Author Topic: ขอใช้พื้นที่ในการระบายประสบการณ์เลวร้ายของการชอบรถเก่า  (Read 5708 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline a monkey

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:June 01, 2016, 10:19:12 pm
ผมเริ่มชอบรถเก่าครั้งแรกคือ ke70 หลังจากพลาดพลั้งขาย 86 ไป ก็มาพบกับชายคนหนึ่งขายสินค้าในเนต ครั้งแรกซื้อขายโดยไม่เคยเจอหน้ากันเพราะผมทำงานวิ่งที่อีสานเป็น sale ต่อมาย้ายลงมาภาคกลาง ก็ได้มาเจอหน้ากัน คบค้ากันมาเรื่อยๆจนคิดว่าเป็นพี่น้องช่วยทุกอย่างเรื่องเงินต่อมาในปีนี้ก็เกิดเหตุไม่คาดฝัน ผมเหมือนคนโง่ท่ถูกโกง ของที่วื้อจากพี่เค้าหายไปจากที่เก็บดดยเค้าบอกว่ามีคนมาขโมยดดยไม่เอาอย่างอื่นไปทั้งๆที่มีสินค้ามากมายในที่เก็บ และผมก็ได้รู้จากเพื่อนสนิทที่พี่เค้าค้ขายด้วยว่าของทั้งหมดไปไหนอยู่กับใคร เสียความรู้สึกมากๆ ขอบคุณสำหรับพื้นที่ตรงนี้ที่ให้มได้ระบาย

• Member
  • Last Login:June 01, 2016, 10:19:12 pm
ผมตามไปทุกที่ที่พี่เค้าเอาของผมไปขายและถ่ายรูปไว้หมดน่าเสียดายมิตรภาพที่ดี

Offline under_ska

• Member
  • Last Login:July 25, 2019, 10:28:36 am
เห็นใจเป็นอย่างยิ่งครับ เสียของมันเรื่องเล็กครับ แต่ความรู้สึกดีๆๆหรือใจที่ให้ไปมัน ยากมากที่จะยอมรับไหว :cry:
อะไหล่ชิ้นสำคัญ หรือจะเทียบได้กับ "มิตรภาพ"

Offline naovarac

• Member
  • Last Login:December 03, 2019, 02:37:13 pm
บอกชื่อมาเลยครับ ว่าเป็นใคร จะได้ระวังตัวกัน เพราะผมเองก็เคยโดนเหมือนกัน เอา Honda s600 Convertible ผมไปทั้งคันเลย ทะเบียนพร้อมโอนด้วย แต่ไม่ใช่คนในเว็บ เป็นเพื่อนของเพื่อนอีกที ให้เค้าช่วยเอารถลงมาจากเชียงใหม่พร้อมทั้งเอกสารโอนลอย บวกเงินค่าน้ำมัน ค่ำซ่อมเครื่องและช่วงล่าง รวมถึงค่าเสียเวลา เพื่อให้เค้าขับลงมาให้ สรุป หายไปทั้งคัน ทั้งรถเลยครับ พอเช็คดูอีกที รถถูกโอนไปชื่อคนอื่นแล้ว คิดแล้วรู้สึกว่าตัวเองโง่เอง ช่วยไม่ได้ อิ อิ โทษใครไม่ได้ นอกจากตัวเอง  :>D

ส่วนอีกคันเป็น Citroen CV11 อันนี้ซื้อเรียบร้อยแล้ว จ่ายเงินเรียบร้อยหมดแล้ว ตอนกำลังจะโอน โดนหักคอ บอกว่าเจ้าของไม่ยอมขายแล้ว สุดท้ายไปเห็นอยู่ที่อู่ของคนรู้จัก ที่โกงเอารถเบนซ์ 170SV ของผมไป (คันนี้ได้ถ่ายละครไปหลายเรื่อง) ตอนนี้อยู่ในโกดังที่เค้ามีรถเยอะมาก ๆ หลายคนในที่นี้เคยคงไปดู ก็เตือนไว้นะครับ ว่าระวังดี ๆ เพราะรถในนั้น แต่ละคัน มีเจ้าของหลายคนเหลือเกิน รวมถึงเจ้าของเก่าด้วย ถ้าไปซื้อแล้วเอาออกมา อาจโดนข้อหารับซื้อของโจรครับ  :ofireevil:

Offline Mee GHBC-100

• Member
  • Last Login:March 22, 2016, 05:38:52 am

ต้องระวังมากๆครับ สภาพเศรษฐกิจไม่ดีทำให้คนเราทำอะไรแย่ๆกว่าที่เราคิดได้ง่ายๆครับ ถ้าอยากจะระบายสิ่งที่เกิดขึ้นไปแล้วและมั่นใจว่าเรื่องจริง เอาชื่อจริงๆมาบอกจะถือว่าเป็นการช่วยเตือนเพื่อนที่รักรถจริงไม่ให้เกิดเหตุการซ้ำๆแบบเดิมได้ก็ดีครับ   :smitten:

ไม่ได้ชิด  ก็ขอเพียงได้ชม         ไม่ได้สม ไม่เห็นแคร์อะไร   
ขอให้ได้รัก รัก รัก รัก รักเธอเข้าไว้  ไม่เช่นนั้น ใจฉัน ใจฉันคง หลุดลอย

Offline gdmngdmn

• AE 86 jubiride
  • Member
  • Last Login:February 18, 2022, 03:42:59 pm
    • http://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?f=250
It is a good day to die

Offline mong_mongs

• Member
  • Last Login:June 26, 2014, 11:15:07 pm
น่าเห็นใจครับ ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ  :smitten: :smitten:
อืม..บางที คนเราเกิดมา หน้าตาดี.........................................................................................................หล่อซะงั้น!!!

Offline Mad Truck

• Member
  • Last Login:October 06, 2016, 11:53:16 am
สังเกตุไหมว่า คนที่โกงมักจะแทนตัวเองว่า "เพื่อน"  ที่เขาเอาเปรียบได้ไม่ใช่เพราะเราโง่แต่เพราะความไว้ใจเพื่อน  เดี๋ยวกรรมก็ตามสนองมันเอง 

Offline Flying Dutchman

• Member
  • Last Login:April 15, 2018, 11:17:57 pm
น่าเห็นใจครับ

เรามองเห็นมันว่าเป็น hobby แต่มักจะมีผู้แสวงหาผลประโยชน์จากตรงนี้เสมอ สารพัดรูปแบบทั้งบู๊และบุ๋น บางเหตุการณ์แทบจะไม่อยากจะเชื่อว่าเขากล้าทำ/กล้าพูดออกมาได้เยี่ยงนั้น
บางครั้งอยากจะระบายแบบนี้เหมือนกัน และคงเขียนได้หลายหน้าเลยทีเดียว แต่ปล่อยให้กรรมตามสนองไปเถอะครับ

Offline a_kuk

• -
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 21, 2022, 05:36:01 pm
ทำใจ ครับ คิดส่ะว่าได้รู้จักตัวตนที่แท้จริง ยิ่งคบนานอาจจะเสียหายมากกว่านี้

Offline LN_ZCar

• Member
  • Last Login:October 22, 2021, 07:56:36 am
รอรายละเอียดเพิ่ม เพื่อเป็นการยืนยันทึ่มาที่ไปของทั้งสองฝ่ายครับ
เอาไว้ให้คนอื่นๆ ระวังตัวกัน
My Fairlady & Z Fairlady, it's not the same thing...

Offline bungkee

• Member
  • Last Login:March 26, 2016, 10:49:45 pm
น่าเห็นใจครับ  ...จริงๆความจริงใจที่เสียปล่าวไป มีราคามากกว่าของที่สูญหายมากมายนัก  ..เอาใจช่วยครับ

Offline nUn_Su

• Member
  • Last Login:April 15, 2021, 06:44:33 am

1600cc

• Guest
เป็นบทเรียนที่ไม่อยากให้ถึงตัวเราเช่นกันครับ
เป็นผม พยายามหาข้อมูลให้มันแน่นให้มากที่สุด ก่อนที่จะจับรถมาซักคัน ถึงแม้ว่าราคาของมันจะไม่แพง..แต่ก่ทำให้เราเสียความรู้สึก ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้นะ

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
จริง ๆ แล้ว ไม่น่าเกี่ยวว่าเกิดจากเล่นรถเก่า เกิดจากคนมันชั่วต่างหาก  :grin:  :knuppel2:  :knuppel2:

• Member
ผมอยากจะโพสชื่อนะแต่กลัวเป็นการตัดอนาคตแต่ผมรับรองได้ว่าเรื่องที่เกดิเป็นเรื่องจริงและคนๆนั้นทุกคนรู้จักดี

Offline gdmngdmn

• AE 86 jubiride
  • Member
  • Last Login:February 18, 2022, 03:42:59 pm
    • http://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?f=250
It is a good day to die

Offline OPS

• จ้ำม่ำ หัดคลาสสิค
  • Member
  • Last Login:January 31, 2013, 04:33:15 pm
จริง ๆ แล้ว ไม่น่าเกี่ยวว่าเกิดจากเล่นรถเก่า เกิดจากคนมันชั่วต่างหาก  :grin:  :knuppel2:  :knuppel2:

ใช่ครับ

These E28 are guilty by against the global warming ^ ^

• Member
ณ วันนี้คนๆยังขายของอยู่อย่างหน้าตาเฉยไม่สนใจว่ากำไรที่ได้มาควรจะชำระหนี้ที่ค้างคาอยู่ แย่จังรอปลายเดือนนะถ้าเรื่องไม่จบผมจะออกชื่อเตือนทุกคนให้แต่ผมเตือนทุกคนนะว่า อย่าไว้ใจใครง่ายๆ ช่วยคนง่ายๆ เพราะคิดว่า เพื่อนกัน ไม่เป็นไร [/[/size]b]

Offline oakgb400tt

• Member
  • Last Login:July 08, 2018, 11:45:10 pm
ณ วันนี้คนๆยังขายของอยู่อย่างหน้าตาเฉยไม่สนใจว่ากำไรที่ได้มาควรจะชำระหนี้ที่ค้างคาอยู่ แย่จังรอปลายเดือนนะถ้าเรื่องไม่จบผมจะออกชื่อเตือนทุกคนให้แต่ผมเตือนทุกคนนะว่า อย่าไว้ใจใครง่ายๆ ช่วยคนง่ายๆ เพราะคิดว่า เพื่อนกัน ไม่เป็นไร [/[/size]b]

หวังว่าเรื่องคงจบลงด้วยดีนะครับ ....

ปล.คงไม่ใช่เจ้าที่คุยกันใช่ป่าวครับ....แซวเล่นนะครับ  :><:

Offline ctrl_s

• Member
  • Last Login:April 24, 2015, 09:20:48 am

Offline koko1

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:February 12, 2024, 12:03:33 pm
เห็นใจด้วยครับ น่าจะบอกมาเลยว่าใคร จะได้ไม่ไปทำความเดือนร้อนให้คนอื่นอีก

ป.ล.แต่ภาษาน้องเขียน ต้องปรับปรุงนิดนึงนะครับ อ่านแล้วงงมาก :><:

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments