Author Topic: -----------------จับเช็ง---------------  (Read 20891 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Jp_HGC

• TRY TO THE BEST THEN LET'S IT BE.
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:October 20, 2021, 12:13:36 pm
Re: -----------------จับเช็ง---------------
« Reply #50 on: October 27, 2008, 09:04:39 am »
อย่าเลยครับ จับเซ็ง อะไรนั้นอ่ะครับ
เรื่องอาจเก็ดมานานคนในบ้านคงได้เห็นสภาพกันไปบ้างแล้ว
เมื่อก่อนตอนขับรถเป็นใหม่ ๆ ก็ห้าวหรือประมาทเป็นธรรมดาครับผู้ใหญ่เตือนว่าอย่าก็ไม่เชื่อมั่นใจ
ต้องเจอซักครั้งแล้วจะรู้ครับผู้ใหญ่เขาพูดมา ก็ไม่เชื่อครับ ขับ 140-150 เป็นธรรมดาเลยครับเครื่องมันแรง
จากอนุสาวรีย์ไปบางแสน 50 นาทีครับ เร็วมากสำหรับรถเก่า เจอใครปาดหน้าไม่ยอมครับท้าแข่งได้เสมอครับ
ขับเร็วจนเพื่อน ๆ ให้ชื่อว่า สังคโรค (บาทยัก) เพื่อนกัวคนโดนชนเป็นบาทยักอ่ะครับ

และแล้วมาวันนึกก็ได้เจอกับตัวเองครับ ขับไม่ได้เร็วมากเท่าไหร่แต่ ก็เร็ว ขับอยู่สะพานยกระดับหน้ารามอ่ะครับประมาณ120-130
แล้วก็มีรถกะบะ อีซุซุ เปิดไฟเลี้ยวแล้วเปลี่ยนช่องทางทันทีเอาไม่อยู่ครับเละเลย(รถนะครับ) คนเดียวไม่ว่าพาเพื่อนไปเจ็บด้วย

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3916.80  หน้า 3 นะครับ

สถาพนนี้เลยครับหลังจากเห็นการวันนั้นการตัดสินใจในการขับรถเปลี่ยนไปโดยสิ้นเชิงต้องมองข้ามไปอีกช็อตนึงเสมอ
เราไม่แน่เสมอไปครับ เราไม่สามารถทราบถึงการตัดสินใจคันอื่นได้ ยอมได้ยอมไป ถ้าไม่เกิดเห๖ุ ก็คิดว่าอย่าไปหาเรื่องเพื่อเขามีปืน
ขับช้า ๆ เป็นดีครับ ยกเว้นเวลารีบ ๆ นะครับ นี่แหละครับ จับแล้วเซ็ง
NO MATTER WHAT, I LOVE MY CAR

Offline bungkee

• Member
  • Last Login:March 26, 2016, 10:49:45 pm
Re: -----------------จับเช็ง---------------
« Reply #51 on: October 27, 2008, 09:42:58 am »
ของผมขับกะบะประสานงากับอีกคัน คู่กรณีเสียชีวิต ผมเดินไม่ได้ 5 เดือนเวลาไปไหนใช้นั่งถัดไป นึกภาพออกไหมครับ
ส่วนเพื่อนอีกคน เมื่อไม่นานมานี้ ชนสะพานตับแตก ตอนนั้นหมอบอก 50/50 แต่รอดตายมาได้ นอนโรงพยาบาล 4 เดือน
ตอนนี้งดกินเหล้าตลอดชีวิต ไปเที่ยวไหนด้วยกันกินแต่โค้ก

มันไม่คุ้มหรอกครับ แนะนำในสนามเลยครับ วัดรถ วัดฝีมือ โดยมีอุปกรณ์รักษาความปลอดภัย  ถ้ารถพังยังพอซ่อม
แต่ร่างกายไม่มีอะไหล่นะ ตอนนี้ผมก็ตามหานิ้วกลางเท้าซ้ายที่หายไปครึ่งนึง หามาหลายปีแล้วยังไม่มีขายเลย
ใครพอรู้จักร้านอะไหล่แนะนำหน่อยนะครับ :2funny: :2funny:

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
« Reply #52 on: October 27, 2008, 09:44:18 am »
นายแน่มาก อาร์ท  :good:  :good:  :good:

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments