Author Topic: อยากทราบราคา และอู่ป่ะผุทำสีอ่ะครับ..  (Read 14204 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline 1905

• get rich all die.
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 29, 2013, 04:26:06 pm
อยากทราบราคา และอู่ป่ะผุทำสีอ่ะครับ..
ทำเฉพาะสี กับจัดทรงให้เข้าที่..(เพราะ ไปป่ะผุใต้ท้องกับเปลี่ยนพื้นมาแล้ว)
พอดีแถวบ้านจะกดผม 3 หมื่นกว่าบาท(เฉพาะทำสี)  แต่ผมเหลือเงินไม่มาก
รบกวนให้คำชี้แนะ ด้วยครับ

ปล. 02 ครับ ไม่เน้นเนี้ยบ เอาแค่ดูเรียบร้อย..

ขอบคุณ.
2002

Offline korn

• Member
  • Last Login:January 04, 2021, 12:04:58 pm
เรื่องราคาทำสี+ปะผุนี่ เป็นเรื่องละเอียดอ่อนมาก ราคามีตั้งแต่ ไม่กี่หมื่นจนถึงหลักแสนบาท ต้องดูเป็นคันๆไปครับ
รักทุกคันเท่าๆกันหมด

Offline hs4kob

• Member
  • Last Login:August 20, 2010, 06:59:21 pm

Offline S8

• Drag addicted
  • Member
  • Last Login:October 01, 2020, 12:09:03 pm
    • vwshowtime
ต้องคุยกันให้ละเอียดครับ ถ้าพื้นฐานตัวรถมีผุบ้าง หรือ ก่อนหน้านั้นทำไว้ไม่ดี เอาแค่ให้ดูดี ไม่อยู่ครับ บางทีบางที่ ก็ ไม่รับทำเลย เพราะโอกาส ทำแล้วถูกตำหนิทีหลังสูง แต่ ถ้าพื้นฐานรถดี บาง ไม่ผุ เรียบว่าอาบน้ำก็พอไหวครับ

อยากทำอะไรทำซะ

Offline NOK1

• Member
  • Last Login:June 22, 2021, 07:05:28 am
อยากทราบราคา และอู่ป่ะผุทำสีอ่ะครับ..
ทำเฉพาะสี กับจัดทรงให้เข้าที่..(เพราะ ไปป่ะผุใต้ท้องกับเปลี่ยนพื้นมาแล้ว)
พอดีแถวบ้านจะกดผม 3 หมื่นกว่าบาท(เฉพาะทำสี)  แต่ผมเหลือเงินไม่มาก
รบกวนให้คำชี้แนะ ด้วยครับ

ปล. 02 ครับ ไม่เน้นเนี้ยบ เอาแค่ดูเรียบร้อย..

ขอบคุณ.

02 เป็นรถที่มีรายละเอียดที่อยากให้เน้นนะครับ
เช่น ทรงรถ เส้นด้านข้าง เส้นบนหลังคา ขอบล้อทั้งสี่ แนวกระจังหน้า เป็นอย่างน้อยครับ
เรื่องจัดทรง อู่ต้องมีเครื่องดึงตัวถังถึงจะดีครับ
ราคานี้ถือว่าไม่แพงแต่ขึ้นกับผลงานครับ

Offline unun

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:July 17, 2019, 12:36:16 pm
เรื่องทำสี ปะผุและจัดทรงผมว่าเป็นเรื่องละเอียดอ่ะครับ เพราะถ้าทำออกมาไม่ดีแล้วเรื่องมันจะยาวเลย
พวกช่องไฟ แนวสันประตู คิ้ว ฯลฯ เวลาบิดๆเบี้ยวๆแล้วมองไม่สวยเลยอ่ะครับ
พวกตัวถังด้านในเหมือนกัน ถ้าไม่ทำให้ดีแล้วพอไปสักระยะเดี๋ยวมันก็ผุอีกครับผม
อย่างที่ทุกท่านว่านั่นแหละ มีราคาตั้งแต่ไม่กี่หมื่นไปยันแสนสองแสนก็มีครับ ขึ้นอยู่กับความพอใจและรายละเอียดในการทำครับ

ลองเข้าไปดูตัวอย่างการทำรถผมก็ได้ครับ อยู่ในกระทู้การบูรณะฯ ชื่อว่า projekt e30 coupe  อ่ะครับ
ทำอู่สีแถวถนนวิภาฯ ทั้งปะผุทั้งคัน ตัดหัว ติดตั้ง sunroof 1.5 แสนครับ
'05 BMW e46 330i
'00 MB R129 SL320
'84 BMW e30 318ic
'72 BMW 1602 coupe
'75 BMW 2002 touring

Offline joehotrod

• Member
  • Last Login:March 01, 2019, 08:48:28 pm
    • joecustomcar.com
น่าจะประมาณนั้น  :-!

Offline orca

• Member
  • Last Login:September 17, 2021, 12:40:44 pm
คุณภาพตามราคา อยากได้ดีๆราคาถูกๆ คงหาไม่ได้ถ้าไม่ต้องชะตากัน :><:

Offline pongra25

• หนูน้อย กู้อีจู้ โฉมใหม่
  • Member
  • Last Login:October 02, 2016, 01:34:23 pm
เรื่องปะผุ ทำสีมันพูดยากครับ บางที่ตีราคาถูก พอเอาเข้าจริงมันทำไม่ได้ครับ

ทุกอย่างมีต้นทุน ทำไปไม่เห็นอนาคต เขาก็หยุดงานไม่ทำต่อซะงั้น เงินก็จ่ายไปบ้างแล้ว

ต้องมานั่งหาที่ใหม่อีก ที่นี้ ที่ใหม่ก็ไม่ค่อยอยากที่จะรับงานต่อจากคนอื่น แต่ถ้ารับส่วน

มากราคาก็จะ ขึ้นไปจากเดิมอีกมาก เลยเป็นว่าต้องเสียหลายต่อ รวมๆเงินที่จ่ายกันแล้ว

มันเกินกว่าที่ที่ตีราคาสูง แต่จบงานได้ซะอีกครับ  ที่สำคัญ ถูกก็ดีไป  แพงรับได้หรือปล่าว

แต่ที่แน่ๆเลยคือ งานมันจะจบไหม แล้วจะออกมาได้อย่างที่คุณต้องการหรือปล่าว

เท่านั้นเองครับ :wink:

(อันนี้เป็นสิ่งที่เคยเจอมากับตัวนะ ลองดูความคิดเห็นอื่นประกอบด้วยนะครับ)
ตัวแสบกับรายการหนน้อยกู้อีจู้

http://www.workpoint.co.th/t/televishows/index.php?k=1569

Offline toonhyper

• Fiat Fever!
  • Member
  • Last Login:March 15, 2024, 04:53:46 pm
ผมใช้วิธีนี้ครับ  :a_smiley:

เข้าอู่ที่เคยผ่านงานรถประเภทเดียวกัน, รุ่นใกล้ๆกันมาแล้ว และเจ้าของรถคันที่ผ่านมาแนะนำ จะได้ทราบราคาโดยประมาณ, ได้เห็นคุณภาพงาน
"I am Toon, Toonhyper.
          Not just a buyer, I am a hunter..."

โครงการบูรณะ FIAT 850 Berlina >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21972.0
Progetto Fiat X1/n >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=36829.0

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments