General Category > การบูรณะรถคลาสสิค

มาเดินเที่ยวกรุงเทพฯ ในปี 2499 กันไหมครับ

(1/41) > >>

Yesterday2morrow:
นี่เป็นส่วนนึงของรูปเก่าที่คาดว่าถ่ายช่วงหลังปี 2499 ครับ ในแฟ้มมีประมาณเกือบ 600 รูป คาดว่าผู้ถ่ายมีหน้าที่ตรวจเช็คภาษีป้ายโฆษณาต่างๆ  เลยบันทึกภาพเก็บไว้พร้อมกับเขียนบรรยายใต้รูปว่าถ่ายที่ไหน ถ่ายป้ายอะไร    เห็นบรรยากาศอดีตที่งดงามดีมาก ตึกก็สวย รถก็สวย คิดว่าหลายคนน่าจะชอบ    ภาพแรก บริเวณถนนเจริญกรุงครับ 

ภาพที่ 2 ครับ...

ผมพยายามเลือกรูปที่มีรถเยอะหน่อยมาลง  ถ้าใครรู้จักว่าคันนั้น คันนี้ รุ่นไหน ช่วยแนะนำด้วยครับ ความรู้เรื่องรถเก่าของผมน้อยมาก  ภาพที่ 3 ครับ  :)

รูปที่ 4 บริเวณหน้าโรงหนังโอเดียนครับ...

TeeTarga:
เยี่ยมครับ  ชอบมาก ;D

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version