Author Topic: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ จะซื้อเครื่องซักผ้าครับ เอายี่ห้อไหนดีครับ อีกหลายอย่างด้วย  (Read 26778 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline csacrew

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 22, 2021, 11:12:02 am
ตอนนี้หาซื้อของเข้าบ้าน พร้อมอยากตกแต่งบ้านครับ :o<
ที่ต้องการตอนนี้ เครื่องซักผ้า ฝาหน้า ไปดูมา เซลล์เชียร์จัง เลย ยี่ห้อซัมซุง
บอกว่าเทคโนโลยีสุดย้อด silver nano ขจัดกลิ่นเหม็น พร้อมมอเตอร์ตรง ไม่ต้องมีสายพานเหมือนยี่ห้ออื่น รอบสูงกว่า จุมากกว่า บริการหลังการขายดี เรียกปุ้บมาปั้บ
ผมเองอ่านจากในเนท มีแนะนำ electrolux แต่อ่านไปอ่านมาบอกว่า มันดี ทนดี แต่รุ่นใหม่ๆ ไม่ทนแล้ว อะไหล่แพง บริการไม่ดี ต้องรอ
whirlpool siemen ไม่รู้

ตู้เย็น มีคนบอก ต้อง toshiba national จะสุดย้อด ทนทายาท ผมอยากได้แบบ สองประตู ซ้ายขวา

เตียงนอน ฟูกที่นอน ผ้าม่าน กันขโมย ประตูรีโมท

รบกวนพี่ในบ้านนี้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
 &v&

Offline Mad Truck

• Member
  • Last Login:October 06, 2016, 11:53:16 am
ปกติใช้เมียซักครับ  เลยไม่ทราบยี่ห้อไหนดี  :cool:

Offline Torlek

• Member
  • Country: th
  • Last Login:November 23, 2016, 02:50:25 am
ผมใช้ whirlpool ฝาหน้าอยู่ครับ ฉลาดเกินจนรำคาญ
มันจะมีโปรแกรมป้องกันเสียงดัง ป้องกันการสั่นเกินอะไรของมันเนี่ยแหละครับ
เจอผ้าหนักๆ พวกพรมเช็ดเท้า หรือกางเกงยีนส์ เหวี่ยงไปเหวี่ยงมาพอเริ่มสั่นเริ่มดัง มันหยุดเลยครับ ไม่ยอมซัักต่อ
เริ่มซักตอนเช้า พอบ่ายมาดูมันแฮ้งซ๊ะงั้น เซ็ง...กว่าจะเสร็จ แดดหมดพอดี

ถ้าเป็น TV Plasma ต้อง Pioneer เท่านั้นครับ :rolleyes:

Offline AAA

• Member
  • Last Login:July 01, 2019, 03:38:54 pm

Offline koko1

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:February 12, 2024, 12:03:33 pm
จากที่เคยใช้ ตู้เย็นที่เป็น 2 ประตู ไม่ว่ารุ่นไหน ๆ จะไม่ค่อยดีส่วนมากครับ ผมว่าเก็บของได้น้อยกว่า และเสียง่ายกว่าเยอะครับ

• Member
  • Last Login:April 22, 2021, 11:12:02 am
เครื่องซักผ้ามีใครแนะนำมั้ยครับ
ตู้เย็น สองประตูเสียเร็วเหรอครับ
ว้า
ต้องหาใหม่แล้ว

Offline madeaw

• Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am
    • www.shantaakohkood.com
เคยเป็น AE ดูแลลุกค้าซัมซุงอยู่เมื่อนานมากแล้ว ยอมรับว่าProduct ดีมากจนเกินราคาครับ เครื่องซักผ้าผมว่าใช้ได้เลย ส่วนตู้เย็นไม่ต้องสนใจอะไรมากครับ เพราะโดยเทคโนโลยีไม่มีอะไรต่างกันมากครับ ของซัมซุงโรงงานอยู่ในไทยเกือบทั้งหมดยกเว้นรุ่นหรูๆเช่นสองประตูคู่ถ้าไม่ติดเรื่องDesign ตู้เย็นอันไหนก็ไม่ต่างกันครับแล้วแต่ชอบเลยครับเพราะจริงๆโรงงานซัมซุงเองเป็นมือปืนผลิดให้กับหลายยี่ห้อครับ ลองเดินดูหลายๆยี่ห้อครับ เด๋วจะหาว่าเชียลูกค้าเก่าออกนอกหน้า :rolleyes: (ที่บ้านปมเลือกใช้สองตู้แทนที่จะใช้สองประตูเปลืองกว่าหน่อยแต่ก็โอเคไม่ชอบให้มีกลิ่นมาปนกัน)

ผมชอบจังเลยที่เรามีอะไรก็ถามก้นได้ไม่ว่าจะเรื่องรถหรือไม่ใช่เรื่องรถ \^^/
« Last Edit: August 01, 2008, 12:07:08 pm by madeaw »

Offline mali

• Member
  • Last Login:June 18, 2009, 01:58:30 pm

• Member
ขอบคุณมากครับคุณ madeaw ได้ฟังจากคนที่ใกล้ชิดซัมซุงแล้วรู้สึกเริ่มเอียงไปทางซัมซุงอีกแล้ว
เทคโนโลยีเค้าเหนือกว่าเจ้าอื่นจริงๆ แต่กลัวไม่ทน กลัวเสีย
ตอนนี้เลยกาละมัง บวกมือ ไปก่อน

Offline nong26june

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
ขอบคุณมากครับคุณ madeaw ได้ฟังจากคนที่ใกล้ชิดซัมซุงแล้วรู้สึกเริ่มเอียงไปทางซัมซุงอีกแล้ว
เทคโนโลยีเค้าเหนือกว่าเจ้าอื่นจริงๆ แต่กลัวไม่ทน กลัวเสีย
ตอนนี้เลยกาละมัง บวกมือ ไปก่อน

:>D O>) :>D O>) :>D
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline siam

• .....
  • Member
  • Last Login:April 25, 2013, 04:05:58 pm
ผมใช้ของ GE ครับ ตอนเลือกซื้อก็มองซัมซุงเหมือนกันเพราะสวยมาก
แต่ก็จะกังวลเรื่องความทนทาน เพราะพวกเครื่องเล่น  dvd มือถือและ tv ที่บ้าน ใช้ของซัมซุง
โดยเฉลี่ยอายุแค่ 2 ปีเองครับ ไปหมดเลย และเคยมีเซลล์ที่ห้างเขาเปิดฝาหน้าบานตู้เย็นให้ดู
ของ GE ดูปึ้กมากกว่า Samsung เยอะ เลยตัดสินใจซื้อ GE ครับ เป็นแบบ 2 ประตูมีช่องกดน้ำและกดน้ำแข็ง
ปรากฏว่าไอ้แผงวงจรอันนี้ของ GE ก็ไม่ทนครับประมาณ 2 ปีเสีย ซ่อมแบบเปลี่ยนแผงไม่นานก็เสียอีก
แต่อย่างอื่นๆของ GE ก็ ok หมดนะครับ

ส่วนเครื่องซักผ้าผมอยากได้แบบฝาหน้าแต่พอดีที่บ้านผ้าเยอะ เลยต้องซื้อแบบใหญ่ๆ งบจำกัด
เลยไปจบที่ LG ฝาบน ผ่านมา 3-4 ปีแล้วไม่เกเรเลย
*โปรดใช้วิจารณญานนะครับ ความคิดเห็นจากประสบการณ์แลกเปลี่ยนกัน ลองฟังหลายๆความเห็นนะครับ
....

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ทีวีผมชอบ Samsung ครับ สีมันจัดดี เทคโนโลยีแน่น ดีไซน์สวย ราคาพอประมาณ
แต่จริง ๆ แล้ว ในเรื่องกล้อง ทีวี ที่ผมเคยลอง sony  ดีกว่าทุกยี่ห้อ  แต่แพงจนเกินเหตุ และใจแคบ ต้องใช้เสริมอุปกรณ์เฉพาะยี่ห้อ sony
LG เคยใช้เหมือนกัน แต่ไม่ถึงปี ซ่อมไป 3 ครั้ง เลยขยาด

ส่วนตู้เย็น ผมชอบ singer รุ่นแม่ เพราะ ทน อึด เย็น จนฝาช่องน้ำแข็งระเบิด เพราะน้ำแข็งดัน ทุกวันนี้ก็ยังใช้งานได้ดี แม้จะแก่กว่าผมอีก
แต่ปัจจุบันอะไรก็ได้ที่สวย และช่องน้ำแข็งกว้าง ผมใช้ Toshiba เพราะช่องน้ำแข็งใหญ่ที่สุดตอนนั้น

เครื่องซักผ้าผมชอบฝาบนแบบธรรมดา เพราะฝาหน้าซักนานมาก และเปลืองน้ำ และต้องตัดสินใจให้ดีก่อนเริ่มซัก ไม่งั้นจะแก้ไขอะไรไม่ได้เลย เครื่องมันจะคิดว่ามันเป็นตู้เซฟ ไม่มีทางที่จะเปิดฝากตู้ได้จนกว่าจะเสร็จ เคยลืมกุญแจรถไว้ในกระเป๋ากางเกง ต้องนั่งรอจนเซ็ง
และอีกอย่าง ผบ. ที่บ้านชอบที่จะซักเสื้อด้วยมือ เพราะสีไม่ซีด ไม่เป็นขุย และได้ออกกำลังกายทางอ้อม เครื่องเลยมีไว้ซักกางเกง และของจิปาถะเท่านั้น
เสื้อผ้าที่ซักด้วยมือ จะสีไม่ซีด และไม่เป็นขุย จริง ๆ นะครับ เสื้อเหลืองผมใส่มาสองปี ก็ยังสวยเหมือนตอนซื้อใหม่อยู่เลย
เสื้อบางตัวที่เป็นขุยเนื่องจากซักเครื่อง ผบ. ผมเอากลับมาซักมือสอง สามครั้ง ขุยหายไปเลย ยิ่งถ้าเสื้อตัวนั้นยี่ห้อดี จะยิ่งทนครับ
แม่บ้านใครมีเวลา น่าลองนะครับ เผลอ ๆ ช่วยกันซัก ตีฟองเล่น แกล้งกันบ้าง ลูก ๆ อาจมีน้องเพิ่ม  :grin:  :grin:

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ตู้เย็น ผมใช้ของ GE ครับ ทนทานจริงๆ

เครื่องซักผ้า ผมใช้ของ Phillips Whirlpool แบบฝาหน้าครับ ใช้นานๆๆจนลืมเลยครับว่า กี่ปีมาแล้ว

TV ผมยืนพื้นอยู่ที่ Phillips ครับ

จริงๆแล้วพวกเครื่องใช้ไฟฟ้าภายในบ้าน ผมว่าลองดูของยี่ห้อ " ฮูเวอร์ " ก็ดีนะครับ ทนทานดี

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments