Author Topic: ขอคำแนะนำครับ กฏ กติกา มารยาท สำหรับผู้ใช้บิกไบค์ ใน กทม  (Read 2756 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chirawatana

• Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:June 15, 2017, 07:30:55 am
ขออนุญาตระดมสมองหน่อยครับ เพื่อขอคำแนะนำ
เนื่องจากผมเริ่มมาสนใจมอเตอร์ไซค์ขนาดใหญ่จำพวกครุยเซอร์ เพื่อขับขี่เล่นเรื่อยเปื่อย ใน กทม ไม่ได้ออกทริปไหนไกลๆนะครับ
จำเป็นต้องทราบกฏ กติกา มารยาท ในการใช้ถนนอย่างไรบ้างครับ
จำพวกข้อควรรู้ ควรระวัง ควรปฏิบัติ นะครับ
เพราะเข้าใจว่าน่าจะมีความแตกต่างจากการใช้มอเตอร์ไซค์ขนาดเล็กทั่วไปนะครับ
เพื่อความปลอดภัย และใช้รถร่วมกับผู้อื่นบนท้องถนนอย่างราบรื่นและมีมิตรภาพนะครับ
ขอขอบพระคุณทุกคำแนะนำครับ
image credits: http://4.bp.blogspot.com/-sH3ALS1G5L0/Thxu9K0NdZI/AAAAAAAAAFQ/9dT4_9euITY/s1600/2011-Triumph-America-Action.jpg
« Last Edit: March 13, 2015, 11:23:36 pm by chirawatana »

หาได้เท่าไร ไม่สำคัญเท่า เหลือเก็บเท่าใด

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments