Author Topic: “วันรวมมิตรบางกอกคลาสสิคคาร์ ครั้งที่ ๔”ตอนกาพย์เห่รถ ล่มเรือ ” ฉบับเสียอา  (Read 37680 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am

สวัสดีครับ กระผม”เสียอา”เจ้าเก่าเหล้าผสมโซ กลับมารายงานข่าวตามระเบียบ หลังจากนอนแห้งสนิททั้งวัน
สาเหตุจากการกินดื่มดูดกันจนเต็มอิ่ม ด้วยว่าเจ้าต่อเด็กสร้างผม มีวลีขอให้บรรยายแบบกาพย์เห่เรือ ซึ่งจริงๆมันก็คือ
แต่งโคลงบทหนึ่ง แล้วแต่งกาพย์ พรรณนาข้อความยืดยาว จนสุดกระแสความ ตามจุใจ จะแต่งกาพย์ ยาวสักกี่บท ก็ได้
แต่ต้องให้บทต้น มีเนื้อความ เช่นเดียวกับโคลง ส่วนบทต่อๆ ไป จะขยายความรำพัน ให้พิสดารอย่างไรก็ได้ ด้วยนี้
มักนิยมแต่ง เป็นบทเห่เรือ จึงเรียกชื่อ อีกอย่างหนึ่งว่า กาพย์เห่เรือ

แต่เมื่อมาเป็น “SiarR Version” แล้ว คงจะต้องปรับแนวให้ออกฮาเป็นธรรมดา
งานนี้ผมขออกตัวก่อนว่าภาพผมน้อยมากๆ
เพราะปฏิบัติหน้าที่อื่นๆอยู่จนแทบไม่ได้ถ่ายรูป
แต่อย่างไรก็ไม่ต้องกังวลนะครับ จะมากจะน้อย ก็ได้รสชาติเช่นเดิม
;D

• Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
หลังจากที่ผมวิ่งรอกสองงานเมื่อออกมาจากสามพรานผมก็วิ่งมาถึงปั๊มตราหอย ซึ่งมาถึงก็๑๕.๔๔นาที รถราเยอะมากจริงๆ
และสายตาผมผมว่าผมเจอเป้าประสงค์ของวันนี้อย่างแน่นอน ...

ย่างก้าวเข้าเขตปั๊มตราหอย ใช่แฮ
สายตาประสานเด็กหมวกแดง ว่าแน่
น้องรันยืนนิ่งใช่เพียงว่า ให้ดู
ผู้อื่นใช่รู้ว่ามาชิด ตายใจ
[/
size][/font]

• Member
พอเดินเข้าไปในบริเวณงาน ทั้งคุณนิว เจ้าจ่อเจ้าmax ต่างบอกผมว่า“น้องรัน”ไม่มาแน่นอน
แต่สายตาผมผมว่าใช่น่ะ และผมก็สงสัยว่าเจ้าเด็กหมวกแดงนี้น่าจะใช่น้องรันแน่นอน
(กำลังเล็งรถเจ้าต่อ)

รันอะเบ้าเจ้าปล่อยไก่จิกยาง   เจ้าต่อนอนเกาคาง นิ่งไซร้
ไก่จิกระเบิดเกิดเรื่อง รู้นาน     มีตาหารู้ไม่ เจ้ามาข้างเรือน

• Member
งานนี้เจ้าต่อไม่รู้ตัวว่าสิ่งต่างๆที่มันเคยทำกับเขามา จะโดนน้องรันปล่อยไก่จิกรถจนน้ำนองแบบนี้ ;D

น้ำนี้ท่านได้แต่ไรมา         เราเซ่อซ่า จึงได้
ท่านทำผิดไรมาวานบอก   เราแกล้งน้องรันไซร้จึงได้มีฮา
;D

• Member
ผมไม่รู้ว่าเจ้าต่อมันเข้าใจอะไรผิด มันกลับไปยืนส่งยิ้มให้น้องรัน ไม่รู้วิญญานหม่อมลูกปลาแต๊บแตกเข้าสิงมันมั๊ง
ทางด้านตัววางระเบิดงานนี้โดนไก่จิกกระจาย ;D

สบตาน้องรันใจสั่นให้หวั่นไหว        ทำใจให้รักเป็นหนักหนา
เป็นเกย์ก็ดีถ้ามีอา                   ยังดีกว่าเป็นหมูอยู่ตู้เย็น

• Member
เกิดมาไม่เคยเจอใครซื้อบื้อเท่าเจ้าต่อ มันเห็นคุณลุงโกศลคุยกับน้องรัน
เจ้าต่อก็สาราแน่จังเข้าไปคุยด้วย...ผมยืนเกาหัว สงสัยว่ามันจำหน้าน้องรันไม่ได้เลยหรือ? ???

สำหรับน้องรันก็ยืนงงเป็นสากกะเบือทิ่มดิน เพราะคงมองเห็น"ลงุเสียอา"ที่ยืนมองมาจากบริเวณกองถ่าย 8)

สับสนงงงวยจรวยจิต             ปิดไม่มิดคิดอะไรข้างในหนอ
อันคนเราเขลาขลาดฉลาดพอ    วันนี้หนอขอพบประสบกัน

• Member
ในที่สุด ก่อนที่จะปล่อยให้อะไรๆมันมึนๆกันไป ผมจึงบอกให้เจ้าต่อและเจ้าMaxเดินไปถามเด็กหมวกแดงว่า
"ใช่น้องรันไหม"

ว่าแล้วตั้งสองหน่อก็เดินส่ายพุงย้ายบั้นท้ายไปหาเรื่องทันที :o

อันสองหน่อวรเชษฐ์เกรดมาเฟีย     ทำหน้าเปลี่ยนฟอร์มต้องผ่อนผัน
เดินย้ายพุงยกบั้นท้ายไปหลายตัน   อย่าหุงหันพลันแล่นให้แบนเอย

« Last Edit: September 20, 2005, 04:59:43 am by เสียอา »

• Member
เหตุการณ์ต่อไปจะเป็นอย่างไร ผมขอต่อในช่วงต่อไป ขออนุญาตทำงานก่อนครับผม ;D

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
เอาอีกพี่ กำลัง ได้รมณ์เลย ;D

ปล. เด็กผู้หญิงเด็กผู้ชายที่ยืนตากลมอยู่ ท่าทางจะมีพ่อหล่อหน้าดู  555 ;D
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

corollardo

• Guest

Offline ท่านขุน

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am

Offline โก้

• Member
  • Last Login:September 25, 2012, 12:16:59 pm
ผมก็ว่า โลโก้ bkcc สวยครับพี่ สวยจริงๆ :o :o

• Member
ว่าจะลงรูปต่อ แต่ขอนอนก่อน ทำงานมาทั้งคืน เรื่องโลโก้ ผมทำลงในประกาศให้ผู้สนับสนุน ถ้าชอบจะเอามาทำป้ายแบบSportclubตามที่ท่านขุนแนะนำ
 หรือป้ายเพลทแบบที่คิดๆกันก็ตามแต่ 
อย่างไงก็ลองถามเจ้าบ้านดู
ผมว่าตรงนี้ก็อยากได้เสียงส่วนมากด้วยจะดีครับ  :)

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage

toonB4

• Guest
 :o สุดยอด  ;D
อ่านแล้วสนุกมากครับ... สำหรับเพื่อนๆท่านอื่นที่ไม่ได้ไปในงาน หรือเพิ่งเข้ามาดู ที่ยังไม่รู้จักที่มาที่ไปของน้อง Runabout, น้องต่อ, น้อง Max ฯลฯ ก็อาจจะไม่ค่อยเข้าใจ หรือไม่ค่อยฮา ว่าคุณเสียอากำลังร่ายกาพย์กลอนเรื่องอะไรอยู่  ??? แต่ที่แน่ๆ ถ้าได้ไปในงานมาแล้ว จะเห็นภาพบรรยากาศแห่งความสนุกสนานและอบอุ่น จากกรณีของน้อง Run อย่างแน่นอน  ;D
ส่วนเรื่อง Logo อันหลัง สีทอง สวยมากครับ ขอเป็นแผ่นสูญญากาศติดด้านในกระจก และเน้นประโยคว่า "If you love classiccars, you are my friend" อันนี้คือหัวใจ ต้องขอให้มี ไม่ว่าจะออกมารูปแบบไหน ด้วยครับ  ::)
« Last Edit: September 20, 2005, 11:21:17 am by toonB4 »

Offline FeeL_DiFFeReNT

• --- Classic Fiat Lover ---
  • Member
  • Last Login:June 30, 2009, 08:59:51 pm
ป้ายสวยมากเลยครับ อยากให้ทำมากเลย
ส่วนงานมีทติ้งเสียดายจังที่ไม่ได้ไปร่วมงาน
ไว้คราวหน้า เด้อค่าเด้อ

Offline nong26june

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 ;D มาเป็นแรงใจ..ให้ทำงานเสร็จไวไวคร้าบบ..
อยากดูอีกง่ะ..วัยรุ่นใจร้อน
ป้ายสวยดีครับ..เอาไงก็เอากัน..เลือดสุพรรณด้วยคนครับ..
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
รอรูปพร้อมกับโคลงกลอนตอนต่อไปอยู่ครับพี่
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
แจ่มมั่กๆเลยครับ รอกาพย์ต่อไปอยู่นะครับ วัยรุ่นใจร้อน ;D

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
พูดถึงเสื่อ  ไป meeting คราวหน้าต้องไม่ลืมเอาเสื่อไปด้วย

BlackJag

• Guest
plate สวยงามมากครับ ถ้าทำจริงเอาสีนี้เลยนะครับ ;)

• Member
เจ้าต่อ..บ่นอะไรน่ารำคาญ...เดี๋ยวตบหัวหลุด 8)

มาตามคำขอ..

ตามที่คุณฑูรย์กล่าวนำไว้ว่าถ้าไม่รู้จักพวกเด็กๆอาจจะงง ก็ถือว่าอ่านหัสนิยายแล้วกัน เรามันกันเองๆ

การรายงานmeetingของเจ้าบ้านก็เหมือนประชาติธุรกิจ ของเจ้าโก้ก็ National Geo graphics
สำหรับขอผมมันพวกหัวสี ;D

เอาฮา

มาต่อเลยครับ

เมื่อเจ้าต่อเจ้าMaxขาโจ๋ พุงโต จุดใต้ตำต่อ ปล่อยให้น้องรันลอยนวล พอเข้าไปถามถึงความแตก เดินหน้าเหลือสองนิ้วมา..
เจ้าต่อยกนิ้วให้ผมที่ผมชี้ตัวถูก..

อันนี้ที่ถ้าใครเข้าใจผิดคิดว่า น้องรันมาแล้วจะโดนยำ โดนแกล้ง โดนเผา เมื่อถึงเวลาจริงๆแล้ว

ผมอยากบอกว่าไม่ว่าผมหรือใครไม่เคยมีความคิดแบบนั้น การที่ให้โอกาสน้องรันมา

ก็เพื่อให้น้องรู้จักสังคมที่แท้จริง รู้จักศักด์ รู้จักรุ่น รู้ธรรมเนียม เรียนรู้สัมมาคาราวะ

โดยทั้งหมดทั้งสิ้น เราไม่เคยเอารถ เอาฐานะ เอาสภานะสังคมใดๆมาวางวัดกันเลย

ถ้าใครเห็นภาพน้องรันนั่งทานข้าวกับพี่Star manสุดยอดcollectorตัวกลั่น พี่ป้อม และกลุ่มคุณยงค์ จะเห็นได้ว่า

"เรา"อยู่กันแบบน้ำใสใจจริง นั่งทานกันบนสนามหญ้า ไร้หน้ากาก และมารยา

ลองสังเกตที่มือน้องรันที่มือซองกระดานอยู่ ในนั้นคือ

ภาพรถMGที่น้องรันตั้งใจวาดมาฝากเจ้าบ้าน

น้อยราคาแต่มหาศาลด้วยน้ำใจ ในการพบกันครั้งนี้ มุมมองของน้องรันคงจะสว่างใส

และเข้าใจจุดบรรจบระหว่างโลกสองโลกที่คู่ขนานซึ่งกันและกัน

และขอฝากน้องๆหรือผู้ที่เข้ามาใหม่ๆให้เข้าใจวัฒนธรรมองค์กรและธรรมเนียมของBKCCด้วยว่า

"ที่นี้มีตัวตนและจิตวิญญาณที่แท้จริง รักกันดังพี่น้อง ปรองดองดูแลกันฉันท์ ญาติมิตร โดยมีรถคลาสสิคเป็นตัวเชื่อม"

โลกทั้งใบให้กันยังไม่หมด              ยกพิภพจรดฟ้ายังหาได้
ยากจะเทียบเปรียบเปลี่ยนเจียรนัย       กับน้ำใจคลาสสิคสถิตคง

ก่อนที่ซึ้งเกินไป ภาพข้างล่างจะเห็นร่างทรงของน้องๆวิ่งไล่กันทั่วปั๊ม ส่วนตัวเขี้ยวตันไม่ต้องถามว่าใคร ;D
« Last Edit: September 25, 2005, 07:38:35 pm by เสียอา »

• Member
เมื่อสองมาเฟียตีโป่งเสียฟอร์มแล้วก็เลยมาโชว์ทะเบียนรถแก้เขิน...ผมว่าคุณกบแลบลิ้นใส่รถเจ้าต่อแน่ๆ.. ;D

เจ้าสองป่องคะนองเดชเบรกหัวทิ่ม   กินสลิ่มใส่แห้วอีกแล้วล่ะ
ซึ่มกระทือบือบ้องดูจ๋องนะ            แก้เป็นพระชนะอ้วนกวนอารมณ์
8)
« Last Edit: September 22, 2005, 03:32:02 am by เสียอา »

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments