Author Topic: ทำไม..ถึงทำกับฉันด้ายย...  (Read 3625 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline nong26june

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
เคยเข้าไปใช้บริการที่ศูนย์รถยนต์ยี่ห้อนึง..ที่จังหวัดนนทบุรี..
ซัก ปีนึงที่ผ่านมา..
สาเหตุมาจาก..โดนรถเกี่ยวโป่งล้อ..โป่งล้อบริเวณบังโคลนหลังอ้า..
ด้วยความใจร้อน..ผมเลยลองถอดเอง..ปรากฎว่าได้เรื่องเลย..
กิ้บล็อคโป่งล้อหัก..ใส่กลับคืนไม่ได้..
เลยต้องแจ้นไปที่ศูนย์ที่จังหวัดนนทบุรี..
จริงๆแล้วผมก็เคยใช้บริการศูนย์มาหลายๆที่..
เค้ง หงษ์ทอง..m1..mitsu..mazda..และอีกหลายๆที่..
แต่ที่นี่มาแปลกๆ..แหะ
ระหว่างรอช่างมาตรวจดูรถ..
ผมเหลือบไปเห็นตู้แช่เครื่องดื่มประเภท..น้ำอัดลม..
กำลังแฮ้งค์อยู่เลย.. ดิ่งเข้าไปเปิดตู้..ชะอุ้ย..ตู้ล็อค..เปิดไม่ได้
ถามเด็กในห้องบริการลูกค้า..บอกว่าเด่วไปตามแม่บ้านมาเปิดให้..
รอซักพัก..มีผู้หญิง..เป็นเจ้าของศูนย์..เดินมาถามผมว่าจะรับอะไร
ผมก็บอกว่าอยากได้ โค้ก..ซักขวดนึง
เค้าบอกว่าเด่วให้แม่บ้านเค้าไปเอาที่หลังบ้านให้..
ok ซักพักแม่บ้านถือโค้กมาให้ 1 แก้ว..
พร้อมกับขอเก็บเงิน 15 บาท..งงงงงง..
มีงี้ด้วยวุ้ย..อยากได้โค้กขวด..แต่ได้โค้กแก้ว..แถมมาเก็บเงินตูอีก..
ที่ศูนย์อื่นไม่เห็นเก็บเงินตูเลย
มีกาแฟไว้บริการลูกค้าอีกต่างหาก
ก็จ่ายเงินไป..แม่บ้านบอกเจ้าของให้มาเก็บ..แล้วก็เห็นแม่บ้านเอาเงินไปให้เจ้าของศูนย์..
โค ตะ ระ งกเลย
พอช่างมาดูโป่งล้อรถ..ก็บอกว่าต้องเปลี่ยนทั้งชุด..ทั้งโป่งเลยเนี่ยนะ
ผมเลยนั่งยันนอนยัน..ว่าต้องการแค่กิ้บล็อค..
แต่เค้าไม่แยกขายให้..
ผมก็เลยบอกให้เค้าทำยังไงก็ได้..ให้โป่งล้อมันใส่กลับเข้าไปได้..เหมือนเดิม
ช่างเลยใช้น็อตเกลียวปล่อย..ยิงเข้าไป 4 ตัว..เพื่อแทนกิ้บล็อค
ใส่ได้แต่ก็ยังอ้าๆ..ไม่แนบกับตัวรถซะทีเดียว
ผมก็..เลยตามเลย..ดีกว่าถอดไว้ล่ะวะ..
นั่งรอบิลซักพัก..เลขที่ออก
พันกว่าบาท..ครับท่านผู้ชม..
น็อตเกลียวปล่อย 4 ตัวเนี่ยนะ..
ไม่ได้มีอะไรที่พิสดารไปกว่านี้เลยจริงๆ..ให้ดิ้นตาย
เพราะระหว่างที่ช่างทำ..ผมก็ยืนดูอยู่ด้วย..ใช้เวลาทำประมาณ 5 นาที
กับ 10 นาทีเพื่อหารือถึงแนวทาง..พันกว่าบาทเนี่ยนะ..โหย..
แต่ก็ชำระเงินให้ไปด้วยความรู้สึกแปลกๆ..
แล้วก็ไม่เคยกลับไปใช้บริการที่นี่อีกเลย..
วันก่อนผ่านไปเห็นเปลี่ยนยี่ห้อซะแล้ว..แต่ก็ยังเป็นตัวแทนจำหน่ายและศูนย์บริการ
เหมือนเดิม..แต่เปลี่ยนยี่ห้อเท่านั้น..
เสียความรู้สึกกับศูนย์บริการนี้มากๆเลย..
ตอนหลังเลยเปลี่ยนไปใช้บริการที่สาขารังสิต..
โห..ตรงกันข้ามเลย..ฟ้ากับดินเลย
ช่วงหลังนี้ทำเยอะหน่อย..เพราะครบวาระ 4 ปี..
สายพาน..หม้อน้ำ..ฯลฯ
ศูนย์นี้ยังใจดีมีลด % ให้ด้วย..
เข็ดขยาดกับศูนย์บริการจังหวัดนนทบุรีจริงๆ..ให้ดิ้นตาย

* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

corollardo

• Guest
Re: ทำไม..ถึงทำกับฉันด้ายย...
« Reply #1 on: August 15, 2005, 07:02:38 pm »
ยี่ห้อเดียวกันแต่มาตรฐานของแต่ละศูนย์ไม่เหมือนกัน
กรณีนี้หลายยี่ห้อก็เป็นนะ ไม่งั้นรถที่บ้านเวลาเอารถเข้าศูนย์ทีนึงคงไม่ต้องถ่อไปถึงศูนย์ออโต้เทคนิคหรอก
ขอบคุณที่เข้ามาเตือนครับ
ปล. ไม่เอาบิลไปเคลมกะประกันหรอครับ หรือว่าอยากรักษาประวัติดีๆ

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
« Reply #2 on: August 15, 2005, 10:44:32 pm »
ลงชื่อศูนย์ไปเลย ไม่ต้องเกรงใจ >:(

roses

• Guest
« Reply #3 on: August 17, 2005, 05:50:44 am »
 :oเกลียวปล่อย4ตัว พันกว่าบาท แบบนี้มันปล้นกันแล้วค่ะ

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
« Reply #4 on: August 17, 2005, 10:55:55 am »
อย่างนี้ต้องร่วมกันประนามครับอย่าให้มันไปทำอย่างนี้กับใครได้อีกเกลียดจริงๆ (ถ้าเป็นผม ผมจะไม่จ่ายมันครับคุณNong)
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
« Reply #5 on: August 17, 2005, 04:53:58 pm »
การทำธุรกิจอะไรก็ตามต้องตั้งอยู่บนความเป็นธรรม ถึงแม้จะต้องให้ได้กำไรก็ไม่ใช่จะหวังแต่กำไรในระยะสั้นประเดี๋ยวประด๋าว ชั่ววันชั่วคืนครับ ต้องกินยาว ๆ
ยิ่งธุรกิจให้บริการ ขึ้นอยู่กับความพอใจของผู้บริโภคเป็นเกณฑ์บอกปากต่อปากอยู่แล้ว ทำแบบนี้ได้ไม่นานก็ไม่มีใครใช้บริการ หรือไปแล้วหนเดียวเลิก

พวกเราช่วยบอกต่อกันในนี้หน่อยเดียวก็ไม่มีใครไปใช้แล้วครับ ช่วยรณรงค์กันหน่อยครับ เพื่อความเป็นธรรมฟ้อง สคบ ก็ได้ครับ เราไม่สนับสนุนให้เกิดการขูดรีดผู้บริโภคแบบนี้อีก
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
« Reply #6 on: August 17, 2005, 10:08:26 pm »
ผมถึงต้องถ่อไปเข้าศูนย์ ford ที่รังสิตไงครับ..
ที่นี่บริการดีมากๆๆๆ..ไม่เอาเปรียบลูกค้า..
บริการก็ดีเยี่ยม..ไม่มีใครมาเก็บค่าโค้กผมด้วย..แฮ่ๆ
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
« Reply #7 on: August 17, 2005, 11:34:40 pm »
ถ้าจะประท้วงเอาตึกผมเป็นฐานได้ พวกคนขับรถFordชอบมาดอยที่จอดรถผมจอด ต้องเอาต้นปาลม์ไล่

• Member
« Reply #8 on: August 18, 2005, 04:07:15 pm »
 ;D จะประท้วงกันเลยรึท่าน.. ;D
ผมว่าใครที่เคยเข้าไปใช้บริการที่ศูนย์นนทบุรี..
แล้วเจอประสบการณ์..แย่ๆแบบผม
คงไม่มีใครกลับไปใช้บริการเค้าอีกหรอกครับ..
อีแบบนี้ต่อให้เปลี่ยนยี่ห้อไปอีกกี่รอบ
ผมว่าก็อีหรอบเดิมครับ..เจ้งไช..แหงๆ
ศูนย์ bm ยังไม่โหดแบบนี้เลย..
ถ้าจำไม่ผิด..เกลียวปล่อย 4 ตัวนี่ 1100 หรือ 1200 เนี่ยแหละครับ
เสียดายที่ผมไม่ได้เก็บบิลไว้..เป็นหลักฐาน
ฉีกทิ้งด้วยอารมณ์ บ่จอย.. รมณ์ บ่จอย โอ้ย...
ชื่อศูนย์จำไม่ได้แล้วครับ..เพราะไม่คิดจะแวะเวียนไปอีก

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments