General Category > Off Topic

ใครที่ใช้รถเล็กๆราคาถูกๆ แล้วรู้สึกอับอาย เสียหน้า .. เข้ามาดู!!!

(1/10) > >>

tokenn:

ใครที่ใช้รถเล็กๆราคาถูกๆ แล้วรู้สึกอับอาย เสียหน้า .. เข้ามาดู!!!

เคยเสียหน้าใช่ไหมหละ ที่รถตัวเอง เป็นรถเล็กๆ ราคาถูกๆ ไม่กี่แสน ระดับต่ำๆ อับอาย ..

สู้หน้าคนที่ใช้รถราคาแพงๆ หลายล้านออปชั่นเพียบไม่ได้ เสียหน้า ที่ตัวเองเป็นหัวหน้า ..

ขับรถญี่ปุ่นคันเล็กๆ แต่ลูกน้อง ขับเบนซ์คันใหญ่

บีเอ็มคันยักษ์ ฯลฯ   .... เลิกคิดน้อยใจได้แล้วครับ

ดูรูปนี่เลยครับ

เอาไปให้ร้านรูปพิมพ์ให้ใหญ่ขนาดโพสต์การ์ด ใส่กรอบ ตั้งหน้ารถ

ไว้เตือนตัวเตือนใจตัวเอง ... ว่า รถเล็กๆ ก็พอเพียงแล้ว

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อม
ขอเดชะขอจงทรงพระเจริญ

&v& &v& &v& &v& &v& &v& &v& &v& &v&

tokenn:
ขออภัยถ้าซ้ำ แต่เป็นภาพเตือนใจ เลยอยาก UP ไว้หน้าแรก

&v&

noi05:
ไม่เคยอายครับ
ขึ้นรถเมล์ ยังไม่อายเลย

แบบว่าหน้าด้าน  ;D

โดนด่าว่า..  :o< "ขับรถแบบนี้ มารับงานผมได้ไง.. รู้มะงานผมมัน ..... "  ยังเฉยๆ เลย  :P

แต่นับถือ ในหลวงของเราจริงๆ ครับ
ชอบคำนี้ของ คุณ tokenn จัง

--- Quote from: tokenn on June 16, 2006, 11:04:50 am ---

เคยเสียหน้าใช่ไหมหละ ที่รถตัวเอง เป็นรถเล็กๆ ราคาถูกๆ ไม่กี่แสน ระดับต่ำๆ อับอาย ..

สู้หน้าคนที่ใช้รถราคาแพงๆ หลายล้านออปชั่นเพียบไม่ได้ เสียหน้า ที่ตัวเองเป็นหัวหน้า ..

ขับรถญี่ปุ่นคันเล็กๆ แต่ลูกน้อง ขับเบนซ์คันใหญ่

บีเอ็มคันยักษ์ ฯลฯ   .... เลิกคิดน้อยใจได้แล้วครับ

ดูรูปนี่เลยครับ

เอาไปให้ร้านรูปพิมพ์ให้ใหญ่ขนาดโพสต์การ์ด ใส่กรอบ ตั้งหน้ารถ

ไว้เตือนตัวเตือนใจตัวเอง ... ว่า รถเล็กๆ ก็พอเพียงแล้ว

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อม
ขอเดชะขอจงทรงพระเจริญ

&v& &v& &v& &v& &v& &v& &v& &v& &v&

--- End quote ---

tokenn:
ครับ ผมรู้สึก อย่างนั้นจริงๆ  &v&

แต่เป็นเมล์ที่ได้รับมาอีกต่อครับ ซึ่งตอนแรกก็ไม่รู้แหล่งที่มา

พึ่งทราบทีหลังว่ามีผู้โพสไว้ก่อนหน้าในพันทิบ แต่พอไปดูกระทู้หายไปแล้ว  &v&

และก็มีคุณ chok_pk โพสไว้ในกระทู้
Re: รวมภาพและเรื่องราว "เรารักในหลวง" เพื่อเฉลิมฉลองสิริราชสมบัติครบ 60 ปี
&laquo; Reply #26 on: 14 June 2549, 16:16:40 &raquo;

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=2939.msg42275#msg42275

อย่างไรก็ตาม ดังที่ได้แจ้งไว้ อยาก UP ไว้หน้าแรก ไว้เตือนใจครับ

&v&

donutjovi:
ภาพประทับใจ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version