Author Topic: ======รวมรูปวาดรถแต่งและรถอื่นๆที่ผมวาดไว้ครับ======(หลังจากที่หายเงียบไปนาน)  (Read 30687 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MR.Runabout

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:June 26, 2022, 10:53:42 pm
สวัสดีครับ :a_smiley:

ไม่ได้เข้ามาเล่นในบ้านบางกอกฯซะนานเลย ช่วงนี้ยุ่งๆหน่อย ก็เลยหายเงียบไปเกือบปีเลย
พี่บรรณ,พี่เอก,พี่ปริ้น,พี่นีล,พี่อู๋,พี่กุ้ง,พี่ท่านขุน,พี่ตี๋ และพี่คนอื่นๆ ช่วงนี้เป็นไงบ้างคร้าบ? ไม่ได้คุยกันนานเลย (แต่พี่ AAA นี่คุยกันบ่อย 555+ :grin:)
วันนี้เอารูปที่วาดมาฝากกันครับ ให้ดูเล่นกันว่าเปลี่ยนแปลงไปมากน้อยแค่ไหน :grin:

เมื่อก่อนผมชอบวาดการ์ตูนหลอกเด็กเอ๊าะๆ วาดมาตั้งแต่ชั้นประถมครับ :cheesy:
ทำให้พอนึกถึงกระทู้เก่าๆที่ออกแบบรถที่ตั้งกระทู้ไว้ใน Pantip ห้องรัชดาขึ้นมาได้
http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2006/01/V4067765/V4067765.html
(แต่น่าเสียดาย กระทู้วาดรูปรถอื่นๆในคลังกระทู้เก่าหายไปซะแล้ว)

ส่วนรูป+รายละเอียดทั้งหมดอยู่ในกระทู้นี้นะครับ  "v"
http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=436893

...ผมอีกคนหนึ่งที่ชอบวาดรูป แต่ฝืมือไม่ได้เก่งกาจอะไรนักหนา
อาศัยว่าชอบอ่านการ์ตูนและวาดการ์ตูนแบบขายหัวเราะมาตั้งแต่เด็ก ไหนๆผมก็เป็นคนที่ชอบรถมาแต่ทุนเดิมอยู่แล้ว
ก็เลยเอารูปรถที่ผมวาด(รูปวาดที่ลงเป็นแค่เพียงส่วนหนึ่ง เพราะมีเยอะมากๆ)
ซึ่งแรกๆผมก็วาดสัดส่วนเพี้ยนเยอะ เพราะไม่เคยหัดไปเรียนวาดรูปที่ไหนมาก่อนเลย
นอกจากในโรงเรียน(เมื่อก่อน)ค่อยๆวาด พัฒนาฝืมือเรื่อยๆจนรูปออกมาอย่างที่เห็นละครับ

งานศิลป์ผมไม่เน้นเหมือนจริงมากครับ อยากวาดวาดเลย ไม่ต้องมานั่งร่างแบบ
(ยกเว้นรูปชุดใหม่รูปแรกกับรูปสุดท้ายที่ร่างแบบ)
ส่วนตัวคนเน้นแบบตัวการ์ตูนของ พี่ต่าย ขายหัวเราะ ฉบับดั้งเดิมเป็นหลัก  :rolleyes:

อันนี้ของใหม่เอามาลงเพิ่มแค่นี้ก่อนนะครับ งานเน้นเก็บ Detail เยอะหน่อย  :grin:

ผลงานเก่าดูได้ที่นี่ครับ http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=1790.0
ใน Hi5 ผม http://runabout-lim.hi5.com

รถส่วนตัว Corolla LB (ในอนาคต) :coolsmiley:

รถเมล์สาย 2 และเพื่อนๆ  :coolsmiley:

รถเมล์ นิสสันดีเซล ยูโร 1 สาย 173 :coolsmiley:

รถเมล์ มิตซูบิชิ ประตูกลาง สาย 71 :coolsmiley:

รถเมล์สาย 23 :cool:

รถเมล์ Golden Dragon สาย 40 :coolsmiley:

BMW 320i (E30) พร้อมชุดแต่ง M เทคนิค :coolsmiley:

Mitsubishi Triton :coolsmiley:

สวัสดีวันตรุษจีน 2008 :coolsmiley:

Porsche 911 (930) Turbo :coolsmiley:

วันวาเลนไทน์ กับคนที่คุณรัก :coolsmiley:

สุขสันต์วันสงกรานต์ 2008 :coolsmiley:

รถเมล์ Hino BX320 RETRO :coolsmiley:

ทิ้งท้ายด้วยการ์ตูนล้อเลียน :grin:

อันนี้ภาพเบื้องหลังครับ :cheesy: ออกแนวสถาปัตย์ :good:

รูปวาดรถ MG ให้เจ้าบ้านบางกอกฯ เมื่อครั้งที่มีงานมีตติ้งที่สาริน :wink:

ภาพล้อเลียน น้าเน็ก  :coolsmiley:

จากการ์ตูนเรื่อง Initial D  :coolsmiley:

จากหนังซีรีส์เรื่อง Knight Rider (เล่นเป็นพระเอกเอง) :coolsmiley:

รูปวาดยังมีอีกเยอะครับ เอาไว้ว่างๆ จะเอามาลงเพิ่มครับ
ถ้าบ้านบางกอกฯมีจัดงานมีตติ้งเมื่อไหร่ ผมอาจจะวาดรูปของใครในบ้านบางกอกฯที่สวยถูกใจผม ให้เป็นที่ระลึกครับ
ขอบคุณครับ  w^w

-------------------------------------------------------------------
ผ่านไป 1 วัน พี่ที่กล่าวมาไม่มีใครเข้ามาตอบหรือคุยกับผมเลย :undecided:
ขอบคุณพี่ Romeo นะครับที่เข้ามาตอบให้ผม  \^^/
« Last Edit: July 19, 2008, 03:01:43 pm by MR.Runabout »
LIM-Catalogue
ขายของที่ระลึกทุกอย่าง - http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=613381

LIM-Catalogue เชิญเยี่ยมชม กด Like ได้ครับ - http://www.facebook.com/LIM.Catalogue

Offline Romeo

• Member
  • Last Login:January 11, 2024, 11:27:14 pm
.

เยี่ยมมากน้อง.....

มีแนวทางดีแล้ว......ขยันเดินเส้นบ่อยๆ.....เพิ่มชีวิตให้กับภาพ........

พอถึงจุดๆหนึ่ง...ที่คิดว่าเส้นที่ต้องการ กับ มือ..คุยกันรู้เรื่องดีแล้ว.....ลองลดจำนวนเส้นลง....เน้นเฉพาะเส้นโครงสร้างสำคัญๆ......

ขอชมฝีมือและความตั้งใจครับ.....

.

Offline nong26june

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 :-! :-! :-!

ฮัลโหล ๆ...

ซำบายดีบ่อ...

หมั่นฝึกฝนเข้า...ไอ้น้อง

อย่าได้ย่อท้อ...

w^w
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
นึกว่ากระทู้เก่าๆเลยไม่ได้ดู รูปสวยครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline AAA

• Member
  • Last Login:July 01, 2019, 03:38:54 pm
โอะ เปิดกระทู้เก่าๆ พลาดอันนี้ได้งัย... :><:

น้องรันสุดยอดตำนานดึกดำบรรพ์บ้านบางกอกของเรานี่เอง.. :good:

รูปสวยครับ รายละเอียดเยอะดีครับ.. :good:

มีพริ้ตตี้ถือรูปด้วยรึเนี่ย... :coolsmiley:

Offline crown71

• ยังไง..ยังไง..ก็ คราว์น
  • Member
  • Last Login:April 18, 2015, 06:06:43 am
    • www.littledeaw.com
สวยครับ โดยเฉพาะ รถเมล์  เหมือน มาก (มีความหลังอะไรกะมันหรือเปล่าเนี่ย ) sketch เก่งครับ

มี เหมือนกันครับ       วาดด้วย  สีน้ำตอนเรียน ครับ  ตอนนั้นยังไม่รู้จักว่ารถอะไร (ตอนนี้ก็ยังไม่รู้ว่ารถอะไร)
littledeaw ออกแบบงานภายใน อสังหาริมทรัพย์ ทุกรูปแบบ และสภาพแวดล้อมโดยรวม www.littledeaw.com

Offline AAA

• Member
  • Last Login:July 01, 2019, 03:38:54 pm
สวยครับ โดยเฉพาะ รถเมล์  เหมือน มาก (มีความหลังอะไรกะมันหรือเปล่าเนี่ย ) sketch เก่งครับ

มี เหมือนกันครับ       วาดด้วย  สีน้ำตอนเรียน ครับ  ตอนนั้นยังไม่รู้จักว่ารถอะไร (ตอนนี้ก็ยังไม่รู้ว่ารถอะไร)

ใช้โยเคนด้วยปะครับเนี่ย สวยครับ... :good:

สีน้ำนี่สีปราบเซียนเลยครับ.. :good:
« Last Edit: September 08, 2008, 03:22:57 am by AAA »

Offline CortinaMkI

• Love Me Love My Classic Car.
  • Member
  • Last Login:November 06, 2019, 10:06:07 am

เอ่อ คุณ crown71 ครับ เอ่อ แบบว่า ทึ่งมากๆครับ สีน้ำ แล้วไอ้กันชนโครเมี่ยมเนี่ยทำยังไงครับ ขอชมว่าสุดยอดเลยครับ  :good: เอ่ออย่างกับมืออาชีพ เพื่อนผมตอนมัธยมเคยวาดรูปรถ Ford Cortina Mk1 ของพ่อผมด้วยสีน้ำให้ไว้รูปนึง เดี๋ยวไปหาก่อน ไม่รุ้อยุ่ไหนแล้ว ไว้จะมาโชว์บ้างครับ อยากเห็นภาพจริงของคุณ crown71 ไว้มีมิตติ้งแล้วถ้าไม่ลำบาก อยากเห็นภาพเป็นๆครับ ขอบคุณครับ  &v&
"... ชีวิตมันต้องเดินตามหาความฝัน หกล้มคลุกคลานเท่าไหร่
มันจะไปจบที่ตรงไหน แต่จะยังไงก็ต้องไปให้ถึง
ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำว่าครั้งนึงเคยก้าวไป
แค่คนที่เชื่อในความฝัน จะเหน็ดจะเหนื่อยก็ยังต้องเดินต่อไป ..."

เนื้อเพลง: ความเชื่อ     อัลบั้ม: Believe     ศิลปิน: Bodyslam

Offline CortinaMkI

• Love Me Love My Classic Car.
  • Member
  • Last Login:November 06, 2019, 10:06:07 am
คุณ MR.Runabout ครับ ตอนแรกคิดว่า ขายหัวเราะมาเองซะอีก ไม่เคยเรียนยังได้อย่างนี้  :good: แบบนี้เรียกพรสวรรค์ครับ ถ้าเรียนสักหน่อย เอาดีทางนี้ได้เลยนะครับ รายละเอียดใช้ได้ครับ อย่างกับมืออาชีพ อันนี้ไม่ได้ชมเล่นๆ เนี่ยถ้าไปเรียนละก็ ผมว่าอนาคตไกลครับ อยากเห็นขายหัวเราะอยู่บนแผงหนังสือตลอดไป (เอ... เกี่ยวไม๊เนี่ย) มิ๊ตติ้งครั้งหน้าขอชมภาพด้วยนะครับ  w^w ขอบคุณครับ  &v&
"... ชีวิตมันต้องเดินตามหาความฝัน หกล้มคลุกคลานเท่าไหร่
มันจะไปจบที่ตรงไหน แต่จะยังไงก็ต้องไปให้ถึง
ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำว่าครั้งนึงเคยก้าวไป
แค่คนที่เชื่อในความฝัน จะเหน็ดจะเหนื่อยก็ยังต้องเดินต่อไป ..."

เนื้อเพลง: ความเชื่อ     อัลบั้ม: Believe     ศิลปิน: Bodyslam

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
รูปของน้องรันยังเก็บไว้อย่างดึครับ  :smitten: ขอบคุณมาก ๆ ครับ  &v&
ส่วนน้องเดียววาดรูปแบบมืออาชีพจริง ๆ อยากวาดได้บ้าง  :good:

ตอนนี้วาดไม่เก่ง ขอถ่ายรูปไปพลาง ๆ ก่อน ท่าจะเร็วกว่าแยะ  :cool:

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

• Member
  • Last Login:April 18, 2015, 06:06:43 am

เอ่อ คุณ crown71 ครับ เอ่อ แบบว่า ทึ่งมากๆครับ สีน้ำ แล้วไอ้กันชนโครเมี่ยมเนี่ยทำยังไงครับ ขอชมว่าสุดยอดเลยครับ  :good: เอ่ออย่างกับมืออาชีพ เพื่อนผมตอนมัธยมเคยวาดรูปรถ Ford Cortina Mk1 ของพ่อผมด้วยสีน้ำให้ไว้รูปนึง เดี๋ยวไปหาก่อน ไม่รุ้อยุ่ไหนแล้ว ไว้จะมาโชว์บ้างครับ อยากเห็นภาพจริงของคุณ crown71 ไว้มีมิตติ้งแล้วถ้าไม่ลำบาก อยากเห็นภาพเป็นๆครับ ขอบคุณครับ  &v&

มันเป็น เทคนิค สีน้ำ 80% สีโปสเตอร์ 20%  ครับ    เป็นการทำภาพเหมือน โดยเอา ภาพจากรูปถ่าย มาวาดให้เหมือนแบบ ครับ  ส่วนรูปจริง เดี๋ยวจะเอาไปให้ดู ช่วงมีมีติ้งครับ
littledeaw ออกแบบงานภายใน อสังหาริมทรัพย์ ทุกรูปแบบ และสภาพแวดล้อมโดยรวม www.littledeaw.com

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm

มันเป็น เทคนิค สีน้ำ 80% สีโปสเตอร์ 20%  ครับ    เป็นการทำภาพเหมือน โดยเอา ภาพจากรูปถ่าย มาวาดให้เหมือนแบบ ครับ  ส่วนรูปจริง เดี๋ยวจะเอาไปให้ดู ช่วงมีมีติ้งครับ
รับวาดด้วยไม๊ครับ อยากได้รูปรถตัวเองที่เป็นรูปวาดน่ะครับ

• Member

รับวาดด้วยไม๊ครับ อยากได้รูปรถตัวเองที่เป็นรูปวาดน่ะครับ
  ไม่แน่ใจว่าฝีมือ จะตกหรือเปล่า สิครับ ไม่ได้แตะงานแบบนี้ มา7 ปี กว่าเห็นจะได้ครับ    ยังไงลองส่งรูปมาก็ได้ครับ อาจจะลองจาก รูปรถ พี่เป็นคันแรก  (อาจจะใช้เวลานานหน่อยน่ะครับ)  ltdeaw@hotmail.com 

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ขอบคุณครับ  &v&  &v& &v& เดี๋ยวหารูปแล้ว ส่งให้ครับ

Offline ssomaxp

• Member
  • Last Login:April 07, 2013, 10:25:24 am
    • เสริมหน้าอก
เยี่ยมมากผมยอมแพ้เลย ลายละเอียดเยอะจริงๆๆ ผมก็ชอบวาดรูปสมัยเรียนประถม มัธยา แต่เป็นพวก Dragon ball Z  อิอิ

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK

พี่ครับ รูปสวยมากๆเลยครับ  :good: &v&
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline nong26june

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am

มี เหมือนกันครับ        วาดด้วย  สีน้ำตอนเรียน ครับ  ตอนนั้นยังไม่รู้จักว่ารถอะไร (ตอนนี้ก็ยังไม่รู้ว่ารถอะไร)

:good: :good: :good: :good:

ง่ะ...ผมนึกว่าเป็นรูปถ่ายซะอีกครับ...

:good: :good: :good: :good:
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline nostaigic-hero

• อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง
  • Member
  • Last Login:September 21, 2012, 07:56:07 am
สวยมากครับอย่างนี้น่าวาดขายได้นะเนี่ย
RRF Mini4wd

Offline donking

• Member
  • Last Login:May 19, 2009, 12:31:43 am
เจ๋งดีครับ ขยันวาดต่อไปนะครับ
สู้ สู้... %:<

Offline kidspeed

• Member
  • Last Login:June 03, 2022, 09:21:33 pm
สวยจังครับ ส่วนที่เป็นโครมเมี่ยม เงาสวยสุดๆ :good: :good: :good:

• Member

Offline DADA

• Member
  • Last Login:February 04, 2013, 05:47:27 am
งานของคุณrunน่ารักดี สงสัยคงจะชอบน้องรถเมล์เป็นพิเศษ  ฝีมือคุณcrown71เยี่ยมมากเลยครับ ผมขออนุญาติร่วมแจมด้วยนะครับ เป็นงานสีน้ำมัน

Offline DADA

• Member
  • Last Login:February 04, 2013, 05:47:27 am

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments