Author Topic: เหนื่อยหารถคลาสสิคแระ หาก็ยากงั้น...ไปหานางฟ้าขึ้นคร่อมดีกว่าคร้าบ  (Read 241486 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

Offline Tobeyes

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:July 30, 2022, 11:48:23 pm
นางฟ้าของผม ( My Chaly's Angel; not Charlies Angels )....

กำลังประกอบครับจะเอาไปต่อทะเบียน.......

พี่อู๋อยากเห็นรถพี่กับของพี่หน่องด้วยอะคร้าบ จะเอาไว้เป็นแนวทาง

• Member
  • Last Login:July 30, 2022, 11:48:23 pm
Step หน้าอยากทำแบบนี้อะครับ แต่คงอีกสักพักครับหมดตรู้ดกับ Step นี้แล้วคร้าบ

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ชอบป้ายทะเบียนปลิว ๆ แบบนี้จัง

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
นางฟ้าของผม ( My Chaly's Angel; not Charlies Angels )....

กำลังประกอบครับจะเอาไปต่อทะเบียน.......

พี่อู๋อยากเห็นรถพี่กับของพี่หน่องด้วยอะคร้าบ จะเอาไว้เป็นแนวทาง

พี่หน่องเร็ว ๆๆ ๆ ๆ ๆ

ไม่ได้คลาสลิก กันสองคนแล้วมีสามแล้ว

ทะเบียนขาดกี่ปีครับ ถ้าเกินสามคงจะลำบากนะครับ แต่ถ้ายังไม่เกินให้ไวครับ ผมมีสองคันมีทะเบียน ทั้งคู่ โอนได้แล้ว คัน แต่อีกคันขาดเกิน ต่อภาษีก็ไม่ได้ มีแต่เล่มคุม แต่เป็น หนังยาว แน่ ๆ เพราะมี โปรเจ็ค มาัขัดตลอด ๆ

เอารูปเครื่องไปดูก่อนนะครับอันนี้ เป็นเครื่องชาลีคันเดิม ๆ ที่โอนบ่ได้  ห้าสิบ แต่ทำเป็นร้อยซีซี สี่เกียร์ แคมซิ่ง ซีดีไอ น่าจะพอทำให้นางฟ้า บ้าพลังได้บ้าง พึ่งประกอบเสร็จ สองวัน
« Last Edit: March 19, 2008, 10:56:30 pm by อู๋ Skyline < ID 19 > »

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
พี่ da BMW ก็มีคันนึงนี่ครับ เห็นจากรูปที่จอดอยู่หลัง Thing น่ะ

Offline nong26june

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 :smitten: :smitten: :smitten: :smitten: :smitten:

โอววววว...หัวใจละลาย...พึ่งจะเห็น

บ้านนี้มีคนบ้าแบบเราด้วยแหะ...คุณอู๋

i love chaly.....

พึ่งได้มาไม่นาน เดิมบางนางบวชครับ...ได้มาเคยขับครั้งเดียว...เอาไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแถวบ้านมา

โคลนติดเครื่องหมักหมมมาหลายปี...ยังไม่มีเวลาพาไปอัดฉีดเลย

คาดว่าหลังสงกรานต์...คงได้ฤกษ์...รื้อครับ...ยังไม่มีเวลาลากมาเบิ่งตาสามัคคีกันเลยครับ

รอของแต่งเล็กๆ...ส่งมาจากกำแพงเพชรอยู่ครับ

ล้อหน้า 4.7 / ล้อหลัง 5.5 ชุบโครเมี่ยม.....ยางสลิค 120/80/10 1คู่ / ยางลายตะขาบ 120/70/10 1 คู่อยู่ครับ

แล้วก็มีไฟเลี้ยวใส อีก 4 คู่... ( รอไฟท้ายขาวอยู่อีกอัน )

วันสองวันนี้คงจะได้ของแล้ววววว...

อ้อมีสเปเซอร์รองสเตอร์อีกอัน...

รอของครบก่อนครับ...ค่อยลุย...ตอนนี้อยู่ในช่วงหาข้อมูลครับ...

พึ่งมาสนใจรถเล็กๆ...ของคนตัวเล็กๆ...( แฮ่ๆๆๆๆ)

ข้างนอกคงทำเดิมครับ...ไว้ให้ภรรเมียขับเล่นกับลูกสาวตัวน้อยในซอยแถวบ้าน

กำลังคิดจะเปลี่ยนเสื้อฝา c70 / ลูกสูบ / คาร์บิว...แบบไม่ทะลุฝาครอบกลางน่ะครับ

อยากให้ข้างนอกดูเดิมบางนางบวชน่ะครับ...แต่ติดดิน...ล้อโต...เน้นเตี้ยยยย..ครับผม

ช่วงนี้แฮนด์ dax มาแรงจริงๆ ล่าสุดวันนี้ปั่นกันทะลุ 7000 แล้วอ่ะ

เซ็งเป็ด...

ปล. ของผมเป็นไฟล่างครับ เมื่อวันอาทิตย์เจอไฟบน...พวกกันดันขายไปก่อน

เซ็งครก...

คูณอู๋ครับ...ขอสูตรทะลุ 100 cc. หน่อยซิครับ...

เผื่อได้มาอีกคัน...พ่อจะได้ทำทะลุเลย...

Step หน้าอยากทำแบบนี้อะครับ แต่คงอีกสักพักครับหมดตรู้ดกับ Step นี้แล้วคร้าบ

ลุยสเตป...หน้าแบบบัวชมภู ฟอร์ด เลยครับ...มาแรง...แนวดี

เย้ ๆ ดีใจ ๆ ๆ ไม่ได้คลาสสิคกัน 2 คนแล้ว

กรูรรรคาสสิคกัน 3 คนแล้วนะ

เอ้าเชียร์...

เอ้าชน.... :><:

ลองดูที่นี่ครับ...รวมรถเล็กๆ...สวยๆ

http://www.ksrthailand.com/board/index.php?board=9.0

อีกอัน

http://www.minibikesociety.com/board/index.php

« Last Edit: March 29, 2008, 01:10:04 am by nong26june »
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
:smitten: :smitten: :smitten: :smitten: :smitten:

โอววววว...หัวใจละลาย...พึ่งจะเห็น

บ้านนี้มีคนบ้าแบบเราด้วยแหะ...คุณอู๋

i love chaly.....

พึ่งได้มาไม่นาน เดิมบางนางบวชครับ...ได้มาเคยขับครั้งเดียว...เอาไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแถวบ้านมา

โคลนติดเครื่องหมักหมมมาหลายปี...ยังไม่มีเวลาพาไปอัดฉีดเลย

คาดว่าหลังสงกรานต์...คงได้ฤกษ์...รื้อครับ...ยังไม่มีเวลาลากมาเบิ่งตาสามัคคีกันเลยครับ

เติมน้ำมันไปเป็นหาย ๆ ถังรั่วอยู่เลยครับ

รอของแต่งเล็กๆ...ส่งมาจากกำแพงเพชรอยู่ครับ

ล้อหน้า 4.7 / ล้อหลัง 5.5 ชุบโครเมี่ยม.....ยางสลิค 120/80/10 1คู่ / ยางลายตะขาบ 120/70/10 1 คู่อยู่ครับ

แล้วก็มีไฟเลี้ยวใส อีก 4 คู่... ( รอไฟท้ายขาวอยู่อีกอัน )

วันสองวันนี้คงจะได้ของแล้ววววว...

อ้อมีสเปเซอร์รองสเตอร์อีกอัน...

รอของครบก่อนครับ...ค่อยลุย...ตอนนี้อยู่ในช่วงหาข้อมูลครับ...

พึ่งมาสนใจรถเล็กๆ...ของคนตัวเล็กๆ...( แฮ่ๆๆๆๆ)

ข้างนอกคงทำเดิมครับ...ไว้ให้ภรรเมียขับเล่นกับลูกสาวตัวน้อยในซอยแถวบ้าน

กำลังคิดจะเปลี่ยนเสื้อฝา c70 / ลูกสูบ / คาร์บิว...แบบไม่ทะลุฝาครอบกลางน่ะครับ

อยากให้ข้างนอกดูเดิมบางนางบวชน่ะครับ...แต่ติดดิน...ล้อโต...เน้นเตี้ยยยย..ครับผม

ช่วงนี้แฮนด์ dax มาแรงจริงๆ ล่าสุดวันนี้ปั่นกันทะลุ 7000 แล้วอ่ะ

เซ็งเป็ด...

ปล. ของผมเป็นไฟล่างครับ เมื่อวันอาทิตย์เจอไฟบน...พวกกันดันขายไปก่อน

เซ็งครก...

คูณอู๋ครับ...ขอสูตรทะลุ 100 cc. หน่อยซิครับ...

เผื่อได้มาอีกคัน...พ่อจะได้ทำทะลุเลย...

ลุยสเตป...หน้าแบบบัวชมภู ฟอร์ด เลยครับ...มาแรง...แนวดี

เย้ ๆ ดีใจ ๆ ๆ ไม่ได้คลาสสิคกัน 2 คนแล้ว

กรูรรรคาสสิคกัน 3 คนแล้วนะ

เอ้าเชียร์...

ลองดูที่นี่ครับ...รวมรถเล็กๆ...สวยๆ

http://www.ksrthailand.com/board/index.php?board=9.0

อีกอัน

http://www.minibikesociety.com/board/index.php

เดิมของพี่นี่ ฟังแล้วมันเิดิมแต่ภายนอก นะครับนี่ แต่เตี้ย ๆ นี่ ไม่ค่อยอยากให้แฟนกับลูกพี่มาแตะ เลย ขอบอกว่ามันอันตราย เพราะเหมือนมันไม่มีช่วงยุบ เลย โดยปกติรุ่นนี้ ถ้าโหลดหน้าสัก นิ้วครึ่งก็แทบจะไม่มีอะไรจะยุบแล้วครับสำหรับหน้า แต่หลัง นี่ถ้าหาโช็คแข็ง ๆ รับประกันในความ กระด้าง ได้เลยครับ ฉะนั้น ถ้าจะทำสูตรเตี้ย ต้องห้ามแรง นะพี่สำหรับเรื่องนี้

สูตรที่พี่จะทำเครื่อง นี้ น่าจะทำเป็น เสื้อฝาซีเจ็ดสิบ คาร์บิว ซีเจ็ดสิบ เคเอ กับคอเดิม ก็ไม่ทะลุฝาครอบครับ แต่ต้องแต่งสายให้ดีแค่นั้นเอง

สูตรที่จะทำทะลุร้อย ซีซี ก็

เยอะหน่อยนะครับ ของผมทำ

เกียร์ดรีม แต่มีการปรับแต่งรายละเอียดค่อนข้างเยอะหน่อยอธิบายยากซะหน่อย
แคร็งเดิม ขยายปากทางเ้ข้าเสื้อสูบ เปลี่ยนเสาเป็นของดรีม
เสื้อใช้ของดรีมพี ปาดให้สูงเท่า ของ คลาสต้อม ฝาใช้ของดรีม ส่วนประกอบชุดฝาก็ใช้ของดรีมได้เลย รวมถึงพวกแคมแต่ง อะไรต่าง ๆ ก็ใช้ของดรีมได้ครับ
ข้อเหวี่ยงใช้ของ คลาสต้อม ชุดซีดีไอ ดรีม หรือ คลาสต้อม ก็ได้ กล่องซีดีไอ ใช้ของดรีมตัวเก่า พวกตูดเป็ด จะไม่ตัดรอบ
ปะเก็น ใช้สอง ชุด ดรีมชุด ชาลีชุด เนื่องจากบนล่างแตกต่าง และก็มีรายละเอียด ปลีกย่อย ต่าง ๆ อีกจุกจิก เช่น ปั้มน้ำมันเครื่องในเครื่อง เป็นใช้ของดรีมเป็นต้น

ชุดหน้า dax ทะลุเจ็ดพัน เลยหรือพี่ อย่างนี้ รุ่นถอดคอได้ของผมก็ ไปอีกสิพี่ ตอนนั้นจับมาสี่พันก็ว่าแพงแล้วนะ เอ้าชนด้วยครับ  :><:

• Member
พี่หน่องครับแล้วไอ้ล้อหลัง 5.5 นิ้วเนี้ยใส่กับอาร์มเดิมได้รึเปล่าครับ ถ้าได้งบประมาณเท่าไหร่ครับ

พี่อู๋ครับตอนนี้รถผมยังเครื่องเดิมๆอยู่ครับพึ่งทำเสร็จครับ ขอใช้เดิมๆและเก็บตังค์สักพักครับ หลังจากนั้นอาจะต้องรบกวนเรื่องเบ่งกล้ามครับ

ปล. พี่หน่องกับพี่อู๋ update รถพี่ๆให้ดูหน่อยนะครับ ตอนนี้อยากทำล้ออ้วนยางบางแล้วครับแต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไร เลยรอ copy พี่ๆดีกว่า :smitten:

เดี๋ยวจะเอารูปมาลงเพิ่มครับเพราะยังประกอบไม่เสร็จเรียบร้อยดีเลยครับ

Offline da bmw

• Member
  • Last Login:August 07, 2020, 12:58:21 pm
พี่ da BMW ก็มีคันนึงนี่ครับ เห็นจากรูปที่จอดอยู่หลัง Thing น่ะ

สวัสดีครับเด้อครับ
ขอแนะนำ เจ้าป๊อกแป๊ก  เป็นรถที่ถูกใช้งานแต่ละวันมากที่สุดครับ สารพัด...

-รับเด็ก        ( ลูกสาว น่ะ )
-จ่ายตลาด    ( จีบแม่ค้าปากซอย )
-ตัดผม         ( เจ๊าะแจ๊ะ )
-ไปในเมือง    ( จอดปากซอยใกล้ๆแม่ค้า )
-กินก๋วยเตี๋ยว  ( คนขายน่ารัก )
-ไปรัชดาไนท์ ( ดูเด็ก )
-ช้อปปิ้งห้าง   ( บรรทุกเบียร์ )

สภาพก็แห้งๆ เดิมๆ ไปเจอจอดพิงกำแพงร้านซ่อมมอ'ไซด์ ที่นครปฐม เมื่อซัก ๕ ปีก่อนครับ
เลยให้ช่างตามเจ้าของรถ แล้วขอซื้อ ยัดใส่ตรงเบาะหลังของเจ้าสกายไลน์ R ๓๐ ( เอาเบาะนั่งออก )
พากลับมา กทม.

ช่วงหลังๆชักจะเริ่มเกเรบ้าง หัวเทียนบอดบ่อย พอๆกับเจ้าของเลยครับเด้อครับ.. :><:

• Member

ขอแนะนำ เจ้าป๊อกแป๊ก  เป็นรถที่ถูกใช้งานแต่ละวันมากที่สุดครับ สารพัด...

-รับเด็ก        ( ลูกสาว น่ะ )
-จ่ายตลาด    ( จีบแม่ค้าปากซอย )
-ตัดผม         ( เจ๊าะแจ๊ะ )
-ไปในเมือง    ( จอดปากซอยใกล้ๆแม่ค้า )
-กินก๋วยเตี๋ยว  ( คนขายน่ารัก )
-ช้อปปิ้งห้าง   ( บรรทุกเบียร์ )

สภาพก็แห้งๆ เดิมๆ ไปเจอจอดพิงกำแพงร้านซ่อมมอ'ไซด์ ที่นครปฐม เมื่อซัก ๕ ปีก่อนครับ
เลยให้ช่างตามเจ้าของรถ แล้วขอซื้อ ยัดใส่ตรงเบาะหลังของเจ้าสกายไลน์ R ๓๐ ( เอาเบาะนั่งออก )

ช่วงหลังๆชักจะเริ่มเกเรบ้าง หัวเทียนบอดบ่อย พอๆกับเจ้าของเลยครับเด้อครับ.. :><:

พี่หน่อง เราคลาสลิก กัน สี่คนแล้วพี่

Offline da bmw

• Member
  • Last Login:August 07, 2020, 12:58:21 pm
โปรดสังเกต ( ไม่มีสระอุ )
แรคบรรทุกด้านหลังติดตะกร้าไว้อีกใบ
เวลาสาวนั่งซ้อนท้าย จะได้นั่งบนเบาะเบียดๆไงครับเด้อครับ ๕๕๕... :><:

Offline หลาน caravelle

• เล่นรถยนต์ที่เค้าไม่เล่นกัน แต่ทำให้สวย/เดิมที่สุด รับรอง มีแต่เพื่อนฝูงและ มิตรภาพตลอดไป laan.1961@yahoo.co.th "กู classic คนเดียว"
  • Member
  • Last Login:February 07, 2024, 10:44:25 pm

-ตัดผม         ( เจ๊าะแจ๊ะ )
-ช้อปปิ้งห้าง   ( บรรทุกเบียร์ )

พี่หน่อง เราคลาสลิก กัน สี่คนแล้วพี่

จดทะเบียนไว้แล้ว ห้ามลอกเลียนแบบ กูคลาสสิกคนเดียว
 :ofireevil: :shocked: :rolleyes: :wink: :coolsmiley: :azn:
Toyopet1964เอาไปแลก R8 มา
Fiat128 1975 ขายไป5000 บาท
Renault
R8 1964 ขายเพื่อน
Caravelle1964ยังอยู่
Dauphine Gordini 1965ยุบทิ้ง
Dauphine 1960ยังอยู่
R16Ts 1975 ขายคุณเจต
R8Gordini1968 ขายไปแล้ว
R17 1972 ขายเสี่ยห้องเย็น
R9 1400 c.c. 1991 ขายคุณใข่
Clio 1992 ติดแก๊ส
Hillman Imp Californian1967ขายให้ทายาท CP
Peugeot
204 coupe 1972ขายคุณใข่
304 1975 ขายคุณใข่
205GTIใช้ได้แป๊บเดียวไม่สู้ค่าน้ำมัน

• Member
งั้นขอจดใหม่ว่า " เราคลาสสิคเป็นหย่อมๆ " เพราะว่ารถของพวกพี่ๆ มาจากคนละทิศเลย ของพี่อู๋อยู่เชียงใหม่(เดาเอานะครับ) ของผมได้จากแถวนครสวรรค์ ของพี่ Da BMW มาจากนครปฐม ส่วนของพี่หน่องมาจากไหนโปรดแจงครับ

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
งั้นขอจดใหม่ว่า " เราคลาสสิคเป็นหย่อมๆ " เพราะว่ารถของพวกพี่ๆ มาจากคนละทิศเลย ของพี่อู๋อยู่เชียงใหม่(เดาเอานะครับ) ของผมได้จากแถวนครสวรรค์ ของพี่ Da BMW มาจากนครปฐม ส่วนของพี่หน่องมาจากไหนโปรดแจงครับ

w^w

4 คันแล้ว...ชาลี lover

ของผมมาจากแหล่งอโคจรครับ...

รัชดา...ซอย 3...

สภาพตอนนี้พอๆกับของคุณ da bmw เลยครับ ยังไม่มีเวลารื้อเลยครับ

ส่วนล้อหลัง 5.5 นิ้ว ต้องลองสเปเซอร์ครับ

ยางกับกะทะล้อ...เห็นมีขายกันหลายเจ้าครับ...ราคาแตกต่างกันครับ

ของผมสั่งของกับคุณต้น...อยู่กำแพงเพชร...เบอร์โทร 084-618-4049 ครับ

บอกว่า หน่องแนะนำมาก็ได้ครับ..

ราคากันเองครับ มีทั้งล้อทั้งยาง และสเปเซอร์ one stop service เลยครับ

เห็นวันนี้โทรมาส่งข่าวว่า ล้อรอคิวชุบโครเมี่ยมอยู่...เลยยังไม่ได้ส่งมา

ส่วนสเปเซอร์เห็นว่าทำติดกับสเตอร์เลย...ไม่ใช้ยึดน๊อต...น่าจะดีกว่า

เครื่องคุณอู๋...สะอาดมากๆเลยครับ...ขอบคุณครับคุณอู๋สำหรับสูตรทะลุ 100 cc

เดี๋ยวเผื่อได้ไฟบน..มาจะขอลองสูตรทะลุ 100 บ้างครับ

มีวิธีโหลดโช๊คหน้าให้นิ่มได้ครับคุณอู๋...คือรื้อมาตัดแกนโช๊ค...ห้ามตัดสปริง

นัยว่านิ่มพอๆกับของเดิม...แต่เตี้ยได้ใจ...

วิธีโหลดครับ...http://www.ksrthailand.com/board/index.php?topic=27925.0

« Last Edit: March 20, 2008, 09:29:42 pm by nong26june »
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

• Member

คันสีขาวในรูปข้างล่างเป็นแรงบันดาลใจ...ของผมครับ...

โดนใจอย่างแรง...คงทำแนวอื่นไปไม่ได้ซะแล้ว

แต่ตอนนี้ที่สำคัญ...ต้องทำให้เครื่อง 50 cc มันซิ่งด้วยล้อ 5.5 นิ้วให้ได้ก่อนครับ

หะ...ทีแรกจะใส่ยาง monster แต่ยางมันสูงมากเลย...ดูไม่สวยเลยขอบายก่อน

ของผมล้อ 5.5 ส่งล้างขอบนิด ๆ ครับ...ถ้าเล่น 6 นิ้วนี้ต้องส่งอาร์มไปเป่าแก๊สถ่างกันละครับ

แถมต้องผ่าบังโคลนหลังด้วยให้กว้างขึ้น...ลองสเปเซอร์อย่างเดียวไม่อยู่แล้วครับ...step 6 นิ้ว...งานช้างครับ

« Last Edit: March 20, 2008, 09:00:28 pm by nong26june »

• Member
ขอบคุณพี่หน่องครับ แล้วราคาเบ็ดเสร็จเลยของล้อ 5.5 นิ้ว มันเท่าไรครับพี่หน่อง

• Member
 :><:

ไม่แพงครับ

เฉพาะขอบล้อ5.5 ราคา 800 บาทครับสีดำ

เป็นขอบล้อตุ๊กๆนะผมว่า

ต้องส่งล้างขอบที่โรงกลึงข้างละ ครึ่งเซน

อุดรูกระทะ...เพราะมันทะลึ่งมี 2 รู...

แล้วก็ส่งชุบโครเมี่ยมที่กำแพงเพชร ล้อละ500 บาท

ส่วนสเปเซอร์ยังไม่ได้คิดราคากันกับคุณต้นครับ...น่าจะไม่เกิน 6-700 บาทมั้งครับ

อ้อสเปเซอร์มาพร้อมสเตอร์ที่ถูกลดเฟืองลง 2 ฟันครับเดี๋ยววิ่งไม่ออก

ถ้า 4.7 ราคาก็ย่อมเยาลงมาอีกหน่อย...

กระทะเดิมนี่ผมว่า 2.5 นิ้วเองอ่ะ..ใส่ยางแล้วมันไม่เบ่ง...ไม่สวยอ่ะ

ทั้งหมดนี่ผมฝากคุณต้นให้ทำที่กำแพงเพชร...ก่อนส่งมากรุงเทพฯครับ

ได้มาแล้วเราก็มาแกะดุมล้อแกนกลาง 3 ก้าน หรือ 4 ก้าน

ก่อนนำไปใส่ครับ

ลองดูที่นี่ครับ

กระทะล้อ http://www.ksrthailand.com/board/index.php?topic=24720.0

ยาง http://www.ksrthailand.com/board/index.php?topic=29642.0

w^w
« Last Edit: March 20, 2008, 09:01:30 pm by nong26june »

• Member

แบบนี้แปลกดีครับ...คันเดียวในโลก

• Member

หะ...ทีแรก...กะจะยัดล้อขนาดนี้...

แต่แก้กันบานเลยครับ...ขอผ่านไปก่อน

ยางนี่เอาของพวก atv มายำได้ครับทั้งล้อและยาง

• Member
 :o<

ล้อแม๊กซ์ อลูมีเนียม ขอบ10 นิ้ว ราคา 2800 บาท

เสียตรงที่มันไม่เงาเท่าโครเมี่ยม...

ไม่งั้นโดนแน่นอนครับ

• Member

ขอบ 12 นิ้ว ราคา 3800 บาทครับ

Offline hohoho

• Member
  • Last Login:March 31, 2018, 08:53:08 am

ขอบ 12 นิ้ว ราคา 3800 บาทครับ
ไม่ทราบว่าหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ขายพี่หาจากไหนครับ แล้วใส่มังกี้ได้ปะครับ รบกวนบอกด้วย

• Member
 :yellowafro: :yellowafro: :yellowafro:

จ๊ากกกก....ไม่ใช่ของผมครับ...

ไม่ได้ขายของจ้า....

ถามถึงล้อแม๊กซ์ใช่มั้ยครับ

เจ้าของอยู่ จ.ราชบุรี

โทร. 032-221-560

มือถือ. 089-916-3835

ลองติดต่อดูครับ...ใส่มั้งกี้...ไม่แน่ใจครับ...น่าจะสลับดุมได้อยู่นา...

ขอให้โชคดีครับ

Offline xro-tvp06

• -
  • Member
  • Last Login:June 01, 2010, 02:34:52 pm
    • -

คันสีขาวในรูปข้างล่างเป็นแรงบันดาลใจ...ของผมครับ...

โดนใจอย่างแรง...คงทำแนวอื่นไปไม่ได้ซะแล้ว

แต่ตอนนี้ที่สำคัญ...ต้องทำให้เครื่อง 50 cc มันซิ่งด้วยล้อ 5.5 นิ้วให้ได้ก่อนครับ

หะ...ทีแรกจะใส่ยาง monster แต่ยางมันสูงมากเลย...ดูไม่สวยเลยขอบายก่อน

ของผมล้อ 5.5 ส่งล้างขอบนิด ๆ ครับ...ถ้าเล่น 6 นิ้วนี้ต้องส่งอาร์มไปเป่าแก๊สถ่างกันละครับ

แถมต้องผ่าบังโคลนหลังด้วยให้กว้างขึ้น...ลองสเปเซอร์อย่างเดียวไม่อยู่แล้วครับ...step 6 นิ้ว...งานช้างครับ

แฮนอย่างในรูปเนี่ยหาซื้อได้ที่ไหนอะครับ แล้วอะไหล่ชาลีมีแหล่งให้ไปเดินหาเล่นๆมั่งรึปล่าวครับ
-

Offline Korlarp

• Member
  • Last Login:November 08, 2023, 07:55:27 am
===Keep 02ing===

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments