Author Topic: เพิ่งได้ ta22 มาครับ อยากจะทำหลายอย่างครับ ช่วยหน่อยครับ  (Read 3167 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline --seraph--

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:September 11, 2016, 11:07:00 pm
ผมเพิ่งได้รถมาครับ เป็น ta22 เครื่อง 4age ครับ

1. อุณหภูมิเครื่องเด๋วก็ร้อนเด๋วก็ปกติครับ ผมขับกลับจากอนุเสาวรีย์มานนทบุรี อุณหภูมิ ไม่เกิน 80 พอออกไปอีกรอบขับใกล้ๆบ้านระยะทางไม่ถึง 8 โล อุณหภูมิ เกิน 100 เลย เป็นที่อะไรครับ N:)

2. เวลาวิ่งเร็วๆ ความเร็วประมาณ 100km/h รถจะสั่น รู้สึกจะเป็นล้อหน้าขวา ต้องเปลี่ยนดุมล้อ เลยป่าวครับ พอมีขายที่ไหนบ้างครับ แนะนำที

3. ขอบยางต่างๆ ของประตู ทั้งซ้ายขวา ยางตายหมดแล้ว มีขายที่ไหนบ้างครับ

4. วิ่งเร็วแล้วอากาศร้อนจากห้องเครื่องเข้ามาในห้องโดยสาร มันมีรูตรงไหนให้อุดบ้างครับ ถอดตรงไหนบ้างครับ

5. อยากได้อะไหล่ส่วนต่างเช่น ที่หมุนกระจก ถาดรองมือเปิดประตู ยางของประตู โลโก ต่างๆ ของผม LT นะครับ

O:)11 O:)11 O:)11

ขอบคุณมากเลยครับ รูปเด๋วถ่ายมาให้ดูครับ  x:D

แล้วพี่ๆหาอะไหล่กันจากที่ไหนหรอครับ แล้วมีนัดพบกันอีกเมื่อไรครับ
จะขอเข้า club ด้วยคนครับ

w^wขอบคุณมากๆครับ  w^w
Celica Ta22 Mania

Offline TOH

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:June 19, 2016, 10:55:00 am
ลองเข้าไปที่ www.celicathailandclub.com ดูนะครับ ในนั้นก็มีเซียนอยู่หลายคน  พวกยางต่างก็ไปซื้อได้ที่ร้านอะไหล่ในวรจักรครับ เช่นร้านเล้ยงกลการ ก็ยังมีพวกขอบยางประตูขายอยู่

Offline FLENDER

• LITTLE RETRO
  • Member
  • Last Login:December 08, 2011, 08:19:06 am
ผมก็กำลังทำอยู่เหมือนกันครับ.............สะสมอะไหล่อยู่ รุ่นเดียวกันเลย
ของผมสีแดงครับ

Offline fluid

• Member
  • Last Login:December 14, 2013, 05:18:37 pm

1. อุณหภูมิเครื่องเด๋วก็ร้อนเด๋วก็ปกติครับ ผมขับกลับจากอนุเสาวรีย์มานนทบุรี อุณหภูมิ ไม่เกิน 80 พอออกไปอีกรอบขับใกล้ๆบ้านระยะทางไม่ถึง 8 โล อุณหภูมิ เกิน 100 เลย เป็นที่อะไรครับ N:)

ก็มีแค่ระบบหล่อเย็น (เช่น หม้อน้ำ พัดลม ปั้มน้ำ วาล์วน้ำ) กับเครื่อง (หลวมม่ะ น้ำรั่วตามท่อทาง)

2. เวลาวิ่งเร็วๆ ความเร็วประมาณ 100km/h รถจะสั่น รู้สึกจะเป็นล้อหน้าขวา ต้องเปลี่ยนดุมล้อ เลยป่าวครับ พอมีขายที่ไหนบ้างครับ แนะนำที

เช็คลูกหมาก ลูกปืนล้อ ยาง โช้ค สปริง 3. ขอบยางต่างๆ ของประตู ทั้งซ้ายขวา ยางตายหมดแล้ว มีขายที่ไหนบ้างครับ

4. วิ่งเร็วแล้วอากาศร้อนจากห้องเครื่องเข้ามาในห้องโดยสาร มันมีรูตรงไหนให้อุดบ้างครับ ถอดตรงไหนบ้างครับ

เอาก้อนขี้หมาอุดก็ได้ หรือดูเทียบลูกยางมาปิด

5. อยากได้อะไหล่ส่วนต่างเช่น ที่หมุนกระจก ถาดรองมือเปิดประตู ยางของประตู โลโก ต่างๆ ของผม LT นะครับ

จำเบอร์ไม่ได้และ ชื่อ คุณโต ของมีผมก็ซื้อ แต่ยางขอบประตูแพงโคตร ที่เหลือพอไหว

เอาเท่าที่ปัญญาผมจะคิดได้นะ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments