Author Topic: อาจไม่มีโอกาสได้เป็นเจ้าของ แต่จะลองรักให้หมดใจ By AMMATA aRc.  (Read 4487 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline AMMATA arc.

• หยุดไม่ได้ ขาดใจ
  • Member
  • Last Login:January 22, 2012, 02:53:26 pm
    หลังจากที่เฝ้ารอการแข่งขันรถยนต์ที่ใหญ่ที่สุดแห่งปีสนามสุดท้าย มา 1 ปีเต็ม สุดท้ายก็อดไปครับ :embarassed: เพราะต้องรอรับของจากลูกค้าที่เอาให้ดปลุกผีครับ ทุกขั้นตอนกับ BENZ 170s คันนี้แหละครับ ยังไงผมจะลงรูปประกอบคำอธิบายขั้นตอนการแก้ไขต่างๆ ให้เยอะที่สุดนะครับ

&v& ยังไงคงต้องขอรบกวน พื้นที่ของ Bangkok Classic Car แลขอขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ดูและ Bangkok Classic Car ไว้ล่วงหน้านะครับ และก้อสำหรับพี่ๆที่มีคำแนะนำก้อขอรับใว้เพื่อเป็นประสบกาณร์นะครับ

เพราะเป็นครั้งแรกที่ทำรถเก่าขนาดนี้ และก้อทุกขั้นตอนด้วยครับ ขบคุณครับ   w^w

วันนี้แหละครับที่รถมาถึงบ้าน...

Offline poh27

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:February 25, 2019, 06:53:12 pm
ดูสภาพแล้วไม่น่ายากนะครับ ของเค้าก็มีติดตัวมาพอสมควร ช่วยเป็นกำลังใจให้ครับ

Offline Jobz

• ขับรถเก่า ก็หล่อได้
  • Member
  • Last Login:January 15, 2020, 03:15:05 pm
I Love Retro Car

Mini Truck 90's

Offline tamm001

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 29, 2019, 01:42:33 pm
เข้ามาดูบ้านบางกอกแล้วเหมือนกับว่า 170s เป็นรถที่กลับมาเป็นที่นิยมเลยครับ เพราะเห็นมีคนทำอยู่สองสามคน

ยังไงก็ขอเอาใจช่วยนะครับ อยากเห็นรถคลาสสิคแบบนี้กลับมาวิ่งเป็นสีสันบนถนนเมืองไทยครับ  "v"

Offline taming

• Member
  • Last Login:August 26, 2015, 11:49:12 am

• Member
  • Last Login:January 22, 2012, 02:53:26 pm
     ขอบคุณทุกคนนะครับ คันนี้โดยรวมค่อนข้างครบ แต่หนักเรื่องอุปกรณ์โครเมี่ยมต่างๆผุเยอะเหมือนกันครับ และอีกเรื่องคือฝาสูบหนักมาก
ผมเคยเปิดไปเมื่อสามปีที่แล้วมันเริ่มผุ ก้อแก้ไขไป่ตอนนั้นพอได้วิ่งอยู่แป๊บนึงก้อเริ่มเหมือนเดิมเลยจอดไว้อีกสามปี สงสัยเปิดรอบนี้จะหนักครับส่วนบอดี้และอุปกรณ์ต่างๆที่ติดมา ขอเช็คเลขตัวถังก่อนนะครับ แล้วจะลงรายระเอียดให้ทราบว่าตรงหรือป่าวครับ :-!

Offline nuivannuys

• Member
  • Last Login:July 18, 2019, 02:21:26 pm
ตามมาเชียร์อีกแรงครับ บ้านนี้จะมี 170 s สวยๆอีกคันแล้วครับ  "v"

Offline gowest

• Member
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
Benz แบบนี้มีคนรู้จักทําอยู่คัน....แปลง2ประตู...ย่นหลังคา...แนว Hot Rod ..

65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline him

• Member
  • Last Login:October 12, 2013, 11:14:44 pm
แต่มาสภาพค่อนข้างดีนะครับ...สู้ๆครับ :smitten:

Offline Kling27600

• Member
  • Last Login:February 01, 2018, 04:54:14 pm

• Member
เวลาผ่านไป แต่ยังไม่ได้เริ่มทำเลยครับ..... :pale:

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
โดยส่วนตัว ผมคิดว่าการบูรณะรถในลักษณะนี้ ต้องใช้กำลังใจและความพยายามสูงมากๆๆเลยครับ

เข้ามาช่วยเชียร์นะครับ  w^w
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline CKPT

• Member
  • Last Login:October 07, 2020, 11:03:25 am
มาช่วยเชียร์ด้วยคนนะครับ
Boys Don't Cry

• Member
กลับเข้ามาดูอิที ต้องบอกคำเดิมครับว่ายังไม่ได้เริ่มเช่นเคย
เนื่องจากท่านเจ้าของรถคันนี้ยังไม่พร้อมที่จะเริ่ม ก้อเลยต้อง
คอยอยู่เหมือนเดิม...เฮ้ย... :undecided:
เป็นรถผมเองหน่อยไม่ได้ จะหวดตั้งแต่วันแรกเล๊ย....555 :knuppel2:

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
อู่อยู่แถวไหนครับ ขอลายแทงด้วยครับ  :><:
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline poorrider

• Member
  • Last Login:June 27, 2020, 11:30:49 pm
Benz แบบนี้มีคนรู้จักทําอยู่คัน....แปลง2ประตู...ย่นหลังคา...แนว Hot Rod ..

เป็นไงบ้างแล้วคันนี้ 

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments