General Category > การบูรณะรถคลาสสิค

ใครแอบเติมม้าให้ลูกๆ กันบ้างครับ

(1/10) > >>

OouVintage:
คือผมเบื่ออีกแล้วครับ งานมันไม่ค่อยคืบหน้าเลยมีแต่คืบคลาน  :-[

เลยเปิดหัวข้อนี้เพราะอยากทราบว่ามีพวกนิยมทำรถเก่าแต่ไม่แก่และชอบความแรง มากน้อยแค่ไหน และแต่ละท่านทำ Step ไหนกันบ้าง ;)

นี้เป็นลูกของผมก่อนเข้าอู่ครับ

OouVintage:
Piston & Cam  ;D

ของเก่าครับได้รับการอนุเคราะห์มาอีกที

gowest:
โหนกนูนจัง เห็นแล้วเสียงลูกโหม่งวาว

thaidub:
ยังไม่มี แต่วางแผนไว้ครับ ว่าจะทำ scirocco 16V twin carb ต้องรอดูต่อไปครับว่าจะสำเร็จหรือปล่าว เพราะตอนนี้พักยก ยาวเหมือนกัน

gowest:
จําได้ว่าทาง HKS Thailand ได้มีการทํา Alfa หัวฉีดขื้นมาคันหนื่ง โดยใช้กล่อง F-con V pro ควบคุม แล้วเอาขื้นเขียงวัดม้าบนDyno ได้ม้า ลูกครื่ง ญีปุ่น บวก Itallian มาอีกหลาย สิบ :o ตัวอยู่ครับ  ไม่แน่ใจประมาน20ถืง30ตัวนีเหลาะ

แพงมากๆแต่ก็ hitech สุดๆเหมือนกันครับ จูนโดยคนไทยนะครับ  น่าจะทําเป็น article  ไว้ลงในให้เวบ Alfa ต่างประเทศ ให้ดูว่าคนไทยนีเก่งจริงๆ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version