Author Topic: คุ้ย คุ้ย คุ้ย คุ้ย คุ้ย คุ้ย คุ้ย คุ้ย คุ้ย คุ้ย  (Read 2330 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline iamwashmania

• Verified Member.
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 04, 2023, 05:47:34 pm
    • jglaze

อยากเห๊นโรงรถหรือshop ของคนบ้าน Bangkok Classiccar ด้วยครับ

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=12010.15

Hotel De'Moc ครับ  อยู่ตรงข้ามวัดตรีทศเทพ

>>> ง่ายสุด  มาจากอนุเสาวรีย์ประชาธิปไตย  เข้าช่องที่ผ่านหน้า รรสตรีวิทยา  วิ่งไปเจอไฟแดง  ตรงไปข้ามสะพานลงมาร้อยเมตร
Hotel De'Moc อยู่ทางขวาก่อนถึงไฟแดงครับ 
>>> หรือวิ่งเหมือนจะขึ้นสะพานพระรามแปด  แต่ไม่ขึ้น  ชิดซ้ายวิ่งผ่านหน้ายนต์มัฆวาฬ    De'Moc อยู่ซ้ายมือก่อนถึงไฟแดง 
ให้วิ่งเลยไปถึงไฟแดงแล้วเลี้ยวซ้าย  เลี้ยวซ้ายไปแล้วจะเจอทางเข้าอยู่ซ้ายมือครับ
« Last Edit: July 25, 2015, 08:15:44 pm by iamwashmania »
บ้านบางกอก.......for Life!ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
  • Last Login:December 04, 2023, 05:47:34 pm
    • jglaze
 หัวข้อ: ........วิธีเร่งช่างให้ทำงาน........  (อ่าน 5296 ครั้ง)

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=4336.0
บ้านบางกอก.......for Life!ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
    • jglaze
วันนี้อยากเปิดกระทู้ดี ๆ ไว้ในบ้านบางกอกฯ
เป็นคำกลอน คำเตือนสติดี ๆ ที่น่าอ่าน
เผื่อเป็นข้อคิดให้กบเพื่อน ๆ ได้บ้าง

ผมขอเริ่มจากบทกลอนของท่านพุทธทาส
ที่ผมใช้เป็นแบบอย่าในการดำเนินชีวิตได้หลาย ๆ บท
หนึ่งในนั้นก็คือเรื่อง

มองแต่แง่ดีเถิด

๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

จะหาคน มีดี โดยส่วนเดียว
อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย
ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริงฯ ๛

คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อน ๆ ได้บ้าง
ใครมีกลอนดี ๆ อยากฝากไว้ก็เชิญครับ

w^w

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=13787.0#quickreply

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments