Author Topic: นอนกลางดินกินกลางทราย เติมความทรงจำที่ขาดหาย หน้าปราสาทบันทายศรี(กระทู้นี้ไม่รถ)  (Read 8821 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
 &v&

ก่อนอื่น ผมขออภัยเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่รอเช็คบิลผม &v&

เห็นได้ข่าวว่าชึ้นนกรอเก้อกันหลายกระบอก กว่าจะฝ่ารถจากตจว.กลับมากทม. เหนื่อยมั่กๆ

รู้ว่ามาช้าเลยลงทีมงานมาบันทึกวีดีทัศน์ไว้ เปิดดูแล้วคนเยอะดี รถเยอะดี

คนที่เพิ่งเคยมาอาจรู้สึกดี ตื่นตาตื่นใจ

แต่อาจรู้สึกว่า ไม่รู้ว่าใครเป็นใคร ไม่มีใครแนะนำ

จะด้วยสถานที่ใหญ่โต แต่เราเชื่อมคนไม่ถึง

จะเครื่องเสียงไปไม่ถึงครอบคลุม  หรือคนไม่อยากอยู่ฟัง

จะคนมามาก แต่ใช่ว่ามาด้วยใจเดียว

จะอะไรก็ตามแต่ ใครที่ไปแล้วรู้สึก ไม่ครบ ไม่อิ่ม ไม่เต็ม ไม่หวังอะไรมากแค่อยากมาเจอเพื่อนสักคนที่เราอยากเจอเขา

บางทีอาจมีใครสักคนในกระทู้นี้

รอคุณอยู่ หน้าปราสาทบันทายศรีแห่งนี้

บรรยายภาพ

ถึงจะนอนกลางกินกินกลางทราย มีบ้างอดบ้าง

ก็ถือว่าเป็นชีวิตหลายๆชีวิตของขบวนการปลอดปล่อยฯ

ได้หล่อมรวม น้ำ โซ น้ำซ่า ตราดำ ตราขาว

ลำเลียงผ่านลำคอไหลรินลงสู่ก้นบึงของกมลสันดาน   :><:

ในภาพขบวนการปลอดปล่อยฯกำลังฉลองหน้าปราสาทบันทายศรี

หลังจากทำการยึดทางขึ้นภูเขาพนมบาเคง

ตีทัพเต่านรกคางคกทะเลทราย แตกพ่ายกลับไป
w^w

• Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ป๋าสุ (GHIBLI CUP) ไม่รู้ข้องใจเฝือกเจ้าบ้านอะไรนักหนา %:(

ป๋าสุ.. "ผมขอเซ็นเฝือกคุณได้ไหม"

เจ้าบ้าน.. "อย่าลยครับ มาเป็นเฝือกอ่อน"

ป๋าสุ ..." เอาน่า.. :>Dไม่เจ็บหรอก.."

เจ้าบ้าน..(พูดแบบนี้มันแปลกๆวุ๊ย %:()"ไว้ผมถอดเฝือกก่อน แล้วผมนัดคุณมารับดีกว่า.."

ป๋าสุ .." น่า คุณอย่าคิดมาก เจ้าต่อ(ตัวเขียว)มันนอนเหล่ออยู่นะ..ไม่งั้นผมให้มันปีนไปนั่งรถเข็นคุณน่ะ"

เจ้าบ้าน  " :o :o :o ฮ้า..มันนั่งอัลฟายังพัง แล้วรถเข็นจะเหลือหรือ :o :o :-["

ป่าสุ.." ผมบอกแล้วว่ามันตัวนำโชก..โชกเลือด..ฮาๆๆๆๆ" (หัวเราะพลาง เอานิ้วอุดเลือดกำเดาที่ไหลเพราะนางกระต่ายเดินผ่าน) w^w

• Member
ในงานนี้ ได้เจอ สหชาติหลายคน แต่ที่อาวุโสที่สุดคือ คุณLimaครับ เสียดายที่ได้คุยกันน้อยไปหน่อยเพราะต้องไปทำการปลอดปล่อยตามอุดมการณ์ที่แตกต่างกัน

เจอพี่น้องอีกหลายคน ที่เจ้าต่อเอาอาวุธจี้มาแนะนำ เช่นคุณNoi 05 คุณVowall คุณMatic คุณrob666 คุณมะเดี่ยว ฯลฯ

แต่พวกคนที่ไม่อยากเจอก็เยอะครับเช่นนายsteed ใส่เสื้อลายดอก..มาเชียว >*| >*|

Lima  "  นายsteed ใส่เสื้อแบบนี้ ทางบ้านหรือผู้ปกครองเธอปล่อยมาเข้ากองทัพได้อย่างไร หน้าตาก็ผิดระเบียบ แต่งตัวไม่มีวินัย  !o!"

steed   "วันนี้ป๋มมาเป็นตะหานน้ำ ก๊าบ... b:b"

Lima    " ทหารน้ำ... %:( แล้วมันเกี่ยวอะไรกับเสื้อลายดอกละเธอ"

steed   " อ๋อ ..ลุงเสียอา สั่งไว้ว่า ถ้าจะไปลงพื้นที่ต้องใส่เครื่องแบบก๊าบ..." b:b

Lima   (เวียนหัว) *c* "ไอ้ภาษาบ้านบางกอกนี้มึนเจงเจ้ง.. แล้วมันเป็นเครื่องแบบยังไงเนี่ย วัยรุ่นช่วงปลายชักเครียด)

steed  " ก็เวลาออกทะเล ลุงเสียอาสั่งว่า

ใส่ลายดอก ออกทะเล เก๋ไม่หยอก       แบกมะกอกสามตระกร้าปาไม่ถึง

เพราะรูปหล่อใครเห็นเป็นตะลึง          ช่างสุดซึ้งหน้าเหมือนฟิล์มสุดตีนเอย
...
O:D O:D O:D

Lima... %:( :-! " เอาว่ะ ปล่อยมันไปคน..ฟิลม์นะไม่เหมือน..เหมือนอย่างหลัง.."

steed  "  'b' ซึ้งๆ มีซึ้ง..."

• Member
เนื่องด้วยกองทัพปลอดปล่อยฯนั้นมีกองกำลังที่เข้มแข็งมั่กๆ

ทุกคนต่างมุ่งทำอาวุธยุทธ์โทปกรณ์กันอย่างขมี๋ขมั๋น

แต่ขณะที่กำลังยำ..เอ้ย..ทำอาวุธอยู่..

ก็มีเสียงเด็กต้นทาง..ดังมา..

“ยมบาลมาวุ้ย.. :o เสียงลอยมาจากรั้วกองปราม..

เจ้าโก้ (พนมมือแต้ ยกท่วมหัว) “ผมเปล่า &v& ครับผมเปล่า ผมนั่งดมเฉยๆครับ ผมเป็นตากล้อง... &v&ไม่ได้สูบกล้อง..”

Zamaki “ อุ้ยตกใจจังคร๊าบพี่.. *c* อ้าวผมนึกว่ามุข..พี่นี้มันยมทูตจริงๆ ทีมงานวิญญาณปีศาจนี้พี่. *c*.”

คุณแบม..”ทุกทีเลยสามีชั้น  !o!เวลาหน้าสิ่วหน้าขวานนี้ หายหัวทุกที อภิชาตสามีจริงๆ" ( ว่าแล้วก็ปล่อยของGPS แบบไร้สายตามสามีไป)

เด็กรู “ สู้แฟนหนูไม่ได้หรอกค่ะ  !o!แกเข้าทัพกรุงศรียกไปตีพม่ายังไม่กลับเลย”

ทีมงานZamaki “ พี่ซามาครับ นกนรกมันขี้ใส่ มาระกู่ เราครับ..”

คนทั้งบอร์ดรุมด่า... อาวุธชีวภาพ ...พลังแห่งทำลายล้าง....ขี้นกมรณา ที่..

[msn]http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3128.0 [/msn]

%:( มันจะเกี่ยวกันไหมเนี่ย... %:(

• Member
ขออนญาตนอนก่อนนะครับ คืนนี้ห้ามพลาด ขอชงเรียกแขกก่อน b:b

- เบื้องหลังเจ้าบ้านฟิวส์ขาด ลงมือลงไม้กับเจ้าต่อมือระเบิด ลงไปกองกับพื้น

- เบื้องหลังน้องแอนฟิวส์ขาด เพราะน้ำซ่า

- เบื้องหลังNTCฟิวส์ขาด เพราะGPS ไร้สาย

-เบื้องหลังน้องMax Hippo ฟิวส์ขาด เพราะน้ำหนักลดฮวบฮาบ

-เบื้องหลังเต่าฟิวส์ขาด เพราะน้ำหนักเกิน

-เบื้องหลังทิดเอกฟิวส์ขาด เพราะถูกเปิดภายเบื้องหลัง

ชมภาพจริง ไม่มีตัดต่อ เหล่าแม่บ้านขบวนการปลดปล่อย นั่งกินขนมกับพื้น

ชีวิตจริง ไม่มีแต่งเติม

พบกันดึกๆ หรือเมื่อตื่นแล้ว

w^w

lima

• Guest

.........นั่งริงไซด์ รอชมข้างปราสาท ;)                       NTC  ฟิวส์ขาด ไม่เคยเห็น %:(

Max Hippo  น้ำหนักลด ไม่เคยเป็น :>D         น้องต่อ....เอ็นยังอยู่ ดีหรือไร B:D

ฤทธิ์น้ำซ่า พาเพลิน สยิว สยอง :><:               มาแล้วต้อง ทดลอง สมองใส C:>

ต้องขอบคุณพี่พัน มาด้วยใจ &v&                      น้ำซ่าไทย ติดจรวด ยกมาเอง :P

....พี่พัน----" โคตร ร ร  เหนื่อยเลยวุ้ย"

Offline matic

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:January 12, 2021, 10:29:37 pm
สวัสดีครับ

น่าเสียลายมากๆเลยครับ ต้องกลับเร็ว
สัญญาว่าครั้งหน้าต้องอยู่กันวินาทีสุดท้ายเลย

ขอบคุณมากๆเลยครับ \^^/

sonorsotha

• Guest
ขอประทานโทษที่เห็นพี่เสียอาแว๊บเดียวกะจะเข้าไปสวัสดีแต่เห็นสถานการณ์มันมามาคุคุเลยแฉลบเลยไป สุดท้ายท่านผบ.ทั้งสองที่ติดตามมาคุมผม(อ้างว่าชอบรถclassic แต่ไม่เห็นชอบรถผม)ก็มีบัญชาให้กลับฐานก่อนเวลาอันควร มองซ้ายมองขวาก็หาพี่ไม่เจอก็เลยไม่ได้สวัสดี ได้ลาแต่พี่กุ้งกะท่านเจ้าของบ้าน คราวหน้าไม่พามาเด็ดขาด
ก็รู้สึกว่าในงานน่าจะมีการแนะนำตัวกันให้เป็นที่รู้จักว่าท่านไหนคันไหนจะได้คุยถูกคันนะครับ คนเยอะจริงๆ

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
ในรูปหมู่พี่ทูน(ToonB4)หน้าแดงเหมือนฝรั่งที่หาดป่าตองเลย  ;D 

:o< น้องๆที่officeผมบอกว่าsexy ดี อิอิ  :afro:
« Last Edit: June 19, 2006, 06:12:11 pm by Lobster »
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

Offline nong26june

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 :-!

ตื่นเช้ามา...

ส่ง fax

เอ้ะ..ตายละ..

ทำไมวันนี้ fax เราเป็นสีบลูเบอรี่เลย

ทุกทีเป็นขาวดำ..นี่หว่า

แถมระบมตูด...มั่ก ๆ ขอบอก

งานหน้าขอแบบมีเก้าอี้นะครับ..สงสาร ตูด

( เอ..หรือว่าผมเผลอหันหลังให้ทิดเอก หว่า )

3:)
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

toonB4

• Guest
ในรูปหมู่พี่ทูณหน้าแดงเหมือนฝรั่งที่หาดป่าตองเลย  ;D 

:heavenandhell:
ไม่แดงยังไงไหวล่ะครับ
ก็เจอฤทธิ์น้ำซ่าเข้าไปหลายแก้วเหมือนกัน
 :><:

แต่ดึกๆ บรรยากาศดีนะ ผมว่า
นั่งดื่มหน้าปราสาทผีสิง
เฮฮาปาร์ตี้
คุยกันสารพัดเรื่อง
แต่เช้าตื่นมา
เจ็บตูดแบบคุณหน่องว่าแหะ
 %:(

แต่เรื่องเจ็บตูด
ยังไงก็คงไม่เท่า "น้องอู๋" สุดหล่อของพวกเรา
ที่คืนนั้น.....
ยอมเจ็บตูดดดดดดด......... เพื่อชาติ
55555
 %:( ;>#

ส่วนคืนนั้น ใครกลับก่อนตีสอง
ถือว่าโชคดีมั่กๆ
เพราะใครจะคิดว่า
จะต้องถูกเกณฑ์........
มาเข็นรถตอนตีสอง !!!!!!
 >*| >*|

Sea

• Guest
หลายคนถูกเกณฑ์เข็นรถ แต่ผมได้รับมอบหมายให้เป็นโชเฟอร์ชั่วคราวเจ้าต่อครับ  ;D ขับไป-กลับที่บ้าน เพื่อเอากุญแจรถอีกคัน  :P

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 ;>#

จริงดิ...ดีที่ระเบิดเจ้าต่อมันหมดก่อนนะนั่น

ท่าจะเป็นเปลี่ยนฉายาแล้วเจง ๆ แหะ

จากมือ สังหาร จอมวางยา

มาเป็น หนุ่มน้อยหัวใจสปอร์ต วางยารถตัวเอง

แต่รถเค้าสตาร์ทไม่ติดนี่ซิ..มันสปอร์ทตอนจอดรึเปล่า..วุ้ย

5 5 5 5 5
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Sea

• Guest
;>#

จริงดิ...ดีที่ระเบิดเจ้าต่อมันหมดก่อนนะนั่น

ท่าจะเป็นเปลี่ยนฉายาแล้วเจง ๆ แหะ

จากมือ สังหาร จอมวางยา

มาเป็น หนุ่มน้อยหัวใจสปอร์ต วางยารถตัวเอง

แต่รถเค้าสตาร์ทไม่ติดนี่ซิ..มันสปอร์ทตอนจอดรึเปล่า..วุ้ย

5 5 5 5 5

ระเบิดก็ไม่เชิงหมดซะทีเดียวนะครับพี่หน่อง ตอนขึ้นรถผม รถผมก็ติด ๆ ดับ ๆ เหมือนกัน  %:( ตอนแรกเลยคิดไปว่า ที่พูด ๆ กันว่าเจ้าต่อมือระเบิดนี่เรื่องจริงหรือนี่   :o

จริง ๆ ก็ไม่มีอะไรหรอกครับ รถผมเวลาเครื่องเย็นมาก ๆ มักจะออกอาการแบบนี้เช่นกัน  B:D

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
ในรูปหมู่พี่ทูณหน้าแดงเหมือนฝรั่งที่หาดป่าตองเลย  ;D 

ยังไงก็คงไม่เท่า "น้องอู๋" สุดหล่อของพวกเรา
ยอมเจ็บตูดดดดดดด......... เพื่อชาติ
55555

ท่านประธาน ผมขอใช้สิทธิพาดพึงครับ ผมไม่ได้เสียสละขนาดนั้นเพื่อชาตินะพี่แค่ไปเจรจาอย่างสุภาพว่า ขอนั้งกินเหล้าต่อนะครับ
พี่เล่นเอามุขมาเล่นงี้พวกน้องสาวน้อย (แต่หนุ่มเยอะ  *c* ) ที่ผมปฏิเสธไปเขาจะหาว่าผมเลือกที่รักมักที่ชักชอบของโบราณนะพี่  :>D :>D :>D :>D

ผมรู้นะนี้รายการแทงกั๊กใช่มั้ย  'b'

>:(4 คุณแอบรักนะคุณแอบรักผมอยู่ของผมดีๆ  >:(4   อย่าให้รู้นะ  :freddie:

• Member
รถใครก็คงไม่สุดยอดเท่ารถพี่หน่อง .... เทห์มั่กๆ

นั่งแล้วความรู้สึกเหมือนรถสปอร์ต กว้างขวางโล่งโจ้ง
บ่าประตู อยู่ตรงกกหู คนนั่งข้าง ยืดขาได้สุด แถมมีพื้นที่เหนือศรีษะอีก เกือบ สองฟุต แอร์เย็นเป่าเข้าหน้าเลย มีที่วางแขนด้วย สุดยอด!! :o

กลัวน้องบอมจะพังเบาะ..พี่เลยถอดออกให้น้องนั่งยืดแข้ง สบาย ๆ ( นั่งกับพื้น )

ดีใจที่น้องบอม ชอบแบบสปอร์ต

เดี๋ยวงานหน้า ถอดฝั่งคนขับ ออกอีกตัว ดีกว่านิ

จะได้สปอร์ต พอกัน...

Offline steed

• แต่เมื่อฉันกอดเธอฉันเห็นทุกหนแห่งที่ถนนจะพาไป...
  • Member
  • Last Login:April 14, 2017, 06:09:24 pm

55555

ท่านประธาน ผมขอใช้สิทธิพาดพึงครับ ผมไม่ได้เสียสละขนาดนั้นเพื่อชาตินะพี่แค่ไปเจรจาอย่างสุภาพว่า ขอนั้งกินเหล้าต่อนะครับ
พี่เล่นเอามุขมาเล่นงี้พวกน้องสาวน้อย (แต่หนุ่มเยอะ  *c* ) ที่ผมปฏิเสธไปเขาจะหาว่าผมเลือกที่รักมักที่ชักชอบของโบราณนะพี่  :>D :>D :>D :>D

ผมรู้นะนี้รายการแทงกั๊กใช่มั้ย  'b'

>:(4 คุณแอบรักนะคุณแอบรักผมอยู่ของผมดีๆ  >:(4   อย่าให้รู้นะ  :freddie:

:shocked: แอบร๊ากกกกก......... :smitten: :2funny: 
"อภิมหาอมตะนิรันดร์กาล สุดยอดจอมขวัญรักนัก ตื้อซ่ะ จอมลากชาตินิยม"

• Member
 ;>#

เหอ เหอ ...ใช่ ใช่

คุณอู๋...กลบเกลื่อน...ซ่อนเงื่อน

$^$

Offline MR.Runabout

• Member
  • Last Login:June 26, 2022, 10:53:42 pm
 w:) w:)

อยากจะอยู่ถึงดึกๆเหมือนกันครับ แต่พอดีคิดถึง...เลยต้องรีบกลับซะก่อน555 \^^/ \^^/ \^^/
LIM-Catalogue
ขายของที่ระลึกทุกอย่าง - http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=613381

LIM-Catalogue เชิญเยี่ยมชม กด Like ได้ครับ - http://www.facebook.com/LIM.Catalogue

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
หม้วนจริงๆครับ น้ำซา เฮ็ดผมเมาหลาย

ตอนที่ได้ยินเสียอาเล่า FF 3 จำได้ว่าอุดฮู้แทบบ่ทัน  >*|
แต่ดีที่ตื่นมาตอนบ่ายจำอะไรบ่อได้เลยครับ  z-)
เลยรีบไปแลเลยครับ กลัวจะมีคนอื่นโทรมาเล่า  :viking:

ยินดีที่ได้เจอพี่ๆทุกคนครับ รวมถึงน้องใหม่หลายๆคนที่คุยด้วยแล้วได้ฟิวเดียวกัน
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

• Member
 %:( อะไรกันว่ะ..พอบ่นเจ็บก้นก็ไปโทษทิดเอก... >*|

ชั่วโมงนี้นายอู๋ ก็น่าเป็นห่วง..ระวังหลังไว้..มีคนแอบ..รักอยู่นะตัวเอง $^$ $^$

มาลุยกันต่อกับหน่วยรบปลดปล่อย...

ความเดิมจากตอนี้ที่แล้ว  C:)

หลังจากกองทัพปลดปล่อยบ้านบางกอกฯ ยกกองปลดแอกปราสาทบันทายศรีเชิงเขาพนมบางเคง ตีทัพลูกเต่านรก คางคกทะเลทรายแตกพ่ายไป

ระหว่างการรบมีวาระซ้อนเร้นมากมาย ทั้งความฮา ความเครียด ที่สำคัญคือความเมา
:><:

ผม เสียอา กูวาร่า ขอนำทุกคนเข้าสู่สมรภูมิเลือด :o...เลือดสูบฉีดเพราะน้ำซ่า วุ๊ยยยยยยยย \^^/ w^w

• Member
จากตอนที่แล้ว

อภิชาติสามี NTC ถือโอกาสชุลมุนชิ่งคุณแบมมา ด้วยแห่งว่าต้องการไปดูงานกับน้าจุ๊บ ว่าที่เจ้าของโรงงานน้ำมันตรา "สุลต่าน" +o+

NTC.."น้าๆ ผมชิ่งมาได้แล้ว งานนี้ทางปลอด "v""

น้าจุ๊บ (เสียงแว่วๆมาจากนอกเฟรม) "แล้วอะไรลอยมาฟ่ะ"

NTC " ไหนน้า..อุ๊ยส... *c* เปรี้ยง" >*| ..(ปูดเลยตู)

น้าจุ๊บ "น้าเตือนแล้ว ว่าการไม่มีภรรยา เป็นลาภอันประเสริฐ..." !o!

• Member
ตามสุภาษิตโบราณของปาปัวนิวกีเนียกล่าวว่าไว้ “ผู้ที่เจริญได้ ต้องเชื่อฟังภรรยา” %:(

เมื่อNTCชิ่งไม่พ้น เจอGPSไร้สาย ลงกลางกระหม่อม

ร้อนถึงพยาบาลสนามที่น้าจุ๊บคัดมาจากมาเลย์สามคนมารุมรักษา $^$

เมื่อหาเรื่องกันเสร็จ  >:D

ทางNTCจึงได้มีการต่อกลอนสดแก้เขินกับน้าจุ๊บดังนี้

น้าจุ๊บ “แผลนี้ท่านได้แต่ใดมา “

NTC  “เรารักภรรยาจึงได้”

น้าจุ๊บ “ทำสิ่งดีได้มาวานบอก” 

NTC “แอบไปกับน้าจุ๊บไซร้จึงได้มา”

น้าจุ๊บ....   >*| >*| >*| เข้ ครก ถัง กาละมังถ้วย 'b'

• Member
 Z-Z  ง่วงอีกแล้วครับขอนอนอีกสักรอบ เดี๋ยวค่อยว่ากันอีกที Z-Z

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments