Author Topic: ทำไมบางวันเงียบจัง  (Read 5430 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
ทำไมบางวันเงียบจัง
« on: March 22, 2015, 07:30:18 pm »
ช่วงนี้บ้านบางกอกของเราโตขึ้น มีสมาชิกมากมาย ยืนยงมาจนขึ้นปีที่ 11 แล้ว เมื่อวันวานไปเลี้ยงฉลอง สนุกสนานกันมาแล้ว แต่บ้านบางกอกเราดูกลับเงียบมาก ไม่คึกคักเหมือนสมัยก่อนเลย  สังเกตดูบางวันไม่มีมาสักโพสต์ เราไปไหนกันหมด ?

อยากเสนอขอให้เอาอะไร ๆ จิปาถะทุก ๆ ห้องทั้งขาย ทั้งซื้อ ทั้งข่าวคราวมารวมกันที่นี่อีก มาอัดขึ้นกระทู้รวมเหมือนเมื่อยุคก่อนจะดีไหน อย่างน้อยกระทู้จะได้เลื่อนจะได้เปลี่ยนจะได้ตรวจตราง่าย

ว่ามาอย่างนี้ขอความเห็นกันด้วยครับ :smitten:

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
Re: ทำไมบางวันเงียบจัง
« Reply #1 on: March 22, 2015, 09:09:05 pm »
ขอขอบพระคุณชอาสวัสดิ์ Loong Sawasdee ที่ตั้งกระทู้ตรง ๆ เรื่องเวปเงียบ 
ความจริงมีหลายคนถามหากระทู้ และอยากให้เวปกลับมาคึกคักเหมือนเก่า
ทำนองเดียวกันกับคุณลุงสวัสดีมากมายหลายคนครับ

ความจริงแล้วเรื่องการติดต่อสื่อสารในปัจจุบันมีการเข้าถึงได้มากกว่าในอดีต
ที่มีแต่หน้าเวปไซด์ที่จะเป็นช่องทางหลักในการสื่อสาร ในปัจจุบันบ้านบางกอกฯ
เราก็ยังมีเป็นหน้า Group บ้านบางกอกฯ ทาง Facebook เพิ่มอีกช่องทางหนึ่ง
 ถ้าอาสวัสดิ์สนใจกรุณาสมัครเขามาได้ที่
www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

อีกอย่างผมเข้าใจว่าสมาชิกบ้านบางกอกฯ ส่วนใหญ่ที่เริ่มต้นกันมา 10 ปีก่อน
ปัจจุบันหลายท่านที่เป็น Core Member กลายเป็นนักธุรกิจใหญ่โต มีงานการ
มากขึ้น มีครอบครัวที่ต้องดูแล อย่างตัวผมเอง 10 ปีก่อน อายุสามสิบเจ็ด ตอน
นั้นยังไม่มีครอบครัว วันนี้ลูก 2 ทำให้เวลาที่ให้กับครอบครัวต้องมาก่อน แต่ก็
ยังใช้หน้า Facebook Group ไว้ติดต่อกับเพื่อน ๆ สมาชิกอยู่เป็นประจำครับ

อีกอย่างในช่วงปีสองปีที่ผ่านมาเรามีปัญหาในการสมัครสมาชิกใหม่ ทำให้
ขาดช่วงน้อง ๆ รุ่นใหม่ไฟแรงที่จะเข้ามาช่วยในการจัดกิจกรรมรถคลาสสิคของ
เราให้ต่อเนื่อง วันนี้ได้แก้ไขเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ปัญหาสมัครสมามชิกก็คงจะ
หมดไป แต่พวกเราก็ยินดีต้อนรับพี่ ๆ น้อง ๆ ที่รักรถคลาสสิคด้วยกัน และมี
ความประสงค์ที่จะช่วยงานบ้านบางกอกฯ ก็สามารถที่จะติดต่อเข้ามาเป็นราย
คนหรือเป็นทีมก็ได้นะครับ ติดต่อผมได้โดยตรง 089-205-1086

ส่วนหน้าเวปบอร์ด www.bangkokclassiccar.com นับว่าเป็นเวปไซด์ที่
เก็บข้อมูลที่เป็นประโยชน์ในการบูรณะรถคลาสสิคทุกชนิด ผมก็ยังคงเก็บข้อ
มูลไว้ทั้งหมดไม่ได้ลบไปเลย และตั้่งใจว่าจะคงเก็บไว้หากผมเองยังมีกำลัง
อยู่ หลายคนก็ยังอยากโปรโมทให้เพื่อน ๆ มาใช้เวปไซด์กันอีก มาก ๆ ขึ้น ก็
ต้องช่วยกันคนละไม้ละมือนะครับ

ขอขอบคุณพี่ ๆ เพื่อนๆ น้อง ๆ ชาวบ้านบางกอกฯ ที่ได้ให้กำลังใจ เห็นได้จาก
งานครบรอบ 10 ปี เมื่อคืนวานที่ผ่านมาสด ๆ ร้อนๆ จะเห็นได้ว่ามิตรรักแฟนเพลง
บ้านบางกอกฯ ไม่ไ้ด้หายไปไหน และยังคงมีใจให้กันเสมอ ผมต้องขอบคุณจริงๆ
หลายคนอยากให้พวกเรากลับมาจัดกิจกรรม และสร้างสรรค์บ้านของเราให้มัน
คึกคักเหมือนกับกับที่อาสวัสดิ์ ตั้งกระทู้ถามทุกประการ ผมเองก็ขอรับปากทุกท่าน
ไว้ ณ ที่นี้ว่าจะพยายามให้มีการพูดคุยมากขึ้นนะครับ

ส่วนเรื่องเอากระทู้ซื้อขายมาไว้หน้าแรกเพื่ออัปกระทู้ขึ้นมาก ๆ ผมเกรงว่าจะไม่เหมาะ
ทุกวันนี้ห้องซื้อขายก็ยังคง Active พอสมควร เดี๋ยวจะกลายเป็นเวปซื้อขายไม่ตรงกับ
วัตถุประสงค์ที่จะให้คนมาพูดคุยเรื่องราวของรถครับผม

บางทีคนเก่า ๆ ถามเรื่องเดิม ๆ ซ้ำไปมาบางทีก็หมดมุกเหมือนกันครับ ต้องขอแรงเพื่อน ๆ
สมาชิกหน้าใหม่ๆ ด้วย ช่วย ๆ กันคนละไม้ละมือครับ

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

• Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
« Reply #2 on: March 24, 2015, 03:02:22 pm »
 w^w w^w :a_smiley: :a_smiley:

Offline koala

• Member
  • Last Login:September 08, 2019, 08:34:29 pm
« Reply #3 on: March 24, 2015, 07:21:56 pm »
 :good: :smitten: :smitten: :smitten:

Offline iamwashmania

• Verified Member.
  • Member
  • Last Login:December 04, 2023, 05:47:34 pm
    • jglaze
« Reply #4 on: March 25, 2015, 10:04:29 pm »
 w^w
บ้านบางกอก.......for Life!ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
  • Last Login:December 04, 2023, 05:47:34 pm
    • jglaze
« Reply #5 on: March 25, 2015, 10:04:52 pm »
....เล่นใน facebook ได้ครับ  ถ้าสมัครไม่ได้ https://www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar/
« Last Edit: March 25, 2015, 10:15:05 pm by iamwashmania »
บ้านบางกอก.......for Life!ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
    • jglaze
« Reply #6 on: March 25, 2015, 10:05:10 pm »
 :smitten:
« Last Edit: March 25, 2015, 10:14:18 pm by iamwashmania »

Offline kan_celica

• Member
  • Last Login:May 10, 2020, 11:59:22 pm
    • oasisvintage
« Reply #7 on: March 25, 2015, 11:31:08 pm »
เข้ามาอ่านอยู่เรื่อย ๆ ครับ เป็นสมาชิกมานานพอสมควรครับ
เวลาเหนื่อย ๆทำรถ และหาอะไหล่ พอได้เข้ามาเวบนี้ทีไร เป็นแรงใจในการทำรถขึ้นทุกทีเลยครับ
ได้ความรู้มากมาย แต่อย่างที่ว่า ทุกคนโตขึ้น มีอะไรอย่างอื่นทำมากขึ้น ไปเล่นอย่างอื่น
เล่นพระ เล่นนาฬิกา เล่นเครื่องเสียง  ก้อคงห่างหายกันไปบ้าง
แต่ผมว่า คนรักรถคลาสสิค ยังไงก้อยังไม่ไปไหนไกลนะครับ เวลาผมขับสาริกา ไปไหน ก้อมีพี่ ๆ ทักทาย
และเข้ามาพูดคุยเสมอ ๆ ครับ  :good:

• Member
« Reply #8 on: March 26, 2015, 04:28:36 am »
If you love classiccars, you are my friend

บ้านบางกอก.......for Life!

ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู๋

ลุงเองจะเอาตามนี้ครับ :smitten: :smitten: :smitten: :smitten:
 w^w

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
« Reply #9 on: March 27, 2015, 11:41:12 am »
 :smitten:

Offline ugly

• Member
  • Country: th
  • Last Login:October 25, 2018, 06:48:08 pm
« Reply #10 on: March 27, 2015, 01:01:53 pm »
เว็ปเงียบเป็นเรื่องปกติครับ เพราะตอนนี้มีไลน์มีเฟสบุ็ค คนหนีไปใช้ช่องทางอื่นมากขึ้น
เพราะโพสรูปง่าย ดูง่าย notification ขึ้นเตือยตลอด สะดวกมากกว่าเดิม
แต่เนื่อหาหลักๆยังไงก็ต้องมาหน้าเว็ป เพราะข้อมูลต่างๆมีประโยชน์มากสำหรับคนที่เล่นรถคลาสสิค

หลายๆเว็ปตอนนี้แทบจะกลายเป็นเว็ปร้างครับ มีแต่กระทู้ขายของ ขายตรง ที่ยังอัปกันประจำ

ผมเองก็แอบเข้ามาอ่านประจำ ต้องช่วยๆกันดัน ช่วยๆกันโพสจะได้คึกคักคับผม

เว็ปบอร์ดอัลฟ่า http://www.alfathailand.com/forum/index.php
เฟสบุ๊คอัลฟ่า https://www.facebook.com/groups/AlfaRomeoThailnd/

Offline gowest

• Member
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
« Reply #11 on: March 27, 2015, 04:10:49 pm »
เวปมีไว้ เป็น database ก็ดีครับ

ใน face ... ไม่สามารถ ดูได้ต่อเนือง แบบเพจแน่นอน

ใน forum เมืองนอก ทีเล่นกันจริงจัง ยังไงก็ต้องพึ่งเวปเพจ ไว้แชร์ข้อมูล  ถามตอบปัญหา เทคนิคต่างๆ

ส่วนface เอาไว้คุยเล่นๆ โม้บ้างไรบ้าง  :grin:
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline คุณโจ๋น

• CLASSIC IN MY ..........เข้าเส้น..
  • Member
  • Last Login:June 14, 2019, 09:24:40 am
« Reply #12 on: March 31, 2015, 09:37:01 am »
 :-! w^w :-!
ทุกปัญหามีทางออก ทุกทางออกมักมีปัญหาใหม่ ๆ เสมอ อย่าท้อ สู้ ๆ

• Member
    • jglaze
« Reply #13 on: March 31, 2015, 11:59:28 am »
คนบ้านบางกอก น่ารักทุกคนนะครับ  w^w

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments