Author Topic: ถามหน่อยครับเรื่องผ่าล้างถังน้ำมัน  (Read 2566 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline jobe11

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 03, 2014, 09:26:27 am
พอดีรถผมถังน้ำมันมีสนิม (เครื่องเบนซิน  )  ช่างเขาก็แนะนำให้ผ่าล้างถังแล้วก็ชุบตะกั่ว ไม่ทราบว่าชุบตะกั่วมันดีหรือปล่าวครับ หรือว่าต้องทำอย่างไรครับ ราคาก็ประมาณ 2 พันกว่าครับ ขอคำแนะนำหรือความคิดเห็น หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ   

Offline nokkyaun

• Member
  • Last Login:September 03, 2016, 08:13:47 am
 :smitten: ที่น่ากังวลและที่สำคัญ คือรอยเชื่อม เพราะไอนำ้มันมันจะออกมาถ้าเชื่อมไมดีนะครับ
ไม่ทราบนะครับว่าช่างจะชุบให้อย่างไร ถ้าชุบให้ทั้งใบผมว่าน่าจะดีนะครับ :smitten:
หาซื้อไม่ได้และช่างทำให้ดีก็ไม่แพงนะครับ

• Member
  • Last Login:September 03, 2014, 09:26:27 am
:smitten: ที่น่ากังวลและที่สำคัญ คือรอยเชื่อม เพราะไอนำ้มันมันจะออกมาถ้าเชื่อมไมดีนะครับ
ไม่ทราบนะครับว่าช่างจะชุบให้อย่างไร ถ้าชุบให้ทั้งใบผมว่าน่าจะดีนะครับ :smitten:
หาซื้อไม่ได้และช่างทำให้ดีก็ไม่แพงนะครับ
ขอบคุณมากครับ

• Member
ผ่าล้างเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ขั้นตอนครับ ผ่าเปิดแล้วล้างสนิมเป่าให้แห้งแล้วไล่ตะกั่ว เชื่อมกลับเช็ครั่วซึมโดยการปิดฝาอัดลมเข้าไปในถังแล้วเอาน้ำแฟบชุบบนรอยเชื่อมถ้ามีฟองอากาศแสดงว่ารั่วซึม ให้เชื่อมใหม่จนกว่าถังจะไม่รั่วซึมครับ
ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำครับ

toonB4

• Guest
รบกวนขอเบอร์+ที่ตั้งร้านผ่าถังด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :-!

• Member
รบกวนขอเบอร์+ที่ตั้งร้านผ่าถังด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :-!
ที่ตั้งร้านครับ อยู่ ซ.วัชรพลครับ ขับเข้ามาในซอยเลยตลาดถนอมมิตรไปเจอ3แยกเลี้ยวซ้ายแล้วร้านอยู่ด้านขวามือครับเป็นร้านซ้อมรถยนต์ครับ ตรงตีนสะพานครับตรงข้ามกับร้านรับซื้อของเก่าครับ   มาไม่ถูกยังไงโทรหาผมครับ 087-8020106 โจ๊บ

toonB4

• Guest
 w^w
ใกล้บ้านพอดี
ขอบคุณมากครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments