Author Topic: ##### รถ Retro ที่ชาวซามูไรหมายปองเชิญทางนี้ครับ #####  (Read 250495 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Torlek

• Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:November 23, 2016, 02:50:25 am
ดูเหมือนรถญี่ปุ่นต้องเกิดมาเคี่ยงข้างกับวาตานาเบ้จริงๆ ดูอย่าง Celica ของคุณ torlek ซิครับมันโดนใจจริงๆ  $^$

งั้นฝากโครงการในอนาคต โครงการแรกของผมใว้ให้ช่วยกันดูหน่อยนะครับ
เผื่อจะช่วยกันแนะนำอะไร ก็ยินดีครับ
http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=8474

Offline OSBIL

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
 &v&  &v&  &v& ขอคารวะทั้งคุณต่อทั้งช่างจริงๆครับ ใครยังไม่ได้ดู รีบดูเลยครับ
คุณต่อนำเสนอทุกขั้นตอนจริงๆ คันนี้ทำด้วยใจจริงๆครับ เจ้าของก็ขยันหาของ ช่างก็ขยันตัดเหล็กจริงๆ
เห็นผุแล้วผมขนลุกเลยครับ ว่าน้องGloria ผมกรอบแล้วกลายเป็นของหมูๆไปเลยครับเมื่อเทียบกับคันนี้

ให้กำลังใจเต็มที่ครับ ส่วนใครที่กำลังทำรถญี่ปุ่นอยู่ขอคำแนะนำคุณต่อได้นะครับ ของที่คุณต่อสั่งมีเกือบหมดเลยครับ
ขอบคุณคุณต่อมากครับที่เอาความรู้มาแบ่งปันกันครับ  :good:
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline เอ้อ

• Member
  • Last Login:December 28, 2010, 06:32:56 pm
92 MX5 ยังไปไม่ถึง  ช่วยเชียร์เฉยๆ ครับ   w^w

เหมือนกันเด๊ะๆครับ...แหะ แหะ ได้แต่เชียร์กับน้ำลายไหลใส่รถคนอื่นไปก่อน

soo

• Guest
เรื่องรูปของ Laurel ถ้าเสาร์ อาทิตย์นี้ กล้องอยู่ ผมจะถ่ายรูป มาให้ดูครับ จะได้ให้ช่วยกันออกความเห็นครับ

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
โทษที่ครับท่านขุนกับคุณOSBIL ที่ทำให้งง คือไอ้สิงห์น้อยตัวนี้ครับ ตอนนี้จอดรออะไหล่ ใครก็ได้ช่วยทีหาร้านขายอะไหล่ที่ไหนดีครับ

โอ้ 2 ประตูซะด้วย นี้คือรูปจริงใช่ไหมครับ ผมว่ามันดูดีใช้ได้เลยนะครับ
อยากได้ส่วนไหนระบุละเอียดนิดดิ เผื่อเจอจะได้เอารูปมาให้ดูว่าใช่อะป่ะ
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline asw

• Classiccar lover
  • Member
  • Last Login:January 16, 2020, 12:13:40 am
    • trade2car ซื้อขายรถบ้านมือสอง....ฟรี
92 MX5 ยังไปไม่ถึง  ช่วยเชียร์เฉยๆ ครับ   w^w

เหมือนกันเด๊ะๆครับ...แหะ แหะ ได้แต่เชียร์กับน้ำลายไหลใส่รถคนอื่นไปก่อน
อย่าพูดถึงมาน..น้ำลายไหล :P

Offline asw

• Classiccar lover
  • Member
  • Last Login:January 16, 2020, 12:13:40 am
    • trade2car ซื้อขายรถบ้านมือสอง....ฟรี
ดูเหมือนรถญี่ปุ่นต้องเกิดมาเคี่ยงข้างกับวาตานาเบ้จริงๆ ดูอย่าง Celica ของคุณ torlek ซิครับมันโดนใจจริงๆ  $^$

งั้นฝากโครงการในอนาคต โครงการแรกของผมใว้ให้ช่วยกันดูหน่อยนะครับ
เผื่อจะช่วยกันแนะนำอะไร ก็ยินดีครับ
http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=8474

ยกนิ้วให้กับความพยายาม :good: เสร็จแล้วคงกิ๊กน่าดู โดยเฉพาะล้อ :laugh:

Offline Torlek

• Member
  • Last Login:November 23, 2016, 02:50:25 am
&v&  &v&  &v& ขอคารวะทั้งคุณต่อทั้งช่างจริงๆครับ ใครยังไม่ได้ดู รีบดูเลยครับ
คุณต่อนำเสนอทุกขั้นตอนจริงๆ คันนี้ทำด้วยใจจริงๆครับ เจ้าของก็ขยันหาของ ช่างก็ขยันตัดเหล็กจริงๆ
เห็นผุแล้วผมขนลุกเลยครับ ว่าน้องGloria ผมกรอบแล้วกลายเป็นของหมูๆไปเลยครับเมื่อเทียบกับคันนี้

ให้กำลังใจเต็มที่ครับ ส่วนใครที่กำลังทำรถญี่ปุ่นอยู่ขอคำแนะนำคุณต่อได้นะครับ ของที่คุณต่อสั่งมีเกือบหมดเลยครับ
ขอบคุณคุณต่อมากครับที่เอาความรู้มาแบ่งปันกันครับ  :good:

ความดี ความชอบ คงต้องยกให้ทางอู่PKเลยแหละครับ
ส่วนตัวผมไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับ อะไหล่บางอย่างก็ซื้อมาส่งเดช ซื้อผิดๆถูกๆ ซื้อมาแล้ว ดันไปเจอที่ดีกว่าตอนหลัง เลยซื้อมันอีกอัน
โดนบ่นประจำ  [a]

Offline domekpgc10

• Nobody Perfect
  • Member
  • Last Login:February 14, 2023, 12:13:56 pm
สวัสดีสาวกปลาดิบทุกคนครับ....ขอโทษที่มาช้าครับ \^^/ มีอะไรให้ความช่วยเหลือบอกได้เลยครับ

ถ่ายรูปรถกับเรอนหอใหม่ครับ พึ่งจะจัดสวนเสร็จครับ
HAKOHSUKA SKYLINE GTR

Offline MAKiNEN

• THE WORDs iS GETTiNG AROUND!!!
  • Member
  • Last Login:December 05, 2018, 05:25:00 pm
    • http://www.m-vr4.com
เข้ามารายงานตัวด้วยคนคับพี่........................ผมมากับ GALANT VR-4 [Tuned by AMG] ไม่รู้ว่าบอกจะเชื่อไหมตอนซื้อคันนี้  ซื้อมาเพราะความชอบล้วนๆเลยเห็นเป็น GALANT VR-4 เป็นใช้ได้  ถ้าซื้อช้าไปอีกวันสองวันคงลงแดงตายแน่ๆ ก่อนซื้อหาข้อมูลมาเป็นปีๆ  ชอบมันมาตั้งแต่เด็กๆแล้ว  รถอะไรหน้าตาดุดันจิงๆ........................ตาขวางมาแต่ไกลเลย  แถมมีจมูกด้วย..................
-:-  ตั้ ง แ ต่ ไ ด้ เ จ อ แ ก วั น นั้ น . . . ถึ ง ใ น ก ร ะ เ ป๋ า จ ะ ไ ม่ มี เ งิ น . . . แ ต่ ชี วิ ต ฉั น ต อ น นี้ ถื อ ว่ า ไ ม่ จ น แ ล้ ว  -:-

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
เข้ามารายงานตัวด้วยคนคับพี่........................ผมมากับ GALANT VR-4 [Tuned by AMG] ไม่รู้ว่าบอกจะเชื่อไหมตอนซื้อคันนี้  ซื้อมาเพราะความชอบล้วนๆเลยเห็นเป็น GALANT VR-4 เป็นใช้ได้  ถ้าซื้อช้าไปอีกวันสองวันคงลงแดงตายแน่ๆ ก่อนซื้อหาข้อมูลมาเป็นปีๆ  ชอบมันมาตั้งแต่เด็กๆแล้ว  รถอะไรหน้าตาดุดันจิงๆ........................ตาขวางมาแต่ไกลเลย  แถมมีจมูกด้วย..................

รูปนี้สุดยอดครับ  :good:

Offline fatwilly

• All...My...Friends...Ride...A...Lowrider...
  • Member
  • Last Login:October 06, 2015, 01:52:24 pm
เจ้าขุนแผน(ชื่อคราว์นของผม)เป็นรถjapanese retro(?) คันที่สองแล้วคร้าบแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดู
fatwilly deluxe  :ohi:
Retro,a modern term used to describe things from a bygone era. It is often used in a positive sense, referring to quirky or attractive products that are no longer available...

• Member
สวัสดีสาวกปลาดิบทุกคนครับ....ขอโทษที่มาช้าครับ \^^/ มีอะไรให้ความช่วยเหลือบอกได้เลยครับ

ถ่ายรูปรถกับเรอนหอใหม่ครับ พึ่งจะจัดสวนเสร็จครับ

สวัสดีครับ คุณโดม ตั้งแต่วันงานไม่ได้คุยกันเลยเป็นยังไงบ้าง สบายดีนะ?
มีเพื่อนๆอีกหลายท่านอยากได้การช่วยเหลือ เลยจัดกระทู้นี้ขึ้นมาให้คำปรึกษา และ รวมตัวกัน
คุณโดมความรู้ผมไม่ค่อยมาก รบกวนคุณโดมมาช่วยๆกันแนะนำหน่อยนะครับ :bythebook:
S low
b ut
I
L ove

Offline domekpgc10

• Nobody Perfect
  • Member
  • Last Login:February 14, 2023, 12:13:56 pm
สผมบายดีครับคุณ Prince  \^^/
วันงานขอโทษด้วยครับที่ไม่ข้อยจะได้ไปคุยด้วยนะครับ........รถสวยๆทั้งนั้น :good:
แล้วคุณPrince สบายดไหมครับน้องGloria สบายดีไหมครับ
HAKOHSUKA SKYLINE GTR

Offline ponke30

• ใจเขา...ใจเรา
  • Member
  • Last Login:January 22, 2021, 04:52:53 pm
โทษที่ครับท่านขุนกับคุณOSBIL ที่ทำให้งง คือไอ้สิงห์น้อยตัวนี้ครับ ตอนนี้จอดรออะไหล่ ใครก็ได้ช่วยทีหาร้านขายอะไหล่ที่ไหนดีครับ

โอ้ 2 ประตูซะด้วย นี้คือรูปจริงใช่ไหมครับ ผมว่ามันดูดีใช้ได้เลยนะครับ
อยากได้ส่วนไหนระบุละเอียดนิดดิ เผื่อเจอจะได้เอารูปมาให้ดูว่าใช่อะป่ะ

รูปจริงครับ รูปวันแรกที่รับรถเลยอ่ะครับ สิ่งที่อยากได้นะคุณOSBILครับคือไฟทับทิม(บุ่มเข้าไปตรงแก้มทั้งข้างท้ายรถอ่ะครับ), โลโก้อยากได้หมด(ข้างรถตรงใกล้ๆๆประตู,โลโก้GSRหน้าและหลังฯ) ,พวงมาลัย...เอาของเดิมไปบิ้วได้ไหมหรือมีของใหม่?,ดวงไฟเลี้ยว,ไฟท้ายฯ
ใครเจอช่วยบอกผมด่วนเลยเพราะว่าต้องการจะทำแล้ว....จอดอยู่หน้าบ้านตากแดดตากฝนน่าสงสาร w^w

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
สมัครเป็นสาวกปลาดิบด้วยคนนะครับ
เอารูปมาแล้ว
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
 \^^/ พี่ Ake มาแล้วแต่เอ้........ คันนี้ไม่เคยเห็นเลยนะครับ  ???

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
สมัครเป็นสาวกปลาดิบด้วยคนนะครับ
เอารูปมาแล้ว

ไปแอบซื้อมาตอนไหนเนี่ย  %:(
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
เนียนจังครับ

Magnet

• Guest
ร่วมด้วยครับ สาวกปลาดิบทุกคน (ตอนนี้ว่าจะUpgrade GTO) \^^/

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ฮั่นแน่...... B:D จะทำอะไรพี่ วาง 4Gxx เหรอพี่

Magnet

• Guest
ฮั่นแน่...... B:D จะทำอะไรพี่ วาง 4Gxx เหรอพี่
เอาเบาๆก็พอโจ้ แต่ถ้าได้เครื่องรุ่นนั้นมาก็จะจ๊าบมากกว่า  จะลงคาร์บูคู่น่ะ ได้โซเล็ก สภาพกิ๊กมาคู่นึง   b:b
ว่าแล้วใครมีคอไอดีของรุ่นนี้ หรือไปเห็นที่ไหนช่วยชี้เป้าด้วยนะครับ   &v& (8-)

Offline paboon

• ขับรถดีๆ ก็ต้องขี่สาริกา
  • Member
  • Last Login:March 03, 2014, 01:40:32 pm
    • Celica Club Thailand

ไม่ทราบว่าขาดอะหลั่ยบ้างครับ?? พอดีผมเจอซากคันนี้น่ะครับ ว่างๆ โทรมาได้ครับ ป๋าบุญ 058130158
คนถ่อมตัวย่อมเหนือกว่าคนที่ทำตัวยกตนข่มท่าน

• Member
ขอบคุณครับป๋าบุญที่มีใจช่วยเหลือครับ  &v&
S low
b ut
I
L ove

Offline ponke30

• ใจเขา...ใจเรา
  • Member
  • Last Login:January 22, 2021, 04:52:53 pm
ขอบคุณมากครับไว้โทไปหาครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments