Author Topic: ชี้เป้าโตโยต้า คราวน์ 2 ประตู  (Read 68120 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Jp_HGC

• TRY TO THE BEST THEN LET'S IT BE.
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:October 20, 2021, 12:13:36 pm
มีโบออฟแล้วไม่เข้าหรอกครับขนาด air cool ยังซ่อนเลย
NO MATTER WHAT, I LOVE MY CAR

Offline crown71

• ยังไง..ยังไง..ก็ คราว์น
  • Member
  • Last Login:April 18, 2015, 06:06:43 am
    • www.littledeaw.com
โบวออฟ มีเอาไว้ ตัดอากาศ ที่ไม่จำเป็นเวลาเข้ามา ใน เครื่องครับ   เค้าว่ามางั้นน่ะ

โดยเฉพาะตอน เหยีบบ เร่ง  จะได้ยินเสียง  เฟี้ยว ฟ้าว  ออก มา  (เด็กได้น่ะ พี่) สอง สาม เฟี้ยว  ก็ นิ่ง ไม่กล้าตามแล้ว ครับ) รู้อยู่ๆๆ
littledeaw ออกแบบงานภายใน อสังหาริมทรัพย์ ทุกรูปแบบ และสภาพแวดล้อมโดยรวม www.littledeaw.com

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
เฟี้ยว...ววว เงาะ มากครับ   
  พี่หมู ลืมอะไรไปอย่างครับ   โบวออฟ  ไปไหนครับ เดี่ยววิ่ง ตอนลากรอบไม่ได้ยินเสียงเสียง ขู่ ดัง  ฟิ้ว..ๆ....ๆๆ  น่ะครับ     \^^/
อ้าว เหรอ ไม่รู้หรอกแล้วจะบอกช่างให้ เห็นว่ามีของเล่นอีกตั้งหลายอย่าง พี่ไม่ค่อยอยากเล่นเท่าไร เอาที่จะเป็นเพื่อประสิทธิภาพเท่านั้น :><:

Blow off Valve มันเอาไว้ปล่อยแรงดันเทอร์โบเวลาเราถอนคันเร่งน่ะครับ เวลาเราเร่งจนมีบูสต์แล้วถอนคันเร่งทำให้แรงดันมันไม่มีทางไป มันก็จะไปต้านใบเทอร์โบแทนน่ะครับ
อุปกรณ์ตัวนี้ไม่ได้มีไว้เพื่อให้รถแรงครับ แต่ทำไว้ถนอมอายเทอร์โบครับ ส่วนมากวัยรุ่นจะชอบเพราะเสียงมันฟิ้วๆดี

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline JEEP

• Member
  • Last Login:May 11, 2015, 12:27:38 am
เฟี้ยว...ววว เงาะ มากครับ   
  พี่หมู ลืมอะไรไปอย่างครับ   โบวออฟ  ไปไหนครับ เดี่ยววิ่ง ตอนลากรอบไม่ได้ยินเสียงเสียง ขู่ ดัง  ฟิ้ว..ๆ....ๆๆ  น่ะครับ     \^^/
อ้าว เหรอ ไม่รู้หรอกแล้วจะบอกช่างให้ เห็นว่ามีของเล่นอีกตั้งหลายอย่าง พี่ไม่ค่อยอยากเล่นเท่าไร เอาที่จะเป็นเพื่อประสิทธิภาพเท่านั้น :><:

Blow off Valve มันเอาไว้ปล่อยแรงดันเทอร์โบเวลาเราถอนคันเร่งน่ะครับ เวลาเราเร่งจนมีบูสต์แล้วถอนคันเร่งทำให้แรงดันมันไม่มีทางไป มันก็จะไปต้านใบเทอร์โบแทนน่ะครับ
อุปกรณ์ตัวนี้ไม่ได้มีไว้เพื่อให้รถแรงครับ แต่ทำไว้ถนอมอายเทอร์โบครับ ส่วนมากวัยรุ่นจะชอบเพราะเสียงมันฟิ้วๆดี
อันนี้สเปคเครื่องเดิมๆน่าจะมีมานะ เห็นเวลาลองขับก็ได้ยินเสียงพิลึกๆมันๆอยู่นะ แนวเพื่อประสิทธิภาพยุ่นน่าจะมีมาให้แล้ว

Offline bizzclassic

• Member
  • Last Login:December 07, 2014, 02:23:13 pm
น้ำลายหกอีกตามเคย
-------------------------------
เหนื่อยนักก็พักก่อน รอหน่อยนะน้องสกาย
-------------------------------

Offline Park

• Member
  • Last Login:July 01, 2015, 02:26:40 pm
1JZ GTE มีโบวออฟมาให้เลยครับเป็นอันเล็กๆ ไม่ใหญ่มาก

ปล.น่าจะใส่กรองเปลือยนะครับ

รูปแรกในรถพ่อผม :a_smiley:

รูป 2 การทำงานของโบวออฟวาล์ว

• Member
  • Last Login:May 11, 2015, 12:27:38 am
1JZ GTE มีโบวออฟมาให้เลยครับเป็นอันเล็กๆ ไม่ใหญ่มาก

ก่อนอื่นต้องขอบคุณมากครับ เรื่องโบว์ออฟ และแนะนำเรื่องกรอง อันที่ใส่เป็นของติดเครื่องมาเลย มีแอร์คูลและท่อพลาสติคมาด้วยแต่ไม่ได้ใช้ไม่เข้ารูป แต่กรองพอได้เลยใช้ของเดิมเค้าครับ ประหยัดไปได้หน่อย :><:
หลังจากนั้นต้องขอชมว่าวางเครื่องได้สวยมากครับ ไม่ทราบว่าอยู่ในบอดี้รุ่นไหนครับ ขอดูรูปเต็มๆด้วยนะครับ น่าจะต้าเหมือนกัน คุณพ่อคงซิ่งน่าดูนะครับ :coolsmiley:

Offline crown71

• ยังไง..ยังไง..ก็ คราว์น
  • Member
  • Last Login:April 18, 2015, 06:06:43 am
    • www.littledeaw.com
อันนี้ คือ รูปเครื่อง เมื่อใส่ โบวออฟ ครับ

ก็จริงอย่างที่พี่ ส้ม ว่าครับ ไม่ได้มีเพื่อแรง  มันมีแค่เสียงเอาไว้ ฟิ้วๆๆ เท่านั้น
littledeaw ออกแบบงานภายใน อสังหาริมทรัพย์ ทุกรูปแบบ และสภาพแวดล้อมโดยรวม www.littledeaw.com

Offline pla

• ทำดีได้ ดี ทำรถเก่า ได้รถ ใหม่
  • Member
  • Last Login:June 08, 2015, 05:02:03 pm
พี่หมูครับ เครื่องใหม่ วางได้สวยมากนะครับ แรงไม๊ครับ แล้วระบบเบรคได้แก้ไขเพิ่มเติมให้ดี
 ตามความแรงของเครื่อง หรือยังครับ  เครื๋องแรง เบรคต้องดีครับ    :good:   ไว้เรียบร้อยเมื่อไหร่
 ต้องขอลองบ้างนะครับ   &v& &v& &v& 

• TRY TO THE BEST THEN LET'S IT BE.
  • Member
  • Last Login:October 20, 2021, 12:13:36 pm
พี่หมูครับ เครื่องใหม่ วางได้สวยมากนะครับ แรงไม๊ครับ แล้วระบบเบรคได้แก้ไขเพิ่มเติมให้ดี
 ตามความแรงของเครื่อง หรือยังครับ  เครื๋องแรง เบรคต้องดีครับ    :good:    ไว้เรียบร้อยเมื่อไหร่
 ต้องขอลองบ้างนะครับ   &v& &v& &v& 
อย่าลืมมารายงานผลด้วยนะครับ

Offline lupin

• Member
  • Last Login:September 09, 2014, 06:42:17 pm
คันนี้...เป็นรถที่เยี่ยมอีกคันนึงเลยพี่...

ขอ  :good:  ให้ "พี่หมูรายวัน" จริงๆ

Offline GTR.

• ก๊วยเจ๋งR30
  • Member
  • Last Login:April 23, 2014, 07:24:24 pm
แนะนำอีกอย่างครับ  ใส่บรรดาท่อลมต่างๆเป้น ท่อลมซิลิโคนสีฟ้าครับ

สวยๆๆ  สีมันออกแนวเดียวครับ  ท่อยางอินเตอร์อ่ะครับ

เครื่องวางมาเนียนครับ 

ปล.ท่อยางหม้อน้ำ  มันของอะไรหว่า   ผมกลัวว่า เวลาใช้ไปนานๆมันจะแตกเอาอ่ะดิ

เท่าที่ดูๆมันน่าจะใช้สำหรับ ท่อ  ทางอากาศมากกว่า   :-! :-! :-!

« Last Edit: August 26, 2009, 02:35:50 pm by GTR. »
NISSAN  SHIFT_
Made by people who love cars for people who love cars

• Member
  • Last Login:July 01, 2015, 02:26:40 pm

ก่อนอื่นต้องขอบคุณมากครับ เรื่องโบว์ออฟ และแนะนำเรื่องกรอง อันที่ใส่เป็นของติดเครื่องมาเลย มีแอร์คูลและท่อพลาสติคมาด้วยแต่ไม่ได้ใช้ไม่เข้ารูป แต่กรองพอได้เลยใช้ของเดิมเค้าครับ ประหยัดไปได้หน่อย :><:
หลังจากนั้นต้องขอชมว่าวางเครื่องได้สวยมากครับ ไม่ทราบว่าอยู่ในบอดี้รุ่นไหนครับ ขอดูรูปเต็มๆด้วยนะครับ น่าจะต้าเหมือนกัน คุณพ่อคงซิ่งน่าดูนะครับ :coolsmiley:
คันนี้เลยครับ
แนะนำอีกอย่างครับ  ใส่บรรดาท่อลมต่างๆเป้น ท่อลมซิลิโคนสีฟ้าครับ

สวยๆๆ  สีมันออกแนวเดียวครับ  ท่อยางอินเตอร์อ่ะครับ

เครื่องวางมาเนียนครับ 

ปล.ท่อยางหม้อน้ำ  มันของอะไรหว่า   ผมกลัวว่า เวลาใช้ไปนานๆมันจะแตกเอาอ่ะดิ

เท่าที่ดูๆมันน่าจะใช้สำหรับ ท่อ  ทางอากาศมากกว่า   :-! :-! :-!

ท่อยางของผมหรือของพี่ Crown 71 ครับ
ถ้าของผมจะรีบเปลี่ยนเลยครับ กลัวแตก

• Member

Offline GTR.

• ก๊วยเจ๋งR30
  • Member
  • Last Login:April 23, 2014, 07:24:24 pm
ของพี่  Crown71  อ่ะ         :a_smiley: :a_smiley: :a_smiley:

อันนี้คือที่ผมดูจากรูปเอานะ   ดูมันเหมือนๆท่อทางอากาศอ่ะ

ไม่กล้า เฟิม เต็มร้อยอ่ะ

NISSAN  SHIFT_
Made by people who love cars for people who love cars

• Member
for bass  :><:
for j turbo  :good:

Offline --seraph--

• Member
  • Last Login:September 11, 2016, 11:07:00 pm
สวยมากเลยครับ  พี่jeep

วิ่งเร็วๆๆนี้คงจะนิ่งน่าดูเลย
Celica Ta22 Mania

• Member

คืออะไรหรอท่านครับ

• Member
สวยมากเลยครับ  พี่jeep

วิ่งเร็วๆๆนี้คงจะนิ่งน่าดูเลย

คืออะไรหรอท่านครับ
คุยกับน้องเขาเรื่องกระจกแก้มที่ประกาศขาย และคุยต่อเรื่องเครื่อง j bo น้องเขาอยากเห็นว่าวางในรถไร และสวยไหมอย่างไร :><:

Offline game-032

• Member
  • Country: th
  • Last Login:June 17, 2013, 11:04:01 am
รถสวยดีเห็นมี1เจตัวแรงๆๆ
facebook.com/Game.jirapad.lohaloedwikrai
twitter@jirapad_l
MSN game-4@windowslive.com
phone 082-8527493
BB No

• Member
เมื่อวานไปเอารถออกจากอู่ ลองขับแล้วก็สนุกดีเพราะไม่เคยขับรถแรง แต่ให้คนเคยขับบอกว่า ช่วงกดไม่ค่อยรื่นต้องรออากาศอัดก่อนถึงค่อยมา ถามช่างบอกอินเตอร์คูลเลอร์ อันใหญ่ไปหน่อยต้องรออากาศอัดก่อน แต่จะระบายความร้อนได้ดี ถ้าจะให้มาเร็วต้องให้เล็กกว่าเดิมหน่อย ไม่รู้เป็นอย่างนั้นไหม
แต่ก็ขับมันขึ้นเยอะเลยนะ ตอนวิ่งทางด่วนอัดได้เต็มที่หน่อย แต่ก็ซดน่าดู อยู่ในช่วงของการลอง
« Last Edit: September 19, 2009, 07:51:50 pm by JEEP »

Offline NOK1

• Member
  • Last Login:June 22, 2021, 07:05:28 am
AirFlow มากับเครื่องรึเปล่าครับ
ถ้ามาด้วยกันช่างพูดอย่างงั้นไม่ถูกนะครับพี่หมู  :wink:

• Member
AirFlow มากับเครื่องรึเปล่าครับ
ถ้ามาด้วยกันช่างพูดอย่างงั้นไม่ถูกนะครับพี่หมู  :wink:
ไม่ใช่ครับ เพราะที่ให้มาเหลี่ยมอ้วนน่ายะวางไว้แถวซอกแก้มครับ ไม่มีที่วาง ช่างจัดอันใหม่ให้ แบนๆยัดหน้ากระจังได้ อันใหญ่พอควรครับ ถ้าเปลี่ยนเรื่องท่อคงยู่งพอควร
แต่ถ้าพี่ขับพี่ว่าโอนะ เพราะพี่ไม่ค่อยได้กด พี่จะไปเรื่อยๆ รอบได้กดก็มาเลย แต่ตอนนี้คันเร่งมันแข็งหน่อย กดไม่ค่อยลง ถ้าลงแล้วกลัวปู๊ดเลย
อยากให้นกลองชับจัง ไว้นัดกันนะ

Offline bizzclassic

• Member
  • Last Login:December 07, 2014, 02:23:13 pm
พี่ JEEP ครับ แถมรูปตอนล้างเสร็จให้อีกซักใบเถิดครับ งดงามๆ
เหนื่อยนักก็พักก่อน รอหน่อยนะน้องสกาย

Offline NOK1

• Member
  • Last Login:June 22, 2021, 07:05:28 am
ไม่ใช่ครับ เพราะที่ให้มาเหลี่ยมอ้วนน่ายะวางไว้แถวซอกแก้มครับ ไม่มีที่วาง ช่างจัดอันใหม่ให้ แบนๆยัดหน้ากระจังได้ อันใหญ่พอควรครับ ถ้าเปลี่ยนเรื่องท่อคงยู่งพอควร
แต่ถ้าพี่ขับพี่ว่าโอนะ เพราะพี่ไม่ค่อยได้กด พี่จะไปเรื่อยๆ รอบได้กดก็มาเลย แต่ตอนนี้คันเร่งมันแข็งหน่อย กดไม่ค่อยลง ถ้าลงแล้วกลัวปู๊ดเลย
อยากให้นกลองชับจัง ไว้นัดกันนะ

พี่หมายถึง Inter Cool รึเปล่าครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments