Author Topic: ขอความรู้เรื่อง "การหล่อเลนส์ไฟไว้ใช้เองครับ"  (Read 3986 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Nuk

• Guest
ได้ยินจากงานรวมมิตรมาว่า มีบางท่านหล่อเลนส์ไฟจากเรซิ่นเป็นครับ อยากจะรบกวนขอความรู้หน่อยครับว่าทำอย่างไรครับ ท่านใดพอช่วยบอกได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Offline ท่านขุน

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am
มานั่งรอเรียนด้วยคนครับ

รู้แต่ว่าอุปกรณ์ซื้อได้แถวๆ พรานนกครับ  เมื่อวานก็ไปซื้อชุดหล่อยางซิลิโคนมา  จะมาหัดปั้นแบบเล่น

UM

• Guest
ไม่รู้จะเริมยังไง วันงาน smd จะเล่าให้ฟังดีกว่ามั้ยครับ  ;)

แล้วยังมีวิธี เข้าเตาอบ อีกวิธีที่น่าสนใจครับ  :D

(เตาอบขนมเค็กธรรมดาเนียล่ะครับ)  ;D

toonB4

• Guest
สนใจครับ รบกวนจัดเป็นคอร์สเลยก็ดี มีอาหารว่างนิดหน่อย เดี๋ยวผมช่วยออกค่าใช้จ่ายด้วย  ;D

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
เอาด้วยครับ ขอความรู้ด้วยคน ;D

Offline PRAYOON

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:January 30, 2019, 04:16:56 pm
ผมอยู่ไกลไม่สามารถร่วมงานได้ขอเป็นวิธีทำส่งทาง mail ได้ไหมครับคุณ UM  ขอบคุณครับ

toonB4

• Guest
งานนี้ คงต้องขอเรียนเชิญ คุณเล็ก เดอโซโต้ มาเป็นวิทยากรร่วมด้วย เพราะทราบว่า คุณเล็กก็หล่อเลนส์ไฟต่างๆด้วยตนเองเหมือนกันครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments