Author Topic: " ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว "  (Read 524601 times)

0 Members and 7 Guests are viewing this topic.

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
Re: " ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว "
« Reply #300 on: March 06, 2007, 05:20:45 pm »
มีครับน้องPan
มีเนื้อหมู , เนื้อปลา หรือไม่ก็อาจจะสั่งให้เค้าทำเป็น ซีฟู๊ดเทปันยากิ ก็น่าจะได้ครับ
ลองดูครับ  :)

ดูอย่างเดียวไม่อิ่มนา...  ;D
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline jpomme

• Member
  • Last Login:June 19, 2013, 11:09:27 pm
Re: " ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว "
« Reply #301 on: March 06, 2007, 05:25:02 pm »
ร้านอยู่ใกล้บ้านแบบนี้ต้องไปลองซะแล้ว  ;)

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
« Reply #302 on: March 06, 2007, 05:38:49 pm »
 :><: :><: w^w

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
« Reply #303 on: March 06, 2007, 06:17:45 pm »
ถ้างั้นต้องเปลี่ยนคำลงท้ายใหม่ว่า "ต้องลองไปชิม" ครับ  ;D

มีครับน้องPan
มีเนื้อหมู , เนื้อปลา หรือไม่ก็อาจจะสั่งให้เค้าทำเป็น ซีฟู๊ดเทปันยากิ ก็น่าจะได้ครับ
ลองดูครับ  :)

ดูอย่างเดียวไม่อิ่มนา...  ;D
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline Pearl

• Valvoline Go go!!!
  • Member
  • Last Login:February 05, 2011, 10:24:59 pm
« Reply #304 on: March 08, 2007, 09:19:46 am »
วันไหนดีคะ พี่ ake "v"

Offline aey

• คุยกันได้ถามกันได้เกี่ยวกับ vw beetel
  • Member
  • Last Login:September 15, 2015, 04:31:58 am
    • http://changkhui.com/smf/index.php?board=6.0
« Reply #305 on: March 08, 2007, 01:17:06 pm »
หิวๆๆๆ  :op

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
« Reply #306 on: March 11, 2007, 02:07:00 pm »
ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว : " Lazy Afternoon "

===> ชวนชิม : " Suki Bar "

สวัสดีครับเพื่อนบ้านบางกอกฯทุกท่าน ช่วงบ่ายๆวันอาทิตย์อย่างนี้ มันแสนจะสบายน่าดูเหมือนกันนะครับ ตื่นมาแล้วก็อยากจะไปหาอะไรรับประทาน สายๆอย่างนี้อยากกินอะไรที่มีน้ำๆหน่อยครับ มีน้ำซุบให้ซดเล่น คล่องๆคอ

คิดแล้วก็อาบน้ำแต่งตัว สตาร์ทเจ้า MB คู่ใจไปแถวถนนสุขุมวิทดีกว่า นำรถเข้าไปจอดใน ห้างดิเอ็มโพเรียม แล้วก็เดินออกมาทางประตูด้านที่ติดกับ สุขุมวิท ซอย 24 เดินออกจากประตูแล้วเลี้ยวไปทางซ้ายมือครับ
จะมีพลาซ่าเล็กๆอยู่ทางซ้ายมือ มองขึ้นไปบนชั้น สอง จะเห็นชื่อร้าน Suki Bar ติดอยู่ครับ

ร้านนี้เป็นร้านสุกี้ สไตล์ฮ่องกง โดยมีจุดเด่นที่น้ำซุบสะเต๊ะ ที่นำเอาถั่ว(นำเข้ามาจากฮ่องกง) มาบดและผสมทำเป็นน้ำซุบสะเต๊ะที่มีความเอร็ดอร่อยมากครับ

เดินขึ้นไปถึงร้านฯ มองดูเลือกทำเลที่นั่งที่ถูกใจก่อนครับ
ร้านนี้จะมีจุดแตกต่างจากร้านสุกี้ที่เราคุ้นเคยคือ ร้านSuki Bar จะมีหม้อสุกี้ขนาดกำลังพอดี (สำหรับรับประทาน1ท่าน) มาให้ตามจำนวนคน

เช่นวันนี้ ผมไปรับประทานเพียงคนเดียว เค้าก็เอาหม้อสุกี้มาให้หนึ่งใบ ใบเล็กๆน่ารักๆ โดยทางพนักงานจะถามว่า จะรับน้ำซุบอะไร? น้ำซุบสองอย่างหรือไม่?

เพราะ ถ้าสั่งน้ำซุบเพียงอย่างเดียว ทางพนักงานจะจัดหม้อสุกี้แบบธรรมดามาให้ (หม้อปรกติธรรมดานั่นแหละครับ)
แต่ถ้าจะรับประทานน้ำซุบสองอย่าง ทางพนักงานจะนำเอาหม้อสุกี้แบบที่มีแบ่งฝากสองด้านมาให้

น้ำซุบที่นี่มีให้เลือกหลายแบบครับ 1. น้ำซุบกระดูกหมู 2. น้ำซุบสะเต๊ะ 3. น้ำซุบเย็นตาโฟ และมีอีกอย่างสองอย่างที่ผมจำไม่ได้

ในมื้อนี้ผมเลือกเป็นแบบน้ำซุบสองอย่าง ได้แก่ น้ำซุบกระดูกหมู และ น้ำซุบสะเต๊ะ ครับ

ส่วนเครื่องเคราที่จะเลือก ผมก็เลือกเป็นชุด บุฟเฟ่ แบบไม่มีอาหารทะเล + ผักสารพัด ราคา 299 บาทครับ
ทุกอย่างที่นำมาเสริ์ฟนี่ เติมได้หมดเลยครับ

ชุดแรก ผมก็สั่งทุกอย่างครับ ได้แก่ หมู , เบคอน, เนื้อวัว, ไก่, และ อีกจานที่นำมาคู่กันก็คือจานผัก ผักบุ้ง ,ผักกาดขาว ,วุ้นเส้น ,สารพัดลูกชิ้น, เต้าหู้

ผมรอน้ำซุบให้เดือดพล่านเสียก่อน ใส่ผักและเครื่องต่างๆต้มให้นิ่ม ซดน้ำซุบอร่อยๆ
จากนั้น ก็ คีบเอาเนื้อวัว ลงไปลวกในหม้อน้ำซุบที่เดือดผล่าน นับในใจเพียงครู่เดียว แล้วยกขึ้นมา รับประทานตอนร้อนๆ หรือ จะจิ้มกับน้ำจิ้มที่ให้มา ก็ไม่ผิดกติกาแต่ประการใด

แต่ละคำที่บรรจงลวก แล้ว ประคองเข้าปากนั้น ช่างเอร็ดอร่อยเสียจริงๆครับ 

หลังจากหมดจานแรกแล้ว ผมก็สั่งจานต่อไป โดยเลือกเนื้อที่เราชอบรับประทานมา เช่น เบคอน เนื้อวัว เนื้อหมู
ซึ่งในมื้อนี้ ผมว่า "เบคอน และ เนื้อวัว" เป็นจานที่เอร็ดอร่อยมากครับ

ลองเลือกสั่งและปรุงตามความชอบใจกันได้เลยครับ

มือนี้ก็อิ่มและเอร็ดอร่อยอีกตามเคย (หมดไปกี่จานก็ไม่รู้  ;D)

จากนั้นแวะเข้าไปเดินในห้างดิเอ็มโพเรียม ดีกว่าครับ มีของหวานอร่อยๆให้เลือกอีกตั้งหลายอย่างแน่ะ
ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามนะครับ
สวัสดีครับ
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline AKE

• Member
« Reply #307 on: March 11, 2007, 02:13:35 pm »
ภาพต่อไป เดี๋ยวหลายท่านจะนึกไม่ออกว่า "Bar สุกี้" หรือ "สุกี้ Bar" นั้น หน้าตาแบบไหน?

ปล. ร้านนี้เค้าไม่รับบัตรเครดิตครับ ต้องจ่ายเป็นเงินสดอย่างเดียว  :)
« Last Edit: March 11, 2007, 02:16:54 pm by AKE »

• Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
« Reply #308 on: March 11, 2007, 03:45:36 pm »
ร้านนี้เคยกิน กลับไม่ค่อยชอบแฮะ  %:(
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
« Reply #309 on: March 11, 2007, 09:32:59 pm »
ผมชอบ Suki OK แนวๆเดียวกันเลยครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline nong26june

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
« Reply #310 on: March 11, 2007, 09:53:57 pm »
 $^$ $^$ $^$

ทิดนี่...มีชีวิต น่าอิจฉาซะจริงๆเชียว

ชีวิตช่างแสนสุขโขสโมสร

อิจฉาวุ้ย...

อยากหม่ำสุกี้...แล้ว

:>D
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm
« Reply #311 on: March 11, 2007, 10:21:32 pm »
ดีจังครับ ซดได้ตั้ง 2 อย่าง

:good: :good: :good:

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
« Reply #312 on: March 11, 2007, 11:55:41 pm »
รถติดเลยเข้าเวปเล่น
ได้อ่านกระทู้นี้แล้ว ทนแทบไม่ไหว

แต่นัดที่บ้านไว้ว่าจะซื้อข้าวไปกินบ้าน
ผลสรุปซื้อของกินกลับบ้านเพียบเลย

ทิดเอกนี่มีพรสวรรค์ในการกินจริง ๆ ครับ
บอกแล้วว่าให้เอาดีทางนี้ให้ได้

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline AKE

• Member
« Reply #313 on: March 21, 2007, 11:41:27 pm »
ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว : " ชิมของหวานกันบ้างดีกว่า "

===> ชวนชิม : " Lenotre "

สวัสดีครับสมาชิกชาวบ้านบางกอกฯ ทุกท่าน กลับมาพบกันอีกครั้งนะครับกับคอลัมภ์ "ชวนชิม ชวนเที่ยว"
หลังจากที่ผมได้พาทุกท่านลิ้มชิมรสอาหารหลักไปมากแล้ว
มาคราวนี้เรามาหาของเบาๆ อร่อยๆ จำพวก ของหวานแบบฝรั่ง รับประทานกันดูบ้างครับ

เมื่อเสร็จจากอาหารหลักแล้ว ของหวานหลายอย่างที่ผมนึกถึงมักหลบไม่พ้นจำพวก เค้ก หรือไม่ก็จำพวก ขนมอบ ต่างๆ

มาคราวนี้ก็เช่นกันครับ หลังจากเสร็จสิ้นอาหารมื้อหลักแล้ว
ผมนึกถึง เค้กช็อคโกแล็ตเข้มๆอร่อยๆ และ ขนมอบจำพวกที่มีผลไม้สดๆวางอยู่ด้านบน

คิดได้ดังนี้ ผมก็เลยแวะไปแถว ซอยหลังสวน เพื่อแวะไปทานขนมที่ ร้าน Lenotreครับ ( Lenotre อ่านว่า เลอโน๊ต)

ร้านนี้ขึ้นชื่อลือชามากในเรื่องของขนม และ ของหวานต่างๆ เพราะ ทางร้านเน้นเรื่องนี้เป็นหลัก
เรียกว่า ขายขนม และ ของหวาน เป็นหลัก ส่วนอาหาร และ เครื่องดื่ม ก็มีให้บริการเป็นการเสริม ก็คงได้

ของหวานในแต่ละชนิด ทำสดใหม่ทุกวัน หมดแล้วหมดเลย ต้องรอวันรุ่งขึ้น
หากไปช้า ขนมที่เป็นตัวเด่นๆของร้านก็จะหมดครับ

อย่างเช่นวันนี้ ผมแวะไปเพื่อที่จะรับประทาน ขนมที่มีชื่ออ่านออกเสียงเป็นภาษาไทยว่า "วอลูต" ครับ

เป็นเค้กช็อคโกแลตเข้มข้น ของหวานชิ้นนี้เป็นตัวเด็ดของที่ร้านฯ ครับ
ชั้นนอกเคลือบด้วยช็อคโกแล็ตหนาๆนุ่มๆ แสนอร่อย , ภายในกลับแตกต่างด้วยไส้กรอบๆแสนอร่อย
พันด้วยช็อคโกแล็ตแผ่นด้านนอกสุด  :good:

ชิ้นต่อมาที่อยากจะแนะนำคือ ทาร์ต ที่มีชื่อว่า "ช็อคโกแล็ต บานานา ทาร์ต"

ด้านบนเป็นช็อคโกแล็ตแสนอร่อย ด้านในเป็นไส้กล้วยหอมที่ผสมและอบจนได้ที่ แสนอร่อยอีกเช่นกัน หอมทั้งช็อคโกแล็ต และ อร่อยทั้งกล้วยที่บรรจงคัดสรรและผสมมาอย่างดี  :good:

ชิ้นสุดท้ายที่ผมได้รับประทานในมื้อนี้คือ ขนมอบ ที่เรียกว่า "พีชทาร์ต"

เนื้อแป้งที่ได้รับการอบแบบไม่หนาและไม่บางเกินไป บวกกับ เนื้อพีชสดๆด้านบน โรยด้วย ถั่วพัชตาชิโอ้ และ มี ไอซิ่งสีขาวสะอาดตา โรยรอบๆข้าง
อร่อย และ สดชื่น ทุกคำ ที่ได้นำเข้าปากเลยครับ  :good:

กินของหวาน แกล้ม น้ำชาฝรั่งร้อนๆ ทำให้รู้สึกคล่องคออย่างบอกใครเลยครับ

วันนี้ผมเลือก ชา Earl Grey ของยี่ห้อ Twinings เป็นชาที่มีกลิ่นและรสของ Bergamot

การเลือกชาที่ดีย่อมส่งเสริมความเอร็ดอร่อยของขนมในมื้อนั้นๆให้ยิ่งอร่อยและกลมกล่อมตามไปด้วย

ร้าน Lenotre มีหลายสาขานะครับ หากไม่สะดวกที่ร้านแถวหลังสวน , ในห้าง พารากอน และ เอ็มโพเรียม ก็มีสาขาอยู่เช่นกันครับ

ขอบคุณสำหรับการติดตามนะครับ แล้วพบกันใหม่ในคอลัมภ์หน้าครับ
สวัสดีครับ  &v&

« Last Edit: March 21, 2007, 11:48:57 pm by AKE »

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:March 14, 2024, 04:45:16 pm
    • MY FACEBOOK
« Reply #314 on: March 21, 2007, 11:45:50 pm »
พี่เอกครับ ทำไมชอบโพสตอนเที่ยงคืนจังอ่ะ สงสารท้องผมบ้างจิ  ;D U')
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

Offline AKE

• Member
« Reply #315 on: March 25, 2007, 02:23:37 pm »
ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว : " เวลาเปลี่ยน ทุกอย่างย่อมเปลี่ยนแปลง "

===> ชวนชิม : " MarinaHK "

สมัยเด็กๆ ผมยังจำได้ถึง ย่านสยามแสควร์ แหล่งรวมความทันสมัย ร้านค้าต่างๆ โรงภาพยนต์อันทันสมัยหลายต่อหลายโรง ที่ขาดไม่ได้คือ ร้านอาหารอร่อยๆ โดยเฉพาะ แถวโรงหนังสกาล่า จะมีร้านหลายร้านที่เอร็ดอร่อย
อาทิเช่น ภัตตาคาร หูฉลาม สกาล่า อันเลื่องชื่อ, ภัตตาคาร มารีน่า  เหล่านี้เป็นต้น

เมื่อกาลเวลาเปลี่ยนไป ทุกอย่างย่อมเปลี่ยนแปลงไป อาหารแบบเหลา หรือ ภัตตาคารนั้น อาจจะไม่รวดเร็วทันใจนักสำหรับภาวะการณ์ที่ทุกอย่างดูเร่งรีบ เร่งรัดไปหมด แม้กระทั่งเรื่องการกิน

ภัตตาคารมารีน่า ก็ตกอยู่ในกฎเกณฑ์นี้เช่นกัน ดังนั้นการปรับตัว เปลี่ยนภาพลักษณ์ใหม่ จึงทำให้ผมมีโอกาสได้แวะไปชิม ภัตตาคาร มารีน่า ในรูปลักษณ์ ใหม่ ที่ไม่เหลือเค้าเดิม

ผมเดินอยู่หน้าร้านซักครู่ เลยลองตัดสินใจแวะเข้าไป โอ้โห้ บรรยากาศเปลี่ยนไปหมดเลยครับ
สว่างไสว และ จัดตกแต่งได้โปร่งโล่งๆจริงๆ
ผิดกับบรรยากาศเดิมที่เคยคุ้น

ภัตตาคาร มารีน่า เปลี่ยนชื่อใหม่เป็น " MarinaHK " ครับ

โดยยังคงมีเมนู "ติมซำ" อยู่ และ เพิ่มอาหารในสไตล์ฮ่องกงแบบรับประทานได้รวดเร็วมากขึ้น
เช่น " บะหมี่หมูแดง, เกี๋ยว,โจ๊ก, เป็ดย่าง, หมูแดง, ไก่ซี่อิ้ว, ก๋วยเตี๋ยว-บะหมี่ราดหน้า, ข้าวผัด ฯลฯ "

ดูเมนูแผ่นใหญ่ทั้งสองด้านแล้ว ผมเลยสั่งอาหารมาลองรับประทานดูก่อนครับ

พิจารณาจากเมนูแล้วเรียกว่า ถ้าทำงานละแวกนั้น ก็ฝากท้องตอนเที่ยง หรือ ตอนเย็นเอาไว้ได้

จานแรกที่สั่งมาชิม ก็คือ ข้าวผัดฮ่องกง จานนี้ถือว่า พอใช้ได้ครับ

จานที่สอง คือ โกยซี่หมี่ อันนี้อร่อยครับ เส้นกรอบดี

จานที่สาม ขาดเสียไม่ได้เลยครับ ถ้าจะวัดฝีมือว่าร้านไหนทำอาหารจีนอร่อย และ ทำอาหารจีนเป็น ต้องวัดที่
ก๋วยเตี๋ยวราดหน้าเส้นใหญ่
เพราะระดับภัตตาคาร หรือ ร้านอาหารหลายแห่งก็ตกม้าตายกันมาเยอะแล้วสำหรับการทำราดหน้าที่ดูเหมือนจะธรรมดาๆ
จานนี้ถือว่า อร่อยใช้ได้ครับ

เอาเป็นว่า จานต่อไปจะเป็นอะไรนั้น เดี๋ยวดูกันต่อไปนะครับ
« Last Edit: March 25, 2007, 02:43:45 pm by AKE »

Offline AKE

• Member
« Reply #316 on: March 25, 2007, 02:30:31 pm »
ทิดเอก ชวนชิม ชวนเที่ยว : " เวลาเปลี่ยน ทุกอย่างย่อมเปลี่ยนแปลง "

===> ชวนชิม : " MarinaHK (ต่อ) "

มาต่อกันดีกว่าสำหรับจานต่อไป

ขาดไม่ได้สำหรับจานนี้ เป็ดย่าง หมูแดง ไก่ซี้อิ้ว หมูแดงอร่อยครับ

ปิดท้ายก็ โจ๊กไข่เยี่ยวม้า หมูสับ

โจ๊กชามเล็กๆครับ ถือว่าแก้เลี่ยน โจ๊กร้อนๆล้างคอได้เป็นอย่างดี ข้าวที่นำมาทำโจ๊กนั้น ผมคิดว่าน่าจะเป็นพวกปลายๆข้าว เลยทำให้กินแล้วลื่นคอ กินง่าย ครับ

สำหรับเครื่องดื่ม ผมเห็นทางร้านมีเมนูผลไม้ปั่นเยอะ ผมเลยเลือกสั่ง มะม่วงนมสดปั่น อร่อยดีครับ
เห็นมีกล้วยปั่นด้วย ยังไม่ได้ลอง แต่ดูท่าน่าจะอร่อย
เดี๋ยวนี้ ผลไม้ปั่น และ เครื่องดื่มเพื่อสุขภาพกำลังมาแรงครับ

รสชาดอาหาร กับ ราคาที่ไม่แพง ของร้าน MarinaHK ทำให้มีผู้คนเข้าออกอยู่เสมอ เท่าที่สังเกตดูโต๊ะ เกือบๆเต็มตลอดเลยครับ

ถ้าใครสนใจแวะผ่านไปสยามฯ ก็ลองแวะที่ร้านนี้ดูนะครับ

« Last Edit: March 25, 2007, 02:44:46 pm by AKE »

• Member
    • my fleet
« Reply #317 on: March 25, 2007, 02:52:48 pm »
ถามจริง จริ๊งงงงง กินหมดได้ไง คนเดียว

Offline AKE

• Member
« Reply #318 on: March 25, 2007, 02:56:43 pm »
แฮ่ๆๆ บังเอิญครับพี่ วันนั้นพอดีไม่ได้กินข้าวเช้า ข้าวเที่ยงกินนิดเดียว
เลยรอซัดข้าวเย็นรวดเดียวเลยครับ  :)

ลืมบอกไปครับ ร้านนี้ อาหารแต่ละจานไม่ใหญ่ ไม่เยอะนะครับพี่ ผมว่าอาจจะเรียกว่าน้อยซะด้วยซ้ำไปในแต่ละจาน

ถามจริง จริ๊งงงงง กินหมดได้ไง คนเดียว
« Last Edit: March 25, 2007, 03:00:36 pm by AKE »

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:August 06, 2023, 02:03:15 pm
    • Bangkok Classiccar
« Reply #319 on: March 25, 2007, 09:47:43 pm »
ไม่เสียชื่อทิดเอกจริง ๆ ชวนชิมเรียกน้ำย่อยได้ดีจริง ๆ  :good:

ว่าแต่ว่า ... เล่นซัดทีเดียวสามจาน
คุณเอกต้องระวังเดี๋ยวจะกลับไปอ้วนอีกนะ

:good:
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline Starman

• Verified Member.
  • Member
  • Last Login:May 18, 2015, 12:20:34 pm
« Reply #320 on: March 25, 2007, 11:37:06 pm »
แฮ่ๆๆ บังเอิญครับพี่ วันนั้นพอดีไม่ได้กินข้าวเช้า ข้าวเที่ยงกินนิดเดียว
เลยรอซัดข้าวเย็นรวดเดียวเลยครับ  :)

ลืมบอกไปครับ ร้านนี้ อาหารแต่ละจานไม่ใหญ่ ไม่เยอะนะครับพี่ ผมว่าอาจจะเรียกว่าน้อยซะด้วยซ้ำไปในแต่ละจาน

%:( 

Offline Starman

• Verified Member.
  • Member
  • Last Login:May 18, 2015, 12:20:34 pm
« Reply #321 on: March 25, 2007, 11:39:22 pm »

%:( 

ย้อเย้น  ;D

Offline nong26june

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
« Reply #322 on: March 26, 2007, 07:45:29 pm »

:>D :>D :>D

เดี๋ยวนี้..หน้ากลมดิ๊กเลย..

O>) O>) O>)
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
« Reply #323 on: March 26, 2007, 08:07:23 pm »
สงสัยจะมี Date  ;D  ;D  ;D

ขอ Confirmed ครับร้านนี้อร่อย โดยเฉพาะ Dim Sum ตอนกลางวัน
ขอแนะนำว่ากิน Dim Sum เหมาะกับคนที่มีเพื่อนกินเยอะๆครับ
เพื่อนตายกลายเป็นไม่มีประโยชน์ทันทีครับ  ;D
« Last Edit: March 26, 2007, 08:15:42 pm by OSBIL »
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline ป้อ (theringmeister)

• Member
  • Last Login:September 23, 2020, 11:02:59 am
« Reply #324 on: March 27, 2007, 10:25:17 pm »
มายืนยันอีกคนว่าพี่เอกกินได้น่ากลัวจริงๆครับ...  :cheesy:

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments