Author Topic: " ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว "  (Read 523713 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ขอบคุณคุณอาUncle Sam ด้วยครับที่กรุณาแวะมาเยี่ยมพร้อมทั้งคำบรรยายสนุกๆเรื่องโอเลี้ยงให้ได้อ่านกัน  &v&
ถ้าว่างๆก็ขอเชิญคุณอาเขียนเล่าเรื่องต่างๆมาให้พวกเราได้อ่านเรื่องสนุกๆกันอีกนะครับ

ปล. เห็น โอเลี้ยง แล้วนึกถึงร้าน โอเลี้ยง เจ้าอร่อยปากซอยวัดระฆังโฆษิตาราม ฝั่งธนบุรี เป็นโอเลี้ยงที่เอร็ดอร่อยสุดยอดจริงๆครับ แต่เป็นที่น่าเสียดายว่าปัจจุบันเลิกขายไปเสียแล้ว

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline vichan chalongvorachai

• Member
  • Last Login:September 29, 2017, 09:57:26 pm
ถ้าคุณ AKE ดื่มโอเลี้ยงละก็ รองไปที่ ยศเสสิครับ ร้านนี้อยู่ตรงข้าม ร.พ หัวเฉียว อยู่ปากซอยครับ ร้านขายมาแล้วไม่ต่ำกว่า 40ปี ครับ ถ้าชอบมีโอกาศผ่านไปก็รอชิมดูนะครับ   :good: :good: :good:

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ขอบคุณครับคุณvichan ผมจะลองไปตามลายแทงนะครับ ว่าแต่ว่าร้านที่ว่านี้ขายแต่โอเลี้ยง และ เครื่องดื่มอย่างเดียวเลยใช่หรือเปล่าครับ?
นึกถึงโอเลี้ยงแล้ว อยากดื่มให้ชื่นใจซักแก้วจริงๆ

ถ้าคุณ AKE ดื่มโอเลี้ยงละก็ รองไปที่ ยศเสสิครับ ร้านนี้อยู่ตรงข้าม ร.พ หัวเฉียว อยู่ปากซอยครับ ร้านขายมาแล้วไม่ต่ำกว่า 40ปี ครับ ถ้าชอบมีโอกาศผ่านไปก็รอชิมดูนะครับ   :good: :good: :good:
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline vichan chalongvorachai

• Member
  • Last Login:September 29, 2017, 09:57:26 pm
ครับร้านนี้เขาขายแต่เครื่องดื่มครับ  ถ้าย้อนไปเมื่อประมาณสัก 30 ปี ซอยนี้จะมีอาหารอร่อยอยู่หลายอย่างมากครับ  ที่อร่อยตามลำดับ  1.ข้าวขาหมู  2.ข้าวแก่ง  3.ก๊วยเตียวเนื้อ 4.ข้าวหมูแดง 5.แกงจืดเลือดหมู  แต่ปัจจุบันร้านอร่อย 5 ร้านนี้ไม่ได้ขายแล้วครับ  ที่อร่อยที่สุดก็คือข้าวขายหมูเจ้านี้เป็นข้าวขาหมูน้ำแดงครับ  ไม่เหมือนกับข้าวขาหมูที่อื่น ๆที่เคยทานมา รสชาติหอมหมูนุ่มไม่นิ่มจนเกินไป ส่วนหนังหมูไม่เหนียวไม่เปื่อยกำลังดี ส่วนข้อเอ็นเป็นส่วนที่คนทานส่วนใหญ่ชอบมาก เพราะจะหมดก่อน ไส้หมูและไข่ผักดองต้ม  ร้านนี้ถ้าไปไม่ทันเที่ยงคือหมดอดรับประทานครับ  แต่มันก็เป็นอดีตของข้าวขาหมูเจ้าอร่อยไปแล้ว  เหลือแต่ร้านขายน้ำเจ้านี้ที่ยังเป็นของเก่าประจำซอยอยู่ครับ  U')

Offline AKE

• Member
ขอบคุณคุณvichan ที่มาย้อนความหลังให้พวกเราได้รำลึกกันนะครับ

สมัยบ้านดีเมืองดี อะไรๆก็ดูจะน่ารับประทาน อร่อย และ มีเสน่ห์เสียจริงๆ

ผิดกับสมัยนี้ที่ต้องแข่งกับเวลา ความรวดเร็ว ราคา และ ปริมาณ เลยทำให้หาอะไรอร่อยๆ แบบพื้นๆ รับประทานได้ยากเสียจริงๆ

Offline korn

• Member
  • Last Login:January 04, 2021, 12:04:58 pm
ขอบคุณคุณvichan ที่มาย้อนความหลังให้พวกเราได้รำลึกกันนะครับ

สมัยบ้านดีเมืองดี อะไรๆก็ดูจะน่ารับประทาน อร่อย และ มีเสน่ห์เสียจริงๆ

ผิดกับสมัยนี้ที่ต้องแข่งกับเวลา ความรวดเร็ว ราคา และ ปริมาณ เลยทำให้หาอะไรอร่อยๆ แบบพื้นๆ รับประทานได้ยากเสียจริงๆ

พี่ครับ แล้ว สมัยนี้ไม่ดียังไง สายเดี่ยว กระโปรงสั้น อินเตอร์เนต............... สำคัญ มี บ้านบางกอก ให้เล่น

แซวเล่นนะพี่
รักทุกคันเท่าๆกันหมด

Offline AKE

• Member
ดีตรงที่มีบ้านบางกอก นี่แหละครับ ถูกใจ ใช่เลย   :good: :good: :good:

:grin: :grin: :grin: :grin:

พี่ครับ แล้ว สมัยนี้ไม่ดียังไง สายเดี่ยว กระโปรงสั้น อินเตอร์เนต............... สำคัญ มี บ้านบางกอก ให้เล่น

แซวเล่นนะพี่

Offline AKE

• Member
ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว : " ทิดเอก ชวนชิม ตะลุยญี่ปุ่น "

===> ชวนชิม : " อาหารมื้อแรกในญี่ปุ่น "

งานนี้ทิดเอกได้มีโอกาสบินไปไกลถึงญี่ปุ่นครับ

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=10510.0

ผมได้มีโอกาสเป็นหนึ่งในคณะพลพรรค BKCC ไปเที่ยว ไปกิน ไปช็อป ถึงประเทศญี่ปุ่นโน่นแน่ะครับ งานนี้ผมเลยขออนุญาตเก็บภาพอาหารอร่อยๆในแต่ละมื้อที่ผมได้มีโอกาสรับประทานที่ญี่ปุ่นมาฝากกันนะครับ

หลังจากลงจากเครื่องบินแล้ว เราก็ได้เข้าไป check-in ที่ โรงแรม APA Hotel & Resort Tokyo Bay Makuhari :good: ครับ เป็นโรงแรมที่เรียกว่า 5 ดาว ทีเดียว มีสิ่งอำนวยความสะดวกและสบายจริงๆครับ เยี่ยมยอดครับ

ตัดภาพมาที่มื้อแรกในญี่ปุ่นกันดีกว่าครับ

มื้อแรกที่ญี่ปุ่นนั้นคือ "มื้อเย็น" ครับ งานนี้หมายมั่นปั้นมือกันว่า จะรับประทานอาหารในแบบยากินิคุ หรือ สไตล์ปิ้งๆย่างๆ กันให้อร่อยหนำใจกันไปข้างหนึ่ง

พวกเราได้แวะไปที่พลาซ่าข้างๆโรงแรมที่ชื่อว่า " PLENA MAKUHARI " เพื่อไปตระเวนดูร้านอาหารภายในพลาซ่านี้กัน

หลังจากที่ได้สำรวจกันหลายๆร้าน พี่บรรณ เจ้าบ้านบางกอกคนเก่งของเรา ก็พบกันร้านร้านหนึ่งซึ่งมีโปรโมชั่นเบียร์ครึ่งราคา ซึ่งมีจำกัดระยะเวลาเอาไว้ ดังนั้น พลพรรคชาวบ้านบางกอก จึงได้มาตะลุยรับประทานยากินิคุที่ร้านนี้กันครับ นับว่าเป็นการตัดสินใจที่ชาญฉลาด และ เอร็ดอร่อยมื้อหนึ่งทีเดียวครับ

ชื่อร้านนี้ชื่อว่า KUIDON ครับ

อาหารแบบปิ้งๆย่างๆนั้น สิ่งสำคัญที่สุดคือ คุณภาพของเนื้อที่นำมาใช้ เช่น เนื้อวัวชั้นดี เนื้อหมูคุณภาพเยี่ยม เป็นต้น
ซึ่งร้านนี้ผ่านเกณฑ์ดังกล่าวได้อย่างสบายครับ

เนื้อวัวจากประเทศญี่ปุ่นนั้น ได้รับการเลี้ยงอย่างมีมาตรฐาน ทำให้คุณภาพของเนื้อวัวนั้นดี และ เยี่ยม แม้ว่าจะไม่ใช่เนื้อวัวแบบโกเบ หรือ มัสซึซากะ ก็ตาม แค่เนื้อวัวธรรมดา ก็อร่อยลิ้นแล้วครับ

สำหรับผมแล้ว ผมติดใจ เนื้อวัว , ลิ้นวัว และ ปลาหมึก ของที่ร้านนี้เป็นอย่างยิ่งครับ โดยเฉพาะเนื้อวัวไม่เหนียว ฉ่ำ และ นุ่ม เมื่อย่างออกมาแล้วก็ยังหอมฉุยอีกด้วย (ไม่คาว และ ไม่เหม็นสาบ)

กินเนื้อวัวย่างกำลังดี อร่อยๆ แกล้มกับ เบียร์สด KIRIN ของญี่ปุ่นแท้แน่นอน

เบียร์ KIRIN ที่ผมดื่มนั้นให้ฟองนุ่มๆ ละเมียดละไมอย่าบอกใครเชียวครับ แถม ให้ความรู้สึกที่ลื่น และ ชื่นใจอีกต่างหาก 

ดื่มไปกินไป ช่างสุดแสนหรรษา และ เอร็ดอร่อยอย่างที่สุดครับ  :good:

ส่วนปลาหมึกนั้น ทางร้านหมักด้วยงาและเครื่องเคราต่างๆ ทำให้รสชาดนั้นอร่อยอย่าบอกใครจริงๆครับ

เรียกว่า มือแรกในญี่ปุ่นนั้น ทำให้ผมรู้สึกสดชื่นและกระปรี้กระเปร่าอย่างสุดๆจริงๆ

หายเหนื่อยจากการเดินทางไปได้เยอะทีเดียวครับ

แล้วพบกันอีกครับ มีอีกหลายมื้อทีเดียวครับ

ขอขอบคุณ พี่บรรณ เจ้าบ้านบางกอกฯ ที่ทำให้เกิดทริปดีๆแบบนี้ขึ้น   :good:
ขอขอบคุณ คุณOSBIL แห่งบริษัท Linason Travel 02-2553944 เที่ยวสนุกสุขใจไปทั่วโลกกับ Holiday Hip  :good:
ขอขอบคุณ ทุกๆท่านในคณะฯ ทัวร์ครั้งนี้ ทุกๆท่านเยี่ยมยอดจริงๆครับ  :good:

« Last Edit: May 23, 2008, 06:36:27 pm by AKE »

Offline AKE

• Member
ขาดไม่ได้ครับ ภาพสำคัญภาพนี้

เมื่อมาถึงญี่ปุ่น ได้นั่งร่วมโต๊ะรับประทานอาหารค่ำกันแล้ว ก็ต้อง บันไซ หรือ ไชโย ด้วยการชนแก้วกันซักหน่อย

เย้ๆๆ  :><: :><: :><: :><: :><:

ปล. เบียร์รสชาดมันนุ่มลิ้น ลื่นคอจริงๆ  :good: :good:

Offline Hayabusa

• !!! SKYLINE HGC 210 !!!
  • Member
  • Last Login:September 20, 2015, 02:22:20 am
 :good: :good: :good:
PURE-PASSION

Offline seksit

• Member
  • Last Login:April 01, 2016, 02:38:05 pm
เกือบได้ไปร้าน อบๆ อย่างที่ทิดเอกแนะนำ ในหน้าแรก
เจ็บใจเข้าซอยผิด ลงสะพานพระปกเกล้า ก็เลี้ยวเลย(ผิด)
เลยได้ไปกินร้าน อร่อย แถวลาดหญ้า วงเวียนใหญ่แทน
ก็อร่อยดี  คนไปกินเยอะเหมือนกัน
ขอโทษด้วยที่ไม่ค่อยต่อเนื่อง
พอดีผมหาร้าน ไม่เจอเลยอยากระบายความอัดอั้น

Offline AKE

• Member
ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว : " ทิดเอก ชวนชิม ราเมนสไตล์เมืองเซนได "

===> ชวนชิม : " เซนได ราเมน มอคโคริ "

มาขั้นรายการชวนชิมที่ประเทศญี่ปุ่นกันด้วย เมนูบะหมี่ญี่ปุ่นอร่อยเด็ดสไตล์เมืองเซนได กันซักเล็กน้อยนะครับ

ร้านนี้มีอยู่สองสาขาครับ สาขาแรกอยู่ที่สีลม อีกสาขาหนึ่งอยู่ที่ ต้นถนนทองหล่อ

หาไม่ยากครับ ร้านราเมนมอโคริ อยู่ติดกับธนาคารไทยพาณิชย์ ครับ 

ราเมนร้านนี้จะเป็นแบบสไตล์เมืองเซนไดครับ โดย ราเมนที่ผมขอแนะนำ มีชื่อว่า

" ราเมนหมูสไตล์เมืองเซนได "  จะมีรสชาดของน้ำซุบที่เข้มข้น กลมกล่อม อร่อย ซดคล่องคอ

แต่น้ำซุบนั้นไม่เผ็ดนะครับ เรื่องพริกต้องใส่กันเอง

โดดเด่นที่ " เนื้อหมู (ชาชู) " ที่คัดมาอย่างดี มีมันแทรก และ หมูทำการหมักตามสูตรของทางร้านฯ

ทำให้ได้เนื้อหมูที่นุ่ม หอม และ อร่อย แม้ว่าสไตล์การหั่นเนื้อหมูของร้านนี้จะเป็นการหั่นแบบชิ้นโตๆ แต่ก็ไม่ได้ทำให้เคี้ยวยากแต่ประการใด

บะหมี่ของทางร้าน ตามความคิดเห็นของผม ผมคิดว่าออกจะนิ่มไปนิด แต่ก็อร่อยครับ ลื่นคอ รับประทานง่าย

อีกประการหนึ่งคือ ไข่ต้มที่ใส่ลงมาก็อร่อยเช่นกันครับ แต่ถ้าได้ไข่ต้มแบบยางมะตูม ก็จะยิ่งมีความเอร็ดอร่อยมากกว่านี้นะครับ

จุดเด่นของร้านนี้คือ การทักทายลูกค้า และ การรับออเดอร์ ตามสไตล์ของชาวญี่ปุ่นที่มีการตะโกนรับกันตั้งแต่หน้าร้าน จนถึง หลังร้าน แบบไม่มีหยุดหย่อน เรียกว่า ลูกค้าจะได้ยินเสียงตลอดเวลา ก็สนุกไปอีกแบบนะครับ

ถ้าท่านใดสนใจบะหมี่ญี่ปุ่นอร่อยๆ ร้านนี้ " ทิดเอก " ขอชวนชิม ครับ  :good: :good:

Offline auseebkk

• Member
  • Country: th
  • Last Login:November 25, 2014, 07:07:28 am

เด็ด - ซะ - ระ -ตี่  :good:

ปล.จอดรถริมทางระวังโดนล็อคล้อ 'b'

• Member
  • Last Login:September 20, 2015, 02:22:20 am
อาหารอร่อย :good: :good: :good: ราคาไม่แรงแต่เสียอย่างเดียวครับ ร้อนมาก  :ofireevil: :ofireevil: :ofireevil:

• Member
  • Last Login:January 04, 2021, 12:04:58 pm
เสียดาย ต้องดูแลลูกพี่ทั้งสอง ไม่งั้นได้ไป   :><: :><: :><: :><: :><: :><:  ด้วยกัน

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ต้องไปลองซักหน จอดรถที่สีฟ้าใช่ไหมครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
ราเมงร้านนี้อร่อยครับ :good: แต่ในร้านร้อนไปหน่อยง่ะ
และโดยส่วนตัวแล้วชอบน้ำซุปแบบร้านยามาโกย่ามากกว่าครับ
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline หรั่ง^Hakosuka^

• Member
  • Last Login:May 24, 2020, 02:54:55 pm
สังเกตุ คนที่บ่นว่าร้อนนะครับ  อาจมีผลมาจากน้ำหนักหรือป่าว  :2funny:

Offline ป้อ (theringmeister)

• Member
  • Last Login:September 23, 2020, 11:02:59 am
ต้องไปลองซักหน จอดรถที่สีฟ้าใช่ไหมครับ

จอดที่ตึกFifty Fifth(สีฟ้า)แล้วเดินมาหน่อยนึงครับ  :a_smiley: คราวที่แล้วGranviaโดนล๊อกล้อไปเรียบร้อย...  :buck2:

• Member
สังเกตุ คนที่บ่นว่าร้อนนะครับ  อาจมีผลมาจากน้ำหนักหรือป่าว  :2funny:
[/quot

ร้อนไปร้อนมา ต้องหาอะไรเย็นๆ กิน   :><: :><:

Offline chaloemyos

• Member
  • Last Login:February 13, 2019, 03:36:16 pm
 ;># ;># ;>#

นึกว่าร้อนไปร้อนมา

ต้องหาที่ล้างตัว

:evil: :evil: :evil:

• Member

พี่หรั่งครับคนมันแน่น แอร์ก็ไม่ค่อยเย็น ราเม็งก็ร้อน :ofireevil: :ofireevil: :ofireevil:
ว่าง ว่างจะพาไปลองดู :knuppel2: :knuppel2: :knuppel2:

Offline AKE

• Member
ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว : " ทิดเอก ชวนชิม ราเมนเย็น "

===> ชวนชิม : " RAMEN & CAFE SAGANO "

มาเกาะติดกระแสราเมงกันต่อนะครับ เห็นช่วงนี้มีร้านราเมงอร่อยๆหลายต่อหลายร้านทยอยเปิดกัน

ดังนั้นวันนี้ผมขอแนะนำร้านราเมงอีกหนึ่งร้านครับ เป็นร้านราเมงร้านเล็กๆตั้งอยู่ในซอยทองหล่อ13 หาไม่ยากครับ เลี้ยวเข้าไปในซอย13แล้วสังเกตทางแยกซ้ายมือครับ (ตรงสี่แยกเล็กๆ) เลี้ยวซ้ายเข้าไป ท่านจะพบกับร้านอาหารหลายๆร้าน จะมีป้าย SAGANO อยู่ทางขวามือครับ

ร้านนี้มีชื่อเรื่องราเมงครับ แหม! พูดแปลกนิ ก็ร้านราเมงนี่หน่าจะมีชื่อเรื่องอะไรหละ  :grin: :grin:

วันนี้ผมขอแนะนำเมนูเด็ดจานโปรดของผมครับ ชื่อว่า "บะหมี่เย็นซุบมิโซะ" เป็นบะหมี่เย็นที่มีรสชาติเอร็ดอร่อยถูกปากของผมเป็นอย่างยิ่ง น้ำซุบมิโซะเย็นๆนั้น ให้รสชาติที่เปรี้ยว เผ็ด และ หวานนิดๆ ตามลำดับ ไม่มีรสชาติไหนแหลมโดดออกมาจนทำให้ผิดรสชาติ เรียกว่า ซุบมิโซะนั้นกลมกลอม คล่องคอ แม้ว่าจะเป็นแบบเย็นก็ตาม

เส้นบะหมี่เย็นที่ลวกมานั้น ลวกได้ดีมาก เหมือนกับที่ญี่ปุ่นเลยครับ เรียกว่า ถูกใจใช่เลยนี่แหละแบบญี่ปุ่นแท้ๆ

นอกจากนั้นที่เด็ดอีกอย่างหนึ่งคือ ไข่ต้มแบบยางมะตูม ครับ อุ้ย ต้มมาได้กำลังดีจริงๆ ไข่แดงมันย่อง อร่อยอย่าบอกใคร

สรุปว่า บะหมี่เย็นซุบมิโซะ ชามนี้ ผมการันตีเลยครับว่า อร่อยเด็ดจริงๆ

อันที่จริงร้านนี้ยังมีอีกหลายชาม และ หลายอย่างน่าอร่อย ซึ่งผมแวะไปชิมร้านนี้มาแล้ว หลายต่อหลายรอบจนมั่นใจ
เอาไว้ผมจะค่อยๆทยอยเล่าให้ฟังไปเรื่อยๆนะครับ

ขอบคุณครับ

Offline FIFTYFIFTY B310

• sunny 110 *_-
  • Member
  • Last Login:April 08, 2017, 02:59:22 pm
* * * น่ากิง สุดๆๆๆ แฟนผม ชอบกินมากเลยครับบ สงสัยต้องไปวันนี้เลยดีกว่า * * *

Offline aey

• คุยกันได้ถามกันได้เกี่ยวกับ vw beetel
  • Member
  • Last Login:September 15, 2015, 04:31:58 am
    • http://changkhui.com/smf/index.php?board=6.0
น้ำยายไหย๋แย้ว.............  :good:

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments