Author Topic: สอบถามเรื่องกระจกรถ Fiat 500nuova หาได้ที่ใหนครับ  (Read 6641 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline hmu

• Member
  • Last Login:March 29, 2013, 09:12:18 am
สอบถามเรื่องกระจกรถ Fiat 500nuova  หาได้ที่ใหนครับ  ตอนนี้กระจกโดยแสงแล้วเป็นแฉกๆ แล้ว

Offline hmu

• Member
  • Last Login:March 29, 2013, 09:12:18 am
รูปเพิ่มเติม เจ้าคุณจิ๋ว

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
ถ้าหาไม่ได้ สั่งตัดเอาก็ได้ครับ หาร้านกระจกใหญ่ๆ ให้เค้าวัดหรือให้เขาถอดเป็นแบบแล้วสั่งเลย
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline hmu

• Member
ถ้าหาไม่ได้ สั่งตัดเอาก็ได้ครับ หาร้านกระจกใหญ่ๆ ให้เค้าวัดหรือให้เขาถอดเป็นแบบแล้วสั่งเลย
พอดีอยู่ต่างจังหวัด  ไม่คุ้นกรุงเทพ ถ้าแถววรจักรพอทราบ ไม่ทราบมีร้านแนะนำไม้ครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Offline hmu

• Member
อีกรูปก่อนทำสี

Offline chalome

• Member
  • Last Login:August 25, 2012, 06:12:02 am
มีสมาชิก FIAT500 เพิ่มเขามาเรื่อย ๆ ทำให้ครึกครื้นขึ้นมาเยอะ สำหรับของผม สี ใกล้เสร็จแล้ว คิดกันไว้ว่าจะนัดพบกันที่ร้าน คุณ โก้  ไม่ทราบว่าเจ้าบ้านและเจ้าของสถานที่จะว่าอย่างไรครับ

Offline vichan chalongvorachai

• Member
  • Last Login:September 29, 2017, 09:57:26 pm
ดูเท่จังเลยครับว่าง ๆ ขับมาเที่ยวนนทบุรีสักหน่อยมั๊ยครับ  สีเดียวกับผมเลย  ไม่อยู่จังหวัดไหนอะครับและยินดีที่ได้รู้จักครับ :smitten: :smitten: :smitten: :smitten: :smitten:

Offline vichan chalongvorachai

• Member
  • Last Login:September 29, 2017, 09:57:26 pm
มีสมาชิก FIAT500 เพิ่มเขามาเรื่อย ๆ ทำให้ครึกครื้นขึ้นมาเยอะ สำหรับของผม สี ใกล้เสร็จแล้ว คิดกันไว้ว่าจะนัดพบกันที่ร้าน คุณ โก้  ไม่ทราบว่าเจ้าบ้านและเจ้าของสถานที่จะว่าอย่างไรครับ
พี่โลมพร้อม เมื่อไรอะครับ ถ้าพร้อมแล้วบอกผมจะได้ชวนเพื่อน ๆ ไปกันมากจะได้สนุกมีเรื่อง Fiat ๆ คุยกัน U') :op :op

Offline hmu

• Member
ขอบคุณมากครับ รถใช้งานที่ขอนแก่นครับ

• Member
ที่ได้เห็นเขาตัดกระจกบังลมหน้ากันเขาบอกว่าแถวรามอินทรา  เมื่อไม่นานนี้มีเพื่อนได้ไปหนึ่งบานรู้สึกเขาจะขายไปประมาณ บานละ 5 พันอะ พอผมถามไปเขาบอกว่าหมดแล้ว ถ้าจะตัดใหม่ต้องไปถามคนสั่งตัดว่ารามอินทราช่วงไหนอะครับ ส่วนของผมก็เป็นลอยแล้วเหมือนกัน แต่ผมก็ยังใช่อยู่เพราะมันเป็นของเดิมเลยยังไม่อยากจะเปลี่ยนอะครับ และส่วนแถววรจักร ก็ร้าน  ก ก ก ที่เขาเรียกว่าสามกออะครับ :smitten: :smitten: :smitten: :smitten: :smitten:

Offline hmu

• Member
ขอบคุณมากครับ   จะตามไปหาครับ

Offline bBORN

• Italy Love Most
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 12, 2020, 05:01:34 pm
รู้จักแต่ร้านอะไหล่ที่แถววรจักรครับ ที่พี่หลานแนะนำ
ร้านบุญไทยยนต์
ส่วนร้านกระจกถ้าไปทำมาแ้ล้วเป็นไงบอกกันบ้างนะครับ
พอดีของผมกระจกข้างมันเป็นรอยจากการเปิดขึ้น ๆ ลง ๆ ทั้ง 4 บานเลย
Fiat 124 - Italy love most
Shell Lubricant Thailand

Offline bBORN

• Italy Love Most
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 12, 2020, 05:01:34 pm
พี่โลมพร้อม เมื่อไรอะครับ ถ้าพร้อมแล้วบอกผมจะได้ชวนเพื่อน ๆ ไปกันมากจะได้สนุกมีเรื่อง Fiat ๆ คุยกัน U') :op :op

พี่ิวิชาญ เจ้า 124 ของผมทำสีเสร็จแล้วนะครับ
แต่ติดปัญหาเรื่องเครื่องยนต์นิดหน่อย เพราะตอนเอาออกจากอู่มันขับ ๆ แล้วดับ เลยเอากลับไปให้เค้าดูเครื่องให้นิดหน่อย
ทริปหน้าน่าจะได้ไปร่วมด้ัวยแน่นอนครับ
Fiat 124 - Italy love most
Shell Lubricant Thailand

Offline koko

• Member
  • Last Login:October 19, 2019, 02:24:05 am
ผมเคยเอาตัวอย่างไปให้ที่ร้านรามอินทรากระจกรถยนต์ (ที่ถนนรามอินทรา กม. 4)เทียบดูแล้ว

ไม่มีใกล้เคียงเลยครับ ทางร้านบอกว่าต้องสั่งจะทำให้เป็นกระจกสองชั้น ราคาอยู่ที่บานละ 7,000.-

ถ้าเอาหลายบานก็จะคิดราคาให้ถูกลง ต้องลองรวบรวมสมาชิกดูแล้วสั่งทีเดียวคับ เพราะของหลายๆคันก็เป็นรอยครับ

• Member
  • Last Login:August 25, 2012, 06:12:02 am
 ผมพยายามส่งภาพไปให้คุณวิชาญ โดยการ reply ที่ e-mail address ที่ส่งมาหาผม แต่ส่งไม่สำเร็จครับไม่ทราบว่ามีปัญหาใด หรือ ภาพของผมมันใหญ่ไป ผู้รู้บอกหน่อยครับ 

• Member
ก่อนอื่นต้องขอโทษคุณ hmu ผมมีเรื่องที่ถามนิดนึงเพื่อเป็นความรู้นะครับ  คือผมสังเกตจากภาพรถที่ก่อนทำสี ทำไหม Fiat 500 ของพี่ถึงมีช่วงรถที่ยาวกว่า fiat 500 คันอื่นที่เห็นมาครับ %:( :smitten: :smitten: :smitten:

• Member
เครื่องยนต์ประกอบและติดตั้งเรียบร้อย ลองstart ดู เครื่องยนต์ ยังมีอาการสั่นเล็กน้อย และ low oil pressure light ติดพอเร่งเครื่องยนต์ตอนแรกก็ดับ เวลาลดคันเร่ง ก็ติดมาอีก เลยลองขับออกไปทดสอบมาหนึ่งรอบ ก็ยังไม่ดับ อาการนี้มีมานานแล้ว ผมเปลี่ยน low oil pressure switch ตัวใหม่ ก็ยังไม่หาย อัตราเร่ง ก็ใช้ได้ เครื่องยนต์เสียงแน่นพอสมควร พรุ่งนี้จะไปลองใหม่ กลอนประตูให้ช่างปรับให้ใหม่ แต่ต้องออกแรงปิดเล็กน้อยเวลาปิดประตู  ท่านใดมีความคิดเห็นอย่างไรโปรดเสนอแนะด้วยครับ จะคิดว่าตั้ง timing ไม้ถูก ก็ไม่น่าจะใช่ เพราะ เครื่องยนต์ start ง่ายมาก ตอนใส่ timing chain ก็ใส่ตามตำรา ถ้าใส่ผิด สงสัย vavle พังไปแล้ว 
ใครมีประสบการณ์อย่างไรโปรดชี้แนะครับ ขอบคุณครับ

Offline hmu

• Member
ก่อนอื่นต้องขอโทษคุณ hmu ผมมีเรื่องที่ถามนิดนึงเพื่อเป็นความรู้นะครับ  คือผมสังเกตจากภาพรถที่ก่อนทำสี ทำไหม Fiat 500 ของพี่ถึงมีช่วงรถที่ยาวกว่า fiat 500 คันอื่นที่เห็นมาครับ %:( :smitten: :smitten: :smitten:
ขอบคุณมาก  ที่สังเกตุ รถคันนี้ถูกยืดตัวถังเพิ่มอีก 6 นิ้ว เมื่อประมาณปี 26 โดยเจ้าของคนเดิม มาอยู่กับผมตั้งแต่ปี 42   ครับ

• Member
ขอบคุณมาก  ที่สังเกตุ รถคันนี้ถูกยืดตัวถังเพิ่มอีก 6 นิ้ว เมื่อประมาณปี 26 โดยเจ้าของคนเดิม มาอยู่กับผมตั้งแต่ปี 42   ครับ
ผมก็ว่าแล้ว ทำไมดูรถของพี่ยาวนึกว่าจะเป็น รถ Fiat 500 เลมูซีน อะครับ ขอบคุณนะครับที่ช่วยตอบผมจะได้หายมึนไปสักที :cheesy: :cheesy: :cheesy:

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments