Author Topic: " ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว "  (Read 524065 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
Re: " ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว "
« Reply #550 on: January 29, 2008, 01:21:29 am »
หิวข้าวมันไก่ b:b หิวข้าวมันไก่ b:b หิวข้าวมันไก่ b:b หิวข้าวมันไก่ b:b หิวข้าวมันไก่ b:b หิวข้าวมันไก่ b:b หิวข้าวมันไก่ b:b

ไม่เคยอ่านกระทู้นี้เลย แต่พออ่านแล้วนึกถึงร้านข้าวมันไก่
ชื่อร้าน เจ๊ยี
กินมาเกือบ ๑๕ ปีแล้วเพราะไปซ่อม/หาอะไหล่แถวนั้น
 สูตรไหหลำ อยู่ตรงข้ามโรงเรียนวัดสระเกศ สะพานดำ
ไก่เนื้อนุ่มน้ำจิ้มรสสุดยอด ซุปหวาน
ที่สำคัญ ไก่สับแล้ว ไม่ตบไก่แผ่ให้แบน ซื่งจะทำให้ไก่หมดความชุ่มชื่นของน้ำในไก่
แต่ตอนนี้กำเริบเสิบสาน ขายจานละ ๓๐-๓๕ บาท

พอได้มั๊ยครับ!!!!

เป็นนึงในร้านที่ผ่านทุกวันสมัยยังเรียนประถม-มัธยม แต่ไม่เคยกินเลยครับ เคยได้ยินว่าอร่อยมาก
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline xro-tvp06

• -
  • Member
  • Last Login:June 01, 2010, 02:34:52 pm
    • -
Re: " ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว "
« Reply #551 on: January 30, 2008, 05:54:03 pm »
หิวข้าวมันไก่ b:b หิวข้าวมันไก่ b:b หิวข้าวมันไก่ b:b หิวข้าวมันไก่ b:b หิวข้าวมันไก่ b:b หิวข้าวมันไก่ b:b หิวข้าวมันไก่ b:b

ไม่เคยอ่านกระทู้นี้เลย แต่พออ่านแล้วนึกถึงร้านข้าวมันไก่
ชื่อร้าน เจ๊ยี
กินมาเกือบ ๑๕ ปีแล้วเพราะไปซ่อม/หาอะไหล่แถวนั้น
 สูตรไหหลำ อยู่ตรงข้ามโรงเรียนวัดสระเกศ สะพานดำ
ไก่เนื้อนุ่มน้ำจิ้มรสสุดยอด ซุปหวาน
ที่สำคัญ ไก่สับแล้ว ไม่ตบไก่แผ่ให้แบน ซื่งจะทำให้ไก่หมดความชุ่มชื่นของน้ำในไก่
แต่ตอนนี้กำเริบเสิบสาน ขายจานละ ๓๐-๓๕ บาท
พอได้มั๊ยครับ!!!!
ชอบประโยคนี้จริงๆครับ ;>#
-

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
« Reply #552 on: January 31, 2008, 12:07:49 am »
ร้านขายหมูสะเต๊ะข้างๆ ชื่อร้าน "ช่องกี่" ครับ
เดี๋ยวจะทำ review มาฝากครับ
ไปกินข้าวหมูแดง ต้องสั่ง หมูสะเต๊ะ เจ้านี้มากินทุกครั้ง ไม่อย่างนั้น ถือว่า ไม่ครบสูตร (ไม่อิ่มด้วย)

ร้านข้าง ๆ ที่ขายหมูสะเต๊ะใช่ไหมครับ รู้สึกจะชื่อ "ซ่งกี่" แต่ก่อนเคยไปทานบ้าง
แต่ไม่เคยกินร้าน "สีมรกต" ซักที ขอบคุณทิดเอกที่แนะนำครับ พอฟังการบรรยายเรื่อง
ไข่มะตูมก็ชักอยากไปกินเที่ยงนี้ซะแล้ว  :P

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
« Reply #553 on: February 03, 2008, 11:15:00 pm »
ร้านที่พี่หลานแนะนำเคยไปทานครั้งเดียวเอง อร่อยครับ :good: แต่จอดรถยากชะมัด
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline Mr.Donut

• Member
  • Last Login:December 10, 2023, 03:41:14 pm
« Reply #554 on: February 04, 2008, 05:24:56 pm »
ร้านที่พี่หลานแนะนำเคยไปทานครั้งเดียวเอง อร่อยครับ :good: แต่จอดรถยากชะมัด
มีอีกร้านครับ พี่หลานอาจรู้จักดี "สุทธาทิพย์" ผมว่าร้านนี้อร่อยครบ 3 อย่างคือ ทั้งข้าว ไก่
และน้ำจิ้ม อยู่ตรงข้ามกัน (ก่อนข้ามสะพานไปทางประปาแม้นศรี) ข้าวเนื้ออบ ขนมจีนไหหลำ ก็อร่อย  :P

Offline หลาน caravelle

• เล่นรถยนต์ที่เค้าไม่เล่นกัน แต่ทำให้สวย/เดิมที่สุด รับรอง มีแต่เพื่อนฝูงและ มิตรภาพตลอดไป laan.1961@yahoo.co.th "กู classic คนเดียว"
  • Member
  • Last Login:February 07, 2024, 10:44:25 pm
« Reply #555 on: February 04, 2008, 07:46:37 pm »
ใช่ครับ เป็นร้านแบบโบราณ อยู่ก่อนขึ้นสะพานอยู่ขวามือ แต่เจ้ยี ลงสะพานอยู่ซ้ายมือ ตรงป้ายรถเมล์พอดี
Toyopet1964เอาไปแลก R8 มา
Fiat128 1975 ขายไป5000 บาท
Renault
R8 1964 ขายเพื่อน
Caravelle1964ยังอยู่
Dauphine Gordini 1965ยุบทิ้ง
Dauphine 1960ยังอยู่
R16Ts 1975 ขายคุณเจต
R8Gordini1968 ขายไปแล้ว
R17 1972 ขายเสี่ยห้องเย็น
R9 1400 c.c. 1991 ขายคุณใข่
Clio 1992 ติดแก๊ส
Hillman Imp Californian1967ขายให้ทายาท CP
Peugeot
204 coupe 1972ขายคุณใข่
304 1975 ขายคุณใข่
205GTIใช้ได้แป๊บเดียวไม่สู้ค่าน้ำมัน

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
« Reply #556 on: February 05, 2008, 06:22:41 pm »
ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว : " อาหารยามป่วย "

===> ชวนชิม : " โจ๊กหมู (เจ้าเก่าทองหล่อ) สุขุมวิท 38 "

สวัสดีครับทุกท่าน กลับมาพบกันอีกครั้งในคอลัมถ์ "ทิดเอกชวนชิม ชวนเที่ยว" อีกเช่นเคย

ช่วงนี้ผมมีปัญหาด้านสุขภาพ ทำให้รับประทานได้แค่ โจ๊ก, ข้าวต้ม , ซุบ หรือ อาหารอ่อนๆ เท่านั้น
ดังนั้น เมื่อนึกถึงโจ๊ก ทำให้ผมนึกถึงโจ๊กเจ้านี้ขึ้นมา เพราะ เป็นโจ๊กที่รับประทานกันเป็นประจำ และ ที่สำคัญคือ อร่อย

ร้านที่ว่านี้อยู่ในซอยสุขุมวิท 38 (ซอยสันติสุข) เข้าซอยไปนิดเดียว จะเจอป้ายหน้าร้านขนาดใหญ่ที่ติดตั้งทางด้านบน อยู่ด้านขวามือ ป้ายเขียนข้อความว่า " โจ๊กหมู (เจ้าเก่าทองหล่อ) สุขุมวิท 38 "
เป็นอันว่าใช่แน่นอนครับ

โจ๊กหมูเจ้านี้ ตัวเนื้อโจ๊กมีรสละเมียด นุ่ม และ รับประทานง่ายครับ
ในส่วนของหมู ก็ได้รับการหมักมาอย่างดี อร่อย และ ไม่เหม็นคาว
นอกจากนั้นในส่วนของเครื่องในต่างๆเช่น ตับ กระเพาะ ก็ยังเอร็ดอร่อย ไม่มีกลิ่นเหม็น

ผมมักจะสั่ง "โจ๊กหมูใส่ตับ พร้อมใส่ไข่ดิบหนึ่งฟอง"

ทางร้านจะนำเอาไข่ดิบตอกลงในชามแล้วนำเอาโจ๊กร้อนๆที่ได้รับการปรุงเรียบร้อยแล้ว ใส่ลงไป
จากนั้นก็โรย ผักหอม และ ปาท่องโก๋ตัวเล็กๆกรอบๆด้านบน เป็นอันเสร็จพิธี

สำหรับผู้ที่พิศมัย ขิง รวมทั้ง พริกไทย ก็สามารถสั่งได้ครับ ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่

นอกจากนั้นแล้วท่านที่อยากรับประทานปาท่องโก๋เพิ่ม เค้าก็มีขายเพิ่มนะครับ

โจ๊กร้อนๆ แกล้มหมูหมักอร่อยๆ รวมทั้งความอร่อยกรอบของปาท่องโก๋ ช่างเข้ากันจริงๆครับ

หากผ่านไปผ่านมาละแวกนี้ตอนค่ำคืน อย่าลืมแวะชิมโจ๊กหมูเจ้านี้นะครับ รับรองไม่ผิดหวังครับ แต่ที่จอดรถภายในซอย38 ค่อนข้างจะหายากอยู่ซักหน่อย ต้องใจเย็นๆครับ

ช่วงนี้ผมคงต้องรับประทานอาหารอ่อนๆแบบนี้ไปอีกนาน

จนกว่าจะพบกันใหม่ครั้งหน้าครับ
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline FIFTYFIFTY B310

• sunny 110 *_-
  • Member
  • Last Login:April 08, 2017, 02:59:22 pm
« Reply #557 on: February 15, 2008, 04:50:10 pm »
*** อยากกินโจ๊ก กับ ปาท่องโก๋ ตัวใหญ่อ่ะครับ  หากินยากจัง ตอนดึก ๆๆ ***

*** เมื่อคืน วาเลนไทน์ กลับจาก ตจว. ดึก ไปไหนก้อไม่ทันคนเยอะมากตามห้าง ผ่านแถวภูเขาทอง
       คนด้านข้างบอกอยากกิน เย็นตาโฟ เลยจอดรถ ใน เอสโซ่ เดินเลยทิพสมัย ไปร้านหัวมุม
       แฟนผมสั่ง ใหญ่โฟน้ำ  และบะโฟแห้ง ตบด้วยหมูสะเต๊ะ 10 ไม้ ....อิ่มกลับบ้านกันไปครับ
       เฮีย ที่ร้าน  จะเต๊ะจุ้ย นิสนึงอย่าถือสา ..... ครับ อิอิ ***

Offline Hayabusa

• !!! SKYLINE HGC 210 !!!
  • Member
  • Last Login:September 20, 2015, 02:22:20 am
« Reply #558 on: February 16, 2008, 08:28:05 pm »
ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว : " อาหารยามป่วย "

===> ชวนชิม : " โจ๊กหมู (เจ้าเก่าทองหล่อ) สุขุมวิท 38 "

สวัสดีครับทุกท่าน กลับมาพบกันอีกครั้งในคอลัมถ์ "ทิดเอกชวนชิม ชวนเที่ยว" อีกเช่นเคย

ช่วงนี้ผมมีปัญหาด้านสุขภาพ ทำให้รับประทานได้แค่ โจ๊ก, ข้าวต้ม , ซุบ หรือ อาหารอ่อนๆ เท่านั้น
ดังนั้น เมื่อนึกถึงโจ๊ก ทำให้ผมนึกถึงโจ๊กเจ้านี้ขึ้นมา เพราะ เป็นโจ๊กที่รับประทานกันเป็นประจำ และ ที่สำคัญคือ อร่อย

ร้านที่ว่านี้อยู่ในซอยสุขุมวิท 38 (ซอยสันติสุข) เข้าซอยไปนิดเดียว จะเจอป้ายหน้าร้านขนาดใหญ่ที่ติดตั้งทางด้านบน อยู่ด้านขวามือ ป้ายเขียนข้อความว่า " โจ๊กหมู (เจ้าเก่าทองหล่อ) สุขุมวิท 38 "
เป็นอันว่าใช่แน่นอนครับ

โจ๊กหมูเจ้านี้ ตัวเนื้อโจ๊กมีรสละเมียด นุ่ม และ รับประทานง่ายครับ
ในส่วนของหมู ก็ได้รับการหมักมาอย่างดี อร่อย และ ไม่เหม็นคาว
นอกจากนั้นในส่วนของเครื่องในต่างๆเช่น ตับ กระเพาะ ก็ยังเอร็ดอร่อย ไม่มีกลิ่นเหม็น

ผมมักจะสั่ง "โจ๊กหมูใส่ตับ พร้อมใส่ไข่ดิบหนึ่งฟอง"

ทางร้านจะนำเอาไข่ดิบตอกลงในชามแล้วนำเอาโจ๊กร้อนๆที่ได้รับการปรุงเรียบร้อยแล้ว ใส่ลงไป
จากนั้นก็โรย ผักหอม และ ปาท่องโก๋ตัวเล็กๆกรอบๆด้านบน เป็นอันเสร็จพิธี

สำหรับผู้ที่พิศมัย ขิง รวมทั้ง พริกไทย ก็สามารถสั่งได้ครับ ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่

นอกจากนั้นแล้วท่านที่อยากรับประทานปาท่องโก๋เพิ่ม เค้าก็มีขายเพิ่มนะครับ

โจ๊กร้อนๆ แกล้มหมูหมักอร่อยๆ รวมทั้งความอร่อยกรอบของปาท่องโก๋ ช่างเข้ากันจริงๆครับ

หากผ่านไปผ่านมาละแวกนี้ตอนค่ำคืน อย่าลืมแวะชิมโจ๊กหมูเจ้านี้นะครับ รับรองไม่ผิดหวังครับ แต่ที่จอดรถภายในซอย38 ค่อนข้างจะหายากอยู่ซักหน่อย ต้องใจเย็นๆครับ

ช่วงนี้ผมคงต้องรับประทานอาหารอ่อนๆแบบนี้ไปอีกนาน

จนกว่าจะพบกันใหม่ครั้งหน้าครับ

ผมว่าความสะอาดของร้านช่วงหลังน้อยลงนะครับ
แต่ความอร่อยยังเหมือนเดิม :grin:
แฟนผมชอบทานร้านนี้
PURE-PASSION

Offline คุณใหญ่

• Member
  • Last Login:May 27, 2016, 12:56:44 am
« Reply #559 on: February 17, 2008, 01:25:24 am »
คุณเอก ชวนชิม รอบตึกศรีวรจักร หน่อย
ไปซื้ออะหลั่ยทีไร กินแต่ข้าวหมูแดง ทุกที

แนะนำ ด้วยครับ

Offline aey

• คุยกันได้ถามกันได้เกี่ยวกับ vw beetel
  • Member
  • Last Login:September 15, 2015, 04:31:58 am
    • http://changkhui.com/smf/index.php?board=6.0
« Reply #560 on: February 17, 2008, 02:06:11 am »
อ่านดูเวลานี้ โอยยย หิวววว  :cheesy:

Offline AKE

• Member
« Reply #561 on: February 17, 2008, 01:29:42 pm »
ขอรับเอาไว้ทำเป็นการบ้านให้นะครับพี่peyapan  &v&

ช่วงนี้ชิมอะไรไม่ค่อยได้ เนื่องจากป่วยครับ

คุณเอก ชวนชิม รอบตึกศรีวรจักร หน่อย
ไปซื้ออะหลั่ยทีไร กินแต่ข้าวหมูแดง ทุกที

แนะนำ ด้วยครับ

Offline AKE

• Member
« Reply #562 on: February 17, 2008, 01:33:59 pm »
ห้องอาหาร The Greenhouse ภายในโรงแรม แลนด์มาร์ค สุขุมวิท

น่าจะพอแก้ขัดได้ครับ โจ๊กแบบฮ่องกง + ปาท่องโก๋ ตัวโตๆ จิ้มนมข้นหวาน

เปิด 24 ชั่วโมงครับ ดึกดื่นเที่ยงคืนขนาดไหนก็ไปได้ครับ เปิดให้บริการตลอดครับ

*** อยากกินโจ๊ก กับ ปาท่องโก๋ ตัวใหญ่อ่ะครับ  หากินยากจัง ตอนดึก ๆๆ ***

Offline kittin

• Member
  • Last Login:July 09, 2019, 05:44:34 pm
« Reply #563 on: March 09, 2008, 01:10:07 am »
 :good:   \^^/   :smitten:
แล้วเราจะกลับมา

Offline AKE

• Member
« Reply #564 on: March 27, 2008, 07:27:49 pm »
ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว : " งานนี้เรียกว่า ทีมตะลุยกิน "

===> ชวนชิม : " Giants Restaurant "

สวัสดีครับทุกท่าน กลับมาพบกันอีกครั้งในคอลัมถ์ "ทิดเอกชวนชิม ชวนเที่ยว" อีกเช่นเคย หลังจากที่ผมหยุดการทำคอลัมถ์ชวนชิมฯไปพักใหญ่เพื่อพักฟื้นเรื่องของสุขภาพ ตอนนี้สุขภาพเริ่มดีขึ้นแล้ว เลยทำให้มีโอกาสได้ออกไปกินของอร่อยๆบ้าง หลังจากที่ต้องระมัดระวังอาหารการกินพักใหญ่

วันนี้ผมได้รับคำเชิญชวนจากน้องป้อ และ น้องmax ว่า มีนัดไปรับประทานอาหารบุฟเฟ่ห์อร่อยๆกัน หลังจากดูงาน MotorShow เสร็จ เป็นร้านที่น้องmax บอกว่า คุ้มจริงๆ ส่วนน้องป้อ ก็ให้คำการันตีว่า อร่อยเด็ดแน่นอน

ดังนั้นวันนี้ ผม รวมทั้ง เหล่าน้องบ้านบางกอก นำทีมโดย น้องป้อ และ น้อง Max อีกทั้ง พี่เจ้าบ้าน น้องAnn และ คุณOSBIL จึงได้ยกพลขึ้นบกที่ ร้าน Giants ซึ่งตั้งอยู่ที่ Citi Resort (UFM Fuji Super2) สุขุมวิท 39 ครับ

ร้านนี้เป็นร้านที่ขึ้นชื่อเรื่องอาหารแบบปิ้งๆย่างๆ แบบญี่ปุ่น ซึ่งวัตถุดิบที่นำมาใช้นั้น ได้รับการคัดเลือก และ คัดสรรมาอย่างดี

อาทิเช่น ปลาซัลมอน ที่จัดมาให้พวกเราได้ย่างกันนั้น เป็นปลาซัลมอนตัวโต นำเข้าจาก นอร์เวย์ ตัวขนาดใหญ่ ที่มีความมัน ฉ่ำ และ หวาน โดยนำมาแล่ขนาดกำลังดี ชิ้นหนาพอสมควร เรียกว่า ย่างเสร็จแล้ว นำเข้าปาก แต่ละคำขอบอกได้คำเดียวว่า อร่อยสุดๆครับ :good:

เนื้อวัวแบบติดมัน อันนี้ขอยกนิ้วให้อีกเช่นกันครับ เนื้อวัวที่นำมาใช้นั้น เป็นเนื้อวัวที่ได้รับการคัดมาอย่างดี เนื่องจากเจ้าของร้านเป็น butcher ด้วย จึงทำให้สามารถคัดเลือกเนื้อที่ดีได้ ทำให้เวลาที่ผมนำเนื้อติดมันลงไปย่างแล้ว ไม่จำเป็นต้องย่างนาน แค่วางลงบนเตาร้อนๆ เพียงครู่เดียว ก็จะได้เนื้อที่ฉ่ำ ฉุ่ม และ เอร็ดอร่อย เมื่อนำเข้าปาก ก็จะได้รสชาดความหวานอร่อยของเนื้อ พร้อม ความนุ่ม บวกกับ ความหอม ติดปลายจมูกมาด้วย ทุกคำ  :good:

นอกจากนั้นยังมีทั้ง กุ้ง , เนื้อไก่ , เนื้อหมู ให้ท่านได้เลือกสั่งแบบไม่อั้นอีกด้วยนะครับ

สนนราคาก็ไม่แพงครับ ท่านละ 450 บาท โดยมี เครื่องดื่มคือ โค้ก และ ชาข้าวบาร์เล่เย็น แบบเติมได้สม่ำเสมอ ครับ

สำหรับผู้ที่ชอบรับประทานเบียร์สด ขอแนะนำครับ เบียร์สด แกล้มกับเนื้อวัวติดมันย่างๆ ช่างเข้ากันเป็นยิ่งนัก  :good:
เรียกว่า ดื่มไปกินไป หมดไปหลายเหยือกแน่นอนครับ ส่วนราคาลองสอบถามกับทางร้านดูนะครับ

เบอร์โทรของทางร้าน 0-2662-2986 ครับ

มื้อนี้ก็อิ่มกำลังพอดีๆ ส่วนผมเองก่อนกลับถึงบ้าน ก็แวะกิน ข้าวต้มปลาร้อนๆ อีกซักชาม ก็เรียกว่า อิ่มกำลังดีเลยครับ

ในรูปจะเห็นว่า พวกเรานั้นกินกันอย่างเอร็ดอร่อยและสนุกมากๆเลยครับ เยี่ยมจริงๆครับมื้อนี้  :good:

แล้วพบกันใหม่นะครับ
ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามครับ
 &v&

Offline ป้อ (theringmeister)

• Member
  • Last Login:September 23, 2020, 11:02:59 am
« Reply #565 on: March 27, 2008, 07:37:00 pm »
เป็นร้านที่น้องmax บอกว่า คุ้มจริงๆ

ส่วนพี่เจ้าของร้านบอกว่ากลัวน้องMaxจริงๆ  :2funny:  :hammer:

มื้อนี้ก็อิ่มกำลังพอดีๆ ส่วนผมเองก่อนกลับถึงบ้าน ก็แวะกิน ข้าวต้มปลาร้อนๆ อีกซักชาม ก็เรียกว่า อิ่มกำลังดีเลยครับ

&v&

แต่อันนี้น่ากลัวกว่าครับ ผมอิ่มแทบจะหลับคาร้านอยู่แล้ว แต่พี่เอกไปกินต่อได้อีก  :shocked:  &v&

• Member
  • Last Login:September 23, 2020, 11:02:59 am
« Reply #566 on: March 27, 2008, 07:42:01 pm »
สำหรับผู้ที่ชอบรับประทานเบียร์สด ขอแนะนำครับ เบียร์สด แกล้มกับเนื้อวัวติดมันย่างๆ ช่างเข้ากันเป็นยิ่งนัก  :good:
เรียกว่า ดื่มไปกินไป หมดไปหลายเหยือกแน่นอนครับ ส่วนราคาลองสอบถามกับทางร้านดูนะครับ

เบียร์ก็เป็นBuffetครับ คนละ200บาท  :a_smiley:

Offline คุณใหญ่

• Member
  • Last Login:May 27, 2016, 12:56:44 am
« Reply #567 on: March 27, 2008, 07:53:49 pm »
มาทวงการบ้าน วรจักร
วันนี้ไปกินข้าวหมูแดง อีกแล้ว Z-Z
ยังเห็น รถเขียวๆ จอดอยู่เลย

Offline AKE

• Member
« Reply #568 on: March 27, 2008, 08:03:59 pm »
มาดูลีลาการย่างของน้องป้อกันหน่อยนะครับ (ไม่เห็นว่ามีอาการง่วงเลยนี่หน่า :grin:)

ตั้งอกตั้งใจย่างมากๆเลยครับ มิน่าหละ แต่ละชิ้น อร่อยๆทั้งนั้น  :good:

• Member
« Reply #569 on: March 27, 2008, 08:09:39 pm »
มาดูลีลาการย่างของน้องป้อกันหน่อยนะครับ (ไม่เห็นว่ามีอาการง่วงเลยนี่หน่า :grin:)

ตั้งอกตั้งใจย่างมากๆเลยครับ มิน่าหละ แต่ละชิ้น อร่อยๆทั้งนั้น  :good:

ภาพไม่เกี่ยวกับกระทู้อะครับพี่ แจ้งลบเถอะ  :buck2:  :zip:

Offline AAA

• Member
  • Last Login:July 01, 2019, 03:38:54 pm
« Reply #570 on: March 27, 2008, 10:01:06 pm »
น่าทานมากๆครับ  :good:  :good:

ดูแลสุขภาพด้วยครับพี่เอก  :-!  :-!

w^w

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
« Reply #571 on: March 27, 2008, 11:59:11 pm »
 :ofireevil: :ofireevil: :ofireevil: :ofireevil: ทีเรื่องกินอะไม่ชวน  :ofireevil: :ofireevil: :ofireevil: :ofireevil:
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
« Reply #572 on: March 28, 2008, 01:30:06 am »
น่ากินจัง อยากไปกินอีกอ่ะพี่ๆ
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline Hayabusa

• !!! SKYLINE HGC 210 !!!
  • Member
  • Last Login:September 20, 2015, 02:22:20 am
« Reply #573 on: March 28, 2008, 01:34:54 am »
ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว : " งานนี้เรียกว่า ทีมตะลุยกิน "

===> ชวนชิม : " Giants Restaurant "

สวัสดีครับทุกท่าน กลับมาพบกันอีกครั้งในคอลัมถ์ "ทิดเอกชวนชิม ชวนเที่ยว" อีกเช่นเคย หลังจากที่ผมหยุดการทำคอลัมถ์ชวนชิมฯไปพักใหญ่เพื่อพักฟื้นเรื่องของสุขภาพ ตอนนี้สุขภาพเริ่มดีขึ้นแล้ว เลยทำให้มีโอกาสได้ออกไปกินของอร่อยๆบ้าง หลังจากที่ต้องระมัดระวังอาหารการกินพักใหญ่

วันนี้ผมได้รับคำเชิญชวนจากน้องป้อ และ น้องmax ว่า มีนัดไปรับประทานอาหารบุฟเฟ่ห์อร่อยๆกัน หลังจากดูงาน MotorShow เสร็จ เป็นร้านที่น้องmax บอกว่า คุ้มจริงๆ ส่วนน้องป้อ ก็ให้คำการันตีว่า อร่อยเด็ดแน่นอน

ดังนั้นวันนี้ ผม รวมทั้ง เหล่าน้องบ้านบางกอก นำทีมโดย น้องป้อ และ น้อง Max อีกทั้ง พี่เจ้าบ้าน น้องAnn และ คุณOSBIL จึงได้ยกพลขึ้นบกที่ ร้าน Giants ซึ่งตั้งอยู่ที่ Citi Resort (UFM Fuji Super2) สุขุมวิท 39 ครับ

ร้านนี้เป็นร้านที่ขึ้นชื่อเรื่องอาหารแบบปิ้งๆย่างๆ แบบญี่ปุ่น ซึ่งวัตถุดิบที่นำมาใช้นั้น ได้รับการคัดเลือก และ คัดสรรมาอย่างดี

อาทิเช่น ปลาซัลมอน ที่จัดมาให้พวกเราได้ย่างกันนั้น เป็นปลาซัลมอนตัวโต นำเข้าจาก นอร์เวย์ ตัวขนาดใหญ่ ที่มีความมัน ฉ่ำ และ หวาน โดยนำมาแล่ขนาดกำลังดี ชิ้นหนาพอสมควร เรียกว่า ย่างเสร็จแล้ว นำเข้าปาก แต่ละคำขอบอกได้คำเดียวว่า อร่อยสุดๆครับ :good:

เนื้อวัวแบบติดมัน อันนี้ขอยกนิ้วให้อีกเช่นกันครับ เนื้อวัวที่นำมาใช้นั้น เป็นเนื้อวัวที่ได้รับการคัดมาอย่างดี เนื่องจากเจ้าของร้านเป็น butcher ด้วย จึงทำให้สามารถคัดเลือกเนื้อที่ดีได้ ทำให้เวลาที่ผมนำเนื้อติดมันลงไปย่างแล้ว ไม่จำเป็นต้องย่างนาน แค่วางลงบนเตาร้อนๆ เพียงครู่เดียว ก็จะได้เนื้อที่ฉ่ำ ฉุ่ม และ เอร็ดอร่อย เมื่อนำเข้าปาก ก็จะได้รสชาดความหวานอร่อยของเนื้อ พร้อม ความนุ่ม บวกกับ ความหอม ติดปลายจมูกมาด้วย ทุกคำ  :good:

นอกจากนั้นยังมีทั้ง กุ้ง , เนื้อไก่ , เนื้อหมู ให้ท่านได้เลือกสั่งแบบไม่อั้นอีกด้วยนะครับ

สนนราคาก็ไม่แพงครับ ท่านละ 450 บาท โดยมี เครื่องดื่มคือ โค้ก และ ชาข้าวบาร์เล่เย็น แบบเติมได้สม่ำเสมอ ครับ

เบอร์โทรของทางร้าน 0-2662-2986 ครับ

ในรูปจะเห็นว่า พวกเรานั้นกินกันอย่างเอร็ดอร่อยและสนุกมากๆเลยครับ เยี่ยมจริงๆครับมื้อนี้  :good:

แล้วพบกันใหม่นะครับ
 &v&

ไม่เคยชวนกันเลยพี่เอก  >:(4 >:(4 >:(4
PURE-PASSION

Offline AKE

• Member
« Reply #574 on: March 28, 2008, 10:39:28 am »
ผมก็พึ่งทราบตอนไปเจอกับน้องๆที่งานmotor show ครับว่าตอนเย็นจะไปกินบุฟเฟ่ห์กัน กระทันหันไปหน่อย
สงสัยน้องป้อ และ น้องแม็กซ์ ต้องจัด ทริปตะลุยGiants อีกรอบแล้วหละครับ
เดือนหน้าประมาณ กลางเดือน หรือ ปลายเดือน ก็ได้นะ ผมว่า
 w^w

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments