General Category > Bangkok Classiccar Webboard

" ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว "

<< < (3/269) > >>

Jufe Berlina:
ครับพอรู้เลาๆครับ ป้าเล่าให้ฟังบ้าง
แต่ในซอยเจ็ดสิบเอ็ดนี้ยังมีอีกนะครับ

ก่วยเตี๋ยวบางปะแก้ว ลูกชิ้นปลา หน้าตาย ข้างๆจัสซะโก้ ขายสิบเอ็ดโมง บ่ายสองหมด อร่อยมาก
ถ้าไม่นั่งโต๊ะก่อน แล้วไปสั่ง โดนด่าอีกตะหาก ปากหม...พอๆกับความอร่อยเลยคับ :afro:

Lobster:
บังเอิญก็ชอบทานก๋วยเตี๋ยวเนื้อเหมือนกันครับ
1. ร้านลูกชิ้นอนามัย หน้ารพ.กรุงเทพ (ลูกชิ้นน้ำใสและลูกชิ้นปิ้งน้ำจิ้มอร่อยครับ)
2. ร้านเกตุโอชา ถนนพัฒนาการในซอย ซอยส.น. ที่ทะลุไปออกมอเตอร์เวย์ได้ (ลูกชิ้นเอ็นอร่อย)
3. ร้านโปวเทียมเฮง อยู่ซอยเดียวกันกับเกตุโอชา อร่อยคนละแบบ (ตุ๋นแบบยาจีน)
4. ร้านราชาก๋วยเตี๋ยวเนื้อ ซอยอุดมสุขประมาณเกือบกลางซอยถ้ามาจากถนนสุขุมวิท
5. ร้านรสดีเด็ด ที่สยามสแควน์

และที่ชอบอีกก็ข้าวมันไก่
1. ข้าวมันไก่ประตูน้ำ ร้านใหญ่2คูหา เปิดเช้าถึงเที่ยงคืน ไก่สับชิ้นใหญ่ๆน้ำซุปสุดยอด ร้านอยู่ตรงข้ามประตูน้ำพลาซ่า ใกล้สี่แยกไฟแดง
2. ข้าวมันไก่ 888 ที่ถนน พัฒนาการใกล้ showroom Toyota
3. ข้าวมันไก่แบบ Singapore ที่ห้วยขวางก่อนถึงสี่แยกเหม่งจ๋ายถ้ามาจากถนนเลียบทางด่วน

อีกร้านที่อยากแนะนำคือข้าวขาหมู ที่แถวสื่แยกเหม่งจ๋าย ร้านนี้อร่อยมากกกกก ครับรับประกันความอร่อยด้วยน้ำหนักที่ผ่านมา (8-)

w^w

Lobster:

--- Quote from: Jufe Berlina on March 29, 2006, 11:49:17 am ---
ข้างโรงเรียนเกษมพิทยามั้งครับ  :smitten:
จากเด็กพิบูลเวศม์เก่า อิๆ :>D

--- End quote ---

ซอยหมอไพศาลไช่ไหมครับ?

AKE:
ก๋วยเตี่ยวเนื้อวัว ส่วนใหญ่ ผมแวะไปกินร้าน "วัฒนาพานิช" ย่าน เอกมัย ครับ
เนื้อสด เนื้อตุ๋น อร่อยอย่าบอกใคร เลยครับ

gowest:
สําหรับคนชอบทานเนื้อนะครับ

ร้าน Shabu Shabu   Akiyoshi  ร้านอยู่ตืก Taisan  วิ่งสุขุมวิทขาออก อยูระหว่างซอย67 กับ 71 นะครับ ก่อนถืงBTSพระขโนงหน่อยนืง

Buffet เนื้อล้วนๆ 330 บาทคุ้มสุดๆ  เวลาสั่งให้สั่ง เนื้อลาย :afro: ขอบอกว่า ดีกว่า Buffet Shabushi ฟ้ากับเหว

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version