General Category > Bangkok Classiccar Webboard

Datsun Bluebird P 312 การกลับมาของ วิหคฟ้า...

(1/12) > >>

sine:
กราบสวัสดี ชาว bkcc ทุกท่าน ...
คงจะพอจำผมกันได้นะครับ ตอนแรกกะว่าจะบูรณะ มิตซูบิชิ จีทีโอ 1973 ก่อน..แต่ว่า..
ก็ไปเจอกับ datsun bluebird เสียอีก เลยต้องทำคันนี้ก่อนครับ เพราะสภาพไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ ผุ และ ช่วงล่างไม่ค่อยดีครับ
รถคันนี้ ได้มาจากท่านคุณลุงใน bkcc เรื่องราคานี้ไม่ต้องพูดหล่ะครับเพราะว่า...มิตรภาพสุดๆ :smitten:
เท่าที่ดูจากข้อมูลเก่าๆ พอจะเข้าใจว่า ผลิตในปี 1962-1963 สำหรับรถรหัส p312 ตัวที่เป็นกระบะ จะเป็น p320
สมัยก่อน เคยอ่านเจอว่าเอามาทำ taxi กัน..
ลองชมรูปที่นำมาจากในเวปแล้วกันครับ..

sine:
หลังจากที่หาข้อมูลไปเรื่อยๆ ก็ถึงเวลาที่จะเอารถไปอู่ครับ..
กระทู้ ที่ผมเขียน กระทู้นี้อาจจะ ลงข้อมูลช้านะครับเพราะว่า...
เป็นกระทู้ที่เขียน พร้อมกับการบูรณะ ครับ
น่าจะใช้เวลาหลายเดือนครับ..ท่านสมาชิก ท่านใดมีข้อเสนอแนะ ก็ขอความกรุณาด้วยครับ...
ทราย...ครับ...

NOK1:
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ  \^^/

sine:
เมื่อวานนี้ นำรถไปให้อู่ที่ทำประจำดูครับ เพื่อที่จะเช็ค ซ่อมช่วงล่าง..
ทางอู่ก็เลยจัดการรื้อเลยครับ..แต่........
ช่างบอกว่า...ไหนๆก็รื้อแล้ว ทำเลยทั้งคันดีไหม..เพราะสภาพผุเหลือเกิน..ผมเองก็ตั้งใจไว้แล้ว ว่าจะทำให้ดีหน่อย..
เพราะว่า....รถคันนี้ แฟนผมชอบ เขาคิดจะเอาไปขับทำงาน เพื่อความปลอดภัย และเพื่อความ :smitten:
ผมเลยบอกช่างให้ซ่อมทั้งคันครับ..ช่างก็ใจดีเหลือเกิน กลัวผมรอนาน เริ่มรื้อเลยครับ..
คืบหน้ายังไง จะทยอย ลงเรื่อยๆครับ..วันนี้ลงเท่านี้ก่อนครับ...

sine:

--- Quote from: NOK1 on July 03, 2010, 08:58:19 am ---ขอเป็นกำลังใจให้ครับ  \^^/

--- End quote ---
กระทู้ให้กำลังใจกระทู้แรก... :smitten:
ขอบคุณครับ..คุณ NOK1

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version