General Category > Bangkok Classiccar Webboard

" ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว "

<< < (2/269) > >>

NTC:
โอยยยยย ท้องร้องจ๊อกๆเลยครับพี่ หาอะไรแถวนี้รองท้องก่อนดีก่า *c*

thaidub:
ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ

ที่กินบ่อยๆ นะครับ ที่อยากลองมีอีกเยอะ
1. สว่างอรุณ สุขุมวิท 71 เจ้านี้แนวน้ำข้น ออกจากเจริญใจเลี้ยวซ้าย ไม่ไกลโรงเรียน (อะไรจำไม่ได้) เดี๋ยวดูที่ตั้งให้อีกที
2. เนื้อใส่เส้น (ชื่อร้านเต็มๆยาวมาก) สุขุมวิท 71 เช่นกัน ออกไปทางพระโขนงหน่อย จำซอยไม่ได้ ปากซอยมี 7-11  เยื้องๆ พิบูลย์เวศม์ ร้านนี้เนื้อเหนียวโคตร เคี้ยวมัน (คนแก่ไม่แนะนำ) แต่น้ำจิ้มเป็นน้ำจิ้มมะขาม แปลกดี  สมัยก่อนเนื้อเยอะกว่าเส้นถึงชื่อเนื้อใส่เส้น เดี๋ยวนี้ก็สัดส่วนปกติ
3. อนามัย RCA เลย Office Center ไปหน่อย ร้านสีฟ้า ลูกชิ้นน้ำใส
4. ร้านในตลาด เวิ้งนาครเกษม  มีเนื้อกรอบ (เนื้อแก้ว หรือ เนื้อเอ็นน่อง แล้วแต่เรียก) นานๆได้กินที จอดรถลำบาก
5. ร้านริมถนนทองหล่อ ใกล้ธนาคารกรุงเทพ  ไม่ค่อยได้กินเพราะเก็บร้านแล้วทุกที ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังขายอยู่หรือปล่าว
6. ก๋วยเตี๋ยวเรือวัดเกาะ เดิมอยู่ทองหล่อตรงข้ามธนาคารกรุงเทพ เปิดเป็นร้านใหญ่ มีอาหารอย่างอื่นขายด้วยพวกปลาเผา ไก่ย่าง ส้มตำ  เดี๋ยวนี้ย้ายไปเพชรบุรีตัดใหม่ ไม่ได้ไปเยี่ยมแล้ว

เนื่องจากชอบก๋วยเตี๋ยวเนื้อมากๆ ใครมีทีเด็ด บอกด้วยนะครับ

Jufe Berlina:

--- Quote from: thaidub on March 29, 2006, 11:39:58 am ---ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ

ที่กินบ่อยๆ นะครับ ที่อยากลองมีอีกเยอะ
1. สว่างอรุณ สุขุมวิท 71 เจ้านี้แนวน้ำข้น ออกจากเจริญใจเลี้ยวซ้าย ไม่ไกลโรงเรียน (อะไรจำไม่ได้) เดี๋ยวดูที่ตั้งให้อีกที

--- End quote ---

ข้างโรงเรียนเกษมพิทยามั้งครับ  :smitten:
จากเด็กพิบูลเวศม์เก่า อิๆ :>D

เจ้าบ้านบางกอกฯ:
ก๋วยเตี๋ยวเนื้อมีร้านเด็ดคือ

1) ก๋วยเตี๋ยวเนื้อหน้าสภา อยู่แถวถนนพิชัย เมื่อก่อนเป็นร้านเก่า ๆ ตอนนี้ย้ายข้ามถนนมาเป็นร้านใหม่หน่อย บอกทางไม่ถุกวันหลังพาไปกินครับ
2) ก๋วยเตี๋ยวเนื้อใต้ทางด่วนจตุจักร มาจากจตุจักรเลยทางด่วนเลี้ยวซ้าย ผ่านร้านทำหม้อน้ำ ร้านอยุ่ซ้ายมือเชิงสะพาน

thaidub:
ขอบคุณครับ ถูกต้อง

คุณจุ๊ฟรู้เรื่องประวัติ ที่มันมี 2 ร้านไม๊ครับ อยากรู้งงๆ กับมัน เดิมอยู่ที่เดิมห่างกันไม่มาก กินตั้งแต่เด็ก มีคนแก่ และลูกสาว+ลูกเขย ลูกชาย และลูกสาวคนเล็กหน้าตาดีๆ ลูกสาวตัวอ้วนกับลูกเขยขยันมาก กลางวันก๋วยเตี๋ยวเนื้อ กลางคืนตั้งรถเข็นขายบะหมี่หมูแดง ขายจนทองเต็มคอ  พอรวยแล้วเลิก ปิดร้านกันไป

ฟองสบู่แตก กลับมาเปิดร้านใหม่ คนแก่ไม่อยู่แล้ว เห็นแต่ลูกชายผอมๆสูงๆ เห็นว่าโดน lay-off ตอนหลังถึงเห็นตัวแม่มาช่วย

อยู่ดีๆ ร้านยายนกมาเปิด แล้ว claim ว่าของแท้  อื้งไปเหมือนกัน แต่ยายนกมันก็อร่อยกว่าจริงๆ  สุดท้ายที่ร้านเก่าก็ปิดไป สู้ยายนกไม่ได้ ป้ายใหญ่กว่า  %:(

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version