Author Topic: '' รบกวน คุณ NTC แต่งรถให้หน่อยครับ ''  (Read 21770 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
โวว โวว่ โวว้ ช้ะ ลา ล่ะ ลา ล่า \^^/ \^^/ \^^/ NTC สู้ สู้
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline nong26june

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 :><:

โห..เฮียโก

ย่นหลังคาให้ครูประชุม..

ด้วยเหรอครับ

อะ..อะ..fulvia  racing

แจ่มจริงวุ้ย

« Last Edit: March 17, 2006, 10:38:06 am by nong26june »
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline R@NGER

• Member
  • Last Login:January 14, 2014, 08:57:49 pm
อยากทำบ้างจังเลยครับ
สอนผมหน่อยได้รึเปล่าครับ
เอา เป็นทีละ step เลยนะครับ
 ;D

Jufe Berlina

• Guest
จริงๆผมว่าคุณ NTC อยากรู้ว่าคนในบ้านนี้มีรถอะไรกันบ้างแน่ๆเลย
(กระทู้แอบเช็ครถหรือปล่าว?) :knuppel2:

• Member
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
อยากทำบ้างจังเลยครับ
สอนผมหน่อยได้รึเปล่าครับ
เอา เป็นทีละ step เลยนะครับ
 ;D

PHOTO SHOP กับเทคนิคเปลี่ยนสีรถ สั้นๆ ง่ายๆ จากคุณ NTC ครับ ;D

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=1948.msg24628#msg24628
Trouble is something to Learn,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

NTC

• Guest
ขั้นตอนการฝึกหัดก็ตามที่คุณ tokenn ลงลิ๊งค์ด้านบนเลยครับ

ส่วนอันนี้ให้พี่หน่องอีกรูป เดี๋ยวนึกอะไรออกจะลองดูเรื่อยๆครับ

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 &v&

ขอบคุณคร้าบบบ...

ชอบมากมากคร้าบบบ...

&v&
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

NTC

• Guest
ก่อนจะไปกันใหญ่
ต้องขอออกตัวล้อฟรีก่อนนะครับ
จุดประสงค์ที่ผมทำก็เพียงเพื่อความสนุกสนาน
เข้าใจว่าอารมณ์อยาก "มันส์" คงมีอยู่ในเซลล์ของทุกๆคน
แต่บางครั้งพอเรามองความเหมาะสม
อาจจะไม่สามารถเอาอารมณ์ตรงนั้นมาแสดงออกได้จริง

แต่งรถทำรถก็เหมือนกันครับ
อารมณ์ "มันส์" อารมณ์อยากมันก็ต้องมีกันบ้าง
แต่ก็ต้องควบคุมมันใว้เพื่อให้อยู่ในความเหมาะสม
บางครั้งอยากเหลือเกินที่จะทำอย่างนั้นอย่างนี้
แต่ความอยากมันก็เพียงอารมณ์ชั่วแล่น
พอย้อนคิดไปคิดมาหลายตลบ
เราก็ต้องเก็บมันใว้ภายใน แสดงออกมาไม่ได้

ที่ผมทำไปไม่ได้มีจุดประสงค์ที่จะนำเพื่อนๆพี่ๆไปสู่แนวทาง "วิบัติ" ในการทำรถ
ผมเชื่อว่าหลายคนมีความคิดพอที่จะไม่บ้าตามผม
อยากให้เก็บใว้เพียงรูปภาพที่ทำออกมา แล้วบอกตัวเองว่า "ก็เข้าท่าแฮะ"

ฉนั้นก็ไม่พูดมากต่อ
เรียนเชิญต่อแถวเข้า ปลดปล่อยความ "มันส์" กันต่อเลยครับ ;D

ป.ล. เพื่อนๆพี่ๆที่ส่งรูปมาแล้วรอซักหน่อยนะครับ เดี๋ยวจะทะยอยๆทำให้ครับผม

เคารพพี่ๆทุกคนครับ &v&

• Member
 \^^/ \^^/ \^^/

ขออนุญาติเลียนแบบเกมดัง

ถูกต้องแล้วคร้าบบบ...

+1 ครับ

เอามันส์ครับ..

อย่าไปคิดมาก

&v&

UM

• Guest
นะ.....คนเราต้องคิดอะไรที่มันกบฎบ้าง  ดีครับ ชอบจัง

+อีก1

เอามันส์ครับ..เอามันส์ $^$ ;D \^^/

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
ดูหนุ่มขึ้นมากๆครับ  (8-) ขอบคุณมากครับ O:D
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

NTC

• Guest
โจทย์ที่พี่โกให้มายากกว่าเพื่อนเลยครับ

เพราะรูปเดิมเป็นสีขาว พอทำเป็นสีดำมันจะมึดไปหมดไม่เห็นเส้นสันของตัวรถเลย
ต้องใช้ path สร้างเส้นสันเหล่านั้นมาใหม่แล้วค่อยไล่แสงเงาตามจริง
ลองๆดูแล้วก็เท่าที่เห็นนี้แหละครับ ไม่รู้ว่าถูกใจรึเปล่าครับพี่ :><:

ป.ล. ยืมล้อมาจากครูประชุมอีกที(มุขเดิมไม่อยากเสียเวลานั่งหาล้อใหม่ครับ) :><:

Jufe Berlina

• Guest
 :kiss: เก่งจังนะตัวเอง.... :afro:

• Member

Pannashest

• Guest
แจ๋วครับ ผมรบกวนช่วยทำ Peugeot 504 ออกมาแนวแรลลี่ได้มั้ยครับ ผมจะส่งเมล์ไปให้ครับ

NTC

• Guest
อันนี้ของคุณ p_race ครับ ส่งให้ผมทางอีเมลล์ เห็นว่าอยากใส่โป่งเย็บ ทำให้แล้วนะครับ

รถคันนี้น่ารักดี ลองถ่ายรูปมุมที่เห็นด้านหน้ากระจังและด้านข้างตัวรถ(มุมแบบพี่หน่องนะครับ) แล้วส่งมาให้ผมหน่อยสิครับ

เดี๋ยวจะลองอีกมุมดู รถน่ารักดีเห็นแล้วคันอยากเอามาใส่ล้อลึกๆกว้าง โหลดเตี้ยะๆน่ะครับ

• Member
 !o!

ขอชมด้วยคนดิ

ขึ้นบนกระทู้เถอะครับ..

อยากชมด้วยคน

O_O

แจ๋วครับ ผมรบกวนช่วยทำ Peugeot 504 ออกมาแนวแรลลี่ได้มั้ยครับ ผมจะส่งเมล์ไปให้ครับ
« Last Edit: March 17, 2006, 04:19:44 pm by nong26june »

Offline p_race

• Member
  • Last Login:December 26, 2020, 08:56:19 am
ขอบคุณ คุณ NTC มากครับ &v&
ส่งรูปที่ถ่ายมุมด้านหน้าไปแล้วนะครับ
ถ้าให้ดีลองทำแบบที่คุณ NTC ว่าก็ดีนะครับ
ใส่ล้อลึกๆกว้าง โหลดเตี้ยะๆน่ะครับ 
จะรอดูนะครับ :afro:
รบกวนอีกนิดนะครับ  อยากได้สีรถออกขาวครีมๆด้วยอะครับ   :-!

NTC

• Guest
มาแล้วครับ 504 แรลลี่ ถูกใจรึปล่าวครับ

เอ้า ชมกันเลยครับผ้ม ;D

ป.ล. ยืมล้อมาจากรถพี่ lobster (อีกแล้ว แฮะๆๆๆ สงสัยจะได้ใช้อีกหลายคันเลย)

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
สมัยผมเด็กๆ เพื่อนจะมาที่โต๊ะเรียน พร้อมฉีกกระดาษสมุดมา แล้วให้วาดรูปกาโม่บ้างรถบ้างให้ แล้วเพื่อนก็จะเอากลับไประบายสีที่บ้าน

และอีกวันจึงจะเอารูปมาให้ดู

ในวาระเดียวกัน โอกาสเดียวกัน ผมว่าห้องเรียนนี้ก็คงสนุก และมีความเอื้อเฟื้อเหมือนกัน

Pannashest

• Guest
เจ็บสุดๆครับ ขอบคุณมากครับ \^^/

Offline asw

• Classiccar lover
  • Member
  • Last Login:January 16, 2020, 12:13:40 am
    • trade2car ซื้อขายรถบ้านมือสอง....ฟรี
ผมรับบัตคิวส่ง mr2 ให้คุณ NTC แต่งไว้ โดยอีเมลล์แล้วนะครับ

NTC

• Guest
ผมรับบัตคิวส่ง mr2 ให้คุณ NTC แต่งไว้ โดยอีเมลล์แล้วนะครับ

เสร็จแล้วครับผม ปรับสีให้ด้วยนิดหน่อยครับ ;D
« Last Edit: March 18, 2006, 11:18:44 am by NTC »

NTC

• Guest
ท่านต่อไปรับบัตรคิวเลยครับ อย่าปล่อยให้แถวขาดตอน

จิบเบียร์รอก่อนดีกว่า :><:

• Member

โหดดดดด....

ร้ายมากๆ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments