Author Topic: ##### รถ Retro ที่ชาวซามูไรหมายปองเชิญทางนี้ครับ #####  (Read 250925 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline อู๋ Skyline < ID 19 >

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Verified Member.
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
รถยังมะด้ายทำเล้ยยยยยย

อยากถามมานานแล้วว่า K Factory Project เนียะมันคืออารายหรือขอ Link หน่อยเพื่อความเข้าใจ

มันก็ไม่มีอะไร หรอกครับพี่ ก็แค่ เป็นชื่อแก๊งค์ ของชาวแยงกี้ ของพวกกระผมครับ

K นี้มาจากภาษาญี่ปุ่น ว่า Kai แปลว่า โมดิฟาย แต่ง ประมาณนั้น ครับ

Offline hikki

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:October 14, 2022, 10:55:55 pm
พร้อมช่วยเหลือและสนับสนุนเต็มที่เลยครับพี่ปริ๊น :><:

น้อง hut ฝากเรียกตัวเจ็บๆ มาโพสกันจะได้รู้ความพร้อมว่าอยู่ระดับไหนครับ  :good:

ตอนนี้ติดเกาะ เดี๋ยวกลับกรุงเทพแล้วจัดให้คร้าบพี่
fullmoon party
koh phangan
www.cocohut.com

• Member
  • Last Login:October 14, 2022, 10:55:55 pm
เห็นพี่อู๋พูดถึง kai  ผมเพิ่งได้โลโก้หน้ามาใหม่ "จีทีโมดิฟายยย"  :azn:

koh phangan

• สองล้อ สามล้อ สี่ล้อ แยงกี้ ญี่ปุ่นเท่านั้น
  • Member
  • Last Login:October 07, 2016, 09:55:53 pm
เห็นพี่อู๋พูดถึง kai  ผมเพิ่งได้โลโก้หน้ามาใหม่ "จีทีโมดิฟายยย"  :azn:

พี่ก็มีรูปเหมือนกันทุกมุม

Offline หรั่ง^Hakosuka^

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 24, 2020, 02:54:55 pm

รูปนี้สมัยพี่ยังหนุ่มอยู่เลยนะ  :good:

คุณ MoD เคยตอบไว้นานแล้ว ใน skylineClub

改 (kai) ตัวนี้ย่อมาจาก 改装 (kaisou) ที่แปลว่าดัดแปลงหรือตกแต่ง  ก็น่าจะหมายความว่าทำ GT ให้เป็น GT-R

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am

รูปนี้สมัยพี่ยังหนุ่มอยู่เลยนะ  :good:

คุณ MoD เคยตอบไว้นานแล้ว ใน skylineClub

改 (kai) ตัวนี้ย่อมาจาก 改装 (kaisou) ที่แปลว่าดัดแปลงหรือตกแต่ง  ก็น่าจะหมายความว่าทำ GT ให้เป็น GT-R

จากไข่ธรรมดาก็เป็นไข่สุ ผุ้มะชะ  :prank:
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
กำลังดู แวร์เฮ้าส์ที่มีอากาศถ่ายเทดีๆ หรือติดแอร์เลยยิ่งดี
ใครพอรู้จักหรือมีบ้างไหม?? จัดแบบในร่ม  :rolleyes:
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

• Member
กำลังดู แวร์เฮ้าส์ที่มีอากาศถ่ายเทดีๆ หรือติดแอร์เลยยิ่งดี
ใครพอรู้จักหรือมีบ้างไหม?? จัดแบบในร่ม  :rolleyes:

ให้ช่วยดูแถวบ้านผมด้วยปะพี่ งานแบบนี้ ต้องจัดแบบ โปรโมท ข้ามปีนะพี่ โฆษณาข้ามโลก

มีงานสามวันเป็นอย่างต่ำ และมีกิจกรรม ร่วมทั้งวัน และหาคนจาก องค์ประกอบอื่น ๆ

• Member

ให้ช่วยดูแถวบ้านผมด้วยปะพี่ งานแบบนี้ ต้องจัดแบบ โปรโมท ข้ามปีนะพี่ โฆษณาข้ามโลก

มีงานสามวันเป็นอย่างต่ำ และมีกิจกรรม ร่วมทั้งวัน และหาคนจาก องค์ประกอบอื่น ๆ

โอ้จะให้ขนกันไปเจียงใหม่เลยรึท่านพ่อเลี้ยง แต่ยังไงหาไว้ก่อน โปรเจ็คข้ามปี แบบ K Factory  :prank:

อู๋ ฝากหาคำญี่ปุ่นเก๋ๆ ที่ส่วนใหญ่เวลาญี่ปุ่นเค้าจัดงานรถคลาสสิคเค้าใช้กันหนะ
ผมอยากได้ประมาณว่าทับศัพท์ญี่ปุ่นเลยก็ไหวนะ  :><:
« Last Edit: April 23, 2009, 06:47:09 pm by OSBIL »
S low
b ut
I
L ove

• Member

โอ้จะให้ขนกันไปเจียงใหม่เลยรึท่านพ่อเลี้ยง แต่ยังไงหาไว้ก่อน โปรเจ็คข้ามปี แบบ K Factory  :prank:

อู๋ ฝากหาคำญี่ปุ่นเก๋ๆ ที่ส่วนใหญ่เวลาญี่ปุ่นเค้าจัดงานรถคลาสสิคเค้าใช้กันหนะ
ผมอยากได้ประมาณว่าทับศัพท์ญี่ปุ่นเลยก็ไหวนะ  :><:

พี่เห็นผมเป็นคนญี่ปุ่น หรือครับ หากฝาก AAA ยังพอว่า ภาษาไทยยังจะไม่ค่อยจะรอดเลยพี่

เห็น ๆ งาน ญี่ปุ่น ก็จะมีจำพวก

Nostalgic 2 Days

skyline S20 GT-R Owner's club

BP Nagoya Nostalgic car show

Tsububa Meeting

และยังมีอื่น ๆ อีกมากมาย ไม่ว่า จะของ club ต่าง ๆ อีกมากมาย

งาน พวกนี้ มักจะจัด กัน สองวัน บาง สามวันบ้าง  หากคิดว่าเราจะทำ ก็น่าจะประมาณ

สองวันเสาร์ อาทิตย์ น่าจะดี นะครับ

และจัด ให้มีกิจกรรม อื่น ร่วมเข้าไป ให้เต็มวัน อย่างในญี่ปุ่น ก็จะมีช่วงเวลาในแต่ละวัน ที่เขาจะเข็นรถ ออกมาขับโชว์ ทั้งอัดรถโชว์

และโชว์ เสียงเครื่อง เพื่อให้ เข้าถึงในเครื่องแต่ละบล๊อค

หากเราจะทำกัน ก็น่าจะมีรถพวก ยุโรป มาร่วมด้วยไปเลย น่าจะดี โดยแบ่งโซน แบบเด่นชัด

และมีอย่างอื่น เป็นองค์ประกอบได้อีกมาก มายครับพี่

อย่างงาน เรา ก็อาจจะหาสปอนเซอร์ หลัก มาเป็นหนึ่งในชื่องาน ก็น่าจะดี

เช่น XXXX Thailand Retro and Classic Car ครั้งที่ 1 ไหน ๆ จะทำแล้ว ก็ทำเป็นงาน ประจำปี กันไปเลย

มีอะไรพอช่วยได้ก็เต็มที่ครับพี่ปรินซ์ ยิ่งให้ ททท เข้ามาสนับสนุนยิ่งจะดีเลยนะครับ

• Member
Idea บรรเจิด ขอบคุณมากครับอู๋เด๋วขอมานั้งคิดก่อนว่า
สถานที่ งบ สปอนเซอร์ โปรโมท ค่าเข้างาน

ออกมาน่าจะพอไหวนะ  :><:
S low
b ut
I
L ove

• Member
Idea บรรเจิด ขอบคุณมากครับอู๋เด๋วขอมานั้งคิดก่อนว่า
สถานที่ งบ สปอนเซอร์ โปรโมท ค่าเข้างาน

ออกมาน่าจะพอไหวนะ  :><:

ช่วย ๆ คิด คือ

สถานที่ นี่ น่าจะประมาณ เป็นฮอล ใหญ่พอประมาณแต่ไม่น่าจะกว้างเกินไป
และหากมีการจัดงานอย่างอื่น อยู่ข้างๆ กันยิ่งดีในเรื่องของคนเข้าชม และมีถนนข้างฮอลและลานจอดรถข้างฮอล
เพื่อ ถนนอาจจะปิดเป็นเวลาอาจจะงานโชว์ขับรถแต่ละรุ่น  และสำหรับที่จอดรถไว้ให้ พวกรถที่มางานกัน ไม่ว่าจะ Retro or Classic

โดยมีกิจกรรมทั้งในและนอกฮอล โดยมีการกำหนดเวลาแบบชัดเจนในแต่ละวันว่าเวลานี้มีอะไรบ้าง พิมพ์ติดอยู่ทั่วบริเวณงาน

งบประมาณ อยู่ที่หลายองค์ประกอบ แต่ค่าเช่าต้องมีราคาสูงแน่นอนซึ่งมีราคาต่อวันน่าจะมากกว่าแสนบาท หากเป็นฮอลที่มีแอร์ แต่
ก็น่าจะหาได้จาก การแบ่งพื้นที่ให้ผู้ประกอบการต่าง ๆ ที่สนใจเช่า ทั้งเกี่ยวข้องกับรถยนต์ ไม่ว่าจะเป็นยางหรือน้ำมันเครื่องและอื่น ๆ
และไม่เกี่ยวข้องกับรถยนต์ไม่ว่าจะเป็น อาหารเครื่องดื่มบริเวณด้านนอกฮอล ซึ่งก็จะได้ค่าใช้จ่ายในส่วนนี้พอสมควรซึ่งเป็นค่าใช้จ่ายตายตัว
ไหนจะจากสปอนเซอร์หลักอีก ซึ่งหากมีการเดินงานดี ๆ และมีเวลา น่าจะได้ค่าใช้จ่ายค่าเช่าจากส่วนนี้แล้ว

ค่าเข้างาน ใจจริงอยากจะให้เก็บแต่เหมือนกับไม่เก็บคือ ไม่เกินยี่สิบบาท รายได้หักค่าใช้จ่ายแล้วส่วนหนึ่งเข้าการกุศล แบบเป็นทางการระบุแน่ัชัด
กันพวกปากที่มันด่าเราอยู่ตลอด อย่างที่เป็นมา

โปรโมท ก็คงจะต้องช่วยกันส่งข้อความไปทางเวปต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นทางสื่อทั้งในและนอก และส่งจดหมายแนะนำไปยังสื่อสิ่งพิมพ์ทั้งในและนอก
คิดว่านอก คงจะสนใจ
-

• Member
  • Last Login:May 24, 2020, 02:54:55 pm
พี่ๆๆๆ  ที่ว่ามานั้นมันงาน nostalgic เลยนะ

http://www.nostalgic.co.jp/   \^^/  \^^/

• Member
ตามที่บอกเลย เอารถมาวิ่งโชว์

มีประกวดรถพร้อมถ้วยรางวัลด้วย

• Member
พี่ๆๆๆ  ที่ว่ามานั้นมันงาน nostalgic เลยนะ

http://www.nostalgic.co.jp/   ^^/  ^^/

ผมคิดว่าไม่น่าจะมีการประกวดรถจะดีว่านะครับ และหาทำ ไม่ดีจะทำทำไม ใช่ไหม พี่ปรินซ์

ลักษณะงาน คล้ายกัน ในหลาย ๆ คอนเซป แต่ก็ปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสมของไทย

ในรูปที่หรั่งลงมา ดูเหมือน สนามกีฬาในร่ม ดูน่าสนใจไหมครับพี่ปรินซ์

ทั้งหมดที่ออกความคิดเห็น เป็นความคิดผมคนเดียวนะครับ แบบว่าอยากได้แบบนี้ ครับไม่ใช่จะออกมาแบบนี้

• Member
นึกภาพก็สนุกแล้ว ในงานน่าจะมีบูทดีเจมาเปิดเพลงตามยุค60-70-80 ยุคพาเลสอะไรเงี้ยครับ อารมณ์เดินดูรถไปก็โยกไป
เพลงประมาณเงี้ยครับพี่  :yellowafro:

Baltimora - Tarzan Boy

Carl Douglas - Kung fu fighting

Do The Hustle

Karma Chameleon - Culture Club

Bananarama - Love In The First Degree

อินกับผมไม๊เนี่ย
koh phangan

• Member

http://www.nostalgic.co.jp/   http://www.bangkokclassiccar.com/forum/Smileys/Lots_O_Smileys/hello2.gif" alt="^^/" class="bbc_img resized" />  ^^/

ผมคิดว่าไม่น่าจะมีการประกวดรถจะดีว่านะครับ และหาทำ ไม่ดีจะทำทำไม ใช่ไหม พี่ปรินซ์

ลักษณะงาน คล้ายกัน ในหลาย ๆ คอนเซป แต่ก็ปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสมของไทย

ในรูปที่หรั่งลงมา ดูเหมือน สนามกีฬาในร่ม ดูน่าสนใจไหมครับพี่ปรินซ์

ทั้งหมดที่ออกความคิดเห็น เป็นความคิดผมคนเดียวนะครับ แบบว่าอยากได้แบบนี้ ครับไม่ใช่จะออกมาแบบนี้
งานยุ่งครับ แต่มาแล้ว  :-!
เห็นด้วยครับอู๋ ผมคิดว่าใช้เป็นโรงแบ็ตมินตั้น ก็ไม่เลวนะครับ
ว่าไงครับน้อง Hikki  :prank:

S low
b ut
I
L ove

Offline POR5787

• Member
  • Last Login:April 28, 2015, 11:57:53 pm
โรงแบต ผม ว่ามันจะเล็กไปนะครับ  ผมว่ารถบ้านเราเยอะแน่นอน

Offline Hayabusa

• !!! SKYLINE HGC 210 !!!
  • Member
  • Last Login:September 20, 2015, 02:22:20 am
โรงแบต ผม ว่ามันจะเล็กไปนะครับ  ผมว่ารถบ้านเราเยอะแน่นอน

คิดเหมือนกันเลย น่าจะประมาณโรงเก็บเครื่องบินอ่ะครับ
PURE-PASSION

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
อุ อุ แค่คิดก็เสียวแล้ว

Offline taysak

• Member
  • Last Login:March 06, 2018, 11:13:47 am
อยากเห็นรูป  rt 72 สวยๆครับใครมีช่วยลงให้ชมด้วยครับ

Offline rafarel

• Member
  • Last Login:March 09, 2015, 01:50:26 am
ขอแจมด้วยนะครับ เพิ่งจะเข้ามาอ่าน ใช้ ae80 อยู่ไม่แน่ใจว่าเข้าข่ายเรโทรหรือยังเพราะเป็นขับหน้ารุ่นแรก
แต่ตอนนี้ตั้งใจทำให้มันเป็นเรโทร อ่ะครับ พยายามเข็นสุดๆๆ     
เป็นรถที่ขนยางไปขายให้ กับพี่ๆในบ้านนี้ก็หลายคน อะไหล่บางอย่างที่หายาก พี่นิล thaidub ก็อนุเคราะห์มาแบบไม่มีค่าใช้จ่าย กันชนหน้าตัวนอกไฟหน้าหลัง 4 ดวง  ตอนนี้กำลังทำไปเรื่อยๆ ครับหมดไปเยอะเจ็บตัวก็แยะแต่ทำไงได้ ความผูกพันมันเยอะจนแยกจากกันไม่ได้

..ถึงแม้จะขับหน้า แต่ยังไงซะก็ยังมีใจเรโทร..
รูปตอนนั้น
กับตอนนี้
รูปน้อยไปนิด ส่วนใหญ่จะถ่ายตอนทำสี มากกว่าอะครับ
094-952-8919  nook

Offline Ampmodelcar

• Member
  • Last Login:March 30, 2023, 10:30:02 am
    • Ampmodelcar.com
AE80 ด้วยคนครับ แต่ก่อนสีดำเดี๋ยวนี้เอามาทำเป็นสีแดง

Offline Cedric

• Member
  • Last Login:November 29, 2011, 12:47:30 pm
ดีครับเห็นด้่วย \^^/ :good:

Offline rafarel

• Member
  • Last Login:March 09, 2015, 01:50:26 am
AE80 ด้วยคนครับ แต่ก่อนสีดำเดี๋ยวนี้เอามาทำเป็นสีแดง

ตื่นเต้นจังเลยครับ มีพี่ในนี้ใช่รุ่นเดียวกัน เพราะส่วนใหญ่มีแต่ขับหลัง กันหมดเลย
ยังไง ถ้ายังไม่ได้ขายรถ และยังใช้อยู่ เรียนเชิญโชว์ตัวที่นี่ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
http://www.corolla80.com/board/index.php
094-952-8919  nook

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments