General Category > Bangkok Classiccar Webboard

อยากใช้ ค้นหา ครับ ขอแนะนำตัวเอง - porsche 911 (1969- forward-date ครับ)

(1/40) > >>

attaphon:
ชื่ออรรถพล ครับ อายุ 48 ปี สนใจรถ Classic มานานครับ ไม่ค่อยมีความรู้โดยเฉพาะเรื่องเครื่องยนต์ สมัครเป็นสมาชิกได้สักพัก แล้วครับ
ดูกระทู้ porsche 911 และ others จบแล้ว กำลังติดตาม BMW-Square ไปได้สักเกือบๆ 300 หน้าแล้วครับ

ที่ผ่านๆมา ผมลองใช้ ค้นหา แต่ใช้ไม่ได้ก็อ่านไปเรื่อยๆครับ แต่ยังรู้สึกว่าดีที่ดูรูปได้ เมื่อสักครู่ไปอ่านในหน้าเจ้าบ้านเปิดรับสมาชิก เลยทราบว่าต้อง post เพื่อ verify member ก่อน ถึงจะใช้ ค้นหา ได้ ผมเลยขอโพสท์แนะนำตัวตรงนี้เลยนะครับ

และถือโอกาสขอคำแนะนำจากสมาชิก ว่าจะหาซื้อไฟ ของ prosche รุ่นกันชน bigbumper ได้ที่ไหนบ้างครับ(เดิมตัวถังเป็นปี 69 ครับ แต่เจ้าของเดิมทำ forward-date เป็น bigbumper europe )  ไฟเลี้ยวตรงกันชนหน้าแบบสีเหลือง 2 อันต่อกัน และไฟท้ายครับ ตอนนี้รถทำสีเสร็จแล้วแต่ไม่ได้เปลี่ยนไฟ ดูมันหมองๆ ครับ (ไม่เคยสั่งซื้อของจากต่างประเทศครับ)

ขอบคุณครับ

attaphon:
ทดลองส่งรูปครับ
เป็นไฟแบบในรูปครับ

attaphon:
ไฟท้ายแบบนี้ครับ

TeeTarga:
ลองดูครับ..ผมสั่งของจากเจ้านี้...http://www.sierramadrecollection.com/store/cart.php?m=product_list&c=97

attaphon:
เสียดายมาพบเวบนี้ช้าไปครับ
ครั้งแรกคิดว่าจะทำกลับไปเป็น horn grill ลองๆหาข้อมูลอยู่นานเหมือนกัน ดุ่มๆหาข้อมูลเองไม่ทราบจะปรึกษาใคร
เห็นว่าคงต้องสั่งของจากต่างประเทศ แน่ๆ (ซึ่งไม่เคยสั่งเลยครับ ไม่ทราบเรื่องการสั่ง การส่ง หรือภาษี) ต้องเปลี่ยนทั้งแก้มซ้าย ขวา ฝากระโปรง
กระจกมองข้าง และต่อไปคงต้องถึงหน้าปัทม์ และเก้าอี้ พวงมาลัย ... เลยถอดใจครับ และเห็นว่ามันก็มาเยอะแล้วครับ ก็เลย เลยตามเลย

เอาไว้เป็นโปรเจคหน้าแล้วกัน หรือว่าสมาชิกท่านใดมีคำแนะนำอย่างไร ก็ยินดีมากครับ

สำหรับคันนี้คงจะยกไปที่อู่ siam911 เพื่อติดตั้งเครื่องเร็วๆนี้ครับ ตอนนี้สีพร้อมแล้วรอคอนเฟิร์มจากช่างวัส หลังจากนั้นคงส่งกลับมาเก็บรายละเอียดภายในอีกครั้ง
(ผมเก็บรูปขณะที่ทำเอาไว้เป็นระยะๆ ครับ ไม่ทราบว่าถ้านำมาลงเรื่อยๆ จะมีประโยชน์หรือไม่)

ปล. ถ้าหาอะไหล่นี่ ต้องสั่งนอกอย่างเดียวเลยหรือครับ ในเมืองไทยมีที่ไหนบ้างมั๊ยครับ ขอบคุณครับ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version