Author Topic: ถามหาแหล่งชุดซ่อมเบรคครับ  (Read 3790 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
สวัสดีครับ

วันนี้ผมมีโจทย์ให้พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยครับ
คือผมกำลังหาชุดซ่อมเบรคของรถญี่ปุ่นเก่าๆ อยู่คันนึงนะครับเป็นชิ้นส่วนยางตามรูปแต่ไปหาเทียบแล้วก็ไม่มีเคยได้ยินว่ามีร้านรับตัดจากแผนยางแม่ทราบว่าเขาอยู่ไหน ขอรบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ ;D

ขอบคุณครับ

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
Re: ถามหาแหล่งชุดซ่อมเบรคครับ
« Reply #1 on: September 20, 2005, 01:16:29 pm »
ลองเดินหาร้านแถววรจักรดูนะครับ เผื่อมีร้านที่เค้ารับทำ
ผมไม่แน่ใจว่า ร้าน ส ประเก็น แถววรจักร เค้ารับทำหรือเปล่า??

ถ้าผมผ่านไปแถวนั้นจะลองถามให้ครับ

ว่าแต่ว่าผมจะต้องบอกเค้าว่ายังไงครับ ?? พูดไม่ถูก
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
« Reply #2 on: September 20, 2005, 01:31:15 pm »
เขาเรียกว่า"ชุดซ่อมดิสเบรค" ครับ ขอบคุณมากครับพี่เอก

• Member
« Reply #3 on: September 26, 2005, 10:53:35 am »
พี่ๆเพื่อนๆครับมีใครทราบว่าร้าน SSC Auto Service ที่มีพวกลูกยางและอะไหร่ที่เกี่ยวกับยางเขาย้ายไปไหนและจะสามารถติดต่อได้อย่างไรครับ?

ขอบคุณครับ

Offline khunkua

• Member
  • Last Login:March 28, 2019, 03:41:01 am
หาเวอร์เนียร์วัดขนาดลูกสูบแล้วเทียบเอาว่าจะใช้กับรุ่นไรได้ครับ ของผม fiat 132 ลูกสูบไม่เท่ารถยี่ปุ่นหาเทียบยังไม่ได้ครับแต่ผมล้างของเดิมและขัดกระบอกสูบไล่ลมใหม่ตอนนี้ใช้ได้ดีครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments