General Category > Off Topic

เราเอาเปรียบเจ้าบ้านเกินไปรึเปล่า

(1/2) > >>

TeeTarga:
หมายเหตุ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้น ไม่ได้เกิดจากความคิดของเจ้าบ้านหรือผู้อื่นใด :-[เจ้าบ้านเปิดบ้านหลังใหม่ ให้พวกเราเข้ามาพักอาศัยพูดคุยกันอย่างสุขสำราญ เมื่อเสร็จธุระทุกคนแยกย้ายกันกับบ้านด้วยรอยยิ้ม
ผมว่าเจ้าบ้านก็คงแอบอมยิ้มที่เห็นทุกคนที่รักคลาสสิคคาร์มีความสุข แล้วพอสิ้นเดือนล่ะ ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าคนงาน (ไม่รวมค่าแรงถือว่ามีความสุขร่วมกัน)พี่เจ้าบ้านควักตังค์ อยู่คนเดียว
เราเอาเปรียบพี่เจ้าบ้านเกินไปรึเปล่า
ขอความคิดเห็นหน่อยครับ :-[

thaidub:
วันนี้ขับรถก็คิดถึงเรื่องนี้เหมือนกัน เก็บเป็นค่าสมาชิกดีไม๊ เพราะจริงๆไม่ชอบให้มีโฆษณาเหมือนกัน

ท่านขุน:
เห็นด้วยและยินดีครับ 

เสียอา:
หยุดก่อนโยมทั้งหลาย เรื่องเก็บเงินเป็นเรื่องละเอียดอ่อน

รถที่นี้มันร้อยพ่อพันแม่ รวมกันได้เนียนๆเพราะไม่มีเรื่องเงินมาให้ใครติ

ขอคุยกันหลังไมค์ เงินแค่นี้เรื่องเล็กของเจ้าบ้าน

แต่ถ้าเราอยากช่วย ค่ากระเบื้อง ค่าน้ำค่าไฟ เพื่อแสดงความเป็นเจ้าของ

ผมว่าเรามาช่วยกันทำให้ที่นี้เจริญๆ ยิ่งขึ้นด้วยเนื้อหา ข้อความและช่วยดูแลตักเตือนกัน

เรื่องเงินผมว่าเรื่องเล็ก เรื่องทำให้ที่นี้เติบโตเท่าไหร่ก็ไม่อั้น

ถ้าในอนาคตมีการ "ช่วยกันสมทบ" อยากให้ภาพนี้ออกมาเป็นกองทุนจะดีกว่าจ่ายคนละสองสามร้อยให้เจ้าบ้านครับ :)

Pan:
เห็นด้วยกับท่านเสียอา คนบางคนจ่ายเงินร้อย สองร้อย นี้แบบเรื่องใหญ่มากเลย คิดไปโน่นไปนี้
ผมขอเสนอว่าหากมีงานMeetingครั้งต่อไปก็ขอแรงสนับสนุนจากเพื่อนๆมาช่วยงานแบบ ข้าวหม้อแกงหม้อ
ใครช่วยถ่ายภาพได้ก็ช่วย ใครมีแฟนก็เอามาช่วยลงทะเบียน ใครจะสนับสนุนของชำร่วย อาหาร นำ้ดื่มก็ตามกำลังครับ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version