Author Topic: ผมทำหน้าที่ดูแลบอร์ดแต่ผมโดนขู่ฆ่าและด่าบุพการีแบบนี้ผมจะทำไงดีครับ  (Read 29944 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Ake_oldcar

• Racing Otop
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 11, 2010, 08:28:41 pm
ขอแจมหน่อยคับ..เคยตอบกระทู้ในบอร์ด KE RACING CLUB(เมื่อนานมาแล้ว)

มีคนเค้าอยากทราบว่าจะเอาเครื่อง4Eขับหน้า เอามาทำขับหลังจะได้ไหม..

ผมก็ตอบไปว่าทำได้และผมก็คิดจะทำอยู่ในขณะนั้น

ส่วนคุณโจนั้นเข้ามาตอบต่อว่า..และยืนยันว่าทำไม่ได้แน่นอน

เรื่องนี้มันเคยเป็นประเด็นกันมาแล้วนะ น่าจะเก็บเอาไปคิดก่อนจะไปวิจารณ์ความคิดหรือการกระทำของคนอื่น..

และก็ขอไว้อีกเรื่องคับคุณโจ กระทู้"คุณกลัวผมเหลอ"ในrcweb ระหว่างผม+ชาวocsกับ
คุณเจี๊ยบ เรื่องมันจบกันไปแล้ว ขอให้ช่วยหยุดอัพกระทู้นี้ด้วยคับ

ขอบคุณบ้านนี้ด้วยคับ และก็เข้าใจในความรู้สึกของคนที่รักรถรุ่นเก่าเหมื่อนกันแต่อาจจะมีความต่างกันในหลายๆด้าน...แต่จุดเดียวกันคือรักในสิ่งเดียวกัน

ผมเองก็มิใช่คนที่ดี..แต่ก็ขอมีจุดยืนเป็นของตนเอง และก็มีเพื่อนกลุ่มเล็กๆที่รักกัน
« Last Edit: June 20, 2008, 06:26:10 pm by Ake_oldcar »
บริการ รถยก สไลด์ 24 ช.ม ราคาย่อมเยาว์ 089-9900409

Offline Face Off

• Member
  • Last Login:August 14, 2018, 10:42:13 pm
    • www.hondahut.com

ผมเองก็มิใช้คนที่ดี..แต่ก็ขอมีจุดยืนเป็นของตนเอง และก็มีเพื่อนกล่มเล็กๆที่รักกัน

..  :grin: เหมือนผ๋มเลย  :grin:

Offline Mr.Donut

• Member
  • Country: th
  • Last Login:December 10, 2023, 03:41:14 pm
- ไม่อยากจะพูดให้มันมากความครับ ท่านเจ้าบ้าน Oou อู๋ ปรินซ์  ส้ม และหลาย ๆ คน
แสดงความเห็นได้ดีแล้ว จึงเพียงอยากเขียนเป็นกำลังใจให้เพื่อน ๆ บ้านบางกอก
ที่มีส่วนจัดงานทั้งหลาย
-  ผมเองไปงานด้วยใจรักรถเก่าจริงๆ ไม่ได้คิดว่าจะต้องกลับมาประมวลว่างานมันดี
ไม่ดีอย่างไร หากจะถามตอนนี้ก็ต้องบอกว่า หลาย ๆ งานที่ผ่านมาจัดได้ดีมาก   :good:
ผมเพียงแค่ได้เห็นรถเก่ามารวมตัวกันมาก ๆ มันก็ทำให้เรายิ้มได้แล้ว สถานะขณะนั้นจะ
วิ่งได้หรือไม่ ไม่ใช่ประเด็นครับ (เจ้าของเขาก็คงพยายามอยู่ทุกวันให้มันดีวันดีคืน กลับสู่สภาพ) ในขณะเดียวกันกลับรู้สึก
ผิดเสียอีกว่าเพื่อน ๆ จัดงานทีไร ไม่ได้มีส่วนร่วมลงแรงไปช่วยเท่าที่ควร เนื่องจาก
มีภาระสาระพัดครับ  &v&

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
- ไม่อยากจะพูดให้มันมากความครับ ท่านเจ้าบ้าน Oou อู๋ ปรินซ์  ส้ม และหลาย ๆ คน
แสดงความเห็นได้ดีแล้ว จึงเพียงอยากเขียนเป็นกำลังใจให้เพื่อน ๆ บ้านบางกอก
-  ผมเองไปงานด้วยใจรักรถเก่าจริงๆ ไม่ได้คิดว่าจะต้องกลับมาประมวลว่างานมันดี
ไม่ดีอย่างไร หากจะถามตอนนี้ก็ต้องบอกว่า หลาย ๆ งานที่ผ่านมาจัดได้ดีมาก   :good:
ผมเพียงแค่ได้เห็นรถเก่ามารวมตัวกันมาก ๆ มันก็ทำให้เรายิ้มได้แล้ว สถานะขณะนั้นจะ
วิ่งได้หรือไม่ ไม่ใช่ประเด็นครับ (เจ้าของเขาก็คงพยายามอยู่ทุกวันให้มันดีวันดีคืน กลับสู่สภาพ) ในขณะเดียวกันกลับรู้สึก
ผิดเสียอีกว่าเพื่อน ๆ จัดงานทีไร ไม่ได้มีส่วนร่วมลงแรงไปช่วยเท่าที่ควร เนื่องจาก

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:Yesterday at 10:21:57 pm
    • Bangkok Classiccar
ไม่ดีอย่างไร หากจะถามตอนนี้ก็ต้องบอกว่า หลาย ๆ งานที่ผ่านมาจัดได้ดีมาก   :good:

เห็นรูปแล้วชักงง  %:(

แบบนี้แปลว่า "พี่อ้อพูดได้ซึ้งมาก" ใช่ใหมคุณส้ม
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am

&v& &v& &v&
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT

แบบนี้แปลว่า "พี่อ้อพูดได้ซึ้งมาก" ใช่ใหมคุณส้ม

ถูกต้องครับ  :good:

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย

Offline หลาน caravelle

• เล่นรถยนต์ที่เค้าไม่เล่นกัน แต่ทำให้สวย/เดิมที่สุด รับรอง มีแต่เพื่อนฝูงและ มิตรภาพตลอดไป laan.1961@yahoo.co.th "กู classic คนเดียว"
  • Member
  • Last Login:February 07, 2024, 10:44:25 pm

ถูกต้องครับ  :good:

งงอยู่นานมากครับ ขอบอก สำหรับผม
มาอ๋อก็ตรง ซึ้งนี้เอง
Toyopet1964เอาไปแลก R8 มา
Fiat128 1975 ขายไป5000 บาท
Renault
R8 1964 ขายเพื่อน
Caravelle1964ยังอยู่
Dauphine Gordini 1965ยุบทิ้ง
Dauphine 1960ยังอยู่
R16Ts 1975 ขายคุณเจต
R8Gordini1968 ขายไปแล้ว
R17 1972 ขายเสี่ยห้องเย็น
R9 1400 c.c. 1991 ขายคุณใข่
Clio 1992 ติดแก๊ส
Hillman Imp Californian1967ขายให้ทายาท CP
Peugeot
204 coupe 1972ขายคุณใข่
304 1975 ขายคุณใข่
205GTIใช้ได้แป๊บเดียวไม่สู้ค่าน้ำมัน

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
ผมก็ง้ง

ดันไปนึกถึงหม้ออยู่ตั้งนาน   >*|  :grin:
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline Hayabusa

• !!! SKYLINE HGC 210 !!!
  • Member
  • Last Login:September 20, 2015, 02:22:20 am
ท่านพี่ส้ม..... &v& &v& &v& ท่านลึกซึ้งมากมาก  :prank: :prank: :prank:
PURE-PASSION

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
ลึก "ซึ้ง" ใช้รูปเดียวกันได้ป่าว  :grin:
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline iamwashmania

• Verified Member.
  • Member
  • Last Login:December 04, 2023, 05:47:34 pm
    • jglaze
เเค่ เห็นตอนจัดรถเข้าไปก่อนวันงาน ตี 2 ตี3 วันรุ่งขึ้นก็ต้องไปทำงาน เเต่เช้า เห็นเเล้วยังเหนื่อยเเทนเลยครับ
ทุ่มเทกันแบบจริงใจจริงๆ  :good:
บ้านบางกอก.......for Life!ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline Hayabusa

• !!! SKYLINE HGC 210 !!!
  • Member
  • Last Login:September 20, 2015, 02:22:20 am
ลึก "ซึ้ง" ใช้รูปเดียวกันได้ป่าว  :grin:

รอพี่ส้มมาจัดครับ :grin:
PURE-PASSION

• Member
    • CLUB RT

รอพี่ส้มมาจัดครับ :grin:

ก็เอาไอ้รูปซึ้งไปวางไว้ข้างในๆเอาเองละกัน ทำ photoshop ไม่เป็นจ้า

Offline Phai REVEL

• ฟู่ฟ่าเดี๋ยวก็วาย เรียบง่ายอยู่ได้นาน
  • Member
  • Last Login:September 30, 2022, 02:48:34 pm
ขออนุญาติจัดให้ครับ  "v"
พอเพียงก็เพียงพอ

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
 ;># อันนี้ต้องพวก "ดำน้ำ" ชอบงมเอาเองครับ  >*|
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm

Offline Phai REVEL

• ฟู่ฟ่าเดี๋ยวก็วาย เรียบง่ายอยู่ได้นาน
  • Member
  • Last Login:September 30, 2022, 02:48:34 pm
พอเพียงก็เพียงพอ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments