสบความสำเร็จในการทำงาน  สามารถนำไปปฎิบัติเพื่อให้ได้สิทธิประโยชน์สูงสุดในการทำงาน
ในฐานะผู้บริหารองค์กรหรือเจ้าของธุรกิจ คุณคงต้องการให้บรรยากาศในการทำงานในบริษัทฯ ของคุณเต็มไปด้วยความกระตืนรืนร้นและบุคคลที่มีคุณสมบัติ  เช่น  บุคคลากรมีไฟในการทำงาน, บุคคลากรมีความกระตืนรืนร้นตั้งใจในการทำงาน, บุคคลากรมีความรับผิดชอบ, บุคคลากรมีกัตญญูต่อองค์กร, บุคคลากรมีมนุษยสัมพันธ์ที่ดีในองค์กร ฯลฯ
ตารางการอบรมคอร์สการตั้งเป้าหมาย
09.00 น.  เริ่มการอบรม
09.02 น.  การเตรียมสภาพจิตใจ   เพื่อเข้าสู่การอบรม
10.00 น.  ความแตกต่างของคนที่ประสบความสำเร็จ กับคนที่ล้มเหลวในชีวิต
12.00 น.  พักรับประทานอาหารกลางวัน
13.00 น.  ความคิดในการสร้างความสำเร็จคืออะไร (ความคิดบวก)
14.00 น.  กิจกรรมเกมส์เมือง A เมือง B
16.30 น.  การตั้งเป้าหมาย
17.00 น.  ทำกิจกรรมเกี่ยวกับการตั้งเป้าหมาย
18.00 น.  Message  จาก  TRAINER
ค่าใช้จ่ายในการอบรม
ราคาค่าอบรมคอร์สการตั้งเป้าหมาย          800    บาท/ท่าน    (ไม่รวม VAT)
หมายเหตุ **** ค่าใช้จ่ายในการอบรมนี้ยังไม่รวมค่าใช้จ่ายในการจัดสถานที่ และ ค่าอาหาร****
                 **** ในกรณีต่างจังหวัดค่าใช้จ่ายในการเดินทางบริษัทของท่านเป็นผู้รับผิดชอบทั้งหมด****

ด้วยความเคารพอย่างสูง

(หทัยรัตน์   ชื่นชูวิทย์)
                                      หัวหน้าฝ่ายฝึกอบรม
                        สถาบันฝึกอบรมโฮไอ (ประเทศไทย)

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments