Author Topic: Kit Car มีคำถามครับ  (Read 19489 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
Re: Kit Car มีคำถามครับ
« Reply #25 on: September 06, 2005, 08:51:59 pm »
ดูไกลๆกพอได้นะครับ แต่ทำสีน้ำเงินเหมือน348ที่ตูรินเคยเอามาขาย โฆษณาว่าเป็นเฟอร์สีน้ำเงินคันเดียวในโลก ;D

Offline gowest

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
« Reply #26 on: September 10, 2005, 11:43:01 am »
ขับ ผ่านตัวเมือง โดย Lotus อยู่ขาวมือ ขับเลยไป จะมื Jurassic Park  อยู่ ขาวมือ   

ขับต่ออีกนิดจะมี ป้ายเมือง พัทยา อยู่ทางซ้าย  อยู่ในซอยนั้นเลยครับ
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline เอ้อ

• Member
  • Last Login:December 28, 2010, 06:32:56 pm
« Reply #27 on: September 10, 2005, 02:24:50 pm »

เอารูปมาให้ดูแล้วครับ น่าอายมากไม่คืบหน้าเลย มีแค่ติดตั้ง Shock Up แบบปรับความสูงได้ของมอเตอร์ไซด์เข้าไป หาแบบในตำรายังไม่ได้ กะเอาไว้ตอนนั้นว่าใส่ไปก่อนแล้วถ้ามันไม่พออาจใช้เป็นสองตัวคู่ต่อข้าง แบบพวกรถ offroad

ตอบคุณ Tre ซะหน่อย ผมจำได้ว่าคุณ Tre เคยโพสรูปหน้าปกหนังสือ Lotus 7 ในบอร์ดเก่า เล่มนั้นเล่มเดียวกับที่ผมซื้อมาอ่านแล้วร้อนวิชาจนมาทำเล่นๆนี่ละครับ จริงชอบ Cobra มากกว่าแต่กะว่าไม่มีทางทำตัวถังได้เหมือนถ้าไม่มีแบบ แล้ว Lotus 7 นี่มันดันมี Dimension มาครบใน Drawing แถมตัวถังยังง่ายๆอีก เลยเอาคันนี้เป็นโปรเจคแรกดีกว่ามีแววจะจบง่ายกว่า Cobra เยอะ รถ Cobra Replica เคยไปยืนดูที่งาน SEMA ใน Las Vegus ตอนปี 2003 เป็นรถของบริษัท Factory Five ยอดเยี่ยมมากๆ เห็นแล้วน้ำลายยืดเลย ยืนลูบๆคลำๆอยู่นาน ถ้าอยากทำ Cobra จริงๆผมเอาด้วยครับ คิดว่าคงต้องซื้อ Body Fiber Glass เข้ามาเพือให้ Dimension ตัวถังไม่เพี้ยน แต่ถ้ามีใครใจดีให้ยืมรถมาทำ Mold จบง่ายและใช้ตังค์น้อยไปเยอะแน่ๆ

รถของพี่แมนเรื่องมันยาวมากครับ ตั้งแต่เริ่มจนไปโชว์ที่มอเตอร์โชว์ได้ ใช้เวลาไปเกือบห้าปีได้มั้ง ผมอยู่ช่วยทำช่วงต้นตั้งแต่ไปสั่งซื้อ MR-2 Turbo ชนหน้าหลังมาจากญี่ปุ่น เพี่อจะเอาเครื่องช่วงล่าง และ ภายในทั้งหมดมาใช้ ช่วงกลางๆของโปรเจคผมไม่ว่างติดไปเรียนต่อ หายไปเกือบสามปีกลับมายังไม่เสร็จเลย ช่วงนั้น Body เสร็จแล้วแต่ไม่จบกับ MR-2 ไปเอา Honda NSX ชนหน้าหลังมาอีกคัน แล้วเอา Part Body ที่ได้จาก Mold ไปครอบใน NSX แทน เนื่องจากขนาดของ MR-2 มันไม่ใช่ Size ของพวก Super Car

เมื่อยมืออีกแล้ว วันหลังเล่าต่อครับ เอารูปไปดูเล่นๆกัน ดูดีๆน้องหนิมเรื่มถามหาแล้ว คงตัองปัดฝุ่นเรื่องสนิมซะหน่อยแล้ว

ง่า....ดูตามรูปที่ให้มานี่ LoCostหรือเปล่าครับ..คือผมมีหนังสือHow to Build Your Own Sport Carอยู่น่ะครับ...หน้าตาเหมือนกันเลย...ดีใจที่เห็นมีคนทำในบ้านเราครับ...ผมเองก็สนใจSuper7มากๆครับ แต่ปัญญาและเวลาไม่มี

ปล. เพิ่งเห็นบอร์ดนี้ครับ ดีใจมากเลย แอบอ่านมาสองสามวันแล้ว อดรนทนไม่ไหว ขอสมัครสมาชิกด้วยดีกว่า...แหะ แหะ ฝากสวัสดีท่านขุนด้วยครับ...ผมเอ้อจากClubRTน่ะครับ

Offline Mee GHBC-100

• Member
  • Last Login:March 22, 2016, 05:38:52 am
« Reply #28 on: September 10, 2005, 09:41:11 pm »
[[/quote]

ง่า....ดูตามรูปที่ให้มานี่ LoCostหรือเปล่าครับ..คือผมมีหนังสือHow to Build Your Own Sport Carอยู่น่ะครับ...หน้าตาเหมือนกันเลย...ดีใจที่เห็นมีคนทำในบ้านเราครับ...ผมเองก็สนใจSuper7มากๆครับ แต่ปัญญาและเวลาไม่มี

[/quote]

จากหนังสือเล่มนั้นแหละครับ ผมเรียกของผมเองว่าตำรา Lotus Super 7 จะพยายามทำให้เสร็จเร็ว แต่ตอนนี้มีโปรเจคอื่นๆที่ทำอยู่สองสามคัน ต้องรอให้พวกนี้เสร็จซะก่อนแล้วค่อยกลับไปปัดฝุ่น น้อง 7 ซะหน่อย

ไม่ได้ชิด  ก็ขอเพียงได้ชม         ไม่ได้สม ไม่เห็นแคร์อะไร   
ขอให้ได้รัก รัก รัก รัก รักเธอเข้าไว้  ไม่เช่นนั้น ใจฉัน ใจฉันคง หลุดลอย

Offline happypower

• Mira Shorty งบน้อย.. ทำไม่ได้
  • Member
  • Last Login:October 31, 2017, 09:03:31 pm
« Reply #29 on: September 11, 2005, 02:29:01 am »
หวัดดีครับท่านขุน อ่าแอบอ่านมานานแระงับ ชอบ kitcar มากๆ
ตอนนี้ก็กำลังหาของเก่าอยู่งับ ช่วงนี้ก็ขอแอบอ่านต่อไปงับ
ผม happy จาก Club RT งับ  ;D
สัมผัสความเหลือเชื่อแห่งกาลเวลา จากผู้สืบทอดสุดยอดคัมภีร์โบราณ   โหราจารย์แฮปปี้ จินดาประสาน (MBA)
ผู้เชี่ยวชาญธุรกิจเชิงพิชัยสงครามและไสยเวทย์โบราณต่างๆ เจ้าตำนานผู้อยู่เหนือกาลเวลาด้วยความสามารถ
ทางสมองที่มีความพิเศษ ตรวจดูฮวงจุ้ยและเกณฑ์พิชัยยุทธ์ และเป็นผู้สืบทอดคัมภีร์โบราณอี้จิง
เป็นที่ปรึกษาของกุนซือ บริษัท ผู้นำและนักการเมืองมากมาย ผู้ที่ได้รับว่าให้ความถูกต้องและแม่นยำสูงสุดตลอดกาล

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments