Author Topic: ปั้นรถในฝัน สมัยวัยรุ่นแรกแย้ม......อิิอิอิ  (Read 106883 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline uupor

• Member
  • Last Login:September 18, 2019, 12:35:44 pm

Offline miyabi

• ผู้ชายคนเดิม ของผู้หญิงเดินดิน...
  • Member
  • Last Login:September 25, 2013, 08:11:49 am
 :good: :good: :good: :good: :good: บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ... ติดตามอ่านลุ้นเอาใจช่วยอยู่นานพอควรเลยทีเดียว ได้รถสวยสมใจเจ้าของจริง ๆ อยากทราบงบประมาณในการบูรณะทั้งหมดน่ะครับ ลองดีดตัวเลขบอกกล่าวกันสักนิดเหอะครับ...

Offline Uncle Gunt

• Member
  • Last Login:August 16, 2014, 03:17:35 pm
อยู่อุดรเหรอครับ สิ้นปีนี้ผมจะย้ายไปอยู่อุดรเหมือนกันตอนนี้ผมเล่น Daimler series 2 ปี 1978 อยู่ครับ

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline yayha

• Member
  • Last Login:May 11, 2018, 08:42:27 am
สุดครับเวลาเห็นคนทำรถขนาดนี้ อารมณ์ประมาณเล่นเกมส์เก็บ level   เวลาเห็นอะไหล๋เบิกศูนย์เหมือนได้โบนัส   :good:
ดูภายนอกเนียนตาสบายใจ เปิดพรหมตรวจสอบดูว่า e30 แท้หรือเทียม ถ้าไม่ผุ ให้รีบเอาไปคืนเลยครับ ปลอมชัวร์     w^w

ขออนุญาตเรียน ครับ
รถผมเปิดมาไม่ผุเลยครับ

จะมุมไหนก็ไม่มีผุ เดิม ๆ แห้ง ๆ
เพราะเจ้าของมือเดียว
ไม่ได้ใช้งานจอดแห้งคาโรงรถในร่ม ในตึก
วันที่ไปรับมาก็คิดว่ายังไงก็ต้องเจอไม่มากก็น้อย
รื้อมาปรากฎว่า ไม่ผุเลย

อย่างนี้ต้องทำไงดี คร๊า.....บ
จะเอาไปคืนดีเหรอครับ
หวงจะตายอยู่แล้ว

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
อย่าไปคิดมากเลยครับ ไม่มีที่ไหนผุ หรือ ผุน้อยๆซิครับ สุดยอด

ประผุให้เนียบสุดติ่งยังไง ก็สู้เหล็กของตัวถังรถที่ปั้มออกมาจากสายพานการผลิต ไม่ได้ครับ

ถือว่าโชคดี โชคช่วยแล้วหละครับ

แต่ยังไงก็ระวังหน่อยก็ดีครับ ตามซอกต่างๆ อาจจะมีหลบในอยู่บ้างครับ แต่ถ้าไม่มีก็โอเคเลยครับ

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline yayha

• Member
  • Last Login:May 11, 2018, 08:42:27 am
ถือได้ว่าเป็นโชคมากๆ
เพราะตอนที่เข้าอู่ไปทำสีคิดว่า
จะเปิดและรื้อออกมาให้หมดเพื่อตีราคา

เจ้าของอู่โทรมาตามให้ไปดู
บอกว่าไม่รู้จะตีราคาตัดผุยังไงดี

เพราะไม่มีผุเลย

เลยเป็นทุกขลาภไปไหนมาไหน
หลบน้ำหลบฝนตลอด
ล้างน้ำปีละ2ครั้ง ที่เหลือปัดฝุ่นเช็ดแห้ง
เข้าที่จอดรถจอดคลุมผ้าตลอดในคอนโด

ทุกขลาภจริงๆ

Offline AKE

• Member
เรื่องรถที่ไม่มีผุเลย ก็ถือว่าเป็น ทุกขลาภ ที่คนเล่นรถคลาสสิค หรือ กำลังจะบูรณะรถคลาสสิค อยากได้กันทั้งนั้น ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆ

Offline kid888

• Member
  • Last Login:April 24, 2016, 10:21:53 am
โทษครับไม่ทราบทำสีปะพุเท่าไหร่ครับ 
1993 200sx
1987 E30 Coupe
1987 Monkey R

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments