Author Topic: @@ น้ำซ่าพาเพลินเจริญจิตรวมมิตรBKCC#5 @@  (Read 46896 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline nutt

• Member
  • Last Login:June 06, 2018, 05:25:46 pm
บรรยากาศยอด  การจัดงานเยี่ยม  รถสวยมากๆ  ภาพถ่ายสุดๆ

แต่เหนืออื่นใด มิตรภาพ เหนือคำบรรยายใดๆ

ขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนร่วมกับงานนี้มากๆ นะครับ

อ้อ  คุณกั๋ง คุณศักดิ์ (beta coupe)  ผม email Owner Manual ของ Beta Coupe ไปให้แล้วนะครับ  หวังว่า คงถูกใจ  ทางที่ดี reprint ออกมาเข้าเล่มให้เรียบร้อย  เก็บไว้ในเกะหน้ารถ  จะดีมากเลยครับ

พอดีผมพอมี Owner Manual นอกจาก Beta Coupe ยังมีของ
VW Beetle ปี 1966, 1967 และ Wiring Diagram
Workshop Manual ของ Golf III + Wiring Diagram
ใครต้องการ post email ไว้นะครับจะได้ส่งไปให้ 

To: คุณกุ้ง  เรื่อง CD Service Manual ของ W126  จะให้ผมจัดส่งไปให้ที่ทำงาน หรือนัดเจอกันดีครับ (ผมทำงานอยู่อโศก)  ขอชม Fulvia อีกทีครับ สวยจริงๆๆ เจ้าของกำลังใจสุดยอดด้วยครับ

sonorsotha

• Guest
ขอบคุณคุณ Nutt มากครับสำหรับ owner manual ผมมีservice manual ของ Hayne สนใจไหมครับ
คราวหน้าจะได้เจอBeta Coupe ของคุณณัฐไหมครับ
กั๋ง

Offline pol

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:February 24, 2016, 01:19:18 pm
งานนี้ขอบคุณพี่เสียอามากครับ.........ที่จัดเบียร์มาให้ผมกับเพื่อนๆ   (ขอบคุณมากครับ)
ตอนแรกไปถึงก็แปลกๆไม่รู้จะวางตัวยังไง  เพราะไม่เคยมาร่วมเลย  (จะมาทีไรติดงานตลอด)
แต่พอได้นำรถเข้าจอด ความรู้สึกเปลี่ยนไปทันที  ผมมีความรู้สึกว่าเป็นกันเอง
และอบอุ่นมากๆ
โดยเฉพาะพี่บรรณ(เจ้าบ้าน) เข้ามาตอนรับอย่างดี ผมรู้สึกดีมากๆ  และขอบคุณทุกๆอย่างนะครับพี่ๆ(ของขวัญเยอะมาก)
คราวหน้า..ผมกับเพื่อนไปอีกแน่นอนครับ   ขอบคูณครับ...................

UM

• Guest
ดูชมแล้วให้รสชาด "รวมมิตร"ดีจริงๆแล
กั๋ง
ทำให้เปิดๆปิดๆกระทู้นี้ทั้งวันคืนจนไม่เป็นอันทำ(การบ้าน) การงาน

นี่ล่ะครับพวกเราทุกคนก็เป็นกัน บอกแล้วว่ามันติด เข้ามาแล้วเลิกยากจริงมั้ยครับทุกคน?  b:b

\^^/จริงคราบบบบ \^^/

Offline INTEGRALE

• Member
  • Last Login:October 20, 2015, 11:56:17 am
เห็นรูป Beta Coupe'   สวยๆแล้วชักคึกคัก b:b

สงสัยได้เวลาเอาไปทำสีบ้างซะแล้ว... w^w

Offline nong26june

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 :><:
งานนี้..น้ำซ่าพาเพลินจริงๆครับ..
งานหน้าถ้าพาน้ำซ่ามาอีก..
หาผู้ช่วยคอยชงให้แกคนนึง..นะครับ
คนชงไม่ว่างพักดื่มน้ำเลยเชียว..
 +o+
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

sonorsotha

• Guest
เห็นรูป Beta Coupe'   สวยๆแล้วชักคึกคัก b:b

สงสัยได้เวลาเอาไปทำสีบ้างซะแล้ว... w^w
นึกว่าจะได้เจอคุณหมอซะที
กั๋ง

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
To: คุณกุ้ง  เรื่อง CD Service Manual ของ W126  จะให้ผมจัดส่งไปให้ที่ทำงาน หรือนัดเจอกันดีครับ (ผมทำงานอยู่อโศก)  ขอชม Fulvia อีกทีครับ สวยจริงๆๆ เจ้าของกำลังใจสุดยอดด้วยครับ

Office ผมอยู่แถวรัชดาครับ นัดเจอหรือจะส่งก็ได้ครับ ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ Meeting ครั้งหน้าสัญญาจะเอา W126 ไปจอดคู่กับคุณNutt ครับ
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
รบกวนพี่ beta coupe ติดต่อผมด้วยนะครับ เบอร์ของผม ส่งให้พี่ทางPM ไปแล้วครับ
ผมจะได้โทรไปแจ้งพี่beta coupe ว่า วันพฤหัสฯนี้ (วันนี้)  เราจะนัดเจอกันที่ไหนดี ?

เดี๋ยวหลังเที่ยง ผมจะโทรไปหานะครับพี่เสียอา
ส่วนน้องโหน่ง และ ผม เคลียร์งานเรียบร้อยครับ พร้อมสำหรับมื้อเย็นเลยครับผม

เยี่ยมเลยครับงานนี้ ตอนแรกคิดอยู่ว่าไปถึงแล้วจะคุยกับใครได้หว่า ไม่เคยเจอใครซักคนเลย ที่ไหนได้ไปถึงยังไม่ทันจอดรถเสร็จดีก็มี 2 หนุ่ม คุณLobsterกับคุณกั๋งมายืนยิ้มรอต้อนรับ จากนั้นก็ไม่ต้องบรรยาย คุยกันเหมือนรู้จักกันมานาน ยิ่งได้เจอก๊วนพี่ๆน้องๆ AC โอ้ อบอุ่นมาก

คุณเสียอา คือผมคิดถึงชีวาสผม อยากตามไปดูได้ไหมครับ(มุกขอกินด้วยคนนะครับ :><:)
« Last Edit: January 12, 2006, 12:38:11 am by AKE »
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
เบียร์ต้องขอบคุณเจ้าบ้านครับ :D

เขาให้คนขับรถไปซื้อมาให้ :><:

สำหรับผมค่อยเดินดูแลทักทายให้ครบครับ

ครั้งหน้า รับรองมีครบองค์แน่ :><:

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
สมใจนึกและสมความตั้งใจของท่านเจ้าบ้าน คุณเสียอาและบรรดามวลสมาชิกแล้วครับ ลุงอยู่ ต.จ.ว.ก็ได้ชมแต่ภาพและคำบรรยาย
และส่งแรงใจมาเท่านั้น "รัก ชอบสิ่งใดก็จงทำในสิ่งนั้น" -----ท่านทำดีที่สุดแล้ว The man who loves classiccar is a greatest artistman
        จัดอีกนะ

• Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ด้วยความยินดีครับคุณลุง เจตจำนงของบ้านนี้ เมื่อมีงาน

มุ่งประสงค์เพื่อความ "รื่นร่ม เริงร่า บ้ารถ" เป็นสำคัญ

คร่าวหน้า ว่าจะถ่ายทอดสดทางเว็บ ...ดีไหมครับ  \^^/

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
คร่าวหน้า ว่าจะถ่ายทอดสดทางเว็บ ...ดีไหมครับ  \^^/

อิอิ ถ่ายทอดสดเป็น Reality ไม่ยากครับ ต้องมีเตรียมทางเทคนิคหน้างานเล็กน้อย
ถ้าทำจริงก็บอกได้น่ะครับ ยินดีช่วยทำเต็มที่ ผมเคยทำถ่ายทอดสด ไม่ไว้วางใจ เป็นครั้งแรกในไทย ให้กับ อ.ส.ม.ท สมัย บิ๊กจิ๋วครับ

แจ๋วแน่

Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline domekpgc10

• Nobody Perfect
  • Member
  • Last Login:February 14, 2023, 12:13:56 pm
ขอบคุณสำหรับบรรยากาศสวยๆครับ
HAKOHSUKA SKYLINE GTR

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
ขอบคุณลุงเสียอาสำหรับขนมเชียร์เด็ก ขนมก็คลาสสิกขนาเหลือ

เด็กๆฝากมาบอกว่า "ขนมอร่อยหมดแล้วลุง"

\^^/ \^^/ \^^/
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

• Member
ไว้โอกาสหน้าครับ  w^w

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Last Login:April 04, 2024, 10:08:30 am
    • MY FACEBOOK
ภาพรวมมิตรครั้งแรกสุดครับเจอในบอร์ดเก่า ไฟสลัวๆกับรถไม่กี่คัน ผ่านไปปีนิดๆณ สถานที่แห่งเดียวกันบรรยากาศก็เป็นแบบในกระทู้นี้ที่อ่านกันมา
ไม่ว่าอีกสักกี่ปีก็หวังว่าบ้านแห่งนี้คงจะอบอุ่นไม่เสื่อมคลายตลอดไปนะครับ  :)

พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

• Member
คนที่ไปกับเราในครั้งหน้าอาจเพิ่ม ลด เปลี่ยนแปลงไป ขอให้ใจคงเดิมครับ  O:D

lima

• Guest
คนที่ไปกับเราในครั้งหน้าอาจเพิ่ม ลด เปลี่ยนแปลงไป ขอให้ใจคงเดิมครับ  O:D

...... \^^/ \^^/ \^^/......

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments