General Category > การบูรณะรถคลาสสิค

Rolls-Royce & Bentley : story of The Spirit of Ecstasy & The Flying B

(1/38) > >>

Maximus Hippopotemus:
พี่ๆเพื่อนๆท่านใดมีรูป,ข้อมูลหรือเรื่องราวของรถสองยี่ห้อนี้ในไทยหรือในโลกมาโพสพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันนะครับ
ผมไปเจอบทความเก่าๆเรื่องCornicheมาสักพักใหญ่ๆและเห็นว่ายังไม่มีใครเปิดกระทู้รถสองยี่ห้อนี้ที ก็เลยขอถือโอกาสเปิดกระทู้นี้ขึ้นมาครับ

ผมเชื่อว่ามีหลายๆคนที่สนใจในรถRolls-RoyceกับBentley และมีหลายคนในบ้านบางกอกครอบครองอยู่ครับ  :good:

รูปจากสมาชิกท่านนึงของเว็บพันทิป

ข่าว Rolls-Royce Motor Cars เปิดตัวผู้จำหน่ายรายแรกในประเทศไทย พร้อมเผยโฉม Rolls-Royce Ghost เป็นครั้งแรก

บริษัท โรลส์-รอยซ์ มอเตอร์ คาร์ส จำกัด ประกาศแต่งตั้ง บริษัท มิลเลียนแนร์ ออโต้ (ประเทศไทย) จำกัด เป็นผู้จำหน่ายรายแรกอย่างเป็นทางการในประเทศไทย โดยเปิดโชว์รูมและศูนย์บริการภายใต้ชื่อ โรลส์-รอยซ์ มอเตอร์ คาร์ส แบงคอก (Rolls-Royce Motor Cars Bangkok) บนถนนพระราม 3 พร้อมเปิดบริการอย่างเป็นทางการในครึ่งหลังของปีนี้

http://www.motortrivia.com/section-bizzes-news-09/1705-rolls-royce-motorcars-appoints-first-dealership-in-thailand/rolls-royce-motorcars-appoints-first-dealership-in-thailand.html

รูปจากงานมอเตอร์โชว์ที่ผมถ่ายมาครับ

Pan:
เจ้าของเดียวกับ มิลลิเนี่ยมออโต้

--- Quote from: Pan on April 24, 2012, 02:54:21 pm ---เจ้าของเดียวกับ มิลลิเนี่ยมออโต้

--- End quote ---

ช่ายครับได้สิทธิขายทั้ง BMW MINI R-R

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version