Author Topic: แนะนำเพลงน่าฟัง ในช่วง "บางกอก listening"  (Read 3113 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
นึกครึ้มๆขึ้นมาครับ เลยขอหยิบเอาAlbum เพลงที่น่าฟังมาฝากกัน
ระหว่างที่กำลังพิมพ์ เพลงก็กำลังบรรเลงอยู่เลยครับ  ;)

แผ่นนี้ ผมขอแนะนำ "The Essential Andy Williams" ครับ
เป็นแผ่นรวม hit ของ ศิลปินรุ่นใหญ่ ที่เคยมาแสดงโชว์ในบ้านเรามาแล้ว เมื่อไม่นานมานี้

แผ่นนี้รวบรวมเพลงที่น่าสนใจของ Andy ไว้ถึง 25 เพลง
เพลงที่อยากจะแนะนำให้ฟังได้แก่

Can't take my eyes off you ที่คุ้นหูกันเป็นอย่างยิ่ง แต่พิเศษตรงที่เวอร์ชั่นนี้ เป็นแบบ Duet โดยร้องคู่กับ Denise Van Outen ครับ
ได้อารมณ์ร่วมสมัย และ คึกคักไปในแบบ Retro Style เป็นอย่างยิ่ง

Music to watch girls by เป็นเพลงเก่าที่ได้รับการหยิบยกมาเปิดให้กระหึ่มอีกครั้ง โดย ได้รับการเสนอชื่อให้เป็นเพลงน่าฟังอีกหนึ่ง ที่ร่วมสมัยเป็นอย่างยิ่ง เคยมีการนำมาเปิดใหม่ใน MTV เสียด้วย

The Look Of Love เพลงโรแมนติค ที่มีเนื้อหาน่าประทับใจ ซึ่งน้อยคนนัก ที่จะสามารถร้องได้กินใจ

นอกจากนั้นยังมีเพลงฮิตตลอดกาลของAndy ได้แก่ Speak Softly Love , Born Free , Moon River , Almost There , Dear Heart, Happy Heart หรือ แม้แต่เพลงรุ่นใหม่ๆอย่าง We've only just begun ก็มีครับ

มาลองฟังและดื่มด่ำกับบรรยากาศสมัยบ้านดีเมืองดี กับ Andy Williams ชุดนี้กันนะครับ

จะเปิดฟังในบ้าน ขณะเล่นnetชมเวปบ้านบางกอก หรือ เปิดฟังในรถ ก็ไม่ผิดกติกาแต่ประการใด

ส่วนผมชอบฟังขณะขับรถไปเรื่อย และ เปิดกระจกให้ลมโกรกเข้าหน้า ได้บรรยากาศดีแท้

"ฟังไป ขับรถไป และถือโอกาส ไปกินอาหารทะเลอร่อยๆ ที่บางแสนดีกว่าครับ"

จนกว่าจะพบกันครั้งหน้า

;) ;) ;)

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments