Author Topic: -++++ถามผู้รู้หน่อยครับ เกี่ยวกับ VW Transporter +++-  (Read 3100 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline grunweiBus

• "ย้อนยุค..."
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:August 26, 2014, 06:51:49 pm
พอดีมีคนแนะนำให้ลองไปดู เผื่อสนใจครับ
อยากทราบว่าสภาพประมาณนี้ ซื้อได้ที่ราคาซักเท่าไหร่
จอดไว้นานกว่า 2 ปี เครื่องไม่ติดคาดว่าเกิดจากน้ำแห้งและน็อคไปเลย
ตัวถังดี สีดี อุปกรณ์ภายในครบๆ รุ่นปี 1983
ลองดูรูปประกอบไปด้วยนะครับ
 :smitten:

Offline Wuling

• Member
  • Last Login:December 07, 2019, 06:36:00 pm
สภาพวิ่งได้ก็ประมาณ 80,000 - 300,000 บาทครับ ปัยหาของรุ่นนี้คือเรื่องระบบน้ำ ถ้าเครื่องเสียเพราะน้ำแห้งว่อมเครื่องแพงมากๆ เห็นมีหลายคนเปลี่ยนเป็นเครื่องซูบารุ แต่ยอมรับว่าเป็นรุ่นที่ขับมันส์ที่สุดของ VW ตู้ การทรงตัวดีมากๆ ความนิ่มนวล นั่งสบายกว่า T5 อีกครับ

Offline Prajuab

• Member
  • Last Login:May 08, 2020, 01:47:28 pm
ผมใช้ T3 ตัวนี้อยู่ครับ มีอะไรโทรมาคุยกันได้ครับ 0897999913 โจ ครับ :good: ถ้าชอบรุ่นนี้เหมือนๆกัน
เป็นรถตู้ที่ขับนิ่ม มากกก มีคนเคยขับ Vw caravelle แล้วมาลองขับรถผมยังบอกว่า T3 นั่งนิ่มกว่า สบายกว่า
ส่วนเรื่องเครื่องยนต์ถ้าหาอู่ที่เก่งรุ่นนี้โดยเฉพาะก็เอาอยู่ครับ ผมทำที่อู่ช่างบังซอยวัดท่าข้ามแถวพระราม2ครับ \^^/

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments