Author Topic: Sunday Morning Drive  (Read 2310 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ~Murf~

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:August 06, 2018, 08:42:30 pm
Sunday Morning Drive
« on: January 02, 2009, 06:56:13 pm »
ธรรมดาทุกวันอาทิตย์ จะต้องมี meeting ใฃ่มั้ยครับ แล้ววันอาทิตย์นี้มีที่ไปไหมครับ หาดูในเว็บไซท์แล้วแต่ว่าหาไม่เจอ
ฃอบคุณครับ :tongue:
Thanks,

Mark.

Offline หรั่ง^Hakosuka^

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 24, 2020, 02:54:55 pm
Re: Sunday Morning Drive
« Reply #1 on: January 02, 2009, 07:01:52 pm »
ว่าแต่พี่เจ้าบ้านฯ หายไปไหนหละเนี่ยะ

w^w w^w

แล้วท่านเลขาฯคนใหม่ หายไปไหนเนี่ย
ไม่มารับดอกไม้น้องๆเล้ยยยย
เห็นเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ มาแสดงความยินดีตั้งแต่เมื่อเช้า
ตั้งใจอยู่ว่าจะตอบ แต่ยังคิดอยู่ว่าจะตอบอย่างไรดี
ช่วงนี้มีกิจกรรมรถคลาสสิคเยอะมาก อย่างเมื่อวานนี้
CCAT SMD ใหญ่ส่งท้ายปีเก่า โร้ดทริปไปบางปู
วันนี้ก็มี Alfa Day ของคุณลุงโกศล สุคนธรักษ์
กลับบ้านมาเลยมีโอกาสเหมาะได้ตอบขอบคุณเพื่อน ๆ
นี่แหละครับ

การที่ผมได้รับความไว้วางใจจากเพื่อน ๆ พี่ ๆ ให้รับหน้าที่
เลขาธิการ ของสมาคมรถคลาสสิคประเทศไทย CCAT
แหล่งรวมพลคนรักรถคลาสสิครุ่นใหม่ในยุคปัจจุบัน นับ
เป็นเกียรติเป็นอย่างยิ่ง อย่างไรก็ตามผมเชื่อว่าเราอยู่
ในสังคมที่เรารักสิ่งเดียวกัน ไม่ว่าจะมีตำแหน่งหรือไม่ก็ตาม
เราก็สามารถที่จะช่วยสร้างสรรค์สังคมที่เราอยู่ให้ดีขึ้นได้
หากเราช่วยกันคนละไม้ละมือ สามัคคี ถ้อยทีถ้อยอาศัย
และมีเพื่อน ๆ ร่วมอุดมการณ์เดียวกันแบบนี้แยะ ๆ เราก็
สามารถอยู่กันอย่างนี้ได้อย่างสนุกไม่รู้เหน็ดรู้เหนื่อย

ผมต้องขอขอบคุณชาวบ้านบางกอกฯ ทุกท่านที่นี่ ที่เราเริ่มจาก
ความตั้งใจที่จะเป็นจุดเล็ก ๆ ของสังคมคนรักรถคลาสสิคที่ดี
พลังจากความรักความสามัคคีของพวกเราทำให้พี่ ๆ เพื่อน ๆ ใน
วงการหลายท่านชื่นชม และหวังว่าเพื่อน ๆ ชาวบ้านบางกอกฯ
จะเป็นกำลังสำคัญของคนรักรถคลาสสิคต่อไป

ในเมื่อผมได้รับมอบหมายให้ทำหน้าที่เลขาธิการ สมาคมรถคลาสสิคฯ แล้ว
ก็ได้รับโอกาสและหน้าที่ในการประสานงานให้เกิดสิ่งดี ๆ ขึ้นในสังคมรถคลาสสิค
ในวงกว้างมากขึ้น ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าคงจะมีโอกาสทำงานให้กับสมาคมได้ดี
ให้สมกับที่กรรมการสมาคมทุกท่านหวังไว้ โดยเฉพาะเลขาธิการท่านเก่าคุณเอ็ม
ประวุฒิ กาญจนวัฒน์ (อุปนายก สมาคมฯ ปัจจุบัน) ที่ได้ทำหน้าที่นี้มาอย่างดี
เป็นเวลาหลาย ๆ ปี ตั้งแต่สมัยก่อตั้ง เป็นชมรมรถคลาสสิค ฯ จนมาเป็นสมาคมฯ
อย่างทุกวันนี้ และที่ลืมไม่ได้อีกคนคือนายกสมาคมฯ คนปัจจุบัน พี่สมบัติ
โสตถิวรนันท์ Starman พี่และครูที่ให้คำแนะนำเรื่องรถคลาสสิคให้กับผม
ในทุก ๆ เรื่อง

ทั้งนี้และทั้งนั้นผมคงจะทำหน้าที่อย่างดีไม่ได้หากไม่ได้รับการสนับสนุนจาก
สมาชิกมิตรรักแฟนเพลงทุกท่าน สุดท้ายในกระทู้นี้ ผมอยากจะขอฝากให้เพื่อน ๆ
ชาวบ้านบางกอกฯ ทุกท่าน และเพื่อน ๆ กลุ่มคนรักรถคลาสสิคทุก ๆ กลุ่ม ทุก ๆ ท่าน
ได้ช่วยสนับสนุนกิจกรรมรถคลาสสิคดี ๆ ของสมาคมฯ ต่อไปนะครับ

w^w

ไม่ได้หายไปไหนจ้า ช่วงนี้ใกล้ปีใหม่ต้องทำหน้าที่เป็นซานต้า
แจกของขวัญ อวยพรผู้ใหญ่กับลูกค้าที่เคารพนับถือครับ

ขอขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนที่มาให้กำลังใจนะครับ
ปีหน้าหวังว่าเพื่อน ๆ คงมาร่วมงานของสมาคมรถคลาสสิคกันแยะ ๆ นะครับ
งานแรกของปีหน้าคือ Sunday Morning Drive อาทิตย์ที่ 11 มกราคม 2552
งานแรกของเป็นที่ที่สะดวกกันทุกคนก่อนคือ Crystal Park เลียบทางด่วนะครับ

w^w

Sunday Morning Drive อาทิตย์ที่ 11 มกราคม 2552 ที่ Crystal Park เลียบทางด่วน

Offline ~Murf~

• Member
  • Last Login:August 06, 2018, 08:42:30 pm
Re: Sunday Morning Drive
« Reply #2 on: January 02, 2009, 07:04:48 pm »
ขอบคุณครับ แต่หาเจอที่ไหนครับ :azn:
Thanks,

Mark.

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments