Author Topic: ขอคำแนะนำหน่อยคับ w108 จอดตาย8ปี อยากบูรณะ  (Read 109429 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline mydownload

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:June 02, 2019, 09:01:47 pm
อยากเห็นรูปปัจจุบันจังครับ  w^w
จัดให้คับ :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin:

• Member
  • Last Login:June 02, 2019, 09:01:47 pm
จริงๆในส่วนของภายนอกยังไม่ได้ทำอะไรเลยคับ
เพราะเครื่องยนตร์ยังไม่เสถียร+สวิสต์kickdownเสีย+รอป้ายทะเบียน+อะไรอีกเยอะแยะ
เอาไปให้ช่างลองวิ่งไม่ได้ ตอนนี้ผมก็เลยใช้เป็นรถจ่ายตลาด ลองปรับนู่นปรับนี่เท่าที่จะทำได้เองไปก่อนคับ

ตอนนี้เท่าที่ลองใช้มามีปัญหาดังนี้คับ
1.เวลาสตาร์จ บางครั้งก็ไม่ติด บางครั้งต้องกดเบรก กดคันเร่งช่วย(ไม่รู้เกี่ยวรึเปล่าคับ?) บางครั้งพอหมุนกุญแจ มันมีเสียงเหมือนมอเตอร์สตาร์จวิ่งฟรีอย่างเดียว
แต่ที่แน่ๆพอสตาร์จติดไฟLadungมันจะขึ้น(รูปแรก) แต่พอเหยียบคันเร่งปุ๊ปก็หายคับ มันเป็นอะไร ทำยังไงดีคับ?
2.อย่างที่บอกคับที่ผมไปปรับมั่วๆตรงวงกลมสีแดงน่ะคับ(รูป2) เพราะช่วงแรกพอเปิดแอร์เครื่องมันดับ เลยอยากลองDIYดู แต่ไม่ได้ไปปรับตรงวงกลมสีเขียวเลยนะคับ ตกลงมันคืออะไรคับทั้งสองอัน แล้วต้องปรับยังไงดีคับ?
3.เมื่อกี้ผมลองใส่ฝาครอบดูเหมือนมันจะติดๆใส่ไม่ได้เลยไม่อยากฝืน ผมเลยเอากิ๊ฟออกล้อละ2ตัวแล้วค่อยใส่มันก็หลวม ไม่ทราบว่ามันปรกติที่ต้องออกแรงในการใส่รึเปล่าคับ?กลัวกะทะมันเบี้ยว
3.ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ไม่มีฟองน้ำบุหลังคาหรือคับ พอดีเพื่อนผมมันลองเคาะๆเพดานดูปรากฏว่ามันเป็นหลังคาเลย
4.ไม่ทราบว่าเบาะที่มากับตัวรถนี่เป็นหนังเทียมใช่ไหมคับ? สมัยก่อนมันมีแล้วหรือคับ?
ช่วงนี้ผมพยายามใจเย็นๆ ค่อยๆทำStepที่พี่ๆแนะนำค้าบบบบ~

ปล.รูปสุดท้ายเอามาจากเว็บอื่นคับ

• Member
6.เอ้อ..ลืมไปอีกเรื่องคับ ตัวที่เหยียบน้ำฝนมันติดน่ะคับ คือว่าพอเหยียบที่ปัดมันจะปัดใช่ไหมคับ
พอเหยียบลึกไปอีกดังก๊อก!น้ำมันจะฉีด แต่มันจะติดไม่ยอมขึ้นมาอ่ะคับต้องก้มไปดึง แกะตัวสวิสต์ออกมาปรากฏว่ามันไม่มีน๊อตให้ถอด กลัวแงะแล้วใส่กลับไม่ได้ทำไงดีคับ?

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
จริงๆในส่วนของภายนอกยังไม่ได้ทำอะไรเลยคับ
เพราะเครื่องยนตร์ยังไม่เสถียร+สวิสต์kickdownเสีย+รอป้ายทะเบียน+อะไรอีกเยอะแยะ
เอาไปให้ช่างลองวิ่งไม่ได้ ตอนนี้ผมก็เลยใช้เป็นรถจ่ายตลาด ลองปรับนู่นปรับนี่เท่าที่จะทำได้เองไปก่อนคับ

ตอนนี้เท่าที่ลองใช้มามีปัญหาดังนี้คับ
1.เวลาสตาร์จ บางครั้งก็ไม่ติด บางครั้งต้องกดเบรก กดคันเร่งช่วย(ไม่รู้เกี่ยวรึเปล่าคับ?) บางครั้งพอหมุนกุญแจ มันมีเสียงเหมือนมอเตอร์สตาร์จวิ่งฟรีอย่างเดียว
แต่ที่แน่ๆพอสตาร์จติดไฟLadungมันจะขึ้น(รูปแรก) แต่พอเหยียบคันเร่งปุ๊ปก็หายคับ มันเป็นอะไร ทำยังไงดีคับ?
2.อย่างที่บอกคับที่ผมไปปรับมั่วๆตรงวงกลมสีแดงน่ะคับ(รูป2) เพราะช่วงแรกพอเปิดแอร์เครื่องมันดับ เลยอยากลองDIYดู แต่ไม่ได้ไปปรับตรงวงกลมสีเขียวเลยนะคับ ตกลงมันคืออะไรคับทั้งสองอัน แล้วต้องปรับยังไงดีคับ?
3.เมื่อกี้ผมลองใส่ฝาครอบดูเหมือนมันจะติดๆใส่ไม่ได้เลยไม่อยากฝืน ผมเลยเอากิ๊ฟออกล้อละ2ตัวแล้วค่อยใส่มันก็หลวม ไม่ทราบว่ามันปรกติที่ต้องออกแรงในการใส่รึเปล่าคับ?กลัวกะทะมันเบี้ยว
3.ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ไม่มีฟองน้ำบุหลังคาหรือคับ พอดีเพื่อนผมมันลองเคาะๆเพดานดูปรากฏว่ามันเป็นหลังคาเลย
4.ไม่ทราบว่าเบาะที่มากับตัวรถนี่เป็นหนังเทียมใช่ไหมคับ? สมัยก่อนมันมีแล้วหรือคับ?
ช่วงนี้ผมพยายามใจเย็นๆ ค่อยๆทำStepที่พี่ๆแนะนำค้าบบบบ~

ฝาครอบล้อ ถ้าใส่ง่ายก็หลุดง่ายสิครับ ต้องใส่กิ๊ฟให้ครบนะครับ ออกแรงหน่อยค่อยๆกดทุกๆมุมเข้าไปที่นละนิด อย่ากดด้านใดด้านเดียวครับ

ส่วนเบาะหนังเทียมเบนซ์มีครับ หางปลาผมตอนมาก็เป็นหนังเทียม 
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
อยากเห็นรูปปัจจุบันจังครับ  w^w
จัดให้คับ :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin:

ชอบรถสภาพนี้จัง สวยมากๆเลยครับ แห้งๆ rat lookเลย  :good:
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

• Member

ปล.รูปสุดท้ายเอามาจากเว็บอื่นคับ

ลืมบอกไป.. ไฟLadungนี่คือไฟแบตนะัคับ
มันเป็นอะไรคับ ทำไงดี

Offline tum star

• Member
  • Last Login:September 30, 2019, 07:36:47 pm
ถ้าไม่ใช่ช่าง...ผมว่าเอาไปให้ช่างดูเพื่อวิเคราะห์อาการทั้งหมดเถอะครับ เท่าที่อ่านผมว่าคงวางใจลำบากวิ่งไปซ่อมไปกลัวจะเบื่อเสียก่อน  %:<

Offline tua8

• Member
  • Last Login:November 06, 2013, 11:15:15 am
เมื่อวันเสาร์ 2 อาทิตย์ก่อนผ่านไปแถวสี่แยกรัชโยธินเห็นคันนึงเหมือนคันนี้เลยครับจอดอยู่ในอู่ จำชื่อไม่ได้รู้แต่เห็นอู่นี้มานานมากแล้ว มีคนใส่เสื้อจุฬายืนคุยอยู่กับช่างร ถสภาพแห้งเนียนดีจริงๆถ้าทำเสร็จสวยแน่ครับ  ยังชะลอรถดูอยูเลยครับเพราะเพื่อนผมมีอยู่คันนึงเหมือนกัน 280s เกียร์มือด้วยจอดยกขึ้นคานไว้เลยตั้งแต่คุณพ่อเค้าเสีย สีเดียวกันด้วยครับ

• Member
เมื่อวันเสาร์ 2 อาทิตย์ก่อนผ่านไปแถวสี่แยกรัชโยธินเห็นคันนึงเหมือนคันนี้เลยครับจอดอยู่ในอู่ จำชื่อไม่ได้รู้แต่เห็นอู่นี้มานานมากแล้ว มีคนใส่เสื้อจุฬายืนคุยอยู่กับช่างร ถสภาพแห้งเนียนดีจริงๆถ้าทำเสร็จสวยแน่ครับ  ยังชะลอรถดูอยูเลยครับเพราะเพื่อนผมมีอยู่คันนึงเหมือนกัน 280s เกียร์มือด้วยจอดยกขึ้นคานไว้เลยตั้งแต่คุณพ่อเค้าเสีย สีเดียวกันด้วยครับ

คงเป็นผมเองแหละคับพี่Tum star :2funny: :2funny: :2funny: :2funny: :2funny: :2funny: :2funny: :2funny:

• Member

คงเป็นผมเองแหละคับพี่Tum star :2funny: :2funny: :2funny: :2funny: :2funny: :2funny: :2funny: :2funny:
ผิดๆคับ ขอโทษด้วย คุณ Tua8
วันนั้นพอดีเอารถเข้าไปแวคน้ำยาแอร์น่ะคับ เลยถือโอกาสให้ช่างซ่อมไฟป้ายทะเบียนด้วย

ส่วนเรื่องที่ไฟแบตขึ้นเวลาสตาร์รถ แล้วพอเหยียบคันเร่งก็หาย ได้ความมาว่าเป็นเพราะแปรงถ่านไดชาร์จใกล้หมดน่ะคับ ค่าเปลี่ยนสองสามร้อยเอง ได้ความรู้มาจากการถามแท๊กซี่3-4คัน ที่ไม่ไปพึ่งช่างทันทีเลย เพราะรู้ว่าคงบอกให้เปลี่ยนซึ่งเสียหลายพันแน่ๆ อย่างแวคคั่มจานบินที่เปลี่ยนไป เพราะไม่ดูดพึ่งรู้มาทีหลังมาว่ามีชุดซ่อมไม่กี่บาท

อะไรที่ทำได้ก็อยากลองทำเองกะมือ จะได้มีความรู้+ภูมิใจที่ได้ทำให้วิ่งได้เองกับสองมือเราคับ

ยังไงๆก็คงต้องฝากพึ่งพี่ๆในบอร์ดนี้ต่อไปคับ ^^

:angel: :angel: :angel: :angel: :angel: :angel: :angel: :angel: :angel: :angel: :angel: :angel: :angel: :angel: :angel: :angel: :angel:

1.ส่วนที่มีปัญหาเรื่องแอร์ดับ เท่าที่หาๆคุ้ยๆห้องเครื่องมาคิดว่าไม่น่าจะมีตัวช่วยเดินเบาแอร์คับ
ต้องปรับที่วงกลมสีเขียวเลย ถูกไหมคับ? ส่วนวงกลมสีแดง คิดว่าจะเป็นตัวยันกลับเวลาเหยียบคันเร่งเฉยๆ ปรับกลับไม่ถูกแล้วครับ ใครปรับเป็นบ้าง?
2.สตาร์จครั้งเดียวไม่ติดเวลาเครื่องเย็น น่าจะเป็นเรื่องปรกติใช่ไหมคับสำหรับรถเก่า? เพราะเวลาที่เครื่องยังร้อนสตาร์จครั้งเดียวก็ติด
3.เรื่องที่เหยียบปัดน้ำฝนนี่ยังแก้ไม่ได้คับ เอาไปถามช่าง ช่างบอกเปลี่ยนลูกเดียว ต้องขนาดนั้นเลยหรือ?
4.เรื่องฟองน้ำบุหลังคา ฝากถามพี่ๆหน่อยคับว่ารุ่นนี้มีรึเปล่า เพราะของผมเคาะจากฝ้าไปมันเป็นหลังคาเลย

Offline Normal

• Member
  • Last Login:September 03, 2016, 11:05:28 am
ของผมเองแวคคั่มจานบินกลับบ้านเก่าไปนานแล้วเหมือนกัน เพราะปรับยังงัยก็เฉยๆช่างก็เลยไปเอาของโตต้ามาใส่ให้ครับ เสียไป1ม่วงครับเปิดแอร์แล้วรอบไม่ตกครับ :coolsmiley:       

ของผมของเปลี่ยนใหม่น่ะคับ แต่ปรับเองไม่เป็น

แล้วที่ผมไปปรับตรงน๊อตตัวเมียนี่ถูกไหมคับ แล้วปรับยังไง ถึงจะพอดี

ตัวนั้นไว้จูนอากาศครับ(ถ้าจำไม่ผิดนะ) :rolleyes: :rolleyes:
พอจะทราบไหมครับว่าปรับยังไง พอดีนึกว่าเป็นตัวชดเชยแอร์
ปรับมั่วๆไปจนเพี้ยน

แล้วไม่ทราบว่าตัวปรับชดเชยแอร์ปรับที่ตรงไหนคับ? มีรูปให้จะขอบพระคุณมากๆ

ผมพอจะแนะนำอู่ที่ทำเครื่องตัวนี้หรือตระกลูนี้(ตระกลู M...)จนอยู่หมัด ให้ได้ครับ เคยเจอที่สาหัดๆ มาก็เอาอยู่ครับ เจ้าของอู่ทำเอง ประสพการณ์ไม่กี่สิบปี แต่คนที่รู้จักแก เรียกแกว่า อาจารย์ครับ :good: :good:

• Member
ของผมเองแวคคั่มจานบินกลับบ้านเก่าไปนานแล้วเหมือนกัน เพราะปรับยังงัยก็เฉยๆช่างก็เลยไปเอาของโตต้ามาใส่ให้ครับ เสียไป1ม่วงครับเปิดแอร์แล้วรอบไม่ตกครับ :coolsmiley:       

ของผมของเปลี่ยนใหม่น่ะคับ แต่ปรับเองไม่เป็น

แล้วที่ผมไปปรับตรงน๊อตตัวเมียนี่ถูกไหมคับ แล้วปรับยังไง ถึงจะพอดี

ตัวนั้นไว้จูนอากาศครับ(ถ้าจำไม่ผิดนะ) :rolleyes: :rolleyes:
พอจะทราบไหมครับว่าปรับยังไง พอดีนึกว่าเป็นตัวชดเชยแอร์
ปรับมั่วๆไปจนเพี้ยน

แล้วไม่ทราบว่าตัวปรับชดเชยแอร์ปรับที่ตรงไหนคับ? มีรูปให้จะขอบพระคุณมากๆ

ผมพอจะแนะนำอู่ที่ทำเครื่องตัวนี้หรือตระกลูนี้(ตระกลู M...)จนอยู่หมัด ให้ได้ครับ เคยเจอที่สาหัดๆ มาก็เอาอยู่ครับ เจ้าของอู่ทำเอง ประสพการณ์ไม่กี่สิบปี แต่คนที่รู้จักแก เรียกแกว่า อาจารย์ครับ :good: :good:

ผมลองSearchในเน็ตหาวิธีเซ็ทเอาเองไปเรียบร้อยแล้วคับ
ตัวนั้นเรียกว่าDashpotเอาไว้ยันขาThrottleเวลาปล่อยคันเร่งให้มันค่อยๆกลับไว้ช่วยกันอาการStallingคับ ต้องปรับให้มันพอเหมาะ ถ้ามากไปจะมีปัญหาเวลาเบรก น้อยไปก็จะมีอาการStallingคับ

ปรับโดยการสตาร์จอุ่นเครื่อง เอาสายแวคออกแล้วปรับเกลียวน๊อตให้ได้รอบประมาณ1000-1100rpm แล้วใส้สายแวคกลับไปใหม่ หลังจากนั้นใช้ก็เซ็ตสปริงให้ตัวน๊อตห่างจากขาThrottleประมาณ1mmเป็นอันจบคับ แต่เนื่องจากเราไม่มีเกย์วัดrpm ผมเลยใช้วิธีฟังเสียงเครื่องให้นิ่งที่สุดเอา "v" "v" "v" "v" "v" "v" "v" "v" "v" "v"

Offline Korlarp

• Member
  • Last Login:November 08, 2023, 07:55:27 am
เรื่องปัญหายางขอบขาวมันเหลืองผมมี Tip มาบอกครับ น้ำยาล้างจานเนี๊ยะ work ที่สุด ดีกว่า Fab แน่ๆ ขัดไว้แป๊ปเดียวขาวจั๊วเลย รับรองครับ  :good:
===Keep 02ing===

Offline playtg

• ไม่มีถูก ไม่มีผิด เป็นมิตรเสมอ
  • Member
  • Last Login:June 16, 2019, 02:30:13 pm
รอบเครื่อง 1,000-1,100 นี่เผื่อไว้ตอนเปิดแอร์แล้วคอมฉุดรอบเครื่องหรือเปล่าครับ

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ผมสนใจครับคุณ Normal

ผมขอทราบที่อยู่และรายละเอียดด้วยครับ

เมลล์ของผม thanakorn89@yahoo.com ครับ
 :><: :><:

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member
  • Last Login:September 03, 2016, 11:05:28 am

ผมขอทราบที่อยู่และรายละเอียดด้วยครับ

เมลล์ของผม thanakorn89@yahoo.com ครับ

ยินดีครับ

Offline ESP

• Member
  • Last Login:April 27, 2017, 10:22:04 am

ยินดีครับ
สนใจด้วยครับขอที่อยู่อู่กับเบอร์ครับ nirv013@yahoo.com นี่เมลล์ผมขอบคุณครับ

Offline ilcoffee

• Member
  • Last Login:November 26, 2018, 04:29:18 pm

ยินดีครับ
สนใจด้วยครับขอที่อยู่อู่กับเบอร์ครับ nirv013@yahoo.com นี่เมลล์ผมขอบคุณครับ
ขอด้วยครับทั้งที่อยู่และเบอร์ผมจะเอา w116 อีกคันให้อยู่หมัดเสียที il-coffee@hotmail.com  ขอบคุณครับ

Offline akarak

• Member
  • Last Login:May 20, 2017, 11:47:29 am
เกี่ยวกับรถเบ็นซ์โบราณ ลองติดต่อ ออร์คิดการาจ ซอยประชาชื่น 44 tel 025892948

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ขอเรียนถามซักนิดนะครับว่า อู่นี้เค้าทำได้ทุกรุ่นจนถึงรุ่นW123 เลยหรือเปล่าครับ?

เกี่ยวกับรถเบ็นซ์โบราณ ลองติดต่อ ออร์คิดการาจ ซอยประชาชื่น 44 tel 025892948
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline AKE

• Member
ว่าแต่ว่าคุณ Normal อยู่ไหนเอ่ย? ขอเสียงหน่อยคร้าบบบ

Merry Christmas คร้าบบบทุกท่าน  $:) $:) $:) $:)

Offline det

• Member
  • Last Login:May 12, 2017, 02:28:01 pm
รอบเครื่อง 1,000-1,100 นี่เผื่อไว้ตอนเปิดแอร์แล้วคอมฉุดรอบเครื่องหรือเปล่าครับ

ถ้าคอมแอร์ไม่ตรงรุ่นก้ต้องตั้งรอบเผื่อยังงี้แหละครับ โดยเฉพาะถ้าเป็นเกียร์ออโตยิ่งจำเป็น แต่ถ้าคอมแอร์ตรงรุ่นก็ไม่ต้องครับ
ทำไมใครใครเค้าว่า "ผมบ้า Benz" ละครับ ไม่เข้าใจเล้ยยย

w108 280s
         280sel
         280sel 3.5
w109 300sel 3.5
         300sel 6.3
w116 280sel
         450sel 6.9
w123 230e
w126 420sel
w124 230e
W202 c220

• Member
ว่าแต่ว่าคุณ Normal อยู่ไหนเอ่ย? ขอเสียงหน่อยคร้าบบบ

Merry Christmas คร้าบบบทุกท่าน  $:) $:) $:) $:)

สวัสดีครับคุณเอก
ยังอยู่ครับ ไม่ค่อยได้เข้ามาครับ  $:)   $:)   $:)

Offline akarak

• Member
  • Last Login:May 20, 2017, 11:47:29 am
เท่าที่เห็นมาทำได้หมดครับ ผมพาน้องที่สนิทกันเอา 300TD บอดี้ 123 ไปทำก็โอเคนะครับ ถ้ายังงัยลองโทรไปปรึกษาดูก่อนก็ได้ครับชื่อพี่ปราโมทย์ บอกว่าจากน้องที่ซื้อหางปลาไปน่ะครับ

Offline littlesakai

• Member
  • Last Login:August 28, 2023, 02:16:22 pm

ยินดีครับ

ผมขอด้วยครับ yikky_guy@hotmail.com

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments